Main Menu

DOCUMENT สำหรับ YAMAHA ใน 2T นะครับ

เริ่มโดย bunnyrace, กันยายน 12, 2011, 09:22:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

2teen

อ้างจาก: bunnyrace เมื่อ กันยายน 14, 2011, 11:36:53 ก่อนเที่ยง
คุณ สุ ครับ ขอ รูป ด้วยนะครับ เอา แบบเดิมๆๆ ที่เรา ขับ ทุกวันนี่แหละ ครับ เหมือน บอร์ด แนะนำตัว ครับ ไม่ต้องกลัว ว่ารถ จะ สวย หรือ ไม่สวย ครับ
ครับ พอดีผมพิมพ์ในมือถือ กะว่าจะมาอัพแก้ไขทีหลัง

Mtz

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ กันยายน 15, 2011, 11:34:03 ก่อนเที่ยง
จะเริ่มจากตรงไหนดีนี่ อิอิ

คันนี้อัพเดททุกลมหายใจ แรงส์ บรื๊นๆ

dg26

เอาบ้าง ชื่อเสกนะครับ  ขับRXZมรดกจากพ่อสู่พี่ชายแล้วก็มาถึงผม

อยู่โซนปากน้ำสมุทรปราการ

ชอบกินเบียที่ไหนก็ได้ที่พี่ๆในโซนเลี้ยง

มาดูความเป็นมาของRXZคันนี้กันหลังจากจอดนาน6ปีก็เลยคิดที่จะเอามาบูรณะขี่

เริ่มกันเลย

เริ่มจากแบบนี้

แล้วก็เริ่มรวมร่างจนเสร็จหลังจากรอมา3เดือนเต็มๆ

ตังยังไม่จ่ายแต่เอามาถ่ายรูปก่อน

ละแล้วก็ก็สันหาท่อเดิมมาใส่จนได้

แล้วก็นึกคึกอยากเป็นดิสหลังเลยจัดซะเลย55+

ทำไปทำมาเริ่มอยากทำเดิม เลยกลับสภาพ แต่แอบมีสูตรท่อติดมานิดหน่อย สภาพปัจจุบันก็แบบนี้แหละครับ

จบไปหนึ่ง

อยู่มาวันนึงก็คิดอยากได้ VR อ ขึ้นมาก็เลย สะแสวงหาจยเจอเนื้อคู้จนได้
สภาพได้มาวันแรก

นึกคึกเลยไล่เบาเล่น (ทำตามน้องบาสเห็นเขาทำสวยดี)

พอขับไปซักพัก นึกอยากมีวาร์ว เลยจัดหาของTZMมาทั้งชุดเลยทั้งเสื้อมอเตอร์วาร์วชุดสายไฟมัดไฟล่างจานไฟ ฝาครอบเสตอทั้งชุด1500บาทถ้วน พอทำเสร็จไปเปิดเจอท่านแม๊คขายเสื้อTZRก็เลยสั้งมาสำลองไว้ซะเลย

ด้วยความโง่ของตัวเองทำเล่มเขียวหายอีกโอแม่เจ้า ยังไม่ได้โอนเลย อยากจะร้องไห้ จบแล้วครับ YAMAHA ทั้ง2ของผม

ความรู้ก็งูๆปลาๆพอแก้ใขปัญหาได้บ้างบางอย่าง 092-7219794 ชื่อเสกครับ

tookkb

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ กันยายน 14, 2011, 04:01:39 หลังเที่ยง
หวัดดีครับ  ผมน้องใหม่สุด  ของ YAMAHA  ครับ   ขับ  TZM  150  สีดำด้าย  (เพราะไม่มีเงินไปจ้างทำสี)  555

ข้อมูลส่วนตัว

เบียร์ที่ชอบ   เบียร์ช้าง

ที่นั่ง  Drink  เวียงกาหลง

ที่อยู่  อ.  กันทรวิชัย  จ. มหาสารคาม  080 7506588 

ชื่อจริง  นายจักรพันธุ์  นวลศรี

ชอบรถแนวสปอร์ท  ล้อ โต ๆ แรง ๆ แบบ  ไม่ต้อง  โมมาก

อนาคต  TZR 250  3MA  (มัดจำเงินมาแล้ว)

แนะนำรีวิวข้อมูล >>  สถานที่ท่องเที่ยว
แนะนำรีวิวข้อมูล >>  สถานที่ท่องเที่ยว
โอ้ มักแล้ว...รุ่นนี้ แลนได้บ่ต่ำกว่า 200 เกียรหก จาก 80 ฮอด 160 ปื้ดเดียว แฮงขนาด อยากได้..
แต่ว่าตอนแลนเร็ว +180 แล้วผ่อนคันเร่งทันที สิมี สะบัดหน่อยหนึ่ง หากันสะบัดมาใส่กะดีเด้อ...

