Main Menu

โซน จ.สงขลา & อ.หาดใหญ่ {NEWROOM 2T RIDER CLUB}

เริ่มโดย micronz, กรกฎาคม 26, 2011, 12:59:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Jed 3G+

เพื่อเป็นข้อมูลน่ะครับ Rw คาร์บูติดรถ เป็นแบบมีเจ็ทช่วย ขนาดปาก 26 มิล รอบต้น กลางนี่บิดมันมากแต่ไปต้นรอบปลาย และด้วยที่มันมีเจ็ท นี่แหละ กลุ่มเล่นเอ็นดูโร่ จึงหาเอามาใส่กัน จะสังเกตว่าหน้าซื้อขายในเวป ไม่ค่อยเห็นมีใครเอามาpost ขาย หากใครที่ขี่ nsr แล้วเน้นใช้งานในเมือง ลองหามาใส่กัน แต่จะหาจากไหนนั้น บอกไม่ได้ครับ ปล ตัวคาร์บูwตัวปรับรอบมันเป็นสีดำ ของเอ็นโปรสีเหลือง

micronz

อ้างจาก: nakares เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 07:50:08 ก่อนเที่ยง
ครับ  เป็นเรื่องธรรมชาติครับ   ความชอบ+ความมันส์  ใน 2 t   

2 สิ่งนี้ ผมว่าทุกคนเตรียมใจไว้แล้วก่อนหามาขับขี่ ครับ

อ้างจาก: Jed 3G+ เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 07:11:59 ก่อนเที่ยง
เคยถามคนใช้รุ่นนี้มา RW ถ้าขับแบบปกติทั่วไป เฉลี่ย 30/ลิตร ส่วน NPro ด้วยความเป็นรถเน้น รอบปลายและน้ำหนักตัวโปรอาร์ม รอบต้นจึงไม่ค่อยมีแรงต้องใช้รอบช่วยจึงทำให้กินน้ำมันมากว่าคาร์บูก็ใหญ่กว่าใครในตระกูลnsr  ยิ่งถ้าใส่ยางเบอร์ใหญ่ก็มีผลต่อการกินน้ำมันเพิ่มขึ้น
ส่วนRW ของผมขับแบบช้าบ้างเร็วบ้าง ประมาณ 18 /ลิตร เพราะใช้คาร์บูของเอ็นโปร เพราะชอบใช้รอบสูงวาลว์เปิด แต่ถือว่าใช้ขี่เล่นมากกว่าใช้งานจริง ก็รับได้ครับ :(

55+ ตามน้ำแหละ ครับ

micronz

อ้างจาก: Jed 3G+ เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 09:55:08 ก่อนเที่ยง
เพื่อเป็นข้อมูลน่ะครับ Rw คาร์บูติดรถ เป็นแบบมีเจ็ทช่วย ขนาดปาก 26 มิล รอบต้น กลางนี่บิดมันมากแต่ไปต้นรอบปลาย และด้วยที่มันมีเจ็ท นี่แหละ กลุ่มเล่นเอ็นดูโร่ จึงหาเอามาใส่กัน จะสังเกตว่าหน้าซื้อขายในเวป ไม่ค่อยเห็นมีใครเอามาpost ขาย หากใครที่ขี่ nsr แล้วเน้นใช้งานในเมือง ลองหามาใส่กัน แต่จะหาจากไหนนั้น บอกไม่ได้ครับ ปล ตัวคาร์บูwตัวปรับรอบมันเป็นสีดำ ของเอ็นโปรสีเหลือง
ขออภัยนะครับ
 RRW  น่าจะ 28 มี jet มากกกว่านะครับ เป้นตัวเดียวกะ แฟนท่อม  FSX รึเปล่าไม่แน่ใจ  ถ้าไปเจอ 26 ผมว่าโดนเปลี่ยนตับ มาแน่
รายละเอียดเอาชัวร์ สแตนดาร์ด ตามรถนี่เดียวผมไปถามให้ ที่ห้อง ออนด้าอีกทีครับ  แต่ค่อนข้างมั่นใจว่า 28 นะครับ
  jet 26 นี่คือเดิมๆๆ ติดรถ ตากลม ตาเหลี่ยมครับ

แต่รถใครใส่ JET 26 ผมว่้าโอเชครับ ออกทริป สบายไม่ได้ไปแข่งกับใครประหยัดน้ำมัน ๆๆ เห้นๆๆ กว่าคาร์บิว เอ้นโปรแน่นอน

