Main Menu

- - - - อุทธาหรณ์สำหรับการซื้อของและการทำธุรกรรมกับล๊อคอิน ?G-Gamez? - - - -

เริ่มโดย johngoc, มีนาคม 10, 2011, 10:50:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

johngoc

เรื่องยาวหน่อยนะครับ รายละเอียดมันเยอะ และต้องขออภัยด้วยถ้า Login นี้เป็นเพื่อนกับกลุ่มไหน เพราะนี่เป็นเรื่องที่บอกตรง ๆ ว่าเสียชื่อเสียงเวปนะครับ คนแบบนี้ทำแบบนี้ในเวปนี้

เริ่มเรื่องประมาณสิ้นเดือนมกราคมที่ผมได้ลงขาย Serpico คันนี้
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=30763 

โดยก่อนหน้าที่ผมจะลงขายนั้น ผมได้ติดต่อ น้องเกมส์เรื่องล้อแม๊ก ซึ่งจริง ๆ ตอนแรกไม่รู้จักหรอกแต่เพราะผมได้สอบถามคุณ Kongkung999 ว่า น้องเกมส์คนนี้มีล้อแม๊ก ZX ซึ่งหลังจากได้ติดต่อทาง P.M. (มีหลักฐาน) ผมก็ทราบว่า มีล้อ ZX สองชุด ชุดนึงไม่ได้ทำสี ขายคู่ละ 3,500 อีกคู่นึงทำสีแล้ว ของครบมียาง ขาย 4,000 ผมเลยคุยเรื่องอื่นว่าช่วยหาอะไหล่อย่างอื่นให้ผมด้วยเช่นแผงคอ ZX  ซึ่งน้องเกมส์ก็บอกว่ามี ผมถามเรื่องอะไหล่ตัวอื่นเช่นเสื้อสูบ ก็บอกว่ามี  ผมก็ถามต่อถึงร้านที่ผ่าเครื่องดี ๆ ละแวกลาดพร้าว ก็ได้รับคำแนะนำว่าให้ไปผ่าที่ร้านช่างกิ๊ง ซึ่งในวันที่ผมเอารถไปผ่าเครื่องก็ได้นัดเจอน้องเกมส์เพื่อจ่ายเงินค่าล้อแม๊กจำนวน 4,000 บาท และค่าเสื้อสูบและฝาสูบจำนวน 3,500 บาท (บอกว่าเพื่อนมีของ ผมเลยฝากซื้อ) เป็นจำนวนเงิน 7,500 บาท (รับส่งเงินกันหน้าอู่ช่างกิ๊ง มีลูกน้องผมและคุณปั้นจั่นลำลูกกาเป็นพยานเพราะขนรถมาด้วยกัน) หลังจากวันนั้น 1 วัน ก็โทรมาบอกผมว่าเสื้อตัวนั้นเพื่อนขายไปแล้ว มีอีกตัวนึงราคา 1,500 พร้อมฝา ซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ก็รับไว้ แต่พอเอามาจริง ๆ บอกเพื่อนคิดราคาเป็น 1,700 บาท ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรอีก เพราะคิดว่านิดหน่อย ถ้าน้องมันจะบวกแต่มันอุตส่าห์ขี่รถไปเอาให้ก็ไม่มีปัญหา

หลังจากที่รถผมได้ผ่าเครื่องเสร็จและนำรถออกมาจากอู่ช่างกิ๊ง ผมก็ได้ถามเรื่องแม๊ก ซึ่งเกมส์ก็บอกว่ายังไม่ได้ไปเอามาจากเพื่อนเลย (ทั้งที่เอาตังผมไปแล้ว) แต่พอมาอีกวันนึงกลับมีกระทู้นี้เกิดขึ้น

