Main Menu

DOCUMENT สำหรับ YAMAHA ใน 2T นะครับ

เริ่มโดย bunnyrace, กันยายน 12, 2011, 09:22:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bunnyrace

พอดี ผม เห็น YAMAHA เยอะ ขึ้น ครับ  บางคน อยู่ ใน กทม บางคน อยู่ ต่างจังหวัด ครับ  บางคน สมาชิก ยังไม่รู้จัก ใคร เลย ผมเลย อยาก จะ รวบรวม รายชื่อ และ แนวทางการแต่ง รถ ของ คุณๆๆทั้งหลาย ไว้ในกระทู้นี้ ซึ่ง จริงๆๆแล้ว กระทู้ ของ YAMAHA ก็มีแล้ว กระทู้ นึง ส่วน มาก ในกระทู้ นั้น มัก จะถาม ตอบ กัน แบบรวม ซะมากกว่า เช่น ปัญหา หรือ พวก แนวทางการการแข้ ที่สามารถ ทำได้ ด้วยตัวเอง ครับ กระทู้ นี้ เลย อยาก จะ รวมรวบไว้ เผื่อ แนวทาง ของ ใคร อาจจะ ตรงใจ ใคร ท่าน ก็ จะ สามารถ ที่ จะ พุด คุย แนว การแต่ง ของ ตัวเอง ได้ นะครับ อีกทั้ง ยังจะ แนะนำ อู่ ที่ ตัวเอง นั้น ทำอยู่ และ แหล่ง ข้อมูล อื่นๆๆ อีก เพิ่ม ขึ้น และ อยากให้ บอก ระแวก ที่ พักอาศัย เผื่อ บางคน อยู่ ใกล้ กัน อาจจะทำให้ มี การ พบปะ กัน ง่ายขึ้น ครับ  ???

อันนี้ ไม่ใช่กระทุ้ โชว์ รถ นะครับ เพราะ ในเวปเรา มี กระทู้ แบ่งไว้แล้ว ใน หมวดโชว์ สอง ล้อคู่ใจ ครับ

อยากจะรวบรวม คนรัก YAMAHA ไว้ ครับ เพราะ ในเวป เรา มีสมาชิกเพิ่ม ขึ้นเยอะ ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกท่าน ครับ ผมเชื่อว่า กระทู้นี้ ออกมา จะทำให้ ใครหลายๆๆคน เกิดแรง บันดาน ในการทำรถมาก ขึ้น ครับ บางคนชอบแนวนี้ ขอเพียงได้เจอ ไอดอล ในแบบที่เรา ชอบ ครับ

การมิตติ้ง ดีนะครับ ได้ ชมรถตัวเป็นๆๆครับ พบปะพูดคุย ครับ

ผมเห็นใจ คนงานเยอะ จริงๆๆ ครับ  บางคนทางบ้าน ไม่ให้ออก อะไรก้ ตามแต่ครับ ทำให้ ไม่สามารถมา มิตติ้ง ได้ ครับ

กระทุ้นี้ ลงรุป ทุกคนนะครับ สวย ไม่สวย เก่า ยังไง พัง ก็ ลงได้ ซาก ก็เอามาลง ครับ รบกวนนะครับ อย่างที่ผม บอก ครับ เป็นการรวบรวม YAMAHA ไว้ ครับ ดีสำหรับแนวทาง ครับ คนอยุ่ ต่างที่ ต่างจังหวัด จะได้ ชมกัน ในกระทู้เดียว ครับ เลือก PM พุดคุย หรือ หน้า การะดานได้ เลยครับ หาก คุณ เจอ ไอดอล ที่คุณ ชอบ  

กระดานเปิด ไม่ปิดกั้น ทาง ความคิด ครับ  ทุกแนว ที่คุณรัก ครับ แนวสนาม แต่งโบราณตรงยุค รถ จะ แปลง อะไร ก้ ตาม จะ แว๊น หมอบ ถังปาด มาเลยครับ ไม่ปิดกั้น ครับ

ส่วนกระทู้นี้ เอาไว้ คุยกันเหมือนเดิม ครับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=12966.0

กระดานนี้ เราเน้นๆๆ ไป ที่ส่วนซ่อมแซม ปรึกษา การ DIY กันเองซะมากกว่า ครับ

ยังไงผมฝากกระทู้นี้ด้วยนะครับ การเซฟตี้ ครับ ยังต้องการข้อมูลอีกเยอะ ครับ สำหรับเพื่อนๆๆสมาชิก ใครมี ข้อมูลมาลงได้ นะครับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=45692.0

