Main Menu

ความในใจ

เริ่มโดย TaloModify, มีนาคม 31, 2012, 01:55:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

แอบแซงเพราะแรงน้อย

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ อย่างน้อยๆ พวกเราก็มีใจรักในสิ่งเดียวกันครับ!!!

l Just2Eng l

GasTurbines

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ เมษายน 03, 2012, 01:36:10 หลังเที่ยง
คืออยากจะบอกความในใจของผมนะ ก็ไม่ได้โกรธ ไม่ได้เกลียด และไม่ได้ขุ่นเคืองอะไรกับโหน่งหรือท่านอื่นๆนะ จะวางตัวเป็นกลางทั้งสองฝ่ายครับ
เหมือนเซ็นส์มันบอกมาสักพักใหญ่ๆแล้ว ว่าวันนึง2ทีบูรพาจะไปไม่ได้ แล้วมันก็จริงอย่า่งคิด...! เคยพูดกับท่านสองและโอโคราช ตอนมาเที่ยวระยองครั้งนั้นในเรื่องนี้
ว่าอยากให้มันเหนียวแน่นเหมือนอย่างโซนอื่นเขา แต่เรามันแค่สมาชิกทั่วไป ไม่กล้าเอ่ยคำพูดออกไป...เกรงเจ็บตัว ก็ปล่อยเลยตามเลย ได้แต่หวังว่าจะมันสดใสขึ้น
ผมพยายามจะไปร่วมกิจกรรม-ไปมีตติ้งกับกลุ่มอยู่เสมอ ไม่ทุกครั้งหรอก แต่เมื่อใหร่ที่มีทริปของทางกลุ่มก็จะเสนอหน้าไปแจมด้วยเสมอ ฝนตกแดดออกก็ไปกันมาหลายหน
อยากจะแสดงให้หลายคนเห็นว่ายังมีสมาชิกกำลังเล็กๆแรงนึงก็อยากให้มันก่อเป็นรูปร่างขึ้นมา

ตัวผมเองไม่เคยสงสัยในตัวคุณเลย มีหลายครั้งมากๆที่คุณทำให้ผมปะหลาดใจว่า ยังเห็นคุณมาร่วมกิจกรรมด้วยทั้งๆที่อยู่ก็ใกลและหลายๆอย่าที่ไม่น่าจะสะดวกแต่ก็ยังมาร่วมกัน  นับถือในอุดมการณ์และน้ำใจครับ

มารบูรพา

Mtz

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ เมษายน 03, 2012, 03:52:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ เมษายน 03, 2012, 01:36:10 หลังเที่ยง
คืออยากจะบอกความในใจของผมนะ ก็ไม่ได้โกรธ ไม่ได้เกลียด และไม่ได้ขุ่นเคืองอะไรกับโหน่งหรือท่านอื่นๆนะ จะวางตัวเป็นกลางทั้งสองฝ่ายครับ
เหมือนเซ็นส์มันบอกมาสักพักใหญ่ๆแล้ว ว่าวันนึง2ทีบูรพาจะไปไม่ได้ แล้วมันก็จริงอย่า่งคิด...! เคยพูดกับท่านสองและโอโคราช ตอนมาเที่ยวระยองครั้งนั้นในเรื่องนี้
ว่าอยากให้มันเหนียวแน่นเหมือนอย่างโซนอื่นเขา แต่เรามันแค่สมาชิกทั่วไป ไม่กล้าเอ่ยคำพูดออกไป...เกรงเจ็บตัว ก็ปล่อยเลยตามเลย ได้แต่หวังว่าจะมันสดใสขึ้น
ผมพยายามจะไปร่วมกิจกรรม-ไปมีตติ้งกับกลุ่มอยู่เสมอ ไม่ทุกครั้งหรอก แต่เมื่อใหร่ที่มีทริปของทางกลุ่มก็จะเสนอหน้าไปแจมด้วยเสมอ ฝนตกแดดออกก็ไปกันมาหลายหน
อยากจะแสดงให้หลายคนเห็นว่ายังมีสมาชิกกำลังเล็กๆแรงนึงก็อยากให้มันก่อเป็นรูปร่างขึ้นมา