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=30124

ผมก็งงสิ อะไรวะ จ่ายตังไปแล้วทำไมเอามาขายใหม่ น้องเกมส์ก็ตอบผมว่าไม่มีอะไรพี่อันนั้นน่ะแม๊กพี่ ให้พี่ดูรูป สวยมั้ย และสักพักก็ประกาศปิดกระทู้ขายแล้ว (โดยในนั้นจะไม่ได้บอกว่าใครซื้อไป ลองดู)  ซึ่งผมก็ไม่ได้ซีเรียส เพราะผมยังไม่ได้รีบใช้แม๊กเนื่องจากผมแทบไม่ได้ขี่รถคันนี้เลยและในตอนแรกก็ไม่ได้คิดว่าจะขายคันนี้อยู่แล้ว
หลังจากนั้นผมก็มีปัญหากับที่บ้านเรื่อง Serpico คันนี้ ทำให้ผมต้องประกาศขาย พร้อมกันนี้ ผมได้ฝากให้เกมส์ช่วยเดินเรื่องเอกสารให้หน่อย เพราะผมไม่มีเวลา รวมถึงผมได้คำแนะนำจากช่างกิ๊งว่าเกมส์วิ่งขนส่งอยู่ (เห็นบอกว่ารู้จักคนใน) ซึ่งผมก็ได้ส่งเอกสารเพื่อให้ช่วยโอนรถจากทะเบียนราชบุรีเข้ามาเป็นทะเบียนกรุงเทพ และเปลี่ยนสีจากน้ำเงินเป็นเขียวขาว (ตามสีรถใหม่) และขอเลขเป็นเลขตัวเดียว (รถบ้านผมทะเบียนตัวเดียวหมด) ซึ่งก็ได้รับคำตอบว่าได้ครับพี่ไม่เกินอาทิตย์ก็เสร็จ

หลังจากนั้นผมก็รอคอยเอกสารกลับมา โทรไปตามก็บอกว่าผมไม่ได้เข้าไปขนส่งเลย พี่เค้ายังไม่ทำให้ พี่เค้าไปต่างจังหวัด บลา บลา บลา ผมไม่ว่าง มีแม้กระทั่งตะคอกใส่ผมว่าพี่โทรมารู้มั้ยว่าผมโดนที่ทำงานเตือนจะไล่ออก (แต่ตอนที่ผมโทรไปน่ะ เห็นนั่งเล่น 2stroke อยู่ ยังตอบปัญหารั่ว ๆ อยู่เลย) กลายเป็นว่าผมไปเร่ง จนผมโมโหและก็บอกไปเลยว่าพี่โทรมาถามดี ๆ ไม่ใช่ให้เกมส์ตะคอกใส่ ถ้าไม่พอใจเอาเอกสารกลับมาเลย ถึงจะเงียบและพูดดีกับผม ซึ่งตั้งแต่ปลายเดือนมกราคมจนถึงเดือนมีนาคมนี้ผ่านไปแล้วเดือนนึงเต็ม ๆ ผมและเจ้าของใหม่ก็ยังรอคอยเอกสารอยู่ ซึ่งท่านก็คงจะงงกันว่าแล้วทำไมไม่โวยตั้งแต่ต้น ก็เพราะมันมีเอกสารสำคัญทะเบียนรถของผมในครอบครองงัยครับ ผมเลยยังไม่อยากพูดอะไรมาก

สรุป เรื่องนี้ ผมจ่ายเงินไปอยู่ที่เกมส์ 5,700 บาทตั้งแต่เดือนมกราคม 2554 จนถึงเดือนมีนาคม 2554 ยังไมได้รับเงินคืน และล่าสุด ผมได้โทรไป เปลี่ยนแนวอีกแล้วว่าพี่เค้ายังไม่มาเอาเลย เดี๋ยวถ้าวันเสาร์เค้าไม่มาเอา ผมจะลงขายใหม่แล้ว (ตลกมั้ยล่ะ) แม๊กชุดนี้ ผมไปเจอกระทู้ว่าคุณ Tong ภูเก็ตซื้อไปตั้งแต่ กระทู้นี้แล้ว
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=30867.msg545820#msg545820

