Main Menu

><((((?>.:"Review + พูดคุยทุกเรื่องของมอไซค์จากแดนมังกร......

เริ่มโดย Kot, กันยายน 04, 2011, 11:02:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Kot

อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ ธันวาคม 29, 2011, 07:55:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Kot เมื่อ ธันวาคม 27, 2011, 10:38:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ ธันวาคม 27, 2011, 08:57:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ppooh เมื่อ ธันวาคม 23, 2011, 09:25:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ ธันวาคม 22, 2011, 01:41:59 หลังเที่ยง
อิอิ อีกรูปครับ มุมนี้จะดูดีกว่า ผมมองสภาพนี้แล้ว อยากเอามาปั้นจังเลย เสียแต่ว่าต้องปั้นคันอื่นให้ดีก่อน ไม่งั้นน้อยใจ อิอิอิ
ไม่ทราบทั่น ppooh สนใจหมครับเนี่ย

ตัวนี้แหละครับที่เคยมี สีแดงเหมือนกันด้วย แต่ใหม่กว่านี้มาก
สภาพดีมาก ที่บ้านเอามาไม่ใช่ให้เอามาให้ลูกขี่นะ ผมดันแอบเอามาขี่เอง เพราะเห็นจอดทิ้งไว้เฉย ๆ
จับไปจับมาประมาณปีนึง แล้วอยู่ดี ๆ ก็หายไปเฉย ๆ (ไม่รู้เอาไปให้ใคร) ตอนนั้นยังเรียนมัธยมอยู่เลย

เอ๊ะ กระทู้นี้รีวิวรถจีน ผิดแนวหรือเปล่า กลายมาเป็นมาโชว์รถวิบากเก่า ๆ   ยังไง ๆ ก็วกเข้าเรื่องบ้างนะ
เดี๋ยวคุณ Kot ค้อนเอา  เกรงใจน่ะ  

นั่นสินะครับ ผมก็ว่างั้น อันที่จริงเคยเห็น ทั่น kot ถามเรื่องอยากได้ TS DT KE MT เหมือนกันน่ะครับ อย่างกระทู้ติดๆกัน
เลยลืมไปว่านี่มันกระทู้รถจีน ใต้หวัน แต่ผมประทับใจที่ทั่น ppooh และทั่นYadoom ถามถึงขึ้นมา อดไม่ได้จริงๆ
ก๊เกรงใจทั่น kot เหมือนกัน กลับเข้าเรื่องรถจีน ใต้หวันก็ดีเหมือนกันครับ

เราคุยกันได้ทุกเรื่องครับ ไ่ม่ต้องมากกังวล
ดีซะอีกที่ได้เปลี่ยนบรรยากาศ ทำให้มีหลายๆๆรูปแบบครับ

มีรถเก่าๆๆๆ รุ่นเก่าๆๆ ของพวกวิบาก ทางฝุ่น เอามาคุยกันต่อเลยครับทุกท่าน

ยินดีครับทั่น Kot เที่ยวปีใหม่ฝากกันบ้างนะครับ

รับทราบครับ

- ปีใหม่ไปให้แม่เคาะกะโหลกหน่อยครับ
- ได้ Prime Lens Maxxum 50/1.7 ในราคาเหมือนได้ปล่าวๆๆๆ จะเอาไปถ่ายให้หนำใจ
- ไปเยี่ยมเจ้า fighter 135 ด้วยครับ พาเค้าไปออกกำลังกายหน่อย ไม่ได้ติดเครื่องขับมาร่วม 2 เดือน
 นอนก้นถังไว้ด้วย E20 อาศัยเติมทีหนึ่งเอาแบบเต็มๆๆล้นๆๆๆถังเลย  ก่อนจอดก็เต็มถังครับ

ตัวอย่างรูปที่ถ่ายเมื่อเ้ช้านี้ครับ

คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

ppooh

ตอนนี้กำลังหาทางจะเติมน้ำกลั่นกะน้ำมันเบรคให้เจ้าคันนี้อยู่

เนื่องจากมันเล็กมาก โดยเฉพาะกระปุกน้ำมันเบรค จะตั้งยังไงให้มันตรงหว่า  ถึงจะเติมได้
แล้วจำนวนที่เติมมันก็นี๊ดดดด เดียว
แล้วน้ำมันเบรค Dot 5 จะใส่ได้หรือเปล่าก็ไม่รู้

