Main Menu

ห้องรวม yamaha jr 120 เชิญเลยครับทุกเรื่อง

เริ่มโดย blue_jrs, เมษายน 05, 2012, 04:14:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

zr หาชุดเกียร์ง่ายกว่า  สปีดรถระเบิดยังไม่ค่อยเห็น...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

blue_jrs

ทำไงดี ขี่ต่อไป มันจะเป็นไงมั่งเนี่ย

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

blue_jrs

อับรูปมุมต่างๆของรุ่นนี้ครับ

รุ่นใหม่ขึ้นมา สวิสต่างๆ ย้ายไปอยู่ข้างซ้าย

ถ่ายรูปฝนตกพอดี

รถไม่ได้ล้าง จอดนานไปหน่อย

ฝาครอบแบตมีต่อมาทำรังด้วยอิอิ

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

vinyu_เดิมบางนางบวช

JR 120 บ้านผมมีอยู่คันนึง   วันนั้นตาผมถอดจากพ่วงข้าง  ผมได้โอกาสเลยผสมถังนิดหน่อย  ลองไปซิ่งดู    พอรอบมามันดึงมาเลยครับ  มันส์มาก  แต่สั่นนิดหน่อยตอนปลายเกียร์  ไม่รู้คันอื่นเป็นปล่าว  ลองได้ไม่นานต้องพอเพราะกลัวเสียเดี๊ยวตาจะตีเอา    แต่โดยส่วนตัวก็ชอบนะครับ  รุ่นนี้  สวยดีเหมือนกัน  แต่แปลกจังทำไมถึงชอบเอาไปทำวิบาก?
อนุรักษ์กันไว้นะครับ  รถแรงๆสวยๆเมื่อวันวาน

blue_jrs

อ้างจาก: vinyu_เดิมบางนางบวช เมื่อ พฤษภาคม 07, 2012, 10:04:04 หลังเที่ยง
JR 120 บ้านผมมีอยู่คันนึง   วันนั้นตาผมถอดจากพ่วงข้าง  ผมได้โอกาสเลยผสมถังนิดหน่อย  ลองไปซิ่งดู    พอรอบมามันดึงมาเลยครับ  มันส์มาก  แต่สั่นนิดหน่อยตอนปลายเกียร์  ไม่รู้คันอื่นเป็นปล่าว  ลองได้ไม่นานต้องพอเพราะกลัวเสียเดี๊ยวตาจะตีเอา    แต่โดยส่วนตัวก็ชอบนะครับ  รุ่นนี้  สวยดีเหมือนกัน  แต่แปลกจังทำไมถึงชอบเอาไปทำวิบาก?

ตอนรอบดึง นั่นแหละ เสน่jr มันเล้าใจสุดๆ ปลายเกียร์สั่นเหมือนกันครับ แต่ของผม
คันนี้ ทางโรงงานได้เซ๊ทเครื่องไหม่ ไม่รอรอบขึ้นเลย เสียงจังหวะเครื่อง ท่อ เปลื่อนไปดูโล่งๆ แต่ผมชอบแบบเดิมน๊ะ
jrเขานิยมเอาไปทำพารามอเตอร์ด้วย เขาว่ามันแรง ผมก็ว่างั้นน๊ะ

2t_fever

ผมก็เพิ่งได้มาคัน เพิ่งไปโอนเมื่อ 11 พ.ค.55 ที่ผ่านมานี้เอง
ตอนนี้อยากใส่ล้ออลูมิเนียม(ของเดิมเก่าเก็บ)หน้า 1.20-17 /หลัง 1.40-17
และมองหาท่อรีดสวย ๆ ซักใบ
แล้วก็คงทำสีใหม่ คงซักแค่นี้หละ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ ถ้าลงมือทำเมื่อไหร่ จะถ่ายรูปมารีวิวให้ชมกัน

blue_jrs

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ขอบ17จะทำไห้รถสุงขึ้นครับ แต่หายางง่าย
รับรองไม่ผิดหวังกับสปอร์ตโมเผ็ด ขี่เมื่อไหล่รู้มือเมื่อนั้น ขึ้นขาตั้งคู่ แล้วเร่งเครื่องดู รอบขึ้นติดมือเลย
ไม่ต้องสวยก็โพสต์ได้ครับ จะรอชมครับ มีเท่าไหร่ค่อยทำไปครับ

:D :D :D

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

fizzy01

มีแต่ของ jr ไม่มีห้อง zr บ้างหรอครับเนี่ย เศร้า...