เห็นมั้ยครับ มีราคาส่งเสร็จสรรถ 4,350 บาท แล้วอย่างนั้นเงินผมมันไปอยู่ที่ไหน และแม๊กผมมันขายไปหรือไม่ได้ขายกันแน่
จนในวันพุธที่ 9 มีนาคม 2554 จึงเป็นวันแตกหักของผมเพราะว่าจริง ๆ วันนี้ (วันพุธ) เป็นวันที่เกมส์นัดกับเจ้าของใหม่เรื่องทะเบียนว่าได้แน่นอนให้มารับตอนเย็น แต่ตั้งแต่ห้าโมงจนถึงสามทุ่ม เจ้าของใหม่ได้ทำการโทรศัพท์เข้าไปก็ไม่มีใครรับสายทั้งสิ้นจึงได้มาปรึกษาผมว่าจะไปหาเกมส์ไม่รู้ว่าบ้านอยู่ไหน ผมจึงบอกว่าบ้านน่ะอยู่ในซอยมหาดไทย แยก 13 เป็นคอนโด สังเกตง่าย ๆ คือมี NSR Pro-arm จอดอยู่ที่ด้านหน้า
ในที่สุดเจ้าของ SER คนใหม่ได้เดินทางมาถึงที่คอนโดแต่ไม่สามารถติดต่อได้อีก เพราะเนื่องจากว่าไม่ทราบเลขห้องและไม่สามารถเข้าไปได้เนื่องจากไม่มีคีย์การ์ด จึงโทรมาหาผมให้ช่วยติดต่อให้หน่อย ซึ่งก็เป็นไปตามคาด ไม่รับสายผมอีกแล้ว ซึ่งผมเลยบอกว่ารอหน่อยผมจะตามไปขอให้ผมอัดเสียงเสร็จก่อน (ผมมีคิวลงเสียงรายการทีวีอยู่) ซึ่งพอลงเสียงเสร็จ ผมได้เดินทางมาที่คอนโดดังกล่าวพร้อมกับแฟน ซึ่งผมต้องใช้กำลังภายในเล็กน้อยในการสืบหาว่าห้องของเกมส์คือห้องไหน จนแน่ชัดแล้วว่าเป็นห้องของเกมส์แน่ ๆ จึงให้แฟนเป็นคนเคาะและในที่สุดก็เจอ เกมส์ ตัวเป็น ๆ จนได้

ต่อไปนี้เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นตั้งแต่เวลา 22.30-23.45 น.(วันพุธที่ 9 มีนาคม 2554) ณ คอนโดของเกมส์

