Main Menu

ความในใจ

เริ่มโดย TaloModify, มีนาคม 31, 2012, 01:55:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

prayna71club ( เต่า )

เข้ามาอ่านและก้ก็เห็นใจนะครับ....เวลาเราตั้งใจทำอะไรดีๆให้อีกหลายๆคนแต่ไม่มีใครสนใจเนี่ยมันรู้สึกอย่างไร............เคยเป็นครับ
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

vutilert

ยังเป็นกำลังใจให้เสมอครับ
ไม่นอนตื่นสาย ไม่อายทำกิน ไม่หมิ่นเงินน้อย ไม่คอยวาสนา
ไม่เที่ยว ไม่กิน ไม่ดูด ไม่ดื่ม ไม่ดู อบาย.

Tong_2T_150

"จัดทริปขี่รถเที่ยว ไปตราด ไม่มีใครไปกับผมเลย"  ประโยคนี้ผมไม่เข้าใจครับ..โหน่ง..!
ทริปตราด  คือที่ไปพักกันที่บ้าน100ปีใช่ใหม
คนที่ไปร่วมมีตติ้งครั้งนั้น มาอ่านประโยคนี้ของโหน่งจะรู้สึกยังไง

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

TaloModify

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ เมษายน 02, 2012, 12:34:47 หลังเที่ยง
"จัดทริปขี่รถเที่ยว ไปตราด ไม่มีใครไปกับผมเลย"  ประโยคนี้ผมไม่เข้าใจครับ..โหน่ง..!
ทริปตราด  คือที่ไปพักกันที่บ้าน100ปีใช่ใหม
คนที่ไปร่วมมีตติ้งครั้งนั้น มาอ่านประโยคนี้ของโหน่งจะรู้สึกยังไง

หึหึ คิดไว้แล้วครับว่าพี่โต้งจะต้องพูด ถ้าเรื่องนี้ ผมเองก็ต้องขอโทษ กลุ่มพี่ๆที่ไปร่วมกิจกรรมครั้งนี้ด้วย

ถ้าย้อนกลับไปนะวันนั้ ผมดีใจมากๆ ที่คนพร้อมที่จะไปกับผม แต่ลึกๆ พี่โต้งรู้ไหมครับว่าผมเสียใจและเครียดกับกิจกรรม ครั้งนั้นมากแคไหน

พี่โต้งจำได้ไหมครับ คืนนั้นก่อนที่จะออก เดินเป็นคืนมิตติ้ง แล้วผม โทรหาพี่ จำด้ไหมครับ ว่าผมบอกพี่ว่า ผมจะออกเดินทางคืนนั้นเลย

ผมเครียดครับ น้อยใจมากๆ ประกอบกับ ณ.วันเดินทาง มีผม มีตาแคน มีตาเอฟ แล้วก็ ไอ่แว๊ก ที่ขับรถยนต์ตามไป

สรุปว่า สิ่งที่ผมตั้งใจทำมา มีคนใสใจ แค่นี้ ใช่ไหม ถ้าพี่เป็นผม พี่จะรุ้สึกอย่างไร พี่จะท้อแบบผมไหม

หลายๆ คนถามหา กิจกรรมจากผม จากกลุ่ม แต่พอจัดเข้าจริงๆ กลับไม่มีใครสนใจ ถ้าเป็นพี่ พี่จะทำอย่างไร พี่จะเก็บความอัดอั้นตันใจไว้ซักแค่ไหน

แล้วถ้าถามกลับมาหาผม ทำไม ตอนไปโคราช ตั้งหลายครั้งผมถึงไม่ไป จำได้ไหมครับว่า ผมเคยพุดไว้ว่า "บ้านตัวเองยังไปไม่ครบ ผมจะไม่ไปนอกบ้าน"

ใช่ว่าผมไม่อยากไปนะ ผมอยากไป เพราะเหตุผลหลายๆ อย่าง ทางโคราชมีไมตรีจิตที่ดีกับผม ทางเรื่องกลุ่มทางเรื่องส่วนตัว ถ้าอยากให้ผมจัดทริปไปเที่ยวนอกบ้าน

ก็มาร่วมกิจกรรมกับผมเยอะๆ สิครับ ตลุยมันให้ตรบทุกจังหวัด กับผมสิครับ กำลังใจผมยังจะมีอีกเยอะ

ยกหน้าที่ให้ผมจัดกิจกรรม ผมทำได้ครับ ยินดีที่จะทำ แต่"โรฮานมิขานรับกอนดอร์"