ตัวผมเองไม่เคยสงสัยในตัวคุณเลย มีหลายครั้งมากๆที่คุณทำให้ผมปะหลาดใจว่า ยังเห็นคุณมาร่วมกิจกรรมด้วยทั้งๆที่อยู่ก็ใกลและหลายๆอย่าที่ไม่น่าจะสะดวกแต่ก็ยังมาร่วมกัน  นับถือในอุดมการณ์และน้ำใจครับ

มารบูรพา

:D :D  พี่โต้ง แกเจ๋งจริงครับ ยอมใจแกเลย ขนาดกลุ่มผม กลุ่มร่มเกล้า ปากน้ำ ไปเที่ยวกาญจนบุรีกัรน พี่โต้งยังมีน้ำใจ ขี่รถจากระยอง มากาญจนบุรีกับพวกผมเลย  :D :D  สุดยอดๆ ไปกลับเหือบ1500 กิโล แกก็ยังมา พี่โต้งแกน่ารักครับ น้ำใจนี่ ไม่ต้องสืบ  :D

Mtz

ส่วนการออกทริป  หรือไปขี่รถเที่ยวที่ไหน ยังไง ผมว่า ไม่สำคัญที่คนจะเยอะ จะน้อย  ขอให้แค่คนที่ไปด้วยกัน หวังดีต่อกัน จริงใจต่อกัน ไม่เสแสร้ง เท่านี้ผมว่าโอเคแล้ว ก๊วนพวกพี่ๆน้องๆของผม  ที่ออกทริปกัน มีราวๆไม่ถึง10คัน แต่ก็ไปครับ ไปแบบรู้ใจกัน ไม่มีมานั่งระแวงว่าจะโดนใครแทงข้างหลัง หรืออะไรกัน มีแต่ความห่วง ความหวังดี ความช่วยเหลือให้แก่กันและกัน  ผมว่าแบบนี้ดีกว่า

ดีกว่าประเภทไปเป็นขบวน จ้องแต่จะโชว์เหนือ รถข้าเทพ รถเอ็งกาก  ข้าไม่คุย  ข้ารถสมบูรณ์ บิดหูดับ ไม่สนใจคนที่รถไม่สมบูรณ์  ทิ้งเพื่อนร่วมทริป หรืออะไรแนวๆนั้น ผมว่าไม่โอเคนะ 

ยังไงก็ให้กำลังใจคุณโหน่งนะครับ  อย่างน้อยๆก็ยังมีอีกกหลายคนที่เข้าใจคุณนะ

GasTurbines

กระทู้นี้ผมให้อีกสามวันนะครับ แล้วจะล็อคให้ร่วงไป ใครจะโพสอะไร จะระบายอะไรก็ตามสะดวกนะครับ เพราะหลังจากนั้นบ้านนี้จะเข้าสู่สภาวะปรกติ

มารบูรพา

option09

ท่าน   MTZ  พูดได้ใจผมมากครับ    การออกทริปๆๆๆๆๆๆๆ    เราต้องการเห็นแบบนี้ครับ......      :D      :D      :D       :D      :D         :D

ช่างกิ๊ก

เข้ามาลงชื่อด้วยครับ  อาจเป็นผมก็ได้  เพราะไม่ค่อย ได้ ออกกิจกรรม กับทางโซนบูรพาเลย  :-X
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

SATHIT

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 03, 2012, 06:45:39 หลังเที่ยง
ส่วนการออกทริป  หรือไปขี่รถเที่ยวที่ไหน ยังไง ผมว่า ไม่สำคัญที่คนจะเยอะ จะน้อย  ขอให้แค่คนที่ไปด้วยกัน หวังดีต่อกัน จริงใจต่อกัน ไม่เสแสร้ง เท่านี้ผมว่าโอเคแล้ว ก๊วนพวกพี่ๆน้องๆของผม  ที่ออกทริปกัน มีราวๆไม่ถึง10คัน แต่ก็ไปครับ ไปแบบรู้ใจกัน ไม่มีมานั่งระแวงว่าจะโดนใครแทงข้างหลัง หรืออะไรกัน มีแต่ความห่วง ความหวังดี ความช่วยเหลือให้แก่กันและกัน  ผมว่าแบบนี้ดีกว่า

ดีกว่าประเภทไปเป็นขบวน จ้องแต่จะโชว์เหนือ รถข้าเทพ รถเอ็งกาก  ข้าไม่คุย  ข้ารถสมบูรณ์ บิดหูดับ ไม่สนใจคนที่รถไม่สมบูรณ์  ทิ้งเพื่อนร่วมทริป หรืออะไรแนวๆนั้น ผมว่าไม่โอเคนะ 

