Main Menu

- - - - อุทธาหรณ์สำหรับการซื้อของและการทำธุรกรรมกับล๊อคอิน ?G-Gamez? - - - -

เริ่มโดย johngoc, มีนาคม 10, 2011, 10:50:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sodaban

ที่เจอๆ กันอยู่ตอนนี้คือ ผู้ขาย แจ้งราคา ของสินค้า พอส่งเงินไปให้ แต่ ส่งของมาให้ไม่ครบครับ......นี้ก็รอมา จะเป็นเดือนแล้ว โทรก็ไม่ติด ปิดเครื่อง ยังเกรงใจ สมาชิกบางท่านที่ดีๆ ที่คุยๆกันในกระทู้ "ใครใช้ยามาฮ่า TZR TZM มาลงชื่อไว้" จึงยังไม่อยากจะประจาน ในที่สาธารณะ  ก็ยังอยากจะให้ออกมาแสดงความรับผิดชอบ  ต่อสังคมบ้าง ไม่ใช้ ปิดเครื่องหนีปัญหา อย่างนี้โตๆกันแล้ว..................

อย่างไง ก็ขอให้เรื่องของคุณจอนห์ จบลงด้วยดีนะครับ.......  
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

SIT_KRR-SSR

ครับ
ที่จริง ตั้งแต่เมื่องานแล้วผมเห็นแล้วไม่สบายใจ  ผมโทรหาคุณจอนนะ หลายสายมาแต่คุณไม่ได้รับสายผมเอง
จะเรื่องแบตเตอร๊่อีกด้วย อิอิอิ เอาไปใส่ มาสด้า3

ผมก็จะรอให้คู่กรณี เค้าคุยกันก่อน ตามมารยาท

วันนี้เลยเห็นแล้วทนไม่ไหว เลยตอบ

ผมขอแก้ หน่อยครับ ผมไปรับวันที่ 3 มี.ค54 ไม่ใช่ 4มี.ค.54 โอนมัดจำ13 ก.พ.54

เรื่องล้อผมคิดว่าน่าจะจบแล้ว ซื้อ-ขาย รับเงิน-รับของ

ก็คงเหลือเรื่องทะเบียน ก็ขอให้ไปในทิศทางที่ดีนะครับ ทั้ง 3 ท่าน คุณจอน  น้องเกมส์  แล้วก็เจ้าของรถคนใหม่

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านให้ผ่านปัยหาที่เลวนี้ไปให้ได้

บ้านหลังนี้มีแต่เพือน
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

JaCk_2T

เป็นกำลังใจให้ครับ พี่ johngoc  ได้ยินเรื่องของพี่จากพี่อ๊อด เมื่อครั้งตามเงิน 400 มาเหมือนกัน ไม่นึกว่าจะเนิ่นนานขนาดนี้

johngoc

จริง ๆ ปัญหาของผมตอนนี้มันก็หลายเรื่องครับ เพียงแต่ผมค่อย ๆ แก้ไปทีละจุด

ตัวอย่างเช่นล่าสุด ผมเห็นกระแสของ Nouvo ตัวเก่ากำลังฮิต ก็เลยซื้อขำ ๆ มา

แต่ประเด็นคือ ผมไม่เห็นของ ได้แต่ติดต่อทาง โทรศัพท์ (เพราะรถอยู่เชียงราย)

จนกระทั่งโอนเ้งินหลักหมื่นไปให้เจ้าของเก่า ถามว่าทำไมกล้า ก็เพราะไว้ใจความเป็นสมาชิกเก่านี่แหละครับ

หลังจากนั้นอีกสองวัน เอกสารจึงเดินทางมาถึงก่อน แต่ปรากฏว่า เอกสารบัตรประชาชนขาดตั้งแต่ มิถุนายน 2553

ตลกดีนะครับ เรื่องแบบนี้ก็ไม่ยอมบอกเราก่อน แจ้งแต่ว่าเอกสารครบ โอนได้ ๆ

สรุป... ผมก็ต้องหาทางตามเอกสารบัตรประชาชนเจ้าของรถเอง (เพราะรถโอนลอยมาไม่ใช่เป็นชื่อของคนที่ผมซื้อ)