ในอนาคต ผม กำลัง จะทำ กระทู้รถ แข่ง ครับ แนว RACING ครับ เพื่อที่คนสนใจจะเอารถ 2t หรือ 4T ไปแว๊น อย่างถุกวิธี ครับ  พวกรายละเอียดต่างๆๆ อุปกรณ์มาตราฐาน ครับ ไม่อยากให้เกิดการลองผิดลองถูก ครับ ดู จากกระทู้ คุณเป๊ก ก่อนหน้านี้ ที่เรื่องเกียร์ โยง ครับ บางคนอาจจะรู้ข้อดี ข้อเสียมาก่อน ครับ แต่ คนที่ไม่รู้ หรือ ไม่แน่ใจ จะต้องเอาประสบการณ์ ตรง ไป ล้ม มาก่อนหรือ ...... อันนี้ ไม่ดี ครับ เลยอยากจำทำกระทุ้แนวนี้ ขึ้นมาอีก ครับ

ผมแค่อยากให้ คนในเวปเรา ดู อินเตอร์มาก ขึ้น ครับ ทุกเวป เขา แบ่ง แนวทางไว้ ครับ ผม ดุๆๆก็ ง่ายดีนะครับ หาใคร คนไหน มา ตามในกระทู้นี้ ครับ ชอบรถแนวนี้ ก็ ปรึกษา คนนี้ เพราะเขาทำเป็นไอดอล ของเรา ครับ

ยังไงขอบคุณ พี่ๆๆเพื่อนๆๆด้วยนะครับ

กติกา ลงรุป รถ ตัวเอง รายละเอียดการแต่ง อะไหล่ ( เผื่อ คนอื่นสนใจ หาแหล่งที่ซื้อ ก็สอบถามกันได้ รวมไปถึงราคากลาง กันการถุกฟัน ครับ ) ที่พัก หรือ ที่ทำงาน หากเจอกัน ไม่ต้องสงสัย ใช่แน่นอน ทักกันได้ ครับ อาจจะมีมิตติ้ง นอกรอบได้อีก นะครับ และ อู่ ที่ทำประจำ ครับ คนระแวก ใกล้เคียง อาจจะสนใจ ไปทำ ครับ จะได้ไม่ต้องไปหอบรถ ไปทำใกล้ๆๆ บ้าน ค่าเดินทาง เท่าไหร่ แล้ว ครับ ไหน จะ ต้องเที่ยวไปเที่ยวมา ไปดุ อีก ครับ  ???

1 bunnyrace   ต้น ครับ TZM150 MONTER  ( หน้า 1 )

2 backawer  มี TZM150  มี 3 คัน เดิมๆๆแห้งๆๆ ครับ  ( หน้า 1 )

3 kongnoo17  อาจารย์บิ๊ก ครับ  มี TZM150 FULL FARING RACING ล้อโต ครับ   ( หน้า 1 )

4 seilencer_VR150   มี VR150 แปลง เป็น TZR ครับ  ( หน้า 1 )

5 Mtzm  น้าเอ็ม ( อวุโส ในห้อง YAMAHA )  มี TZM150 FULL FARING RACING ล้อโต  ( หน้า 1 )

ุ6 paula  พอลล่า TZM150 NAKED  HALF FARING ( รอการอัฟเดท )    ( หน้า 1 )

7 Bazooka  ลุงอ๊อด นี่ก็อวุโส  ในเวป หน้า YAMAHA เรียกลุงบาซุก้า กันหมดเลย TZM150 FULL FARING RACING PRO MODEL  ล้อโต  ( หน้า 2 )

8 mnop29  จ๋าย ครับ TZR แดง RACING VINTAGE ล้อเล็ก เน้น เดิมๆๆ  D I Y เอง   ( หน้า 2 )

9 Tajung  ในเวปเรียก น้าจูง หรือ ชื่อ ต้น TZM เน้นเดิมๆๆ แนว อนุรักษ์  ผู้ อวุโส ในเวป ในด้านเทคนิค ของ YAMAHA ในเวปเรา มี ปัญหา ในส่วนของเครื่องยนต์ และ อุปกรณ์ มาตราฐาน สอบถามที่ พี่เค้าได้ ครับ ( หน้า  2 )

10  2teen  คุณสุ TZM เดิมๆๆ กำลังหาแนวทางการแต่ง ครับ ( หน้า 2 )