หลังจากเปิดประตูเข้าห้องได้ ผมก็เรียกเกมส์ให้ลงมาข้างล่างเพื่อมาเคลียร์กับผมและเจ้าของ SER คนใหม่ ซึ่งก็ได้รับการอ้างว่า ผมตามให้แล้วพี่ คนที่เค้าทำเค้าไม่อยู่ เค้าบอกว่าเอกสารอยู่ขนส่ง เค้าช้าเพราะขอเลขคอเลขเครื่องเพิ่ม เค้าบอกว่าต้องมีรูปถ่ายรถ เค้านู่นเค้านี่ ฯลฯ ซึ่งสรุปประเด็นหลังจากที่โดนเค้นไปมากลับกลายเป็นว่า เอกสารของผมนั้นเกมส์เอาไปจ้างร้านต่อทะเบียนทำอีกทีในซอยลาดพร้าว 112 ซึ่งไม่ตรงกับที่กล่าวอ้างว่าตัวเองรู้จักกับคนในขนส่งเค้าวิ่งให้ไม่เกินสามวัน ซึ่งกว่าจะไล่ตามจับผิดโกหกได้ก็ต้องรอแฟนของเกมส์ลงมารับฟังเรื่องต่าง ๆ ที่แฟนตัวดีทำงามหน้าเอาไว้ ซึ่งสรุปว่าแฟนของเกมส์ไม่ได้รับรู้เรื่องราวเลยว่า ไอ้ที่มีคนบ้าคอยโทรหาเกมส์ทุกวันเรื่องเอกสารเนี่ยมันคือเรื่องอะไร จนได้รับฟังจากปากของพวกผม ซึ่งสรุปว่าจะตามมาให้ในวันพฤหัสซึ่งในวันพฤหัสก็ได้รับแจ้งว่าเอกสารอยู่ที่ขนส่งพี่คนที่เดินเอกสารเค้าเอาไปทำอยู่ (อีกแล้ว) ถ้าจะเอาคืนก็ต้องรอวันเสาร์หรือว่าถ้ารอดำเนินเรื่องก็ต้องรอรับวันศุกร์หน้า ซึ่งผมกับเจ้าของใหม่เลือกเป็นรับวันศุกร์หน้าเพราะอยากจะดูว่าเรื่องราวจะเป็นยังไงบ้าง ที่สำคัญเอกสารชุดนี้บัตรประชาชนของเจ้าของรถคนเก่าได้หมดอายุไปตั้งแต่วันที่ 28 กุมภาพันธ์แล้ว นั่นจะเป็นเหตุให้คิดได้ในใจแบบไม่ต้องสืบว่า กูต้องเสียเวลาไปตามอีกแล้วเพราะว่าเอกสารหมดอายุ! ซึ่งต้องบอกพี่น้องที่เข้ามาอ่านว่าพวกผมบอกเกมส์ว่าให้ไปยืนยันกันเรื่องเอกสารไม่หายต่อร้อยเวรสถานีตำรวจ หัวหมากเพื่อลงบันทึกประจำวันเรื่องของเอกสารว่าเกมส์ได้รับไปแล้ว (กรณีเอกสารอาจหาย) ซึ่งเกมส์ก็ไม่กล้าไป แต่บอกว่าผมตามให้แน่นอนครับ นี่จึงเป็นโอกาสสุดท้ายของน้องเกมส์ที่จะนำเอาเล่มทะเบียนรถพร้อมชุดโอนทั้งหมดมาคืนผม (อัพเดทล่าสุดพึ่งทราบมาว่าเกมส์พึ่งเอาเอกสารไปให้ที่ร้านในวันนี้ (พฤหัสบดีที่ 10 มีนาคม 2554)
ยังครับ ยังไม่จบ มาฟังต่อเรื่องของล้อแม๊กกันบ้าง หลังจากที่ผมได้แตกหักกับเกมส์ว่าในเมื่อกระทู้นั้นแจ้งว่าคุณโต้งภูเก็ตรับไปแล้วเงินไปไหน ก็มาอ้างต่อว่าผมไม่ได้ขายคุณโต้ง แต่ผมขายให้พี่สิทธิ์ไปและยังไม่ได้เงินเลย เค้าพึ่งมาเอาของเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เอง เงินก็พึ่งได้ตอนสิ้นเดือน (อันนี้อ้างให้มีคนเกี่ยวข้องอีกคนแล้ว) ดีนะว่าเมื่อคืน internet มือถือผมมันต่อไม่ได้ ไม่งั้นผมจะ search หาเบอร์คุณสิทธิ์เพื่อจะโทรไปถามเลยตอนนั้น หลังจากคุยไปคุยมากับแฟนของเกมส์และตัวเกมส์เองก็ยอมรับสารภาพมาว่าได้เงินมาแล้ว (ทั้งที่ก่อนหน้านั้นบอกว่ายังไม่ได้มาตลอด) จนผมได้รับเงินคืนมาเป็นจำนวน 4,000 บาท คงค้างอยู่อีก 1,700 บาท พร้อมกับทะเบียนรถและเอกสารครบถ้วน ซึ่งมีการนัดหมายว่าจะรับเอกสารกันในวันศุกร์หน้า (18 มีนาคม 2554) และเรื่องราวท้งหมดนี้แฟนผมได้บันทึกหลักฐานการตอบโต้ทั้งหมดเป็นเวลาชั่วโมงกว่าหน้าคอนโดหมดแล้ว พร้อมกับกระทู้ทั้งหมดผมได้ทำการเซฟไว้รวมถึงข้อความส่วนตัวเรื่องการพูดคุยตั้งแต่เริ่มติดต่อจนถึงการตามทะเบียนผ่านข้อความส่วนตัวและเสียงบันทึกการสนทนาของผมกับเกมส์หลาย ๆ ครั้งที่ได้ตามทะเบียนตลอดเวลา 1 เดือนกว่า ๆ นี้เพื่อใช้เป็นหลักฐานในการแจ้งความข้อหาฉ้อโกงและต้มตุ๋นต่อไปหากไม่ได้รับเอกสารดังกล่าวในวันศุกร์นี้ ซึ่งพี่ผมซึ่งเป็นตำรวจที่ สน.ลาดพร้าวกับโครกครามก็พร้อมจะเดินเรื่องให้เต็มที่

