Main Menu

ความในใจ

เริ่มโดย TaloModify, มีนาคม 31, 2012, 01:55:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TaloModify

ตุ๊ดหว่ะ

TaloModify

ผมมีเรื่องอยากจะระบายกับหลายๆ คน จริงๆก็ทุกๆคน ที่อยู่ในกลุ่มบูรพา นี่หล่ะครับ หลังจากที่ทุกคนอ่านข้อความผมจนจบแล้ว ก็สุดแล้วแต่จิตใจท่านจะนำพาความคิดไปก็แล้วกัน ใครจะเกลียดใครจะไม่พอใจ ก็ตามสบาย

ก่อนหน้านี้ ปีที่แล้วนั่นหล่ะครับ ผมเคยท้อใจ ในการทำกิจกรรมกลุ่มของพวกเรา "บูรพา" คงจำกันได้นะ ผมเคยบอกเอาไว้่ว่าผม จะไม่นัดมิตติ้งอีก แต่แล้วผมก็คืนคำ กลืนน้ำลายตัวเอง เพราะได้รับคำพูดที่เป็นกำลังใจจากหลายๆ ท่าน

พอจะทำให้ผมมีแรงใจ ที่จะทำกิจกรรมอีก แต่แล้ว.....

จำกันได้ไหมครับ มีนัดมิตติ้ง ประเดือน ธันวาคม ซึ่งในวันถัดมา ผมจัดทริปไปตราด แต่แล้ว.... ไม่มีใครมากันเลย

จัดทริปขี่รถเที่ยว ไปตราด ไม่มีใครไปกับผมเลย

จัดกิจกรรม แทรคเดย์ พากันไปขี่รถเล่นในสนามเซอร์กิต เห็นว่าอยากขี่กัน แทบไม่มีใครไปกับผมเลย

เคยบอกให้ผม เขียนบทความ ความรู้เกี่ยวกับเรื่อง รถจยย. สองจังหวะ ผมก็ทำ แต่ก็เงียบเป็นเป่าสาก

"น้อยใจนะเว้ย"
ตุ๊ดหว่ะ

TaloModify

มาพักหลัง ๆ จัดมิตติ้งกัน ตามร้านอาหาร เออก็ดีนะ ไปกันหลายคนดี แต่ทีผม ไหงไม่มีคนมาเลย ขอพูดตรงๆ เลยนะ พี่การุณครับ เวลาผมนัด พี่ยังไม่มาเลย ผมคงจะหาเหตุผลอันใดมิได้ที่จะไปร่วมจอยกับพี่ หรือ ต้องนั่งร้านมีสาวๆ

ความหมายของการมิตติ้ง จริงๆ มันคืออะไรครับ มีใครให้คำตอบ ผมได้บ้างไหม

การนัดมิตติ้ง ในความคิดของผม ในสิ่งที่ผม เห็นมาตั้งแต่เข้าเวบ คือ .... มีสถานที่หนึ่งๆ ที่เอาเป็นว่ารู้กันเลย ทุกๆ เดือน จะต้องมารวมกันที่นี่ก่อน เอาง่ายๆ เลยครับ มิตติ้งเวบเนี๊ยะ พุดง่ายๆ แทบไม่ต้องนัด คนไม่เข้าเวบยังรู้เลย ว่าเสาร์ต้นเดือน ฉันต้องไปที่ไหน

อยากเจอเพื่อนๆ ฉันจะต้องไปที่ไหน มีปัญหาเรื่องรถ เก็บคำถามไว้ ต้นเดือนจะต้องไปถามใคร ไปที่ไหน ตอนมีตติ้งประมาณกลางปีที่แล้ว หลังจากที่มัน ห่างหายไป นาน ผมก็เจอสถานที่ดีๆ ก็เริ่มนัด ก็ดีครับ ตื่นเต้นดี มีพี่ๆ รุ่นเก่าๆ ตั้งแต่สมัยปีก่อนๆ กลับมารวมกัน

ตัดสินใจ แล้วว่า สามเดือนไปเยี่ยมเยียน เพื่อนๆ ที่อื่นทีนึง ก็ได้ไปครับ ได้ซักช่วงสั้นๆมั้ง แล้ว แสงแห่งกำลังใจของผม มันก็หายไป นัดมิตติ้งที ก็เงียบ นัดมาที ไม่มีคนมาเลย ไหนว่าอยากให้ กลุ่มเราเติบโต หรือความผิดทั้งหลายทั้งปวง "มันอยู่ที่ผมคนเดียว"