11 maxybobby  หรือ คุณแม๊ก ขาย อะไหล่ ในหน้าเวปเรานี่เอง  ขับ TZ250 3XV  ORIGINAL FULL FARING ครับ ( หน้่า 3 )

12  dg26 คุณเสก  ขับ RXZ และ VR แนวทางการแต่ง VINTAGE RACING ล้อเล็ก ยางบาง  ( หน้า 3 )

13  sp135ta  น้องแฟนต้า  TZM แนวการแต่ง RACING BIGBIKE  ( หน้า 3 )

14  blue_jrs กับรถ JR แนวการแต่ง เน้นเดิมๆๆรักษาสภาพรถ ( หน้า 3 )

15  นักการภารโรง  กับ TZR ครับแนวการแต่ง เน้นเดิมๆ ตอนนี้พี่สมาชิกคนนี่ค่อนข้างอวุโส ในบอร์ด YAMAHA ครับ (หน้า3)

199...............

ขายล้อ ซิ่ง และ ViP ครับ และ หมวกกันน๊อคแท้จาก JAPAN นะครับ

ล้อ http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=8266895#post8266895

หมวก http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=9684037#post9684037

และนี่ TZM FUCK - FACTORY

bunnyrace

ขอเริ่ม จากผมเอง นะครับ  ผม ชื่อ ต้น นะครับ  คนในเวปเรียกผม ว่า กระต่ายซิ่ง ครับ

รถ TZM ครับ  แนวทาง ที่ ชอบ คือ NAKED ครับ  ไม่ใช่ MOTARD นะครับ

แนวทางรถผม ทำออกมา MONTER ครับ

สถานที่ทำรถ อู่ TU TUNNING ครับ รับทำ งานแปลง และ งานกลึง งานมิลลิ่ง ต่างๆๆ พวก ขาเบลค และ การ อลูมิเนี่ยม ต่างๆๆ ครับ สถานที่ ห้วยขวาง ซอย พานิชย์ จำนงค์ ครับ

ที่พักผม จะ อยุ่ อินทามาระ 57 ครับ ซอย วัดกุนนที ครับ

ใครชอบแนวนี้ หรือ จะ ปรึกษา พวก งานแปลง ต่างๆๆ ก็ พุดคุย กันได้ ครับ

รายละเอียด การ แต่ง ครับ

ขายรถ YAMAHA TZM 150 แต่ง ตามรุป แนว STREET FRIGHTER สภาพดี ของแต่งมี บ้างครับ

รายละเอียดรถ

รถเครื่องเดิม ทะเบียน ภาษี ไม่ขาดต่อ ชื่อผมเอง ในเล่มนะครับ

แฮนด์ RENTHAL กว้าง MONTER แท้

กระจกข้าง MONTER ปลายแฮนด์

ล้อ YAMAHA 3XV หน้า 3.0 หลัง 4.5

ชุดหน้า หัวกลับ 3XV ครบชุด เลี้ยวได้ปกติ ไม่แคบ มาลองได้

อาร์มหลัง 3XV

ตุ๊กตาแฮนด์ เจาะ แผง คอใหม่ สามารถเอาออกได้ ตีบูท ครอบไว้

มีชุดเแฮนด์จับ โช๊คเดิมให้ด้วย

ยางหน้า BATTLAX ปี 10 ดอกเยอะ มาก 120/17

ยางหลัง DUNLOP SPORTMAX ปี 06 ดอกเยอะ นิ่มเหมือนเดิม 160/17

ประกับเดิม ปลอกแฮนด์ แท้ PROGRIP

ปั้มบนหน้า NISSIN 5/8 ใส่ สาย คู่ กับน๊อต นํ้ามัน ของแต่ง สีนํ้าเงิน จำยี้ห้อไม่ได้

มือครัชเดิม ( ปลายหัก )

อกล่าง เอาแฟริ่งเดิมมาตัดแต่ง

ชุดท้าย YZF R6 พร้อม ชุดไฟ ท้ายแต่ง LED ของแต่งแท้ มีไฟหรี่ ไฟเลี้ยวในตัว

เบาะ สอง ชั้น ซ้อนได้ จริง หุ้ม หนังลาย คาร์บอน สีดำ ตัด ด้าย สีแดง

ท่อเดิม

ไฟเลี้ยวหน้า CBR 1000 ของแท้เดิม ติดรถ ไฟกรอบส้ม

ปลาย ดายร์ คาร์บอน ตัว i แท้ ของ CAGIVA MITRO ปั้มไว้ที่ส่วนปลาย แท้ จริงๆๆ

เกียร์โยง ของ CBR250 แบบปรับตั้งได้ และ สามารถ ปรับเลื่อนได้ ตามต้องการ พร้อม ขา เยื้อง ไม่ได้ เจอะหรือ ตัดโครง