blue_jrs

แฮแฮ zr พี่ jr อีกที อันนี้ต้องถามรุ่น40อับ อิอิ

Hunterzero

ตระกูลเดียวกันอย่าคิดมากครับอยู่กันได้ อะไหล่ใช้ร่วมกันอยู๋พอตัวนะ อิอิ   ของผมยังยัดเกียร์ZRอยู่เลย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

concordlnw999

โช๊คหน้าทั้งยวงนี้หาที่ไหนได้บ้างคับ ราคาประมาณไหนหรอคับ
ผู้หญิงคือรถที่สุดยอดที่สุดในโลก เพราะ
มีไฟหน้าอันแสนงดงาม
มีบั้นท้ายอันน่าดึงดูด
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องทุกเดือนโดยอันโนมัติ
สามารถใช้กับลูกสูบได้ทุกขนาด
มีสารหล่อลื่นเมื่อเครื่องร้อน
สตาร์ทเครื่องได้ด้วยปลายนิ้ว

blue_jrs

อ้างจาก: concordlnw999 เมื่อ พฤษภาคม 14, 2012, 09:32:20 หลังเที่ยง
โช๊คหน้าทั้งยวงนี้หาที่ไหนได้บ้างคับ ราคาประมาณไหนหรอคับ

มีอาร์มหลังครับ ผมเคยซื้อยกคัน1,000เดียวครับ

TAKUMI_RPS13

พึ่งทำ jr s  มาขี่เหมือนกันซื้อมาตั้งแต่ออกใหม่ๆผมไปเรียนจบกลับมาไม่มีใครใช้จะขายก็เสียด้ายทำใหม่หมดสเตปเดิมๆแต่ฝาท่อใส่คาร์บู n pro

หมดไปหมื่นกว่าๆ  :-*
ขุดศพขึ้นมาขี่ JRs 120
http://www.200sx-silvia.com/

blue_jrs

อ้างจาก: TAKUMI_RPS13 เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 09:41:12 หลังเที่ยง
พึ่งทำ jr s  มาขี่เหมือนกันซื้อมาตั้งแต่ออกใหม่ๆผมไปเรียนจบกลับมาไม่มีใครใช้จะขายก็เสียด้ายทำใหม่หมดสเตปเดิมๆแต่ฝาท่อใส่คาร์บู n pro

อยากเห็นครับ คันแรกด้วยเก็บไว้ไช้ดีกว่า :D

ตอนนี้รถผมเข้าเกียร์ 2แกรก ถอน2แกรก ทุกเกียร์ เป็นอะไรหนอ

TAKUMI_RPS13

อ้างจาก: blue_jrs เมื่อ พฤษภาคม 23, 2012, 09:29:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: TAKUMI_RPS13 เมื่อ พฤษภาคม 22, 2012, 09:41:12 หลังเที่ยง

อยากเห็นครับ คันแรกด้วยเก็บไว้ไช้ดีกว่า :D

ตอนนี้รถผมเข้าเกียร์ 2แกรก ถอน2แกรก ทุกเกียร์ เป็นอะไรหนอ

รถท่านก็สวยมากเลยเดิมมากๆ รถผมเครื่องเดิมสนิทซัดได้ไม่มีปัญหาแต่ตอนนี้ครัชไม่ค่อยจะโดดเท่าไรเดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ชม

เปลือกรถผมซื้อใหม่ของปลอมครบชุดสีน้ำเงินที่ราชบุรีมีขายอยุ่ 2500 บ.
ขุดศพขึ้นมาขี่ JRs 120
http://www.200sx-silvia.com/

blue_jrs

รอชมคราบ มีสมาชิกเพิ่มไม่เหงาแล้ว อิอิ

as29

มีเรื่องรบกวนครับ อยากรู้ว่าสายไฟที่จะต่อเข้ากับกล่องไฟ แต่ละสีหน้าที่ของมันคืออะไรครับขอบคุณมากครับ
???

blue_jrs

ผู้รู้ช่วยสมาชิกเราด้วย รถผมแกะไห้ดูได้ แต่หน้าที่ ต้องถามช่างละครับ

dg26

อยากได้อะ   หามานานแล้วยังไม่เจอเนื้อคู้เลย อยากย้อยอดีตอีดำเขียวของผมสีนี้รุ่นนี้เลยเมื่อ10ปีก่อน

ความรู้ก็งูๆปลาๆพอแก้ใขปัญหาได้บ้างบางอย่าง 092-7219794 ชื่อเสกครับ