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

sp135ta

มาช้าไปแค่ 10 วันคงไม่เป็นไรนะครับ  >:( >:(

ชื่อน้องแฟนต้าครับ เด็กที่สุดในนี้แล้ว  ;) ;) 
ขี่ TZM มือที่ 5 โทรมๆเพราะไม่มีตังค์ทำครับ ส่วนสภาพที่ได้มาผมไม่ได้ถ่ายนะครับ ได้มาก็ราคา 7500 ครับ สภาพก็ พ่อขี่กลับไม่ถึง 5 โล สูบติด  >:( >:( >:( 
ก็ใช้ไปยังงี้ครับ เอาไว้ใช้ไปนู้นมานี่ที่ต่างจังหวัดครับ จะได้ไม่ใช้รถยนต์ แล้วต่อมาก็มาทำสีเอง อย่างเยิ้มครับ ทำแบบมั่วๆไป ฮร่าๆๆๆๆ
หลังจากนั้นก็ทิ้งมันไว้ 5 เดือน.................................................................................

ล่าสุดครับ พ่อก็ให้รถคันนี้เพราะผมอยากได้ CBR ฮร่าๆๆๆ
เลยเอารถล้าง และถ่ายรูปไว้หน่อย

แล้วก็เริ่มแต่งไปเรื่อยๆ ด้วยการเก็บค่าขนมครับ ช้ามากกกกกกกกกกกก

แล้วมันก็กลายเป็นแบบนี้ครับ (ไม่รู้ว่าไปทำไรมันมั่ง จำไม่ได้ อยากรู้ตามไปดูในเฟสนะครับ)

ล่าสุดเลยครับ คือใส่ยางหน้าขนาด 90/80

แนวการแต่ง ไม่มีแนวครับ ชอบอะไรก็ซื้อมาใส่ครับ แต่อยากแต่งแนวสนามนะครับ ถ้ามีเงินคงจะเกียร์โยง ท่อสูตร ผ่าเครื่อง แปลงล้อ ninja250 มาใส่ ทำสี TZR250 ครับ
ที่อยู่ อยู่กรุงเทพ ซอย จรัญ13 ครับ ส่วนมากจะขี่แต่จักรยานนะครับ หรือไม่ก็ spark135 ที่บ้าน ส่วน tzm อยู่สิงห์บุรีครับ ได้ข่าวว่า น้ำท่วมรถแล้วครับ อุตส่าห์ไว้ที่สูง เศร้าครับ
อนาคตอันใกล้ก็จะเอามากรุงเทพครับ จะเอารถขี่ไปเรียนที่พระจอม

ฝากตัวด้วยครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

sp135ta

Mtz

กระทู้นี้หล่นไปถึงไหนแล้วนี้ อิอิ ม่มีสมาชิกมาอัพเพิ่มเลย

zazabee

ชื่อเต้นะครับ เดี๋ยวมาอัพ อิอิ

3ใบเถา

TeeTZR

คนข้างหลังที่นั่งเซอร์ปิโก้ อ่ะหน้าตาคุ้นๆน่ะ แกชื่อ พี่ชาติ อ๊ะป่าวอ่า เหมือนเคยมานั่งกินเบียร์แถวบ้านผมเลย
อ่ะ ท่าน Seilencer_VR

seilencer_TZR

ไม่ใช่ครับ เค้าชื่อพี่หนึ่ง เค้าขายก๋วยเตี๋ยวอยู่พระประแดงครับ

bunnyrace

ขายล้อ ซิ่ง และ ViP ครับ และ หมวกกันน๊อคแท้จาก JAPAN นะครับ

ล้อ http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=8266895#post8266895

หมวก http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=9684037#post9684037

และนี่ TZM FUCK - FACTORY

TeeTZR

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ มกราคม 13, 2012, 11:40:27 หลังเที่ยง
ไม่ใช่ครับ เค้าชื่อพี่หนึ่ง เค้าขายก๋วยเตี๋ยวอยู่พระประแดงครับ