ปล.ไปขอกระบอกเข็มฉีดยาอันใหม่ จากรพ. มาแล้ว

ตอนนี้ขี่มาได้ 370 กม. แล้วครับ   

แล้วคุณ Kot กะพวกท่าน ๆ ทั้งหลาย ขี่มอเตอร์ไซค์ใฃ้งานในชีวิตประจำวัน
ใส่เครื่องป้องกันอะไรบ้างครับ
นอกจากหมวกนิรภัย

เคยเห็นตามท้องถนน เห็นคนขี่เจ้า Monster Klx 250 แต่งซะเต็มยศเลย ยังกะนักแข่งในสนามก็ไม่ปาน
ดูแล้วแปลกตาดี

ก็ดีครับ ความปลอดภัยควรต้องมาก่อน ดีกว่าขี่ไปทั่ว แล้วไม่ใส่หมวกกันน็อค เป็นไหน ๆ

Kot

อ้างจาก: ppooh เมื่อ ธันวาคม 29, 2011, 09:54:41 หลังเที่ยง
ตอนนี้กำลังหาทางจะเติมน้ำกลั่นกะน้ำมันเบรคให้เจ้าคันนี้อยู่

เนื่องจากมันเล็กมาก โดยเฉพาะกระปุกน้ำมันเบรค จะตั้งยังไงให้มันตรงหว่า  ถึงจะเติมได้
แล้วจำนวนที่เติมมันก็นี๊ดดดด เดียว
แล้วน้ำมันเบรค Dot 5 จะใส่ได้หรือเปล่าก็ไม่รู้

ปล.ไปขอกระบอกเข็มฉีดยาอันใหม่ จากรพ. มาแล้ว

ตอนนี้ขี่มาได้ 370 กม. แล้วครับ   

แล้วคุณ Kot กะพวกท่าน ๆ ทั้งหลาย ขี่มอเตอร์ไซค์ใฃ้งานในชีวิตประจำวัน
ใส่เครื่องป้องกันอะไรบ้างครับ
นอกจากหมวกนิรภัย

เคยเห็นตามท้องถนน เห็นคนขี่เจ้า Monster Klx 250 แต่งซะเต็มยศเลย ยังกะนักแข่งในสนามก็ไม่ปาน
ดูแล้วแปลกตาดี

ก็ดีครับ ความปลอดภัยควรต้องมาก่อน ดีกว่าขี่ไปทั่ว แล้วไม่ใส่หมวกกันน็อค เป็นไหน ๆ

นมเบรคดูที่ตาแมวทั้งหน้าและหลัง ปรกติไม่น่าพร่องนะครับ
เติมด้วย DOT 3, 4, 5.1 ได้ ถ้ากรณีจำเป็นสามารถผสมกันได้เพราะมีเบสตัวเดียวกัน
ส่วน DOT 5 ห้ามเติมเด็ดขาด เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

การป้องกัน
-หมวก Full face + แบบ flip up ที่มีมาตรฐาน CER 21-5 (shoei + XSi)
-เสี้อเกราะอ่อน แบบมีรูพรุนให้อากาศเมืองร้อนผ่านได้
-กางเกงยังไม่มีครับ
-รองเท้าหุ้มส้นหรือบูตหุ้มข้อ ครึ่งแข้งก็มี รองเท้ามีหลายคู่
-ถุงมือ

กว่าจะออกรถได้แต่ละที คนอีื่นเค้าเกือบถึงบ้านกันแล้ว....ฮ่าๆๆๆๆๆ
คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

ppooh

เครื่องแต่งกายขี่มอเตอร์ไซค์
ตอนนนี้มีหมวกแบบเต็มใบของ Real
กะถุงมือ  ส่วนเสื้อใส่เสื้อคลุมแจ็กเก็ตธรรมดา
รองเท้าหนังหุ้มข้อ
ส่วนรองเท้าบูทสำหรับมอเตอร์ไซค์ เคยเห็นมีคนใส่แล้ว สวยดี
แต่คงไม่เหมาะสำหรับผม สำหรับใส่ไปทำงานนะครับ