เล่าให้ฟังเป็นอุทธาหรณ์อีกเรื่องครับ เรื่องนี้พึ่งโดนอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ และรถก็ยังเดินทางมาไม่ถึง (ต้นทางเชียงราย ปลายทางกรุงเทพ)

ปล. อันนี้โดนจากเวป boyza นะครับ ไม่ใช่ที่นี่

johngoc

อ้างจาก: sodaban เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 01:06:19 หลังเที่ยง
ที่เจอๆ กันอยู่ตอนนี้คือ ผู้ขาย แจ้งราคา ของสินค้า พอส่งเงินไปให้ แต่ ส่งของมาให้ไม่ครบครับ......นี้ก็รอมา จะเป็นเดือนแล้ว โทรก็ไม่ติด ปิดเครื่อง ยังเกรงใจ สมาชิกบางท่านที่ดีๆ ที่คุยๆกันในกระทู้ "ใครใช้ยามาฮ่า TZR TZM มาลงชื่อไว้" จึงยังไม่อยากจะประจาน ในที่สาธารณะ  ก็ยังอยากจะให้ออกมาแสดงความรับผิดชอบ  ต่อสังคมบ้าง ไม่ใช้ ปิดเครื่องหนีปัญหา อย่างนี้โตๆกันแล้ว..................

อย่างไง ก็ขอให้เรื่องของคุณจอนห์ จบลงด้วยดีนะครับ.......  

ขอบคุณครับ จริง ๆ ถ้ามีประเด็นอื่นอีก ก็น่าจะโพสแจ้งให้เพื่อน ๆ สมาชิกได้รับทราบกันนะครับ เคสของล๊อคอินอื่นก็ได้ครับ

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 01:08:53 หลังเที่ยง
ครับ
ที่จริง ตั้งแต่เมื่องานแล้วผมเห็นแล้วไม่สบายใจ  ผมโทรหาคุณจอนนะ หลายสายมาแต่คุณไม่ได้รับสายผมเอง
จะเรื่องแบตเตอร๊่อีกด้วย อิอิอิ เอาไปใส่ มาสด้า3

ผมก็จะรอให้คู่กรณี เค้าคุยกันก่อน ตามมารยาท

วันนี้เลยเห็นแล้วทนไม่ไหว เลยตอบ

ผมขอแก้ หน่อยครับ ผมไปรับวันที่ 3 มี.ค54 ไม่ใช่ 4มี.ค.54 โอนมัดจำ13 ก.พ.54

เรื่องล้อผมคิดว่าน่าจะจบแล้ว ซื้อ-ขาย รับเงิน-รับของ

ก็คงเหลือเรื่องทะเบียน ก็ขอให้ไปในทิศทางที่ดีนะครับ ทั้ง 3 ท่าน คุณจอน  น้องเกมส์  แล้วก็เจ้าของรถคนใหม่

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านให้ผ่านปัยหาที่เลวนี้ไปให้ได้

บ้านหลังนี้มีแต่เพือน
ต้องขอโทษที่ไม่ได้รับสายครับ เพราะผมไม่้ต้องการคุยกับเกมส์ ซึ่งอาจจะใช้เบอร์อื่นๆ โทรมา
บอกตรง ๆ ว่าทำใจยังไม่ได้ครับ เสียความรู้สึกมาก ๆ

คุณสิทธิ์ใช่เบอร์ 089-664-38XX หรือเปล่าครับ

อ้างจาก: JaCk_2T เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 01:09:34 หลังเที่ยง
เป็นกำลังใจให้ครับ พี่ johngoc  ได้ยินเรื่องของพี่จากพี่อ๊อด เมื่อครั้งตามเงิน 400 มาเหมือนกัน ไม่นึกว่าจะเนิ่นนานขนาดนี้

นานครับ นานมากจนผมทนไม่ได้จึงต้องมาพิมพ์กระทู้นี้แหละครับ

SIT_KRR-SSR

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

ไปรท์ ลูกบอส

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: gordon เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 01:02:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:50:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:35:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:30:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:27:42 หลังเที่ยง
เรื่องมันมากเลยจริงๆๆครับ

ผมอยากจะรู้ว่าเงินที่ผมจ่ายไปนี่มันถึงมือเจ้าจริงๆๆหรือยังครับ จะได้ไม่มาเก็บกับผมอีก หรือว่าผมซื้อของโจร