หรือผม ต้องทำตามใจคนอื่น ต้องพาไปร้านอร่อยๆ ต้องพาไปร้านที่มีสาวๆ อย่าลืมนะครับ มื้อๆ นึง มันเกือบๆ พันบาท คนที่มีกำลังจ่าย ก็ไม่ลำบากนัก อยากให้นึกถึง คนที่เขาอยากมาเจอกัน แต่มีภาระ รายจ่ายบ้างครับ

การที่ผม นัดมิตติ้งตามปั๊ม ออกจะซำเหมา ข้างถนน มีเหตุผลครับ "เดือนนี้ไม่มีตังหว่ะ แต่อยากไปหาเพื่อนๆ หาพี่ๆ มีน้ำมัน 1 ถัง มีตัง 1 ร้อย ก็มาได้แล้วครับ" นั่งคุยกันซักพัก อยากบริโภคแอลกอฮอร์ ก็ใครอยากไปต่อก็เชิญ

เด็กน้อยบางคนเค้าอยากมา ก็จะได้มาร่วมได้ คนวัยทำงานที่มีภาระ เค้าอยากมา ก็มาได้ แล้วอีกอย่าง บางท่านบางคน ไม่ดื่ม ลึกๆ เค้าก็คิดนะ ทำไมต้องจ่ายเท่ากัน

เหตุผลเล็กๆ ที่อยากทำเวบ อีกซักที่ก็เพราะเหตุนี้ด้วย อยากสร้างประเพณีหรือวัฒนธรรม ที่ดีๆ กันบ้าง คนเราเกิดมาเท้าติดดินกันทุกคน จะยากดีมีจน ก็เป็นเพื่อนกันได้ แค่ขอให้นึกถึงจุดกึ่งกลางของความเหมาะสม ก็เท่านั้น

หลายๆ เรื่อง ผมเองก็ยอมรับ ว่าผมก็ผิด

บูรพาแรกเริ่มเดิมทีแล้วเนี๊ยะครับ เกิดจากคน สองคน คือ ผมกับแต่เอฟ สองสามปีก่อน ไม่มีอะไรเลยครับ เจอกันครั้งแรก ประมาณ ช่วงเดือน พฤษภาม 2552 มีผม ตาเอฟ น้องวุด พี่อาร์ท รวมตัวกัน นั่นหล่ะครับ

คือจุดเริ่ม ต้น ค่อยๆ โต มาล้มลุกคลุกคลาน มาเรื่อยๆ เหนื่อยบ้างท้อบ้าง มาตอนนี้ ท้อจนหมดกำลังใจจริงๆ

เหนื่อยครับ เคยนึกถึงใจผม กันบ้างไหม "ใจผมไม่ได้เล็กเท่าจิ๋มมด" นะครับ ใจผมก็เท่ากับคนปกตินั่นหล่ะครับ ใจผมมันก็เหมือนๆ ทุกคนนั่นหล่ะครับ มีท้อ มีกำลังใจ มีความอยาก ที่จะทำ แต่เมื่อทำแล้วบางครั้ง ผมไม่ได้รับความร่วมมืออันดี

ผมก็ไม่ไหว นัดมิตติ้ง เดือนธันวา ที่ไม่มีใครมาเลย นั่น "อยากจะร้องไห้" นี่หรือครับ อะไรๆ ที่รับตอบแทนมา พอไม่ทำก็ว่า พอทำมา กลับไม่มีใครสนใจ

โหน่งครับ
ตุ๊ดหว่ะ

TaloModify

ไอดีนี้ ผมสมัครมาเพื่อรับพีเอ็มนะ เพราะของเก่ามันเต็มจนล้น แล้วก็ไม่อยากจะลบ ข้อความเก่าทิ้งด้วย เสียดาย

โหน่งครับ
ตุ๊ดหว่ะ

akrr150cc

ผมขอเป็นกำลังใจให้ท่านโหน่งสู้ต่อคับ :D :D :D :o :o :o

GasTurbines

โอ้โฮ ไม่ปรึกษากันเลย แถมออกตัวแรกอี้กก

มารบูรพา

ทัศน์ ณ. โซนรั่ว

Mtz

ที่น้าโหน่งแถลงมา ผมว่า มันเป็นจุดประสงค์ของเวป(โดยคนก่อตั้งรุ่นแรก)แต่แรกแล้วครับ  และมันคือสเน่ห์ของการมิตติ้งเวปเราด้วย  ตามน้าโหน้่่งว่าเลย"มีตังเติมน้ำมัน มีตัง100 ก็มามิตติ้งได้แล้ว) เพราะหลายๆคนมีภาระ แต่ยังอยากจะรวมกลุ่ม  ถ้าหากจะไปมิตติ้งที ต้องมีตัง500-1000 บ้าง ถึงจะไปได้ แบบนั้น เกรงว่าจะไม่ใช่จุดประสงค์แต่แรกของกลุ่ม"2Stoke club"
  และการที่เวปเราเลือกที่จะมิตติ้งตามปั๊ม ก็น่าจะเนื่องจากว่า ไม่อยากให้หลายๆคนมีภาระเรื่องค่าใช้จ่าย แค่มีเงินเติมน้ำมันมา ก็มิตติ้งได้แล้ว ส่วนจะกินอะไร 7-11 เป็นที่ตั้งครับ ไม่แพง  แถมอิ่มง่ายๆในงบที่เรามี (ถ้าไปนั่งโต๊ะแล้วเกิดหารกันขึ้นมา ไม่พอหารนี้ อายม๊ะ..... คนไม่ค่อยมีตัง ก็คงไม่กล้าเสนอหน้าไป )