หากคำพูดทีผมพุดไป กระทบกระเทือนจิตใจพี่โต้ง ผมยินดีจะรับ โมหะ และโทสะ จากพี่โต้งและ ทางกลุ่มตราด เพื่อนๆที่ร่วมทริปนั้น

แต่ถ้าหากจะเข้าใจความรู้สึกผม จะขอบคุณด้วยใจ

โหน่งครับ
ตุ๊ดหว่ะ

mechanicsfever

วันที่8นี่ยังจะแทรคเดย์อีกมะครับ...หรือจะยังไงช่วยวานบอก
นายคงศักดิ์ เดชคุณมาก
ธนาคารกสิกรไทย  สาขาฮาร์เบอร์มอลล์ แหมฉบัง 531-2-22654-7

โทร 084-6110603

ร้านของแต่ง และอะไหล่แท้ ผมครับ
https://www.facebook.com/Vanz.Grian

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: mechanicsfever เมื่อ เมษายน 02, 2012, 04:45:02 หลังเที่ยง
วันที่8นี่ยังจะแทรคเดย์อีกมะครับ...หรือจะยังไงช่วยวานบอก

ไปดิ่

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

GasTurbines

petch0099

อยู่ในสายตาตลอดเลยโหน่ง ยังไม่มีโอกาศ แต่ไม่เคยรอโอกาศ รักเสมอ...สำหรับโหน่งที่ไม่เคยปล่อยโอกาศดีๆไห้หลุดไป
มีน้องกลุ่มใหม่ๆ เข้ามาเยอะไปหมด แต่เขาอาจยังไม่พร้อม หรือ ยังจับจุดและใจความของคลับไม่เจอครับ อย่า คิดว่าทำไปเสียปล่าว มันคือรอยเท้าที่ชี้นำ และมันคือภาวะ ผู้นำ

ปล. ตอนนี้ถูกเรียกตัวกลับเลยไม่ได้เล่นเลย (เหมือนปล่อยเกาะ อารมณ์นี้เลย)

จงก้าวข้ามความเป็นตัวตนเพื่อ กำเนิดใหม่ที่เจิดจรัส

GasTurbines

อ้างจาก: petch0099 เมื่อ เมษายน 02, 2012, 08:59:41 หลังเที่ยง
อยู่ในสายตาตลอดเลยโหน่ง ยังไม่มีโอกาศ แต่ไม่เคยรอโอกาศ รักเสมอ...สำหรับโหน่งที่ไม่เคยปล่อยโอกาศดีๆไห้หลุดไป
มีน้องกลุ่มใหม่ๆ เข้ามาเยอะไปหมด แต่เขาอาจยังไม่พร้อม หรือ ยังจับจุดและใจความของคลับไม่เจอครับ อย่า คิดว่าทำไปเสียปล่าว มันคือรอยเท้าที่ชี้นำ และมันคือภาวะ ผู้นำ

ปล. ตอนนี้ถูกเรียกตัวกลับเลยไม่ได้เล่นเลย (เหมือนปล่อยเกาะ อารมณ์นี้เลย)

สบายดีนะครับคุณเพชร

chet_d.1

:D เป็นกำลังใจให้คับ.......... :'(

Freedom First

ผมเชื่อว่าแต่ละท่านมี่ความเป็นผู้ใหญ่พอ ต่างคนต่างมีเหตุผล
ขอให้จงใช้เหตุผลให้มากที่สุดครับ

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

The Mach Team

เข้ามาเป็นกำลังใจครับ ท่านโหน่ง สู้ๆต่อไปครับ

ผมก็คล้ายๆท่านโหน่งครับ (แต่ไม่มากเท่า) ผมพยายามหาที่เที่ยว ที่รวมก๊วนให้ ก๊วนของผม มีรถไม่ถึง 10 คัน 

ตอนนัดก็บอกไป 6-7 คัน เกือบ ทุกครั้ง (ไม่เคยไปครบสักครั้งเลย) ซึ่งผมจะนัดล่วงหน้ากัน ไม่ต่ำกว่า 6 เดือน เนื่องจะได้มีเวลาลางาน + เตรียมตัวรถ ส่วนวันที่จะไป 2-3 เดือนก่อนจะไป จะบอกกัน

อีกครั้ง สุดท้ายก็มีแต่ หน้าประจำที่ไปครับ (4-5) จะมีสลับหน้าใหม่ไปบ้างเป็นบ้างครั้งครับ

