Main Menu

><((((?>.:"Review + พูดคุยทุกเรื่องของมอไซค์จากแดนมังกร......

เริ่มโดย Kot, กันยายน 04, 2011, 11:02:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MtsCmMtxLp

นี่ครับ YZ 80 ของพรรคพวก ขี่ก็ไม่ขี่ เก็บไว้เช็ดๆถูๆอย่างเดียว เห็นแล้วอยากเอามากระโดดเล่นจริงๆ >:(
วันใหนเป็นคนดีก็ขี่ฮอนด้า วันไหนเป็นคนบ้าก็ขี่ซู(ซูกิ)

Yadomm

อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ ธันวาคม 22, 2011, 09:03:51 ก่อนเที่ยง

นี่ครับ YZ 80 ของพรรคพวก ขี่ก็ไม่ขี่ เก็บไว้เช็ดๆถูๆอย่างเดียว เห็นแล้วอยากเอามากระโดดเล่นจริงๆ >:(

สวยครับๆๆๆ จัดมาเยอะเลยครับ
ชอบๆๆ

MtsCmMtxLp

มาแล้วครับ ที่ยังหลงเหลืออยู่ในไทยในปัจจุบันหารูปตัวจริงที่ขายกันได้แล้วครับ

วันใหนเป็นคนดีก็ขี่ฮอนด้า วันไหนเป็นคนบ้าก็ขี่ซู(ซูกิ)

MtsCmMtxLp

อิอิ อีกรูปครับ มุมนี้จะดูดีกว่า ผมมองสภาพนี้แล้ว อยากเอามาปั้นจังเลย เสียแต่ว่าต้องปั้นคันอื่นให้ดีก่อน ไม่งั้นน้อยใจ อิอิอิ
ไม่ทราบทั่น ppooh สนใจหมครับเนี่ย

ppooh

อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ ธันวาคม 22, 2011, 01:41:59 หลังเที่ยง
อิอิ อีกรูปครับ มุมนี้จะดูดีกว่า ผมมองสภาพนี้แล้ว อยากเอามาปั้นจังเลย เสียแต่ว่าต้องปั้นคันอื่นให้ดีก่อน ไม่งั้นน้อยใจ อิอิอิ
ไม่ทราบทั่น ppooh สนใจหมครับเนี่ย

ตัวนี้แหละครับที่เคยมี สีแดงเหมือนกันด้วย แต่ใหม่กว่านี้มาก
สภาพดีมาก ที่บ้านเอามาไม่ใช่ให้เอามาให้ลูกขี่นะ ผมดันแอบเอามาขี่เอง เพราะเห็นจอดทิ้งไว้เฉย ๆ
จับไปจับมาประมาณปีนึง แล้วอยู่ดี ๆ ก็หายไปเฉย ๆ (ไม่รู้เอาไปให้ใคร) ตอนนั้นยังเรียนมัธยมอยู่เลย

เอ๊ะ กระทู้นี้รีวิวรถจีน ผิดแนวหรือเปล่า กลายมาเป็นมาโชว์รถวิบากเก่า ๆ   ยังไง ๆ ก็วกเข้าเรื่องบ้างนะ
เดี๋ยวคุณ Kot ค้อนเอา  เกรงใจน่ะ 

ppooh

สำหรับรถรุ่นนี้ Endoro 200  นับตั้งแต่สังเกตุ ตั้งแต่เริ่มมองมอเตอร์ไซค์มา
เห็นมาหลายคันแล้วเหมือนกัน (เห็นแวบเดียวก็จำได้)  ส่วนใหญ่เป็นสีแดง

ในกทม. ก็มีคนใช้ร่นนี้เยอะเหมือนกันนะ เพียงแต่เขาไม่เข้ามาในกระทู้นี้เท่านั้นเอง

Yadomm

อ้างจาก: ppooh เมื่อ ธันวาคม 23, 2011, 10:20:08 หลังเที่ยง
สำหรับรถรุ่นนี้ Endoro 200  นับตั้งแต่สังเกตุ ตั้งแต่เริ่มมองมอเตอร์ไซค์มา
เห็นมาหลายคันแล้วเหมือนกัน (เห็นแวบเดียวก็จำได้)  ส่วนใหญ่เป็นสีแดง