พักเท้าหลัง คนซ้อน มีให้ ในรุปไม่ได้ใส่ ของแต่ง OVER พักเท้า แบบสั้น อลูมิเนียม สอง ข้าง

ไฟหน้า มีขาเหล็ก สามารถ ถอดได้ ซ่อมแซมได้

มีบังชิว หน้าให้ด้วย ในรุปไม่ได้ ใส่

ถัง ทำ ลาย กาตุน FANTASTIC4 สามารถลอกได้ นะครับ

มีอีกนะ แต่ นึกไม่ออก

ขายล้อ ซิ่ง และ ViP ครับ และ หมวกกันน๊อคแท้จาก JAPAN นะครับ

ล้อ http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=8266895#post8266895

หมวก http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=9684037#post9684037

~{ Eak_ThaPra }~

เน้นเดิมแบบพอมีพอใช้ครับ ทำไงได้คับ งบข้าพระเจ้ามีน้อย

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,80844.0.html
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

kongnoo17

ขอ 1 ที่ครับ สำหรับรถเดิม ๆ

สวัสดีครับ ผมชื่อบิ๊กซ์นะครับ เรียกว่า อ.บิ๊กซ์ หรือครูบิ๊กซ์ ก็ได้นะครับ (เป็นครูสอนวิชาคิดวิเคราะห์ และวิชาภาษาไทยครับ)
ขี่ YAMAHA TZM150 ครับ ซื้อมือสองมาครับ เอามาทำยำอะไรมากมายเลย

อันนี้โฉมหน้าดิบเถื่อนของผมครับ ใครเห็นทักได้นะครับ ขี่สองคัน TZM กับ CBR250

ผมอาศัยอยู่พุทธมณฑลสาย 1 นะครับ
เส้นทางที่วิ่งประจำก็แถวบ้าน เพชรเกษม ราชพฤกษ์ นครอินทร์ งามวงศ์วาน สยาม สาทร ครับ

แนวทางการแต่งรถที่ชอบคือ Sport Full Cowling ครับ

TZM ดำเขรอะ (หลายคนเรียกดำด้าน)
สิ่งที่ทำไปแล้ว ไม่นับระบบเครื่องยนต์ที่ซ่อมแซมตามเรื่อง

- สวิงอาร์มหลังของ YAMAHA TZR250 3XV
- ล้อหลัง 4.5 นิ้ว ของ Suzuki
- ช็อคหลังของ Gazi สำหรับ Sonic
- บังโคลนและไฟเลี้ยวท้ายของ YAMAHA Nouvo Elegance

ภาพนี้แสดงให้เห็นความแตกต่างของรถเมื่อทำการเปลี่ยนสวิงอาร์มในครั้งแรก จะเป็นว่าล้อขยับถอยหลัง และความสูงรถเพิ่มขึ้น
ต่อมา ผมได้ทำการแปลงจุดยึดใหม่ เพื่อให้สามารถใส่ช็อค แอบ ของรถตลาดในปัจจุบันได้ครับ

ส่วนภาพนี้คือ ความแตกต่างของล้อเดิม กับล้อใหม่ อ้อลืมบอกไปว่ายางใหม่เป็น Dunlop 140/70 17 ครับ จะเป็นว่าใหญ่สวยมากเลย

สุดท้ายครับ ผมเป็นคนบ้า ชอบลองของ ผมเล่นกับพลังงานทางเลือก มาตั้งแต่เล่นรถเลย ผมดัดแปลงเพื่อให้สามารถใช้ E20 และ E85 อย่างสบายใจ ด้วยของเล่นเหล่านี้

Oxygen Sensor และ นมหนูขนาดต่าง ๆ ไว้มีคนสนใจ ผมจะมาอธิบายเพิ่มเติมนะครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ
สนใจมาคุยกันได้ครับ ที่ เฟซบุ๊ค หรือ [email protected]
ขอบคุณ อาจารย์จากเว็บ 2stroke ทุกท่านที่สั่งสอนผมให้รู้จักกับรถมอเตอรืไซค์ และเรื่องที่เกี่ยวข้อง ผมคารวะทุกท่านด้วยใจจริง....