ผมซื้อคิดว่าผมซื้อ-ขายกับเกมส์ซะอีก ที่แท้ของคุณจอน  นึกว่าจบการซื้อ-ขายไปแล้ว     ที่แท้เรื่องมันยาวมากๆ

ของเริ่มต้นเป็นของใครผมไม่ทราบครับ เพราะเกมส์บอกว่าเป็นของเพื่อน
ส่วนเงินของคุณสิทธิ์ผมพึ่งได้จากเกมส์ด้วยความยากลำบากเมื่อวันพุธที่ผ่านมาหลังจากต้องไปตามเอาถึงห้องพักครับ

โอเค ครับ งั้นผมสบายแล้วครับ
ว่าเงินที่ผมจ่ายไป มันได้ถึงมือเจ้าที่ล้อที่แท้จริงแล้ว
นึกว่าน้องมันยังไม่ได้ให้  ไม่งั้นวันนี้จะได้บุกไปที่บ้านมัน โอเค มันจ่ายให้แล้ว
ผมไม่ชอบ ให้คนมาอ้างให้ผมเสียหายไปด้วย หรือหาเรื่องเดือดร้อนให้ ผมไม่ชอบเรื่องแบบนี้

ผมเองก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ โต ๆ กันแล้ว มันต้องมีความรับผิดชอบ และความซื่อสัตย์ครับ
ยังเหลืออีกเรื่องคือเรื่องทะเบียนรถครับ ก็คงต้องให้เวลา ตามที่เจ้าของใหม่เค้ายื่นคำขาดไว้ครับ

ยังไงก็ตาม ขอบคุณคุณสิทธิ์ที่อุตส่าห์เข้ามาโพสข้อความครับ
สรุปว่าเคลียร์กันแล้วนะครับ....
ปล.ผมเข้าใจทุกๆท่านนะครับว่าไม่มีใครอยากเป็นดาราหน้าเว็ป

ใช่ครับ พี่หนุ่ม  เรื่องล้อมันน่าจะจบซะที
ตามนั้น ได้เงิน ไปแล้ว ยังจะเอา ชื่อผมมาอ้างทำไม นึกว่ายังไม่ได้ ถ้าเกิดไม่ได้เงินค่าล้อแล้วค่อยมาอ้างผม  เซ็ง....มากๆ
ผมซื้อขาย จ่ายเงิน ถูกต้องนะครับ   ผมซื้อ-ขายกับเกมส์  เรื่องของพวกคุณไปตามกันเอาเอง  ก่อนหน้าผมไม่รู้ด้วยหรอก

ผมเข้ามาทีนี่ ผมไม่คิดว่าจะโกงใคร หรือว่าเห็นแก่ตัวกับใครทั้งนั้น 
เอาผมมาอ้างเพื่ออะไรไม่ทราบ 

เสียความรู้สึก ยิ่งนัก 

Mai.@Ladprao

อ้างจาก: G-gamez เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 11:11:40 ก่อนเที่ยง
ผมยอมรับผิด ในเรื่องที่เกิดขึ้น

แต่เรื่องนี้เกิดจากการต่อทะเบียนนะคับเรื่องทะเบียนจากผมผิดจิงและไม่มีข้อโต้แย้ง

ส่วนเรื่อง max ผมมีอยุ่ตอนที่พี่ซื้อผมไปพี่บอกและถามพี่ว่าจะเอากลับไปเลยเปล่า พี่บอกเองว่าเดวรถเส็ดค่อยมายกทีเดวแล้ววันเวลาผ่านไปแฟนพี่เกิดรู้เรืองรถแล้วบอกให้ขายรถผมยังคุยกับพี่เลยนะคับว่า max ของพี่จะเอเอายังไง โอเคพี่บอกผมว่าจัดการขายให้พี่หน่อยผมก็มาถามเพื่อนๆแล้วทุกคนมฃที่ผมรุ้จักในเว็ปว่าใครต้องการ
จิงๆๆผมไม่อยากจะบอกแบบนี้เลยนะคับ