ในกทม. ก็มีคนใช้ร่นนี้เยอะเหมือนกันนะ เพียงแต่เขาไม่เข้ามาในกระทู้นี้เท่านั้นเอง
ผมยังไม่ค่อยเห็นเลยครับ ^^

Kot

ไปท่องเที่ยวมาครับ
นอนน่านซะ4คืน ต่อด้วยเชียงรายคืนหนึ่งอิงดอยซะด้วย มาพิดโลกอีกคืน
เพิ่งกลับถึง กทม เมื่อ 19.00 น เดี่ยวนี้เองครับ.....เหนื่อยสุดๆๆๆ ขับรถคนเดียว
แต่ก็มันสะใจ
รูปถ่ายด้วยเลนส์คิทซะส่วนมาก เมืองน่านน่าอยู่มากกว่าที่เคยคิดไว้ซะอีก....เดี๋ยววันหน้าคัดรูปมาลงครับ
คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

theleng

ใครรู้บ้าง enduro 200 เข้าเมื่อไหร่ครับ

รอๆๆๆ (มีนา 2012)

Yadomm

อ้างจาก: Kot เมื่อ ธันวาคม 24, 2011, 07:24:02 หลังเที่ยง

ไปท่องเที่ยวมาครับ
นอนน่านซะ4คืน ต่อด้วยเชียงรายคืนหนึ่งอิงดอยซะด้วย มาพิดโลกอีกคืน
เพิ่งกลับถึง กทม เมื่อ 19.00 น เดี่ยวนี้เองครับ.....เหนื่อยสุดๆๆๆ ขับรถคนเดียว
แต่ก็มันสะใจ
รูปถ่ายด้วยเลนส์คิทซะส่วนมาก เมืองน่านน่าอยู่มากกว่าที่เคยคิดไว้ซะอีก....เดี๋ยววันหน้าคัดรูปมาลงครับ
ผมว่าเลนส์คิต SONY มัรคมใช้ได้เลยนะครับ ^^

Kot

เอารูปท่องเที่ยวเมืองน่านมาฝากเล็กๆๆน้อยๆๆครับ
รูปทั้งหมดถ่ายเองแบบมือสมัครเล่นด้วยเลนส์คิท 18-55mm แต่งโดยใช้แค่ Auto Correct และย่อรูปครับ

ลำน้ำน่านอันสงบยามเช้า 14 องศา ถ่ายคนละแห่งกัน

พระอาทิตย์ขึ้นถ่ายบนสะพานข้ามไปวัดพระธาตุแช่แห้ง

ก่อนท่องเที่ยวก็ต้องรองท้องกันหน่อย กองทัพเดินด้วยท้อง....โจ้กเมืองน่านอันลือชื่อพร้อมด้วยโพสเตอร์ไหว้พระ 9 วัด

วัดช้างค้ำ

วัดยอดตาล

อีกวัดพบพระกำลังตีกลองเพล พร้อมพระประธานไม้เครื่องทรงกษัตรยิ์

พิพิธภัณท์วัดบ้านเกิด

แมวขูดมะพร้าว ผมมาพร้อมคณะสโมสรโรตารี่น่าน+บางรัก ขอขอบคุณในความอนุเคราะห์ครั้งนี้เป็นอย่างสูง

วัดภูมินทร์ ภายในบูรณะรูปเขียนอันลือชื่อ...ปู่ม่านยายม่านกระซิบ...อะไรซักอย่าง (แต่ผมไม่ได้ถ่ายรูปมา)

พระธาตุแช่แห้ง

โบสท์กำลังบูรณะ อีกมุมของพระธาตุ และลานข้างพระธาตุ

คลิ้คเพื่อดูกระทู้ที่ผมปั้น NSR 150 SP
อดีต...1999 NSR 150 SP + Michelin Pilot Sports Tyres F90/80/17 R110/80/17

Kot

ค้างน่าน 4 คืน ไปต่อที่บ้านเพื่อนที่เชียงรายใกล้ๆๆแม่สาย
ตอนเช้าๆๆอุณหภูมิ 12.5 ตามเซ็นเซอร์ของรถครับ อากาศแห้งเลยไม่ค่อยหนาวมากเท่าไร
เห็นสภาพแวดล้อมแล้วไม่อยากกลับมา กทม เลยครับ......