ถุงมือตั้งแต่ซื้อมา ยังไม่เคยใส่เลย

เอามาจากในนี้

http://www.ksrthailand.com/board10/index.php?PHPSESSID=f14152b77c394b3179ffc319ef5de56e&topic=34.0

ppooh

รถวิบากที่มาใส่ล้อทางเรียบ

ล้อมันเล็กนิดเดียว ดูแล้วมันขัด ๆ ชอบกล

อย่าง Dtx  125

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V11535096/V11535096.html

ทำไมถึงเป็นห่วงแต่เรื่องล้อก็ไม่รู้

สงสัยขับแต่รถ ที่ยางหน้ากว้างประจำ 

อิอิ 

(กะลังดื่ม โชจู อยู่ ไม่อร่อยเลย)

Yadomm

ผมมีหมวก เกือบเต็มใบ อยู่1 ใบเองครับ แต่ว่าขับแต่ในซอยเป็นส่วนใหญ่

MtsCmMtxLp

อ้างจาก: ppooh เมื่อ มกราคม 04, 2012, 11:00:47 หลังเที่ยง

ล้อมันเล็กนิดเดียว ดูแล้วมันขัด ๆ ชอบกล

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V11535096/V11535096.html

ทำไมถึงเป็นห่วงแต่เรื่องล้อก็ไม่รู้

สงสัยขับแต่รถ ที่ยางหน้ากว้างประจำ 

อิอิ 

(กะลังดื่ม โชจู อยู่ ไม่อร่อยเลย)

มันเป็นเทรนด์คนเมืองน่ะครับ เห่อโมตาร์ท เหมือนกับที่คนไทยเห่อรถกะเทยเมื่อสามสิบปีที่แล้ว
อยากขี่รถสูง เบาๆ โช๊คนิ่มๆ แต่ไม่อยากขี่ยางหนาม ไม่อยากเข้าป่า ก็มาเล่นอย่างนี้กัน
ผู้ผลิตก็ตามใจ ทำมาขาย คนก็เห่อตาม ทีนี้คนขี่ก็จะขี่แต่ในเมือง ก็เลยคิดกันแต่เรื่องยางหน้ากว้าง
จนลืนมองไปถึงต้นกำเนิดความเป้นวิบาก มันก็ขัดๆอย่างนี้แหละครับ สำหรับผมแล้ว โมตาร์ท
มันก็ยังเป็นรถที่ดูขัดๆตา อยู่ดีครับ
วันใหนเป็นคนดีก็ขี่ฮอนด้า วันไหนเป็นคนบ้าก็ขี่ซู(ซูกิ)

Kot

อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ มกราคม 05, 2012, 02:05:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ppooh เมื่อ มกราคม 04, 2012, 11:00:47 หลังเที่ยง

อิอิ 

มันเป็นเทรนด์คนเมืองน่ะครับ เห่อโมตาร์ท เหมือนกับที่คนไทยเห่อรถกะเทยเมื่อสามสิบปีที่แล้ว
อยากขี่รถสูง เบาๆ โช๊คนิ่มๆ แต่ไม่อยากขี่ยางหนาม ไม่อยากเข้าป่า ก็มาเล่นอย่างนี้กัน
ผู้ผลิตก็ตามใจ ทำมาขาย คนก็เห่อตาม ทีนี้คนขี่ก็จะขี่แต่ในเมือง ก็เลยคิดกันแต่เรื่องยางหน้ากว้าง
จนลืนมองไปถึงต้นกำเนิดความเป้นวิบาก มันก็ขัดๆอย่างนี้แหละครับ สำหรับผมแล้ว โมตาร์ท
มันก็ยังเป็นรถที่ดูขัดๆตา อยู่ดีครับ

ล้อหนามในตปทไม่อนุญาติให้วิ่งบนถนนปรกติครับ เค้าทำออกมาให้เป็นของผิดกฏหมายไปแล้ว
มีแต่บางประเทศที่ไม่เห็นคุณภาพและคุณค่าชีวิตประชากรที่ยังให้วิ่งบนถนนสาธารณะได้ครับ

นี่จึงเป็นเหตุอันหนึ่งให้เกิดรถโมตาร์ดขึ้น อีกเหตุหนึ่งก็รถแนว Touring และ Adventure
จะใส่ล้อแบบชนิด Dual Purpose ซึ่งไม่ผิดกฏหมายที่จะวิ่งบนถนนดำครับ จึงทำให้รถวิบาก
จับใส่ยางสปอร์ทวิ่งถนนดำกันก่อนในตปท ก่อนที่จะแผ่อิทธิพลเข้ามาบ้านเรา