-ผู้ซื้อมีสิทธิ์เลือกนะพี่ถ้าพี่ไม่เห็นของหรือไม่แน่ใจไม่ซื้อผมไม่ว่าอะไรนะคับ แต่ผมขอบคุนคับที่พี่ไว้ใจและยังซื้อของกับผม ซึ่งช่างกิ๊งยังบอกเลยว่าเสื้อยังสวยอยุ่และยังไม่เป็นรอย เป็นไซตเดิมอยุ
-เรื่อง max ผมก้จัดการขายให้พี่ ตามที่ถามตอนแรก  เป็นคุณโต้งภูเก็ตจะเอาโดยที่ตกลงกันว่ารวมส่งให้ทั้งหมด 4350 บาท แต่ในเช้าวันถัดมาพี่โต้งขอผ่านแกบอกว่าเพื่อนยังไม่เอาผมก็หาขายใหม่โดยทีพี่สิทธิ์ได้กล่าวไว้ข้างต้นว่าโดยโอนเงินมามัดจำส่วนหนึ่งและได้เข้ามาเอาแม๊กใน วันที่ 4 มีนาคม 2554  โดยที่พี่สิทธิ์ขับรถมารับเองและจ่ายส่วนต่างที่เหลืออยุ่ ซึ่งผมก็ขายให้พี่ในราคาเดิมที่พี่ซื้อจากผม 4000
ส่วนจิงๆในเรื่องซื้อขายผมว่าไม่น่าจะใช่ประเด็นตรงนี้ประเด็นที่ผมผิดคือเรื่องต่อทะเบียนซึ่งผมบอกแล้วว่าผมผิดโดยที่ไม่มีข้อโต้งแย้งใดๆ

สุดท้ายนี้เรื่องทั้งหมดผิดจากผมเองซึ่งผมขอรับผิดคับ

ขอโทษพี่ จอน ด้วยนะครับ
:D สุดยอดเลย คุณเกม กล้าพิมแบบนี้...สุดๆ
"วุฒิศักดิ์การช่าง" เลขที่ 100/18 ลาดพร้าว ซ.83 วังทองหลาง กรุงเทพ 10310
ออมทรัพทย์ไทยพาณิขย์ 233-212886-9 นาย ปัญญาพล กาใหญ่
โทร.0891549545
http://www.anonym.to/?https://www.facebook.com/panyapol.kayai

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

toaofficer

สวัสดีครับทุกท่าน ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ ยอมรับและแก้ไข ให้อภัยและเรื่มต้นใหม่ยังไม่สายสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง

johngoc

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 03:16:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: gordon เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 01:02:13 หลังเที่ยง
อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:50:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:35:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:30:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:27:42 หลังเที่ยง
เรื่องมันมากเลยจริงๆๆครับ

ผมอยากจะรู้ว่าเงินที่ผมจ่ายไปนี่มันถึงมือเจ้าจริงๆๆหรือยังครับ จะได้ไม่มาเก็บกับผมอีก หรือว่าผมซื้อของโจร

ผมซื้อคิดว่าผมซื้อ-ขายกับเกมส์ซะอีก ที่แท้ของคุณจอน  นึกว่าจบการซื้อ-ขายไปแล้ว     ที่แท้เรื่องมันยาวมากๆ

ของเริ่มต้นเป็นของใครผมไม่ทราบครับ เพราะเกมส์บอกว่าเป็นของเพื่อน
ส่วนเงินของคุณสิทธิ์ผมพึ่งได้จากเกมส์ด้วยความยากลำบากเมื่อวันพุธที่ผ่านมาหลังจากต้องไปตามเอาถึงห้องพักครับ

โอเค ครับ งั้นผมสบายแล้วครับ
ว่าเงินที่ผมจ่ายไป มันได้ถึงมือเจ้าที่ล้อที่แท้จริงแล้ว
นึกว่าน้องมันยังไม่ได้ให้  ไม่งั้นวันนี้จะได้บุกไปที่บ้านมัน โอเค มันจ่ายให้แล้ว
ผมไม่ชอบ ให้คนมาอ้างให้ผมเสียหายไปด้วย หรือหาเรื่องเดือดร้อนให้ ผมไม่ชอบเรื่องแบบนี้

ผมเองก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ โต ๆ กันแล้ว มันต้องมีความรับผิดชอบ และความซื่อสัตย์ครับ
ยังเหลืออีกเรื่องคือเรื่องทะเบียนรถครับ ก็คงต้องให้เวลา ตามที่เจ้าของใหม่เค้ายื่นคำขาดไว้ครับ

ยังไงก็ตาม ขอบคุณคุณสิทธิ์ที่อุตส่าห์เข้ามาโพสข้อความครับ
สรุปว่าเคลียร์กันแล้วนะครับ....
ปล.ผมเข้าใจทุกๆท่านนะครับว่าไม่มีใครอยากเป็นดาราหน้าเว็ป

ใช่ครับ พี่หนุ่ม  เรื่องล้อมันน่าจะจบซะที
ตามนั้น ได้เงิน ไปแล้ว ยังจะเอา ชื่อผมมาอ้างทำไม นึกว่ายังไม่ได้ ถ้าเกิดไม่ได้เงินค่าล้อแล้วค่อยมาอ้างผม  เซ็ง....มากๆ
ผมซื้อขาย จ่ายเงิน ถูกต้องนะครับ   ผมซื้อ-ขายกับเกมส์  เรื่องของพวกคุณไปตามกันเอาเอง  ก่อนหน้าผมไม่รู้ด้วยหรอก

ผมเข้ามาทีนี่ ผมไม่คิดว่าจะโกงใคร หรือว่าเห็นแก่ตัวกับใครทั้งนั้น 
เอาผมมาอ้างเพื่ออะไรไม่ทราบ 

เสียความรู้สึก ยิ่งนัก 

ที่ผมอ้างถึงคุณสิทธิ์เ้พราะเค้าอ้างว่าขายให้คุณโต้งในเวปงัยครับ แล้วสุดท้ายก็มาบอกว่าขายให้คุณสิทธิ์
ผมอ้างอิงชื่อคุณตามที่เกมส์พูด ไม่ได้หมายความว่าคุณเป็นฝ่ายผิดเลยซักนิดนึง
แต่ที่จำเป็นต้องอ้างชื่อเพราะ เกมส์เป็นคนบอกว่าคุณเป็นคนสุดท้ายที่ซื้อครับ
ซึ่งจริง ๆ ผมจะโทรไปหาคุณสิทธิ์ตั้งแต่วันพุธกลางคืนแล้ว แต่บังเอิญผมใช้เนทมือถือไม่ได้

หากคุณสิทธิ์โมโหผมที่ผมอ้างชื่อคุณ ผมก็ขอโทษผ่านกระทู้นี้มา ณ ที่นี้
และนี่จะเป็นกระทู้สุดท้ายที่ผมจะเข้ามาเล่นในเวปนี้
สิ่งของที่เหลือของผมทั้งหมด ผมขอมอบให้เวปนี้เพื่อทำการขายออกและใช้เป็นเงินทุนทำเวปต่อไป
ในเมื่อคุณไม่เปิดใจรับความเห็นผม ผมก็คงต้องขอถอนตัวเอง

บอกตรง ๆ ครับ งง ความเห็นก่อนหน้านี้คุณสิทธิ์ยังพูดกับผมดี ๆ แต่พอมาความเห็นนี้เรื่องราวเปลี่ยนไปเลย

ขอโทษอีกครั้งนึงนะครับคุณสิทธิ์ที่อ้างชื่อคุณ

ปล. แต่เรื่องทะเบียนยังไม่จบนะครับ คนละประเด็น

johngoc

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 03:47:12 หลังเที่ยง
อยู่ที่นี่แหละครับป๋าจอร์น อย่าปล่อยมือฉัน อย่าจากไปใหน

พ่อค้าที่ซื้อขาย-ตรงไปตรงมา มันเหลือน้อยแล้ว
ผมว่าป๋าสิทธิ์แกไม่ใด้โกรธพี่หรอก แกโมโห ที่มีคนแอบอ้างชื่อแกในทางที่ผิด ทั้งที่แกไม่ใด้ทำ ตามนั้น

คงไม่ใช่อย่างนั้นครับหมด คุณสิทธิ์พิมพ์ว่า

ตามนั้น ได้เงิน ไปแล้ว ยังจะเอา ชื่อผมมาอ้างทำไม  <---- อันนี้หมายถึงผมที่อ้าง
นึกว่ายังไม่ได้ ถ้าเกิดไม่ได้เงินค่าล้อแล้วค่อยมาอ้างผม  เซ็ง....มากๆ <----- อันนี้ไม่เข้าใจความหมายที่ผมอ้างว่าเกมส์มันอ้างว่ายังไม่ได้เงินจากคุณสิทธิ์จนถึงวันพุธ
ผมซื้อขาย จ่ายเงิน ถูกต้องนะครับ   ผมซื้อ-ขายกับเกมส์  เรื่องของพวกคุณไปตามกันเอาเอง  ก่อนหน้าผมไม่รู้ด้วยหรอก <--- เกมส์มันอ้างถึงคุณงัยครับ ไม่งั้นผมจะยกคำพูดมันมาทำไม