หรืออย่างมิตติ้งกลุ่มนวนคร ที่คนเขาไปมากๆ ก็เพราะเรื่องนี้แหละ เขาจัดที่หน้าโลตัส เรื่องน้ำท่าการกิน ก็ในโลตัวเลย เดินดูได้ ตามงบในกระเป๋า
   +1แรงมท้า น้าโหน่ง ผมชอบครับ และเห็นตรงกับน้า  นี้แหละ แนวทาง"2Stoke Club" 

chaiyabutr

นับถือ

เคอาร์ สตาท์ดมือ

mechanicsfever

นายคงศักดิ์ เดชคุณมาก
ธนาคารกสิกรไทย  สาขาฮาร์เบอร์มอลล์ แหมฉบัง 531-2-22654-7

โทร 084-6110603

ร้านของแต่ง และอะไหล่แท้ ผมครับ
https://www.facebook.com/Vanz.Grian

pepsi-leo.139

แอบ  มา อ่าน  ....  กำลัง ใจ เป็น สิ่ง สำคัญ ...   อย่า หมด กำลัง ใจ โหน่ง ...  สู้ ต้อง ไป

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

ตั้ม ณ ระยอง

พี่่โหน่งพูดก็ถูกบ้างไม่ถูกบ้างนะครับ.  มีเงินแต่ไม่มีความสุขหรือไม่มีเงินแต่มีความสุข เรื่องเงินตัดไปได้เลยครับผมว่าอยู่ที่อุดมการมากก่วาครับ แต่ผมว่าอยู่ที่ความจริงใจต่อกันมากก่วาครับ ถ้าขาดความจริงใจต่อกันก็หมดศรัธาครับตามนั้นเราต้องคบกันด้วยใจถึงจะไปรอดครับ
ธนาคารกรุงศรี นายสมบัติ  บุญสา

pound_thekop

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

เอส ณ.โซนรั่ว

แวะมาเป็นกำลังใจให้ครับ

Sub29

แต่ก่อน Victor-M >ท้ายแบน....>KR-SSR

http://2strokeclub.com บ้านนี้มีแต่เพื่อน

ถ้าบินได้...บินไปแล้ว...555

TaloModify

อ้างจาก: pepsi-leo.139 เมื่อ มีนาคม 31, 2012, 10:51:06 หลังเที่ยง
แอบ  มา อ่าน  ....  กำลัง ใจ เป็น สิ่ง สำคัญ ...   อย่า หมด กำลัง ใจ โหน่ง ...  สู้ ต้อง ไป

ขอบคุณจากใจจริงๆ สำหรับกำลังใจครับ

กำลังใจส่วนที่ผมยังเหลืออยู่นี่ ผมขอดึงเอาไว้เรื่องส่วนตัวที่อยากจะทำจะดีกว่ามั้ง อิอิ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 31, 2012, 07:43:37 หลังเที่ยง
ที่น้าโหน่งแถลงมา ผมว่า มันเป็นจุดประสงค์ของเวป(โดยคนก่อตั้งรุ่นแรก)แต่แรกแล้วครับ  และมันคือสเน่ห์ของการมิตติ้งเวปเราด้วย  ตามน้าโหน้่่งว่าเลย"มีตังเติมน้ำมัน มีตัง100 ก็มามิตติ้งได้แล้ว) เพราะหลายๆคนมีภาระ แต่ยังอยากจะรวมกลุ่ม  ถ้าหากจะไปมิตติ้งที ต้องมีตัง500-1000 บ้าง ถึงจะไปได้ แบบนั้น เกรงว่าจะไม่ใช่จุดประสงค์แต่แรกของกลุ่ม"2Stoke club"
  และการที่เวปเราเลือกที่จะมิตติ้งตามปั๊ม ก็น่าจะเนื่องจากว่า ไม่อยากให้หลายๆคนมีภาระเรื่องค่าใช้จ่าย แค่มีเงินเติมน้ำมันมา ก็มิตติ้งได้แล้ว ส่วนจะกินอะไร 7-11 เป็นที่ตั้งครับ ไม่แพง  แถมอิ่มง่ายๆในงบที่เรามี (ถ้าไปนั่งโต๊ะแล้วเกิดหารกันขึ้นมา ไม่พอหารนี้ อายม๊ะ..... คนไม่ค่อยมีตัง ก็คงไม่กล้าเสนอหน้าไป )