seilencer_TZR

จุดเริ่มต้น จากคันนี้ครับ ตอนได้มาครั้งแรกกับราคา 5500 บาท

ทำไปทำมาเรื่อยๆก้อนะ คนมีรถครั้งแรก ก้อเอาเงินลงกับรถหมด จนมาเป็นเวอร์ชั่นนี้

แต่ทว่า ผมเสียค่าโง่ให้กับรถคันนี้ไป เพราะโอนไมไ่ด้ ซวยเลยครับ จนได้โครงแคร้งที่โอนได้มาแบบฟรีๆ

และผมก้อส่งร้านประกอบรถทันที พร้อมเปลี่ยนสื้อฝา เป็นของ VR ทันที

เสร็จปุบไปมิตติ้งฝั่งธนกันเลยทีเดียว

จนมาเป็นเวอร์ชั่นนี้ครับ  ออกทริปครั้งแรก ไปดอนหอยหลอด

ทริปที่ยิ่งใหญ่และครั้งแรกจิงๆของผมคือไปเขาใหญ่เพื่อนที่ดีที่สุดของผมครับ

ไปๆมาอยากเปลี่ยนสีอีก เลยจัดทำไปสี ลองเป็นสีดำซะ

ไปๆมาๆ เริ่มหมดเงินทำรถ ก้อเลยเหลือแค่เนี้ย

สุดท้ายก้อใส่ไฟกลมเหมือนเดิม แล้วก้อทำสีชุดท้ายใหม่

เหนเปลือยๆแบบเนี้ย ไปทริปเพชรมาแล้วน้า

แล้วก้อยังมามิตติ้งฝั่งธน

พอพักหลังๆ อยากแปลงเป็น TZR แล้วสิ พอดีมีงบด้วย เลยจัดซะเลย

บักแม็กหัวฟูมาช่วยทำด้วยนะเออ มันบอกว่างๆ ไม่มีไรทำ  kiort

ใกล้แล้วๆ :wanwan003:

จนเสร็จมาเป็นเวอร์ชั่นปัจจุบัน

พบเจอเพื่อนๆ

หลังจากนั้น เมาแล้วห้าวครับ  ไปซัดแข่งกับ VFR400 NC30 ของเพื่อน แล้วเจอด่านตรวจลิบๆ เบรกกะทันหัน โดน NC30 จิ้มตรูดซะ

หลังจากนั้นมาไม่นาน เครื่องพังครับ เลยเหลือแค่นี้...

แล้วก้อรื้อเหลือ..

อ้อออออ พ่นสีโครงใหม่นั่นเอง

ทิ้งไว้เป็นเดือนๆครับ จนต้องมารื้อรถเองประกอบเองครับ (ยกเว้นเครื่อง)  onion7111

พอเสร็จปุบ ขี่ไปมิตติ้งเลย ว้าวๆ ทั้งๆที่ไม่สมบูรณ์แท้ๆ :wanwan004:

หลังจากนั้นไม่กี่เดือน เปลี่ยนเป็นเสื้อ TZR ครับ แล้วความซวยก้อเกิดอีก ลูกปืนก้านแตกซ้ำ 2 ครับ เวรกำจิงๆ onion71

ได้ช่างเอก ท่าพระมาช่วยประกอบ แค่ไม่กี่วันก้อเสร็จ (ทิ้งรถไว้ครึ่งเดือน  :wanwan004:)

และแล้วมันก้อเสร็จ วิ่งได้อีกครับ ขอบคุณน้องเอกท่าพระมากครับ พระคุณนี้ของน้องเอก ทำให้ผมรู้ว่ารถผมเองเน่าในมาก  onion7111

ขี่ไปขี่มา มีเงินไปจับซากรถระเบิดมาเป็นอะไหล่เก็บไว้เยอะอยู่ครับ

รวมร่าง :wanwan013:

หลังจากนั้นไม่นานความห้าวก้อบังเกิดอีก ไปจับหลัง TZM พร้อมยางราคาโคตรถูกมา

พร้อมจาใส่แล้วโว้ยยยยย  yenta12

เสร็จแล้วจ้าาาา onion1

และสุดท้าย ก้อไปมิตติ้ง 2Strokeclub ครับ

อะ ว่างๆไม่มีไรทำ แถมสาวเบี้ยวนัด เลยนั่งใส่อกครึ่งแบบ Otop  123455 123455

รูปสุดท้าย แถมนายแบบหน้าตาดี แถมขี่ 2 จังหวะ  
จบแล้วจ้า ตำนานอันยาวนาน ถึง 4 ปี กับรถคันนี้ครับ  

Mtz

แนะนำตัวเลยละกัน - ผม นายเอ็ม ใช้รถTZM
................................................................................