ยังไงก็ให้กำลังใจคุณโหน่งนะครับ  อย่างน้อยๆก็ยังมีอีกกหลายคนที่เข้าใจคุณนะ
ผมเห็นด้วยกับตาเอ็ม จ้า  รักๆกันไว้ครับ

สองzx korat

อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ เมษายน 03, 2012, 06:48:55 หลังเที่ยง
กระทู้นี้ผมให้อีกสามวันนะครับ แล้วจะล็อคให้ร่วงไป ใครจะโพสอะไร จะระบายอะไรก็ตามสะดวกนะครับ เพราะหลังจากนั้นบ้านนี้จะเข้าสู่สภาวะปรกติ

มารบูรพา
ตามนั้นเลบลุง ตอนนี้ตังค์หมด กินแต่มาม่า ปลากระป๋อง เงินไม่มีให้เมียน้อยยย เฮ้อออออออออ ระบายหมดแระ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

kpongh

บอกตรงๆครับ จริงๆแล้วอยากไป แต่ไปแล้วกลัวโหลงเหลง ( กลัวเป็นส่วนเกินสำหรับน้องใหม่ ) ผมขอแนะนำได้ไหมครับ ถ้ามีการรวมกลุ่มหรือมิตติ้ง ไม่ว่าคนเก่าหรือคนใหม่ผมอยากให้มีการแนะนำตัวอย่างเป็นทางการทุกๆครั้งทักทายเป็นกันเอง จะได้สนิทและมักคุ้นกันตลอด ( นี้คือส่วนนึงที่คนใหม่ๆไปแล้วไม่มีเรื่องโม้กับชาวบ้านเค้าเลยมองตาปริ่บๆเซ็งๆ ) แต่เป็นกำลังใจให้เสี่ยโหน่งครับ

อ้างจาก: kpongh เมื่อ เมษายน 04, 2012, 10:54:08 ก่อนเที่ยง
บอกตรงๆครับ จริงๆแล้วอยากไป แต่ไปแล้วกลัวโหลงเหลง ( กลัวเป็นส่วนเกินสำหรับน้องใหม่ ) ผมขอแนะนำได้ไหมครับ ถ้ามีการรวมกลุ่มหรือมิตติ้ง ไม่ว่าคนเก่าหรือคนใหม่ผมอยากให้มีการแนะนำตัวอย่างเป็นทางการทุกๆครั้งทักทายเป็นกันเอง จะได้สนิทและมักคุ้นกันตลอด ( นี้คือส่วนนึงที่คนใหม่ๆไปแล้วไม่มีเรื่องโม้กับชาวบ้านเค้าเลยมองตาปริ่บๆเซ็งๆ ) แต่เป็นกำลังใจให้เสี่ยโหน่งครับ

ผมก็น้องใหม่ครับ เข้าคลับครั้งเดียว ปลายปี และ ครั้งล่าสุดวันที่มี แข่งรถ พีระ แต่ ยกเลิกก่อนเนื่องจากสนามแข่งเต็มผมเองก็ไม่ได้ไปแข่งอะไรกับพี่ๆเขาหรอกแต่อยากมีส่วนร่วม ส่วนการแนะนำตัวนั้นก็เห็นทำกันตลอดนะครับ เมือก่อนผม อยู่ CBR150CLUB ก็เคยมีปัญหาแบบนี้คล้ายๆ กัน แต่สุดท้ายก็ทางใครทางมันแต่ยังคงยึดอดุมการณ์เดียวกันครับ  ยินดีต้อนรับครับ  :(

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ เมษายน 04, 2012, 09:26:19 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: GasTurbines เมื่อ เมษายน 03, 2012, 06:48:55 หลังเที่ยง

มารบูรพา
ตามนั้นเลบลุง ตอนนี้ตังค์หมด กินแต่มาม่า ปลากระป๋อง เงินไม่มีให้เมียน้อยยย เฮ้อออออออออ ระบายหมดแระ อิอิอิ