MtsCmMtxLp

อ้างจาก: Kot เมื่อ มกราคม 05, 2012, 06:25:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ มกราคม 05, 2012, 02:05:09 หลังเที่ยง

อิอิ 

ล้อหนามในตปทไม่อนุญาติให้วิ่งบนถนนปรกติครับ เค้าทำออกมาให้เป็นของผิดกฏหมายไปแล้ว
มีแต่บางประเทศที่ไม่เห็นคุณภาพและคุณค่าชีวิตประชากรที่ยังให้วิ่งบนถนนสาธารณะได้ครับ

นี่จึงเป็นเหตุอันหนึ่งให้เกิดรถโมตาร์ดขึ้น อีกเหตุหนึ่งก็รถแนว Touring และ Adventure
จะใส่ล้อแบบชนิด Dual Purpose ซึ่งไม่ผิดกฏหมายที่จะวิ่งบนถนนดำครับ จึงทำให้รถวิบาก
จับใส่ยางสปอร์ทวิ่งถนนดำกันก่อนในตปท ก่อนที่จะแผ่อิทธิพลเข้ามาบ้านเรา

ผมกลับเห็นต่างนะ ล้อหนามขึ้นทางดำส่วนมากก็ไม่ซิ่ง ไม่เกิดอุบัติเหตุ
ไอ้พวกที่ล้มตายกันเนี่ย รถทางเรียบทั้งนั้น บ้านเราไม่ใช่ประเทศที่เจริญเหมือนญี่ปุ่นหรือตะวันตก
หลายอย่างก็ยังต้องมีให้เหมาะสมกับท้องถิ่นด้วย ไม่อย่างนั้นคนที่ขี่วิบากแล้วไม่มีรถกระบะ
จะขี่จากตำบลหนึ่งไปลงทางฝุ่นอีกตำบลหนึ่งก็ลำบากใจ ก็คงต้องอนุโลมเป็นบางกรณี
แต่อาจจะจำกัดที่ความเร็วก็ว่ากันไป

ส่วนที่ผมเน้นจริงๆคือ การที่คนมาซื้อวิบาก เพราะอยากได้โช๊คนุ่มๆแต่วิ่งทางดำ ก็มาซื้อขี่โมตาร์ท
แล้วพยายามจะให้มันเกาะถนน จะให้มันซิ่งได้ใกล้เคียงรถทางเรียบ ผมว่ามันเป็นการทำที่ผิดวัตถุประสงค์ครับ
ยังไงก็ไม่เห็นด้วย แต่มันก็อยู่ที่กระแสสังคมล่ะครับ เราเองก็เป็นเพียงคนๆหนึ่งในสังคมเท่านั้น
ขอเพียงเราใช้ให้ถูกวัตถุประสงค์ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ก็พอแล้วมังครับ

วันใหนเป็นคนดีก็ขี่ฮอนด้า วันไหนเป็นคนบ้าก็ขี่ซู(ซูกิ)

MtsCmMtxLp

อ้อ ลืมไป จริงๆวันนี้มีเรื่องดีๆครับทั่น kot แก้เครียด

วันนี้ฮอนด้าเปิดตัว CRF 250 thai version ยิ่งทำให้ผมว่าเจ้า Enduro 200 คุ้มค่ายิ่งขึ้น ของเรามาก่อน อิอิ
แต่ที่แน่ๆ ผมก็มองว่าราคารถ motorcycle มันควรจะหลักหมื่น ไม่เกินแสน เกินกว่านั้นเป็นกำไรผู้ผลิต
แต่ของยี่ห้อดังล่อไป แสนสองแสง เหะเหอะ ไม่ได้กินเงินผมหรอก
ซื้อ lifan mbike gpx 3 คัน ขี่สลับกันวันละคันยังจะสนุกกว่าอีก
แต่ไม่ว่าจะอย่างไร วันนี้คาวามีคู่แข่งแล้ว ชอบมากจริงๆ
คนซื้อมีสิทธ์เลือกเยอะขึ้นแล้ว