ล่าสุด วันที่ 30-31 มีนา และ 1 เมษา ผมไปเที่ยว จันทบุรี มาครับ

ผมได้ใจน้องคนนึงมากเลยครับ ซึ่งผมไปเช้า ตอนตี 3 วันที่ 30 มีนา แต่วันนี้น้องเขามีงานที่โรงเรียน น้องเขาบอกว่าจะขี่ รถตามไปครับ

ก็ขี่มาจริงๆ ครับ ขี่ เวฟ 100 ขี่มาคนเดียว จาก สุทธิสาร (ก๊วนผมอยู่รังสิตกันทุกคน) 4 โมงเย็น มาถึง 3 ทุ่มกว่าๆ  มาหาพวกผมที่จันทบุรี ทั้งที่มีเงินติดตัวมาไม่ถึง 1000 บาท ผมซึ่งใจมากเลยครับ

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

สองzx korat

ท้อได้แต่อย่าถอยครับ เรื่องในบ้าน ขอยืนดูอยุห่างๆครับ
ปอลิง สู้ต่อไปนะลุง
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

kfcnrr

ผมไก่ประทานกลุ่มตราดนะครับ...ผมและกลุ่มตราดทุกคนไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น...เพราะมาทีหลัง...แต่สุดท้ายยังัยมอโซค์ก็ยังอยู่ในหัวใจเราทุกคน ถ้ารถสตาร์ทติด ไปไหนไปกันครับ
เอางี้ไหมครับจัดทริปล้างตากันไหมครับ...กลุ่มตราดพร้อมต้อนรับทุกท่านครับ
Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด

วิทย์_2T

สู้ต่อไปครับพี่โหน่ง.......+1แรงใจ

TaloModify

อืม... ขอบคุณทุกๆกำลังใจทีให้มาครับ แต่ผมทบทวนหลายรอบแล้ว สิ่งที่ผมได้พูดไปนั่น มันกระทบถึงกลุ่ม พอสมควร แต่ก็อย่างที่บอกมันคือความในใจของผมจริงๆแต่ความในใจผม มันได้ทำลายทุกอย่างพังไปหมด ก็เลยจะแสดงความรับผิดชอบ ต่อการกระทำนี้ คือ ผมจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับกิจกรรม ของบูรพาอีก ทั้งไม่จัด และอาจจะไม่ไปอยู่คนเดียวดีกว่า หากจะไปก็จะไปคนเดียว แต่ก็จะติดตามข่าวของกลุ่มเรื่อยๆนะ หากว่าว่างบอกกับมีตัง ก็จะไปละกัน กิจกรรมแทรคเดย์นั่น ยังไปนะ เพราะนัดกันก่อนแล้วถือเป็นกิจกรรมกลุ่มส่งท้ายที่ผมมีส่วนร่วมด้วย ก็แล้วกัน หลังจากวันที่ แปดเป็นต้นไป สถานะของผมจะ เป็นคนไร้สังกัด

โหน่งครับ
ตุ๊ดหว่ะ

BJC

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

Tong_2T_150

คืออยากจะบอกความในใจของผมนะ ก็ไม่ได้โกรธ ไม่ได้เกลียด และไม่ได้ขุ่นเคืองอะไรกับโหน่งหรือท่านอื่นๆนะ จะวางตัวเป็นกลางทั้งสองฝ่ายครับ
เหมือนเซ็นส์มันบอกมาสักพักใหญ่ๆแล้ว ว่าวันนึง2ทีบูรพาจะไปไม่ได้ แล้วมันก็จริงอย่า่งคิด...! เคยพูดกับท่านสองและโอโคราช ตอนมาเที่ยวระยองครั้งนั้นในเรื่องนี้
ว่าอยากให้มันเหนียวแน่นเหมือนอย่างโซนอื่นเขา แต่เรามันแค่สมาชิกทั่วไป ไม่กล้าเอ่ยคำพูดออกไป...เกรงเจ็บตัว ก็ปล่อยเลยตามเลย ได้แต่หวังว่าจะมันสดใสขึ้น
ผมพยายามจะไปร่วมกิจกรรม-ไปมีตติ้งกับกลุ่มอยู่เสมอ ไม่ทุกครั้งหรอก แต่เมื่อใหร่ที่มีทริปของทางกลุ่มก็จะเสนอหน้าไปแจมด้วยเสมอ ฝนตกแดดออกก็ไปกันมาหลายหน
อยากจะแสดงให้หลายคนเห็นว่ายังมีสมาชิกกำลังเล็กๆแรงนึงก็อยากให้มันก่อเป็นรูปร่างขึ้นมา

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade