Main Menu

ห้องรวม yamaha jr 120 เชิญเลยครับทุกเรื่อง

เริ่มโดย blue_jrs, เมษายน 05, 2012, 04:14:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

blue_jrs

super car ได้แค่สะใจ แต่ประสบการณ์และอดีต ทีมี yamaha jr เป็นเพื่อนในสมัย
วัยละอ่อน ลืมมันไม่ลงจริงๆ กับตำนานขอบ16 จึงเชิญชวนเพื่อนๆ ช่วยแชร์ประสบการณ์ครับ

จุดเด่นอีกอย่างของ jr ขอบ 16 นิ้วนี่แหละมีวงเลี้ยวแคบ ไช้งานคร่องตัวมากด้วย
ช่วงหลังเปลี่ยนเป็น 17 นิ้วดูวงล้อเต็มซุ้มล้อ ความคร่องตัวหายไปแต่วิ่งไหลขึ้นหายางง่ายกว่า

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

blue_jrs

ตอน14ผมอยู่แยกแคราย นนทบุรีครับ เห็นมอไซค์วินใช้กันมาก พอกลับมาอยู่บ้านอายุ17ให้พ่อดาวให้
เป็นคันแรกที่ผมผ่อนเองครับ สีเทาดำ ผมว่าเป็นอีกรุ่น ที่มีสายการผลิดยาวนาน หน้าจะปี33ถึง45เลยครับ[/color[/size]]

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

nawin

อายุ14เหมือนกันคับมันเป็นรถของแม่ผม จำได้ว่ามีวันนึงกลับจากไปตลาดมาคับ ขี่มาเรื่อยๆมีเทน่าคันนึงเบิ้นข้างๆ เป็นเทน่าตัวล่าสุด ตอนนั้นผมวิ่งมาประมาณ60พอได้ยินเสียงเทน่าเท่านั้นเอง ผมก็ยัดเกียร์3ทันที จากนั้นก็ตีคู่กันมา พอปลายเกียร์4เริ่มแซง พอกด5เท่านั้นเองครับสวนกระจายเลย ตื่นเต้นคับนั้นเป็นครั้งแรกที่ได้แข่งรถ จนถึงทุกวันนคค้ก็ยังไม่ลืมคับ

blue_jrs

อ้างจาก: nawin เมื่อ เมษายน 05, 2012, 06:35:47 หลังเที่ยง
อายุ14เหมือนกันคับมันเป็นรถของแม่ผม จำได้ว่ามีวันนึงกลับจากไปตลาดมาคับ ขี่มาเรื่อยๆมีเทน่าคันนึงเบิ้นข้างๆ เป็นเทน่าตัวล่าสุด ตอนนั้นผมวิ่งมาประมาณ60พอได้ยินเสียงเทน่าเท่านั้นเอง ผมก็ยัดเกียร์3ทันที จากนั้นก็ตีคู่กันมา พอปลายเกียร์4เริ่มแซง พอกด5เท่านั้นเองครับสวนกระจายเลย ตื่นเต้นคับนั้นเป็นครั้งแรกที่ได้แข่งรถ จนถึงทุกวันนคค้ก็ยังไม่ลืมคับ

เพื่อนผม ไอ่รุ่งลิงหลับ มันขี้โม้ มันไช้ beat r แข่งกันมันไม่เคยชนะผม ถ้ามันแซงได้มันจะแกว่งไปแกว่งมา
แบบกวนๆ ผมยัดเกีย3 ไล่จนแซงมันได้ทุกที แล้วมันสะใจ ที่ทำงานมันโค้ง u เสร็จเราสิ jrต้นจัด ก็มันดี

blue_jrs

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 05, 2012, 04:19:01 หลังเที่ยง
ใช้อยู่ครับJR-S สีแดง