Yadomm

อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ มกราคม 10, 2012, 04:49:08 หลังเที่ยง
อ้อ ลืมไป จริงๆวันนี้มีเรื่องดีๆครับทั่น kot แก้เครียด

วันนี้ฮอนด้าเปิดตัว CRF 250 thai version ยิ่งทำให้ผมว่าเจ้า Enduro 200 คุ้มค่ายิ่งขึ้น ของเรามาก่อน อิอิ
แต่ที่แน่ๆ ผมก็มองว่าราคารถ motorcycle มันควรจะหลักหมื่น ไม่เกินแสน เกินกว่านั้นเป็นกำไรผู้ผลิต
แต่ของยี่ห้อดังล่อไป แสนสองแสง เหะเหอะ ไม่ได้กินเงินผมหรอก
ซื้อ lifan mbike gpx 3 คัน ขี่สลับกันวันละคันยังจะสนุกกว่าอีก
แต่ไม่ว่าจะอย่างไร วันนี้คาวามีคู่แข่งแล้ว ชอบมากจริงๆ
คนซื้อมีสิทธ์เลือกเยอะขึ้นแล้ว

สวยดีครับ
แต่ว่าก็คงไม่ได้กินเงินผมเหมือนกัน เพราะไม่มีให้กิน ฮ่าๆๆๆๆ

notans

-หวัดดีครับ...

ถามหน่อยครับ เพื่อนๆ ที่ซื้อ Enduro 200 ได้ราคาเท่าไหร่กันแน่...

เมื่อหลังปีใหม่ ผมจะไปเอา ที่ร้านบอก 49k ผมเลยบอกว่าที่เค้าซื้อกันไปได้ 46k ไม่ใช่รึครับ

เค้าบอกว่าให้คันเดียว (น่าจะของ คุณ kot นั่นแหละ) คือส่วนต่าง 3,000.- มันไม่เยอะหรอกครับ...

แต่ผมอยากทราบว่า ราคาที่เพื่อนๆ ซื้อกันมันได้เท่าไหร่กันแน่...ถ้า 46k ทุกท่าน...แสดงว่าร้านไม่มีมาตรฐานเรื่องราคาแล้วใช่ไหมครับ???

หรือมองหน้า แล้วบอกราคา แต่ถ้า 49k บ้าง 46k...ก็ช่วยแนะนำร้านที่ให้ราคา 46k ให้หน่อยครับ(ใน กทม.) เพราะที่ศูนย์ยังยืนยันที่ 49k

เด๋วว่าสิ้นเดือนจะไปต่อลองอีกที + รอดูรา CRF250L ครับ ถ้าราคาไม่เกิน KLX250 น่าจะโดนสาวญี่ปุ่น...

ขอบคุณครับ

ppooh

อ้างจาก: notans เมื่อ มกราคม 10, 2012, 09:46:05 หลังเที่ยง

ถามหน่อยครับ เพื่อนๆ ที่ซื้อ Enduro 200 ได้ราคาเท่าไหร่กันแน่...

เมื่อหลังปีใหม่ ผมจะไปเอา ที่ร้านบอก 49k ผมเลยบอกว่าที่เค้าซื้อกันไปได้ 46k ไม่ใช่รึครับ

เค้าบอกว่าให้คันเดียว (น่าจะของ คุณ kot นั่นแหละ) คือส่วนต่าง 3,000.- มันไม่เยอะหรอกครับ...

แต่ผมอยากทราบว่า ราคาที่เพื่อนๆ ซื้อกันมันได้เท่าไหร่กันแน่...ถ้า 46k ทุกท่าน...แสดงว่าร้านไม่มีมาตรฐานเรื่องราคาแล้วใช่ไหมครับ???

หรือมองหน้า แล้วบอกราคา แต่ถ้า 49k บ้าง 46k...ก็ช่วยแนะนำร้านที่ให้ราคา 46k ให้หน่อยครับ(ใน กทม.) เพราะที่ศูนย์ยังยืนยันที่ 49k

เด๋วว่าสิ้นเดือนจะไปต่อลองอีกที + รอดูรา CRF250L ครับ ถ้าราคาไม่เกิน KLX250 น่าจะโดนสาวญี่ปุ่น...