Jed 3G+

micronz

อ้างจาก: Jed 3G+ เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 10:26:28 ก่อนเที่ยง
ช่ายครับ 28 มิล จำผิดครับ
55+  ตามหลักแร้วตัวนี้ จีิด กว่าคาร์บิวเอ้นโปร นะครับเพราะมีเจ้ต  
โทษทีครับ พี่เด้กใหม่ ไม่ทราบ jed ชื่อเล่น ปะครับ ผมพี่แม็ค พี่ไมค์น่ะครับ  โซน นรา จะเรียกพี่ไมคื
  ตอนนี้เรื่องคาร์บิวโอเค แร้วนะครับ ส่วนรถ  ของพี่ คาร์บิว  รั่ว ซะแหร่ว ให้ช่าง โม่งเปลี่ยนไส้ คาร์บิวเอ้นโปรอยู่ที่ร้านล่ะครับตอนนี้

Jed 3G+

ครับ เจต ชื่อจริงครับ ขับ RW สึดำ ล้อสีทองที่วันก่อนไปมิ๊ตติ้งที่สงขลาน่ะครับ
ปล คาร์บู N jet ราคาเบิกศูนย์ 3,600 บาท และไม่รู้มีของมั้ย :(
ปล อีกนิด ผมก็หาอยู่ครับ :-[

Jed 3G+

ko- tong

ทักทายทุกท่านคับ วันนี้เข้ามาสะเที่ยงเลยร่างกายไม่ค่อยพร้อมเลยขอเก็บตัวสักหน่อยเดี๋ยวไปกระบี่ไม่ไหว อิอิ

micronz

อ้างจาก: ko- tong เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 12:08:59 หลังเที่ยง
ทักทายทุกท่านคับ วันนี้เข้ามาสะเที่ยงเลยร่างกายไม่ค่อยพร้อมเลยขอเก็บตัวสักหน่อยเดี๋ยวไปกระบี่ไม่ไหว อิอิ
หวัดดีครับโกต้อง    ไปกระบี่วันไหนครับ ได้ไปส่ง ตอนหัวเช้านะ
ผมคงส่งใจไปนะครับ ไกล ขนาดนั้นขับไม่ไหวล่ะหลับใน เก่งมาก 

NovaScraper

อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 01:02:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ko- tong เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 12:08:59 หลังเที่ยง
หวัดดีครับโกต้อง    ไปกระบี่วันไหนครับ ได้ไปส่ง ตอนหัวเช้านะ
ผมคงส่งใจไปนะครับ ไกล ขนาดนั้นขับไม่ไหวล่ะหลับใน เก่งมาก 

สวัสดีครับพี่แม๊ก ไปกระบี่กันมั้ย ครับ

nakares

จัดไปเลยครับ  คุณแม๊ก  เห็นรถอยู่ร้านคุณโม่ง

อ้างจาก: micronz เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 10:30:16 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Jed 3G+ เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 10:26:28 ก่อนเที่ยง
ช่ายครับ 28 มิล จำผิดครับ
55+  ตามหลักแร้วตัวนี้ จีิด กว่าคาร์บิวเอ้นโปร นะครับเพราะมีเจ้ต 
โทษทีครับ พี่เด้กใหม่ ไม่ทราบ jed ชื่อเล่น ปะครับ ผมพี่แม็ค พี่ไมค์น่ะครับ  โซน นรา จะเรียกพี่ไมคื
   ตอนนี้เรื่องคาร์บิวโอเค แร้วนะครับ ส่วนรถ  ของพี่ คาร์บิว  รั่ว ซะแหร่ว ให้ช่าง โม่งเปลี่ยนไส้ คาร์บิวเอ้นโปรอยู่ที่ร้านล่ะครับตอนนี้

nakares

พักผ่อนครับ โกต้อง

nakares

kapooklookzaa

คุณเจต ท่อโยนมาทางนี้เลยครับ รับไว้เอง แต่ต้องเอามาให้ด้วยนะครับ

+1ม้าทุกท่านครับ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

ko- tong

ช่างโม่งตกลงของ n pro ที่สั่งผมเอาถังมันกับบังไมคคับวันไหนได้ของคับ

kapooklookzaa

เอาสองอย่างใช่ไหมครับ ทั้งคันไม่เอาแล้วใช่ไหมครับ จะได้สั่งถูกครับผม
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

ko- tong

ช้ายคับเอา2อย่างที่เหลือเจ้าของรถบอกทำสีคับ
อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2012, 07:23:16 หลังเที่ยง
เอาสองอย่างใช่ไหมครับ ทั้งคันไม่เอาแล้วใช่ไหมครับ จะได้สั่งถูกครับผม

nakares

micronz

cozyjay