รูปตอนเย็นๆๆๆ ถ่ายจากบนเนิน

ถ่ายจากมุมข้างๆๆบ้าน

ตอนย่ำค่ำ...สวยไปอีกแบบ

รับอรุณ...ทนหนาวรอถ่ายตอนพระอาทิตย์ขึ้น

คลับเฮ้าส์ส่วนตัว สระว่ายน้ำติดทุ่งนา อิงดอย พร้อมสนามกอล์ฟ 18 หลุม

Yadomm

อ้างจาก: Kot เมื่อ ธันวาคม 26, 2011, 12:05:03 หลังเที่ยง

ค้างน่าน 4 คืน ไปต่อที่บ้านเพื่อนที่เชียงรายใกล้ๆๆแม่สาย
ตอนเช้าๆๆอุณหภูมิ 12.5 ตามเซ็นเซอร์ของรถครับ อากาศแห้งเลยไม่ค่อยหนาวมากเท่าไร
เห็นสภาพแวดล้อมแล้วไม่อยากกลับมา กทม เลยครับ......

รับอรุณ...ทนหนาวรอถ่ายตอนพระอาทิตย์ขึ้น

คลับเฮ้าส์ส่วนตัว สระว่ายน้ำติดทุ่งนา อิงดอย พร้อมสนามกอล์ฟ 18 หลุม

ภาพสวยครับ แต่ เล็กไปนิด ^^
เดี๋ยวปีใหม่ผมก็จะเที่ยวเชียงคานเหมือนกัน
อยากเจออากาศหนาวๆมั้งครับ

Kot

ขออภัยครับ คราหน้าจะลงภาพขนาดใหญ่กว่านี้ครับ
.....ตอนนี้มอไซค์วิ่งไปปริ่มๆๆ 1000 กม แล้วครับ คงหลังปีใหม่จะเอามาทำผลรายงานการใช้ในระยะ
1000 กม ว่าออกมาเป็นอย่างไร...พวกกรองอากาศก็ยังไม่ได้เปิดดูเลย เดี๋ยวต้องถ่ายนมเครื่องใหม่ด้วยครับ

ท่าน Yadomm ไปเที่ยวให้สนุกนะครับ ที่เชียงคานสมัยก่อนสวยมากและเวอร์จิ้นมากๆๆๆ
อากาศหนาวกำลังแรงมาจากเมืองจีน คงได้หนาวสมใจละทีนี้

กลับมาถึงผมก็หาเรื่อง....ทำการ Modify ท่อย่นสำหรับถ่ายแม็คโครซะเลย ทั้งๆๆที่มีท่อต่ออยู่แล้ว
แต่ก็ไม่วาย ก็มันมีท่อย่นของ Leica Earnst Leitz Wetzlar อยู่แล้ว
ถ้าไม่เอามาใช้งานก็ต้องหาอุปกรณ์เฉพาะกิจของเค้าเอง ซึ่งแพงกว่ารถตี๋เอ็มอีกโข
อย่ากระนั้นเลย หาทางจับยัดด้วยเลนส์ Helois 44 เป็น M39 mount ขนาด 58mm/F2
ส่วนด้านตูดก็จับยัดด้วย screw mount M42 ใส่ด้วย MA adapter ที่มี EXIF edit สำหรับ
60mm เพื่อจะได้หา focus ได้ง่ายๆๆหน่อย...ทำเสร็จก็เอามาถ่ายเล่นๆๆๆ ทำให้รู้ว่าการถ่าย
macro ไม่ใช่งานง่ายเลย...ยากค่อดๆๆๆๆครับ

Kot

MtsCmMtxLp

อ้างจาก: ppooh เมื่อ ธันวาคม 23, 2011, 09:25:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ ธันวาคม 22, 2011, 01:41:59 หลังเที่ยง