ผมเข้ามาทีนี่ ผมไม่คิดว่าจะโกงใคร หรือว่าเห็นแก่ตัวกับใครทั้งนั้น <---- ผมก็ไม่ได้ว่าคุณเลย สาบานเลย ลองอ่านดูให้ดี ๆ ครับ ไปว่าคุณสิทธิ์ตรงไหน Copy มาให้คนอื่นอ่านดูเลย

เอาผมมาอ้างเพื่ออะไรไม่ทราบ  <----- ตามข้อความด้านบนนะครับ ว่าผมอ้างทำไม

เสียความรู้สึก ยิ่งนัก <---- ขอโทษครับ หากคิดว่าสังคมของเวปนี้จะช่วยเป็นพยานให้กันไม่ได้ ผมก็ขอลาล่ะครับ

narokawayg

meankillerisgod

ยื่นหมูยื่นแมวก็..................จับแพะชนแกะ..........ระยะทางพิสูจน์ม้า...........กาลเวลาพิสูจน์คน......

SIT_KRR-SSR

ลองคิดดู   คุณรู้แล้วว่าผมซื้อไป แล้วคุรได้เงินแล้ว ใช่ไหมครับ

ลองไปหา  คำว่า   ตรรกะ  ดู  หมายความเช่นไร  คุณสงสัยก็ว่าจะพูดว่าสงสัย  เอามาใช้เพื่ออะไร

คุณได้ใช้คำพูดนี้อ้างเกี่ยวกับผมหรือเปล่า  ลองไปหากระทู้ย้อนหลังของคุณดู นะครับ

ซึ่งมันไม่เรื่องที่คุยจะมาอ้างแบบนี้  สงสัย Pmมาถามได้ผม  แต่เปล่าเลย  

ยังที่ไม่ไปพูดกระทบเพือนทางใต้อีก  

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 04:11:45 หลังเที่ยง

อ้างอิง ข้อความนี้ในความเห็นแรก เพราะอาจทำให้มีการผิดใจกัน

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 10:50:31 ก่อนเที่ยง
ปล.4 เรื่องนี้สอนให้เรารู้ว่า คนที่มีแรงม้าเยอะ ๆ มีกระทู้แยะ ๆ (ไม่รู้เหมือนกันว่าจะปั๊มกระทู้ทำไม) บางทีก็อาจจะไม่ใช่คนที่ดีในเวปนี้่ได้ครับ  ต้องใช้วิจารณญาณในการแยกแยะเองนิดนึง

ความหมายนี้ ผมหมายถึงล๊อคอิน  G-Gamez คนเดียวเท่านั้นเพราะผมรู้ที่มาที่ไปของเขาว่าเป้าหมายคือเพาะเลี้ยงแรงม้า

ซึ่งการพิมพ์ข้อความตามที่ผมอ้างถึงอาจสร้างความไม่พอใจหรือการเข้าใจผิดกับ Login อื่น ๆ ที่มีกระทู้เยอะหรือแรงม้าเยอะ

ผมจึงขอโทษทุกท่านมา ณ ที่นี้หากทำให้ทุกท่านเคืองและไม่พอใจ
แต่ผมอยากให้ทุกท่านได้เข้าใจประเด็นของผมว่าผมหมายถึงอะไร

หากมีอะไรไม่สบายใจ โทรมาคุยกันได้ครับ 086-977-6899 หรือส่ง PM มาก็ได้ครับ

ผมไม่สบายใจโทรไป  คุณก็ไม่รับ แล้วก็ไม่คิดจะโทรกลับ

แล้วมาตั้งแต่แสดงอะไรครับ

johngoc

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 04:03:57 หลังเที่ยง
ลองคิดดู   คุณรู้แล้วว่าผมซื้อไป แล้วคุรได้เงินแล้ว ใช่ไหมครับ