แนวการแต่ง - แนวracing +touring   ล้อใหญ่ๆ อาร์มใหญ่ๆ  หน้าต่ำ หลังสูงนิดๆ แฮนด์หมอบๆ  เครื่องเดิมๆ เน้นออกทริปยืนพื้นความเร็วสูงได้
................................................................................

ได้มาครั้งแรก ราคา 15,500 ราคาเมือประมาณ10ปีที่แล้ว ถือว่าถูกมากก เพราะสมัยนั้น25000-30000 ครับ สำหรับ150c.c มือสอง  ถ้าเป็นNPROนี้ 40000+  พอดีผมไปเจอเจ้าคันนี้ที่ร้านขายของเก่า เขาจะระเบิดมันขายอะไหล่ ผมเลยไปไถ่ชีวิตมันมา รอดตายแบบหวุดหวิด :( :(
     สภาพประมาณคันนี้เลย สีเดียวกันเด๊ะ

..............................................................................
   จุดเริ่มต้นของการมาเข้าเวปนี้  -  จะหาแนวทางแต่งสีTZM เลยพิมพ์หาคำว่า"TZM" ก้เลยมาเจอกับเวป2STROKE

แรงบันดาลในการทำรถอีกครั้ง - พอดีตกงาน ชีวิตดูไม่มีค่า เหลือบๆไปข้างบ้าน ก็เจอเจ้าคู่ขาคันเก่าซื้อใช้มาตั้งแต่ปี42 ตอนสมัยทำงานในกรุงเทพแรกๆ  แต่จอดมันเน่า ตากแดด ตากฝน ข้างบ้านมานาน5ปี เนื่องจากวิกฤติน้ำมัน จำต้องจอด+มองไม่เห็นคุณค่าของมัน  :) พอตกงานเลยมีเวลาหวนคิดถึงเพื่อนเก่า เราทิ้งมันไว้เหมือนมันหมดค่าเลย  จึงลากมันออกมาปัดฝุ่น (ไม่มีรูปตอนลากมาจากข้างบ้าน หุหุ) ปัจจุบัน รักมันมากครับ ถึงเก่า ก็รัก  ???
  .................................................................................

รายการที่ทำลงไป ณ ปัจจุบัน

- ทำการเปลี่ยนสีโครงรถ และสีภายนอกรถเป็นแดง-ขาว
  - ทำการแปลงสวิงอาร์มเป็นของgsx250
  - ทำการเปลี่ยนยาง หน้า- หลัง เบอร์110  และเบอร์130 ของninja มาใส่ ขอบอก ประสิทธิภาพ ห่วยแตกมาก พี่น้องอย่าหามาใส่เด็ดขาด
  - ทำกราวไวด์ สายไฟใหม่ทั้งคัน  และทำไฟเรือนไมล์ใหม่ ให้แบบว่าเปิดสวิทกุญแจปั๊บ ไฟติดปุ๊บ เพื่อลดภาระไฟที่จะจ่ายกระแสไฟที่จะไปที่ไฟหน้า
  - ทำการเปลี่ยนปั๊มบนลอยเป็นของNISSIN (อันนี้ราคาแรงใช้ได้ เนื่องจากเป็นมือ1เลย :-*)
  - เปลี่ยนสายเบรคถัก หน้า-หลัง ของรุ่นเดียวกับที่ฟิมล์ใช้ (รุ่นไหนไม่รู้ ช่างบอกฟิมล์ใช้ยี่ห้อนี่แหละ   :-X
  - ทำแป้นยึดสำหรับใส่ปลายท่อสูตร เข้ากับท่เดิมๆของTZM  :( :( เนื่องจากปลายเดิมดูใหญ่ ไม่โดนใจอย่างแรง   ???
  - อัพเดทล่าสุด ใส่ชิลล์บังลมแบบมีโหนกไว้หมอบหลบลม  :( :(
   ส่วนเรื่องเครื่อง เน้นทำเดิมๆแต่แอบไม่เดิมนิดๆ ใส่ปอดTZR ไม่เน้นแยงพอร์ท

ส่วนรายการอัพเดทต่อไป ที่มาแน่ๆ
    - ใส่ช่วงหน้าของNSR proarm (สั่งไปแล้ว รอส่งเท่านั้น หุหุ)
    - ใส่ปั๊มล่าง Brembo (ซื้อของมาเป็นเดือน แต่ยังไม่มีเวลาทำ)

