Main Menu

ตำนาน"โซนรั่ว....ลั้ลลา"

เริ่มโดย เบิร์ด ณ โซนรั่ว, สิงหาคม 13, 2011, 09:53:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เอส ณ.โซนรั่ว

บาสไป ร.พ หน้ามหาลับเกษตร อ่ะหมอ ฝีมือดีมาก..............อิอิิอิ

bas7026

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ กันยายน 30, 2011, 05:20:34 หลังเที่ยง
บาสไป ร.พ หน้ามหาลับเกษตร อ่ะหมอ ฝีมือดีมาก..............อิอิิอิ

โรงบาล สัตว์   สบายดี
084-102-6501.  บาสครับ

bas7026

นอนเเล้วครับ ฝันดี พรุ่งนี้เช้า เจอกัน
084-102-6501.  บาสครับ

เบิร์ด ณ โซนรั่ว

เพิ่งมาจ๊ะ

อันดับแรก สว.เขี้ยว
ถ้าโทหาผมจบไปแล้ว
วิ่งไปอนุสาวรีย์ชัย ตรงไปที่สะพาน ซังฮี้ วิ่งตรงไปผ่านตั้งฮัวเส็ง เข้าใต้เส้นบรมราชชนนีย์ วิ่งตรงอย่างเดียว ก่อนถึงแยกสาย1 จะมีแยกเขียนว่าไป จรัล13
เลี้ยวซ้ายยิงตรงยาวๆเลย จบ

เรื่องหนุ่ย
รับทราบ ไว้คราวหน้าว่ากันใหม่ครับ

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ กันยายน 30, 2011, 05:20:34 หลังเที่ยง
ยืนยันตามนั้น
เบิร์ด ดอนเมือง ณ โซนรั่ว
0839166524///0806290060

"หน้าตาไม่เกี่ยว...อาศัยที่เปลี่ยวและกำลัง"

สงสัยแอบนัดไปลั้ลลา ไม่บอกเรา..................

เขี้ยว ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: mr.hashe เมื่อ กันยายน 30, 2011, 06:29:09 หลังเที่ยง
เพิ่งมาจ๊ะ

อันดับแรก สว.เขี้ยว
ถ้าโทหาผมจบไปแล้ว
วิ่งไปอนุสาวรีย์ชัย ตรงไปที่สะพาน ซังฮี้ วิ่งตรงไปผ่านตั้งฮัวเส็ง เข้าใต้เส้นบรมราชชนนีย์ วิ่งตรงอย่างเดียว ก่อนถึงแยกสาย1 จะมีแยกเขียนว่าไป จรัล13
เลี้ยวซ้ายยิงตรงยาวๆเลย จบ

เรื่องหนุ่ย
รับทราบ ไว้คราวหน้าว่ากันใหม่ครับ

ยืนยันตามนั้น

กลับบ้านเรียบร้อยแล้วเหมือนกัน...ตามนั้นเลยครับ..ลูกแมวเยอะจริงๆไอ้ฝั่งทนน..
ตาหนุ่ย..กลับไปบ้านวันไหนครับ..มิตติ้งแฮปปี้เบิร์ดเดย์เอสวันเสาร์งดด้วยป่าว..

ไปทางไหนมาครับพี่เขี้ยว

เส้นที่ผมบอกหรือเปล่าครับ.....อิิอิอิิ

ออกมินบุรี ไปหนองจอก เข้าลาดกะบัง ออกมอเตอร์เวย์ เข้าพระรามเก้า มาดินแดง ออกวิภา มาดอนเมือง ออกรังสิต ไปปทุม เข้าปากเกร็ด

ไปติวานนท์ เข้าวงศสว่าง ออกบางกรวย ไปบางพลัด เข้าบางขุนนนท์ ออกสามแยกไฟฉาย เจอจรัญ 13 นี้แค่ขาไปนะ จะเอาขากลับด้วยเปล่า55555