อืมๆ แต่หน้าตาเขาคล้ายๆกันน่ะ พี่ชาติแกก้ขับ TZR แปลง VR เรื่อง 2T แกรู้เยอะเหมือนกัน
ขอโทษด้วยน่ะคับ ที่จำผิดคน 555

blue_jrs

ฝากตัวด้วยครับ สมัยเด็กๆ ใช้ jr120 สมัย พี่โปงหินเหล็กไฟกำลังดังนุ่นครับ คันแรกที่ทำงานผ่อนเอง
ฝ่านมาหลายปี ขี่มาหลายคัน มันไม่เหมือน jr มันไม่ไช่ ไปซื้อ jr มือสองมา6500บาท
สภาพข้างนอกพอได้ข้างในพังไม่มีอะไรที่ไม่ต้องเปลื่อน ไปซื้อมาอีกคัน ยุบรวมเป็นคันเดียว
ทำไปทำมาหมดไป 35,000 ก็ไม่ดี ลูกเทียมติดไป3ลูก ไปซื้อลูกแท้โดนไป1,200 แพงมาก
   ทำเหมือนลุงเอมกด jr enter ไปเจอหลายคันลากเข้าเวปนี้... มีขาย jr รถค้างสต๊อก 45,000
โทรต่อ 25,000 ไม่ขายขึ้นไห้ทีละพันไปจบที่ 40,000 ถ้วนๆ ขายคันเก่าขาดทุนยับเยิน6,000
ซื้อแล้วก็สมัคสมาชิกเวปนี้ก็รู้จัก max! คนแรก เรื่องราวก็เป็นอย่างนี้ครับ
ตอนนั้นไช้ tzm อยู่ครับ แต่ตอนนี้ขายแล้วครับ... เป้าหมายต่อไป vr ครับ
   ย้อนสมัยวัยรุ่นรถในฝัน yamaha tzm สมัยค่าแรงขั้นต่ำวันละ 100 ไม่อาดเอี้อม อิอิ
ถ้ามีคนรับคันนี้ไปดูแลผมมีเป้าหมายที่ jr m ค้างสต๊อก ดั้มหลัง คลัทช์หลอกรถปี 38 หนึ่งคันครับจะย้อนอดีดจริงๆ
     แนวทางการแต่งชอบรถเดิมครับมีกระจกไม่มีกระจกขับไม่เป็นไม่คุ้นชิน   เน้นสมรรถนะ พร้อมใช้
ถ้ามีตรงใหนเสียนอนไม่หลับ ต้องหาเรื่องเสียตังจนได้ คันนี้ไม่ทำอะไรมาก ลงยาง iz003 หน้าหลังพร้อมจุ๊บเลส2,500บาท
คันนี้รถตัวสุดท้ายหน้าจะปี 45 ถ้าจำไม่ผิดจะเปลื่อนเป็นขอบ 17 ล้อแม็ก ถ้าแฟน jr จะรู้ดี จดทะเบียนปี 54

ตั้งซื่อ เจ้าเพื่อนรัก ครับ

พาออกทริปอยู่บ่อยๆ

ถ่ายรูปคู่

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

bunnyrace

ขายล้อ ซิ่ง และ ViP ครับ และ หมวกกันน๊อคแท้จาก JAPAN นะครับ

ล้อ http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=8266895#post8266895

หมวก http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=9684037#post9684037

และนี่ TZM FUCK - FACTORY

samphao

dj_jerd

สวัสดีครับ น้องใหม่ TZM  รายงานตัวครับ
จ.เจิด  บ้านอยู่ลำปางแต่มาทำงานที่เชียงรายครับ
เมื่อก่อนเคยมี TZM อยู่หนึ่งคัน เจ้าของเดิมเขาแต่งเป็นสีเหลืองดำ สวยมาก
แต่มีเหตุจำเป็นต้องปล่อยรถไปประกอบกับตอนนั้นไม่มีความรู้เรื่องรถเลย ยอมรับว่าตอนนี้เสียดายมากๆๆ
จำฝังใจมาตลอด ผมเลยซุ่มหาดูรถมาเรื่อยๆๆจนมาปีนี้ ก็ได้เจอเนื้อคู่สมใจเอาไว้ขี่เล่นกับเจ้าเอ็นโปร
ตอนนี้กำลังแต่งอยู่ครับ รถยังไม่เสร็จครับผม และอนาคตว่าจะใส่ล้อโตเพิ่มครับผม

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=69114.0

tzr133

ตวงแม่สอด ครับ ใครมาแม่สอด มีอะไรให้รับใช้บอกเลยครับเต็มที่สำหรับ สาวก ควัญไหล ทั่งหลาย

เจอรถสี นี้ทักได้เลยครับสีเดียวในอำเภอแม่สอดครับ รถผมเอง

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

j-o-n-g

..ฝากคันนี้ ไว้พิจารณา ด้วยคันครับ..