รูปนี้ออกงานครั้งแรก หลังจากหาอะไหล่มาครบ ประกอบเป็นคันขึ้นมา ก็ออกทริปแรก ไปกลับโคราช3เที่ยว หุหุ และก็บรรลัย

ได้ขึ้นกระบะDMAX ฟรี รถไปพังแถวสีคิ้ว ได้น้องกวาง และพี่โอAOkoy ประธานกลุ่มโคราชมาช่วยกู้สถานการณ์ให้ ซึ้งน้ำใจพี่น้องชาวเวปนี้เลยครับ ไม่เคยเจอกัน แต่พอมีปัญหา ก้พร้อมที่จะมาช่วยเหลือทันทีครับ  :D

รูปนี้ไปรับรถที่โคราช และรันอินมิตติ้งบางทรายเลย ทีม2ล้อโคราช สายแข็ง ขี่กันโหดมากกก :P

ระsว่างเดินทาง จอดสักการะและถ่ายรูปข้างๆศาลเจ้าพ่อเขาใหญ่

รอด :( ถึงที่มิตติ้งบางทราย(ได้ไงหว่า )

มิตติ้งทั้งที พี่จ่าแกนึกว่าเด้กแว๊นส์จะมาปิดถนนแข่งรถ ไม่ได้ดูหนังหน้าผมกระผ๊มเลยย :( :(    หรือจ่าแกอยากจะเอาWAVE มามิตติ้งด้วย   >:( >:(

กลับจากมิตติ้งบางทราย มีโปรเจ๊คอลัง ใส่อาร์มGSX250 ลงยาง นินจา
.
  แกะอาร์มไม่ออก เพราะสนิมกินเยอะจัด กินซะลูกปินกับสวิงอาร์มเป็นชิ้นเดียวกันเลย  ผ่าโครงเลย :( :(

ใส่อาร์มเสร็จแล้ว

ไปๆมาๆ ไอเดียกระฉูด ไหนๆก็ถอดมาขนาดนี้ ทำสีไปเลยทีเดียวดีกว่า

ทำสีเอง เพราะงบน้อย ไม่มีตังไปจ้างช่าง :( :(

อันนี้ตอนเป็นแม่สีพื้นๆ

อันนี้ทำไฟเรือนไมล์และไฟท้ายแบบรถbigbike  เปิดกุญแจ ไฟเรือนไมล์และไฟท้ายติดพร้อมกันเลย หุหุ เรื่องของเรื่อง ไฟหน้าไม่สว่างเลยมีไอเดียว่า ให้ไฟที่ปั่นจากขดลวดไปเลี้ยงไฟหน้าอย่างเดียวเต็มๆ ส่วนไฟอย่างอื่นที่ไม่จำเป็นเอาไปพ่วงผ่านแบตเอา

หลังจากปล้ำมา3เดือน เสร็จซะที :( :(

อันนี้กระบอกสูบครับ จัดเต็ม ตามสูตรที่ได้พบมาในเวปเรา กระบอกสูบต้องเงาแบบวิ้งๆ

พาไปออกทริปกะพี่น้องกลุ่มปากน้ำ

และเจ้าคู่ขาผม ก้พาผมไปจนสุดชายแดนไทย-พม่า มาแล้ว  :( :(

อันนี้อัพเดทล่าสุด ใส่ชิลโหนก หลบลม  เพื่อลดเสียงลมที่จะปะทะตัวเราเมื่อขี่ความเร็วสูงๆ

ฆาตกรโรคจิต!@#$

คันนี้ เห็น วิ่งผ่าน หน้ามหาลัย หอการค้า นะ อิอิ

อ้างจาก: Muta เมื่อ กันยายน 12, 2011, 09:58:43 หลังเที่ยง
คันนี้ เห็น วิ่งผ่าน หน้ามหาลัย หอการค้า นะ อิอิ

คันไหนหว่า ?

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

ฆาตกรโรคจิต!@#$

paula

พอล่าครับ
การแปลงต่างๆส่วนมากทำเองครับหมดครับ เอาไปร้านช่างแล้วเชื่อมเอง พ่นสีเอง ทำที่กาญจนบุรี ไทรโยคน้อย....แล้วก็ใส่รถกะบะมาที่หนองจอก ลำผักชีนี่เอง...
TZM150

แนวที่ชอบ
ก็เปลือยๆ แฮนหมอบ....ขับเร็วบ้างเป็นบางเวลา เซอร์วิชง่ายไม่ต้องถอดเฟรม แบบว่าชับไปจูนไป..