หรืออย่างมิตติ้งกลุ่มนวนคร ที่คนเขาไปมากๆ ก็เพราะเรื่องนี้แหละ เขาจัดที่หน้าโลตัส เรื่องน้ำท่าการกิน ก็ในโลตัวเลย เดินดูได้ ตามงบในกระเป๋า
   +1แรงมท้า น้าโหน่ง ผมชอบครับ และเห็นตรงกับน้า  นี้แหละ แนวทาง"2Stoke Club" 

ขอบคุณครับ น้าเอ็ม

อ้างจาก: ตั้ม ณ ระยอง เมื่อ มีนาคม 31, 2012, 11:16:26 หลังเที่ยง
พี่่โหน่งพูดก็ถูกบ้างไม่ถูกบ้างนะครับ.  มีเงินแต่ไม่มีความสุขหรือไม่มีเงินแต่มีความสุข เรื่องเงินตัดไปได้เลยครับผมว่าอยู่ที่อุดมการมากก่วาครับ แต่ผมว่าอยู่ที่ความจริงใจต่อกันมากก่วาครับ ถ้าขาดความจริงใจต่อกันก็หมดศรัธาครับตามนั้นเราต้องคบกันด้วยใจถึงจะไปรอดครับ

ความจริงใจ หรือครับ น้าตั้ม ผมมีมากกว่านั้นครับ ผมให้ความเคารพเสียด้วยซ้ำไป

แต่ใครๆ ทำไมไม่จริงใจ กับผมบ้างหล่ะครับ ทำไมไม่มีใครให้ความเคารพกันบ้างครับ

ใจผมหน่ะครับ แค่ครั้งแรกที่เจอ ผมให้ใจ ทุกๆคนเท่าๆกันเลยครับ ให้เท่ากันจริงๆ แต่หลังจากนั้นแต่ละคนก้เหลือไม่เท่ากัน

บางคน ได้มากกว่าเดิม บางคนได้น้อยกว่าเดิม บางคนไม่เหตุผลอันใดที่จะเหลือเศษเสี้ยวหัวใจให้กัน

ก้โอเคครับในเมื่อ ผมเลือกที่จะยึดติดกับ อะไร ๆ ที่หลายคนเรียกว่าอุดมการณ์ ผมก็ตั้งใจที่จะเดินออกจากที่ตรงนี้อยู่แล้ว

พี่ตั้มลองนึกดีๆ นะครับ หากพี่เป็นผม พี่จะรู้สึกอย่างไร

นัดมิตติ้ง แล้วไม่มีใครมา

ชวนกันไปขี่รถเล่น ไม่มีใครไปร่วม

ชวนทำกิจกรรมสนุกๆ ก็ไม่มีคนไป

เป็นพี่ จะรู้สึกอย่างไร ผมรั้น ผมดันทุรัง มามากพอแล้วครับ ใครอยากจะทำอะไร ต่อไปก็เชิญครับ

เจอหน้าผม ไม่ต้องทักก้ได้ครับ เพราะก่อนหน้านี้ ก้ไม่เคยคิดว่าผมอยู่ในสายตาอยู่แล้ว

ส่วนใครที่มีไมตรีจิต กับผม ผมก็ยังยินดีน้อมรับไว้ เสมอ

โหน่งครับ
ตุ๊ดหว่ะ

chaiyabutr

หมู บิน ควัน ขโมง

ผมอ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลยครับ ก่อนแขนหักผมจะไปร่วมกิจกรรมทุกครั้งที่ บูรพา จัด และถ้าแขนหายดีผมก็จะเข้าร่วมกิจกรรมเหมือนเดิม อยากให้ทุกๆคนกลับมาครับ
พฤษภา เจอกันครับ ที่เก่าเวลาดิม คิดถึงทุกๆคนเหลือเกิน +1กำลังใจนะ โหน่ง
แก้ไขรายเซนต์ด้วยครับ มันใหญ่เกินกำหนด ขอบคุณครับ

ชาติ มารชมพู

สู้ไว้อย่าท้อและอย่าถอยครับ ท่านโหน่ง
0818136966 ชาติ มารชมพู
Chatchay
ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาวิภาวดีรังสิต(หมู่บ้านธนินทร)
เลขบัญชี ออมทรัพย์ 110-226933-6

akrr150cc

+100ให้ท่านโหน่งคับ :D :D :D