ตัวนี้แหละครับที่เคยมี สีแดงเหมือนกันด้วย แต่ใหม่กว่านี้มาก
สภาพดีมาก ที่บ้านเอามาไม่ใช่ให้เอามาให้ลูกขี่นะ ผมดันแอบเอามาขี่เอง เพราะเห็นจอดทิ้งไว้เฉย ๆ
จับไปจับมาประมาณปีนึง แล้วอยู่ดี ๆ ก็หายไปเฉย ๆ (ไม่รู้เอาไปให้ใคร) ตอนนั้นยังเรียนมัธยมอยู่เลย

เอ๊ะ กระทู้นี้รีวิวรถจีน ผิดแนวหรือเปล่า กลายมาเป็นมาโชว์รถวิบากเก่า ๆ   ยังไง ๆ ก็วกเข้าเรื่องบ้างนะ
เดี๋ยวคุณ Kot ค้อนเอา  เกรงใจน่ะ 

นั่นสินะครับ ผมก็ว่างั้น อันที่จริงเคยเห็น ทั่น kot ถามเรื่องอยากได้ TS DT KE MT เหมือนกันน่ะครับ อย่างกระทู้ติดๆกัน
เลยลืมไปว่านี่มันกระทู้รถจีน ใต้หวัน แต่ผมประทับใจที่ทั่น ppooh และทั่นYadoom ถามถึงขึ้นมา อดไม่ได้จริงๆ
ก๊เกรงใจทั่น kot เหมือนกัน กลับเข้าเรื่องรถจีน ใต้หวันก็ดีเหมือนกันครับ

MtsCmMtxLp

สวยมากเลยนะครับ ทั้งตัวบ้าน สถานที่ และฝีมือการถ่ายรูป

MtsCmMtxLp

อ้างจาก: Yadomm เมื่อ ธันวาคม 27, 2011, 11:05:43 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Kot เมื่อ ธันวาคม 26, 2011, 12:05:03 หลังเที่ยง

ภาพสวยครับ แต่ เล็กไปนิด ^^
เดี๋ยวปีใหม่ผมก็จะเที่ยวเชียงคานเหมือนกัน
อยากเจออากาศหนาวๆมั้งครับ

สวยมากเลยนะครับ ทั้งตัวบ้าน สถานที่ และฝีมือการถ่ายรูป ปีใหม่นี้เที่ยวเชียงคานให้สนุกนะครับ

Kot

อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ ธันวาคม 27, 2011, 08:57:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ppooh เมื่อ ธันวาคม 23, 2011, 09:25:44 หลังเที่ยง

นั่นสินะครับ ผมก็ว่างั้น อันที่จริงเคยเห็น ทั่น kot ถามเรื่องอยากได้ TS DT KE MT เหมือนกันน่ะครับ อย่างกระทู้ติดๆกัน
เลยลืมไปว่านี่มันกระทู้รถจีน ใต้หวัน แต่ผมประทับใจที่ทั่น ppooh และทั่นYadoom ถามถึงขึ้นมา อดไม่ได้จริงๆ
ก๊เกรงใจทั่น kot เหมือนกัน กลับเข้าเรื่องรถจีน ใต้หวันก็ดีเหมือนกันครับ

เราคุยกันได้ทุกเรื่องครับ ไ่ม่ต้องมากกังวล
ดีซะอีกที่ได้เปลี่ยนบรรยากาศ ทำให้มีหลายๆๆรูปแบบครับ

มีรถเก่าๆๆๆ รุ่นเก่าๆๆ ของพวกวิบาก ทางฝุ่น เอามาคุยกันต่อเลยครับทุกท่าน

MtsCmMtxLp

อ้างจาก: Kot เมื่อ ธันวาคม 27, 2011, 10:38:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: MtsCmMtxLp เมื่อ ธันวาคม 27, 2011, 08:57:39 หลังเที่ยง

เราคุยกันได้ทุกเรื่องครับ ไ่ม่ต้องมากกังวล
ดีซะอีกที่ได้เปลี่ยนบรรยากาศ ทำให้มีหลายๆๆรูปแบบครับ

มีรถเก่าๆๆๆ รุ่นเก่าๆๆ ของพวกวิบาก ทางฝุ่น เอามาคุยกันต่อเลยครับทุกท่าน

ยินดีครับทั่น Kot เที่ยวปีใหม่ฝากกันบ้างนะครับ