ครับ เก็บมันไว้น๊ะครับ ครั้งหนึ่งเราเคยใช้มัน สีแดงทั้งพี่ทั้งน้องเลย นะครับ อิอิ

nawin

ของผมสีดำคับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่คับ

blue_jrs

อ้างจาก: nawin เมื่อ เมษายน 06, 2012, 09:07:25 ก่อนเที่ยง
ของผมสีดำคับ ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่คับ

ครับผมหวังว่า รถที่ถูกลืม จะกลับมาวิ่งใหม่ มาเป็นเพื่อนเราเหมือนเดิม หลังจากขายคันแรกไป
ซื้อ n pro หน้าจะปี41ผมก็ตามหา jr มาตลอด คันในรูปคันที่4แล้วครับ โชคดีได้มือ1ค้างสต๊อกครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

จัดไปแล้วโมเต็มตอนนี้ไส้แตกไปละรองบผ่าไส้ใหม่

@@TaJung@@

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

blue_jrs

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ เมษายน 06, 2012, 08:06:36 หลังเที่ยง
จับยัด 6 เกียร์ เลย อิอิอิ

น๊อดยังไม่เคยเจอไขควงเลยครับ ตาจุง มีคนแนะนำหลายคนแล้วครับ ตอนนี้มีปัญหา คาส ไม่จากครับ
เข้าเกียยากครับ ทำไงดีครับ

Hunterzero

ถ้ารถเดิมๆลองตั้งครัทใหม่ดูครับ   
พี่ไม่ได้แตกอะไรหรอก ใช้จนคุ้มแล้วมันโมมาด้วยนิลูกคอร์ดเกียร์ คาบู ท่อ หลายๆอย่างแต่ดันเอาไปวิ่งทางไกลซึ่งปกติต้องใช้รถเดิมๆมากกว่า
ก้านกับลูกจะไปแล้วไงแต่ยังไม่มีงบผ่าเลยจอดไว้ก่อนขี่เป็นบางครั้ง

blue_jrs

จะลองทำดูครับ อาการตอนขี่ เสียงดังแกรก เข้าเกียออกตัวไม่ได้ เข้าเกีย2ถึงจะออกได้ แต่ตอนนี้ ไม่ดังแล้วไช้ปกติ
จะมีแต่เข้าเกียถอนเกียไม่นิ่มแค่นั้นเองครับ ช่างบอกว่ารถ2tจอดนาน อีกอย่างถ้าจะยกเครื่อง เน้นลูกแท้นะครับ คันเก่าผมติดไป3ลูก แล้วก็ไม่ดี
ผมมีท่อเก่าอยู่2ใบน๊ะครับ

@@TaJung@@

เข้าเกียร์ยาก  คงต้องมีผ่ามาดูด้วยล่ะ  ถ้ากระปุกเกียร์ กับก้ามปูเขี่ยเกียร์สึก  มันก็มีผลทำให้เข้าเกียร์ยาก  ไม่ลื่น

ยิ่งถ้าเคยทำน้ำมันเกียร์พร่องด้วยยิ่งสึกหรอ  รถผม tzm ผ่าคราวที่แล้วก็สึก  กำลังจะหาชุดกระปุกเกียร์กับก้ามปูเขี่ยเกียร์ใหม่อยู่  จะเบิกใหม่รึก็ดันแอบแพง  ก้ามปูอันละ 270 แน่ะ...อิอิอิ

blue_jrs

คือผมเอาลุยน้ำท้วมมาครับ เพราะเราไม่รู้ระดับน้ำลึกครับ น้ำมันเครื่องขาวเลยเร่งไม่ขึ้นน้ำเข้าคาบู
ไช้วิธีถ่ายน้ำม้นเครื่องหลายๆรอบเอา แบบว่าไม่อยากแกะเครื่อง กลัวน๊อดเป็นรอย อาการมันเกิดหลังน้ำท่วม
จะเกี่ยวกันหรือปล่าว ครับ

@@TaJung@@

max!

089-636-4871 ดีแทค *** สองจังหวะล้านนา เชียงใหม่ ***

blue_jrs

nawin