พูดซะเห็นภาพเรยย^^

IIDN_Inw

ผมไม่ค่อยได้มาเข้าห้องนี้เลย บางครั้งเลยไม่รู้ว่าเขามีมิตติ้งกัน ไว้ผมจะเข้ามาบ่อยๆครับหากจังหวะเหมาะงานไม่ยุ่งมุ้งไม่พังผมจะไปร่วมด้วยครับ  ???
[/url]นาย อนุวัฒน์  ธีระวุฒธิ  83/1 ม.3 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง  21000  (วัฒน์) โทร. 086-0730674

prayna71club ( เต่า )

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 03, 2012, 06:45:39 หลังเที่ยง

+1 เลยสุดยอด
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

เขาอ่านดูครับ
รักและชอบคล้ายๆกัน

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

อย่าไปคิดมากกับคนอื่นเลย  ตามนั้น น้องเลิฟ
สูงสุดคืนสู่สามัญ
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

terry

อ้างจาก: kpongh เมื่อ เมษายน 04, 2012, 10:54:08 ก่อนเที่ยง
น้องใหม่เช้นกันครับ กลัวเป็นส่วนเกินเมือนกันครับ ไปแล้วกลัวโหลงเหลง เมือนกันครับ กลัวไปแล้วไม่มีเรื่องโม้กับชาวบ้านเค้าเลยมองตาปริ่บๆเซ็งๆ เมือนกันครับ
087-6064647 แทรี่ ครับ

Mtz

อ้างจาก: terry เมื่อ เมษายน 10, 2012, 09:47:05 หลังเที่ยง
น้องใหม่เช้นกันครับ กลัวเป็นส่วนเกินเมือนกันครับ ไปแล้วกลัวโหลงเหลง เมือนกันครับ กลัวไปแล้วไม่มีเรื่องโม้กับชาวบ้านเค้าเลยมองตาปริ่บๆเซ็งๆ เมือนกันครับ

ครั้งหนึ่งผมก็กลัวการมิตติ้งครับ แต่พอไปมิตติ้งครั้งแรกในเมือง เกร็งมากๆครับ แต่ก็ได้รับการทักทายจากรุ่นพี่เก่าๆ เช่น พี่เต่าเวสป้า  พี่เก่งเซอร์ขาว แดง  ลุงเอกKRR  พี่เบริดดอนเมืองแว่นแดง พี่เปเล่ขี่เมา  พี่เทพzx พี่ชาติมารชมพู น้องสไปท์KRเขียว น้องบาสซี่  ก็รู้สึกดีนะ รู้สึกใจชื้นขึ้นเลย

พอมามิตติ้งชลบุรี ได้รู้จักลุงๆอีกหลายๆคน  ทั้งลุงโหน่ง ลุงมาร พี่ต้นKRR พี่พยงค์ ก็คลายเครียดไปเยอะเลย

สิ่งที่ก๊วนพวกเรายังขาดๆหายๆคือ การเข้าไปทักทายก่อน เพราะไม่ว่าจะคนเก่า หรือคนใหม่ สิ่งที่กลัวสุดๆก็คือการ" ทักไปแล้วแป๊ก เขาไม่คุยด้วย "  ฉะนั้น ถ้าไปมิตติ้งผมว่า ควรจะมีการให้แนะนำตัวทุกครั้งไปที่มีน้องใหม่มา แบบนี้จะเป็นการละลายพฤติกรรม และ" กำแพง" ที่แต่ละคนรู้สึกไปเอง  เพราะจริงๆ ไอ้กำแพงที่ว่า มันไม่มีหรอก มันแค่ความรู้สึก พอไ้ดคุยกัน ก็สบายๆไปเอง

Mtz

อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ เมษายน 06, 2012, 07:13:40 ก่อนเที่ยง

+1 เลยสุดยอด

+1 คืนครับพี่เต่า ขอบคุณที่เข้าใจกัน  ด้วยใจจริง ผมอยากให้เขาเวปเรามีแต่คนที่ "คิดดีต่อกัน ไม่คิดจะมาโกง หาหลอกหากินกับคนที่รักรถเก่าๆ เพราะคิดว่าอยู่แต่ในเว็ป คงไม่รู้จักโลกภายนอก หลอกแม่มเลย "อะไรประมาณนี้  เท่านั้นเอง แค่นี้ ก็อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขแล้ว

อยา่กให้เป็นสังคมแห่งการเกื้อกูลกันด้วยความจริงใจครับ