ฝากให้ไอ้น้องเล็กอ่าน มีอาการแบบนี้เปล่า

ไข้หวัดใหญ่ที่ไม่มีโรคแทรกซ้อน ระยะฟักตัว 1-4วัน โดยเฉลี่ย 2 วัน

ผู้ป่วยจะมีอาการอ่อนเพลียอย่างฉับพลัน
        เบื่ออาหาร คลื่นไส้ (มันแ..ก ชิบหา..ตัดประเด็นนนี้ไป)
        ปวดศีรษะอย่างรุนแรง
        ปวดตามแขนขา ปวดข้อ ปวดรอบตา
        ไข้สูง 39-40 ํc
        เจ็บคอ และ คอแดง มีน้ำมูกใสไหล
        ไอแห้ง ๆ
        ตามตัวจะร้อน แดง ตาแดง
        อาการอาเจียน หรือท้องเดิน ไข้เป็น 2-4 วันแล้วค่อย ๆ ลดลง แต่อาการคัดจมูก และแสบคอยังคงอยู่โดยทั่วไปจะหายใน 1 สัปดาห์

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

อาจจะเป็นบ่ายๆ วันเสาร์ครับพี่เขี้ยว เดี๋ยวดูกล่องก่อนครับ ลางานได้ป่าว

ผมมีเรื่องเล่าให้ฟัง

ผมโทรหาคุณเอสเสร็จ ผมก็เลยโทรบอกกล่อง ว่าไม่ไประยองแล้ว เพราะโทรไปหาแม่มาแม่ว่าน้ำขึ้นเยอะ

เป็นห่วงแม่ เป็นห่วงบ้าน เขาก็บอกว่า ก็อยากจะบอกเหมือนกัน แต่ไม่กล้ากลัวผมโกรธเพราะผมนัดกับพี่ๆไว้แล้ว

เขาจะรู้ดีกว่าผมเพราะเขาโทรคุยกับลูกทุกวัน ผม 2-3 วันจะโทรไปทีนึง ก็รู้สึกอึ้งเหมือกัน ยังไงก็ขอโทษพี่ๆน้อง

อีกทีนะครับ จริงๆทริปนี้ผมตั้งใจมากเลยทีเดียว แต่ถ้าไปแล้วจิตใจมันยังกังวลอยู่ก็คงรู้สึกไม่สนุกแน่ๆครับ

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ กันยายน 30, 2011, 07:30:02 หลังเที่ยง
ไปทางไหนมาครับพี่เขี้ยว

เส้นที่ผมบอกหรือเปล่าครับ.....อิิอิอิิ

ออกมินบุรี ไปหนองจอก เข้าลาดกะบัง ออกมอเตอร์เวย์ เข้าพระรามเก้า มาดินแดง ออกวิภา มาดอนเมือง ออกรังสิต ไปปทุม เข้าปากเกร็ด

ไปติวานนท์ เข้าวงศสว่าง ออกบางกรวย ไปบางพลัด เข้าบางขุนนนท์ ออกสามแยกไฟฉาย เจอจรัญ 13 นี้แค่ขาไปนะ จะเอาขากลับด้วยเปล่า55555

ขอบคุณครับเอส...นี่ถ้าไม่ติดว่าพรุ่งนี้มีภาระกิจเยอะ..ก็ว่าจะใช้เส้นทางนี้เหมือนกัน..
จะได้กลับบ้านพรุ่งนี้สายๆ.....กล่องถามก็จะได้มีข้ออ้าง...ว่าใช้เส้นทางที่น้องๆบอกมาไง..555

อ้างจาก: klampha เมื่อ กันยายน 30, 2011, 07:35:06 หลังเที่ยง
อาจจะเป็นบ่ายๆ วันเสาร์ครับพี่เขี้ยว เดี๋ยวดูกล่องก่อนครับ ลางานได้ป่าว

ผมมีเรื่องเล่าให้ฟัง

ผมโทรหาคุณเอสเสร็จ ผมก็เลยโทรบอกกล่อง ว่าไม่ไประยองแล้ว เพราะโทรไปหาแม่มาแม่ว่าน้ำขึ้นเยอะ

เป็นห่วงแม่ เป็นห่วงบ้าน เขาก็บอกว่า ก็อยากจะบอกเหมือนกัน แต่ไม่กล้ากลัวผมโกรธเพราะผมนัดกับพี่ๆไว้แล้ว