ลองไปหา  คำว่า   ตรรกะ  ดู  หมายความเช่นไร  คุณสงสัยก็ว่าจะพูดว่าสงสัย  เอามาใช้เพื่ออะไร

คุณได้ใช้คำพูดนี้อ้างเกี่ยวกับผมหรือเปล่า  ลองไปหากระทู้ย้อนหลังของคุณดู นะครับ

ซึ่งมันไม่เรื่องที่คุยจะมาอ้างแบบนี้  สงสัย Pmมาถามได้ผม  แต่เปล่าเลย  

ยังที่ไม่ไปพูดกระทบเพือนทางใต้อีก  

ที่กระทบเพื่อนทางใต้ เพราะในกระทู้ความเห็นแรกไงครับ เขาอ้างว่าเค้าขายให้คุณโต้ง ไม่ใช่ขายให้คุณสิทธิ์ ได้โปรดเข้าใจด้วย
ส่วนที่บอกว่าคุณแล้วว่าผมซื้อไปและผมได้รับเงินแล้วด้วย ผมจะบอกว่าผมรู้วันพูธครับ และผมพิมพ์ข้อความนี้วันพฤหัส ไม่ใช่รู้นานแล้วอย่างที่คุณเข้าใจ
ถ้าผมไม่บอกให้เ้ขาไปลงบันทึกประจำวัน ผมก็จะไม่มีทางได้เงิน 4,000 บาทคืออย่างแน่นอนครับ

และหากคุณคิดว่า การที่ผมอ้างชื่อคุณในข้อความที่หนึ่งของกระทู้นี้เป็นการว่าร้ายคุณ ผมก็ขอโทษอีกครั้งละกัน
ผมอ้างเพราะผมบอกแล้วว่าอยากให้เป็นอุทธาหรณ์ ไม่ใช่มาประจานคุณเลย ผมว่าผมอ่านยังไงก็ไม่ได้มีข้อความที่ผมว่าคุณเลยนะคุณสิทธิ์

johngoc

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 04:07:45 หลังเที่ยง
อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 04:11:45 หลังเที่ยง

อ้างอิง ข้อความนี้ในความเห็นแรก เพราะอาจทำให้มีการผิดใจกัน

เมื่อวาน ใครโทรมา ผมก็ไม่รับทั้งนั้น เพราะผมพิมพ์บอกไปแล้วว่าผมไม่รับสายใครเพราะผมไม่อยากคุยกับเกมส์
เบอร์คุณผมก็ไม่รู้ แล้วผมจะโทรไปหาได้ยังไง
เอาเป็นผมจะโทรไปหาคุณให้เคลียร์ละกัน

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 10:50:31 ก่อนเที่ยง
ปล.4 เรื่องนี้สอนให้เรารู้ว่า คนที่มีแรงม้าเยอะ ๆ มีกระทู้แยะ ๆ (ไม่รู้เหมือนกันว่าจะปั๊มกระทู้ทำไม) บางทีก็อาจจะไม่ใช่คนที่ดีในเวปนี้่ได้ครับ  ต้องใช้วิจารณญาณในการแยกแยะเองนิดนึง

ความหมายนี้ ผมหมายถึงล๊อคอิน  G-Gamez คนเดียวเท่านั้นเพราะผมรู้ที่มาที่ไปของเขาว่าเป้าหมายคือเพาะเลี้ยงแรงม้า

ซึ่งการพิมพ์ข้อความตามที่ผมอ้างถึงอาจสร้างความไม่พอใจหรือการเข้าใจผิดกับ Login อื่น ๆ ที่มีกระทู้เยอะหรือแรงม้าเยอะ

ผมจึงขอโทษทุกท่านมา ณ ที่นี้หากทำให้ทุกท่านเคืองและไม่พอใจ
แต่ผมอยากให้ทุกท่านได้เข้าใจประเด็นของผมว่าผมหมายถึงอะไร

หากมีอะไรไม่สบายใจ โทรมาคุยกันได้ครับ 086-977-6899 หรือส่ง PM มาก็ได้ครับ

ผมไม่สบายใจโทรไป  คุณก็ไม่รับ แล้วก็ไม่คิดจะโทรกลับ

แล้วมาตั้งแต่แสดงอะไรครับ