การแปลง
ใส่ท้ายมดงานไฟเบอร์ก็อป...r1 ปี2000
อกไก่VR
บังโครนหน้าตัดเล่น
คาบู Nsr ปลอม
ไม่ใส่ชุดระบบออโต้ลูป ผสมถัง

เครื่อง/เสป็คจิปาถะ
ออกศูนย์มา 19 ปีไม่เคยถอด.... ตันที่ 9000 รอบ
เสตอ 16-47 พอตบ 6 รอบก็ลง วิ่งไม่ออกแว้วว T^T

ของแต่ง
ของไม่มียี่ห้อสะส่วนมากครับแหะๆ
ปั้มบนหน้าแว้น
หูจับกระจกซ้ายขวาแว้น
กระจกโคโซ่ก็อป
หูยึดกระปุกน้ำมันเบรกหน้า อันนี้แพงของญี่ปุ่น อิอิอิ
เรือนไมค์ไฟฟ้าวัดรอบแว้น
หน้ากากแต่ง KSR
ไฟเลี้ยวท้าย+ไฟท้าย LED KSR
แล้วก็ต้องเพึ่งดีเลย์แว้น เพื่อจูนให้ LED มันกระพริบได้
แตร์เสียงสูงรถยนต์
แบทแห้ง wave100
ยางมิชลีน หน้า 70/90 17 หลัง 100/80 17
แม็กเดิม หน้า 2.15/17 หลัง 2.50/17

รถยังไม่จบดีครับคงต้องมาอัพเดทเรื่อยๆ

DT100
โชคหน้าTZR แผงคอบนTZM ล่างTZR
ดุมหน้าโนวา
ขอบ17 หน้า1.4 หลัง 1.6
ยัดยางหน้าTZM 90/80 ทั้งหน้าหลัง

ใช้ให้คุ้ม อิอิอิ แทบหลุดขอบกะทะเลย

bunnyrace

อ้างจาก: Muta เมื่อ กันยายน 12, 2011, 09:58:43 หลังเที่ยง

ผมขับผ่าน หอการค้า ผม ขับไปทำงานครับ ไป มาบุญครอง ครับ ผมทำงาน ขายส่งมือถือ ครับ ไปๆๆมาๆๆ ครับ บ้านผม อยู่ แถวห้วยขวางครับ บางที ก็ กลับบ้านทาง หอการค้า ครับ ขับรถ ดุ หญิง ครับ

bunnyrace

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ กันยายน 12, 2011, 11:41:59 หลังเที่ยง
อัพเดทให้แล้วนะ อิอิ

ขอบคุณครับ ไม่น่าเชื่อ ว่า รถ 1 คัน ทำออกมาหลายๆๆ เวอรื ชั่นได้ VR TZ เห็นปะ ครับ กระทู้นี้ มี ประโยชน์ นะครับ ขอบคุณนะครับ

ผม บวก ม้า นํ้าใจ ให้ คนละ 1+ ครับ

Mtz

ฝากไฟล์เวปไหนได้มั่งครับ ผมใช้เวปUPPICME  มันใช้ไม่ได้ อัพปั๊บ เออเร่อตลอด

bunnyrace

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ กันยายน 13, 2011, 12:12:07 ก่อนเที่ยง
ฝากไฟล์เวปไหนได้มั่งครับ ผมใช้เวปUPPICME  มันใช้ไม่ได้ อัพปั๊บ เออเร่อตลอด

www.temppic.com  ครับ

Mtz

อ้างจาก: bunnyrace เมื่อ กันยายน 13, 2011, 12:25:46 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ กันยายน 13, 2011, 12:12:07 ก่อนเที่ยง

อ้างจาก: bunnyrace เมื่อ กันยายน 13, 2011, 12:25:46 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณครับ จะได้อัพรูปซักที อัพของเวป รูปออกมาเล็กนิดเดียว

Mtz

bunnyrace

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ กันยายน 13, 2011, 12:28:30 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณครับ จะได้อัพรูปซักที อัพของเวป รูปออกมาเล็กนิดเดียว

ใช้ โค๊ต ตัวที่สามนะครับพี่ ลืมบอกไป ครับ

Mtz

หุหุ กว่าจะงมหาโค๊ดเจอ เล่นเอามึน อัพเดทให้เรียบร้อยแล้วนะครับ