ขอบคุณครับ

ผมพาไปซื้อให้ไหมครับ

หลายท่านในนี้ก็ซื้อที่ 46 K

notans

อ้างจาก: ppooh เมื่อ มกราคม 10, 2012, 10:55:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: notans เมื่อ มกราคม 10, 2012, 09:46:05 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ

ผมพาไปซื้อให้ไหมครับ

หลายท่านในนี้ก็ซื้อที่ 46 K

ท่านอยู่แถวไหนครับ จะรบกวนมากไป หรือป่าว...

เด๋วยังไง ขอดูราคาเปิด ของ CRF250L อีกที (ตอนแรกนึกว่าไม่มา...ดันมา ซะ) ถ้าราคาเกินเอื้อม จะชวนท่านไปซื้อ Enduro ล่ะ อิอิ

...ขอบคุณครับ...

thunder

ผมก็รอเก็บตังซื้ออยู่ ราคาน่าโดนมากๆ
จะเล่นพวกดีเทคเกอร์ก็ไม่ไหว ราคามันเกินเอื้อมไปหน่อย

Kot

ขออภัยช่วงเดือน ธค ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย
มัวแต่ไปดูแลรถยนต์เพราะต้องเอาเค้าขึ้นเหนือ ดันไปโดน bracket housing ปั้มพาว์เยอร์ขาหัก
กลับมาก็ต้องไปต่อที่ปราณตอนปีใหม่ เพิ่งซ่อมเสร็จเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ
เปลี่ยนไปหลายรายการเลย สายพานหน้า รอก ฟรีปั้ม เชื่อมขาใหม่่
นี่ก็วางแผนยกเกียร์มือตัวใหม่ใส่อีกที

มอไซค์ไม่ได้ใช้เลย ยิ่งย้ายมาอยู่ติดที่ทำงานยิ่งไม่ได้ใช้เลย

ppooh

อ้างจาก: Kot เมื่อ มกราคม 11, 2012, 08:23:56 หลังเที่ยง

ขออภัยช่วงเดือน ธค ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย
มัวแต่ไปดูแลรถยนต์เพราะต้องเอาเค้าขึ้นเหนือ ดันไปโดน bracket housing ปั้มพาว์เยอร์ขาหัก
กลับมาก็ต้องไปต่อที่ปราณตอนปีใหม่ เพิ่งซ่อมเสร็จเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ
เปลี่ยนไปหลายรายการเลย สายพานหน้า รอก ฟรีปั้ม เชื่อมขาใหม่่
นี่ก็วางแผนยกเกียร์มือตัวใหม่ใส่อีกที

มอไซค์ไม่ได้ใช้เลย ยิ่งย้ายมาอยู่ติดที่ทำงานยิ่งไม่ได้ใช้เลย

คุณ Kot ซ่อมเองหรือครับ เก่งจัง

มีน้องใหม่หลายท่านอยากได้ enduro 200 ในราคาที่เราซื้อ

แต่ราคาในนี้ก็ระบุราคาไว้ 46 K นี่

http://www.motorlike.net/?cid=357434&subid=97749

thunder

อ้างจาก: ppooh เมื่อ มกราคม 11, 2012, 08:47:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Kot เมื่อ มกราคม 11, 2012, 08:23:56 หลังเที่ยง

คุณ Kot ซ่อมเองหรือครับ เก่งจัง

มีน้องใหม่หลายท่านอยากได้ enduro 200 ในราคาที่เราซื้อ

แต่ราคาในนี้ก็ระบุราคาไว้ 46 K นี่

http://www.motorlike.net/?cid=357434&subid=97749
ผมเคยอ่านเจอเขาบอกว่าซื้อที่โรงงานแพงกว่า เพราะไม่งั้นพวกดีลเลอร์จะขายกันไม่ได้
วันนี้ผมก็ถามเพื่อนน้องที่ทำงานอยู่ที่ศูย์ ยัง49Kเหมือนกันเลย
ไอ้เราก็นึกว่าพนักงานจะมีส่วนลดพิเศษ

ppooh

ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย
หากระทู้ไม่เจอ

Up ซะหน่อย

สำหรับสาวก Enduro ทั้งหลาย

รถประเภทนี้ ขี่สนุก แต่ไม่สบายนะ มันขี่ยาก

ถ้าใจชอบ ก็จัดไป

:(