เขาจะรู้ดีกว่าผมเพราะเขาโทรคุยกับลูกทุกวัน ผม 2-3 วันจะโทรไปทีนึง ก็รู้สึกอึ้งเหมือกัน ยังไงก็ขอโทษพี่ๆน้อง

อีกทีนะครับ จริงๆทริปนี้ผมตั้งใจมากเลยทีเดียว แต่ถ้าไปแล้วจิตใจมันยังกังวลอยู่ก็คงรู้สึกไม่สนุกแน่ๆครับ

ไม่เป็นไรครับหนุ่ย..ดูแลบ้านดูแลครอบครัวก่อนครับ...เวลาของพวกเรายังมีอีกเยอะ...ทุกคนเข้าใจครับ...
เดี๋ยวก็วันที่ 9 ตุลา  แล้วครับ....เดี๋ยวก็มิทติ้งโซน"ลาดปลาคร๊าฟฟ"  อีกอู้ย ..เยอะๆๆๆๆ

ครับพี่เขี้ยว ถึงเวลานั้นผมก็กิน ตรีน (ซุปเปอร์) ได้แล้วด้วย 555+

เวลา ลั้ลลา เรายังไม่อีกเยอะ พลาดงานนี้ รอไปงานหน้าก็ได้ลุงหนุ่ย

อ้างจาก: klampha เมื่อ กันยายน 30, 2011, 07:48:03 หลังเที่ยง

ครับพี่เขี้ยว ถึงเวลานั้นผมก็กิน ตรีน (ซุปเปอร์) ได้แล้วด้วย 555+

อิอิ...ตามนั้นครับ....เอ.เย็นนี้ สว.ทัช สว.แก้ว หายไปไหนกันหว่า...เงียบทั้งคู่เลยแฮะ

ผมคือใคร...?

จนวันนั้น ฉันได้เจอ รักมันจางก็เพราะเธอไปกับเขา

หมดคำถามหมดทุกคำ สิ่งที่ทำมันฟ้องเรื่องราว และมันก็คือคำตอบ

เธอเป็นอื่นไปแล้วนั่นคือคำตอบ ... เธอมีใหม่ไปแล้วนั่นคือคำตอบ

เจอะคำตอบอย่างนี้จึงหมดคำถาม ...

อ้างจาก: jew figo เมื่อ กันยายน 30, 2011, 07:53:09 หลังเที่ยง
จนวันนั้น ฉันได้เจอ รักมันจางก็เพราะเธอไปกับเขา

หมดคำถามหมดทุกคำ สิ่งที่ทำมันฟ้องเรื่องราว และมันก็คือคำตอบ

เธอเป็นอื่นไปแล้วนั่นคือคำตอบ ... เธอมีใหม่ไปแล้วนั่นคือคำตอบ

เจอะคำตอบอย่างนี้จึงหมดคำถาม ...

มาไวแฮะวันนี้....พรุ่งนี้ไปไทรน้อยด้วยกันหรือป่าว..ไอ้น้องเลิฟฟฟ

อ้างจาก: ssthekop เมื่อ กันยายน 30, 2011, 07:50:41 หลังเที่ยง
เวลา ลั้ลลา เรายังไม่อีกเยอะ พลาดงานนี้ รอไปงานหน้าก็ได้ลุงหนุ่ย

ครับคุณเอส โอกาศเที่ยวเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ที่ผมเสียใจมากก็คือ การที่ผมผิดคำพูดนี่แหละครับ  :P

อ้างจาก: klampha เมื่อ กันยายน 30, 2011, 08:00:30 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ssthekop เมื่อ กันยายน 30, 2011, 07:50:41 หลังเที่ยง

ครับคุณเอส โอกาศเที่ยวเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ที่ผมเสียใจมากก็คือ การที่ผมผิดคำพูดนี่แหละครับ  :P

ไม่ต้องคิดมากครับพี่หนุ่ย หากทางบ้านเรากำลังเดือดร้อน เราจะมาค่อยรักษาคำพูดเพื่อไปเที่ยวกับเพื่อนๆไม่ได้หลอกครับ ไงทางบ้านต้องมาที่ 1 ครับ

ขอบคุณครับ คุณเอส เดี๋ยวน้ำแห้ง จัดเต็มครับที่บ้านผมเป็นการไถ่โทษครับ