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมกินไม่ได้นอนไม่หลับเพราะไม่คิดว่าตัวเองจะมาเจอคนประเภทนี้ในเวปแบบนี้ หลังจากผมโดนโกงเรื่องการทำรถยนต์ไปแปดหมื่นกว่าเมื่อแปดปีที่แล้วจนรายการ ค.คนรักรถต้องมาขอสัมภาษณ์ออกทีวี ผมไม่อยากให้เคสนี้มันต้องลามและบานปลายไปถึงขนาดนั้น ดังนั้นนี่จึงเป็นการบอกเล่าเก้าสิบให้ทุกคนได้รับทราบว่าในเวปนี้มีอะไรเกิดขึ้นบ้างจากคนบางคน ซึ่งบอกตรง ๆ ครับว่าเสียใจ และรู้สึกแย่มาก ๆ ที่มาเจอกับเหตุการณ์แบบนี้ แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณสำหรับหลาย ๆ ท่านที่ผมโทรไปปรึกษาด้วย รวมถึงหลาย ๆ ท่านที่แจ้งมาว่าโดนเหมือนกันเรื่องขายของเน่า เรื่องซื้อของแล้วไม่จ่ายตัง เรื่องทำรถแล้วไม่ยอมจ่ายอ้างไม่มีเงินเพราะมีปัญหากับแฟน ฯลฯ ก็ต้องขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ผมโพสในบอร์ดนี้เพราะมันเกี่ยวข้องกับการซื้อขายโดยตรงซึ่งผมเชื่อว่า เล่มทะเบียนพร้อมชุดโอนรถ 1 คันและเงิน 5700 บาท หากคนอื่นเจอแบบผมก็คงไม่เอาไว้แน่นอน แต่ผมทนมาตลอด 1 เดือนกว่า ๆ สุดท้ายฝาก Webmaster / Admin อย่าลบกระทู้นะครับ เพราะนี่คือเรื่องราวที่มีหลักฐานและเป็นคดีความครับ
ขอบคุณครับ

ปล.ผมและเจ้าของ SER เชื่อว่าเกมส์ต้องได้เข้ามาอ่านอย่างแน่นอนและขอให้โอกาสเกมส์ถึงวันศุกร์หน้า (18 มีนาคม) นะครับ หากไม่ได้เรื่องได้ราวอย่างไร เรื่องนี้ถึงโรงพักแน่นอนนะครับ และหากได้เอกสารมาแล้วไม่สามารถโอนให้ได้ ผมขอเงินจำนวน 1,700 บาทของผม และ 1,500 บาทสำหรับค่าตามบัตรประชาชนคืนกลับมาด้วยนะครับเพราะคงต้องดำเนินการต่อ

ปล.1 ใจจริงไม่อยากโพสเลยนะครับ แต่ผมกลัวว่ามันจะเป็นเหตุการณ์ที่เพื่อน ๆ คนอื่นที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่จะมาเจอแบบผมอีก อย่าให้มันมีเลยครับ สังคมของ 2 จังหวะยิ่งน้อย ๆ อยู่ และผมก็เป็นอีกคนที่ท้อแล้วครับ

ปล.2 สำหรับผมมีตัวตนครับเปิดร้านขายแบตเตอรี่และทำรายการทีวี รายการวิทยุ (ตามลายเซ็นด้านล่าง) ทำงานประจำอีกหลายอย่าง ผมซื้อขายของในเนทมายอดเงินเป็นแสน ๆ เรื่องนี้คงไม่ใช่เรื่องที่ผมจะมาตั้งเล่น ๆ เพื่อความโก้เก๋อย่างแน่นอน หากต้องการทราบอะไรเพิ่มเติม โทรหาผมโดยตรงได้เลยครับ John โทร.086-977-6899

ปล.3 ถึงเกมส์ (ไพรัช) – ถึงแม้เกมส์จะขอโทษพี่แล้วเมื่อคืนและเมื่อเช้า แต่มันไม่ได้ช่วยให้ความรู้สึกของพี่กลับมาดีเลย ให้เรื่องจบก่อนละกันพี่ถึงจะให้อภัยนะ แต่ถ้าไม่จบ พี่ว่าเกมส์คงรู้นะว่าจะเจออะไรบ้าง ถึงแม้ว่าย้ายหอก็ไม่ใช่ทางออกนะ บ้านที่ลำปาง หรือแม้แต่ที่ทำงานเกมส์ก็ยังอยู่ที่เดิมนะ ดังนั้นอย่าทำให้เรื่องมันเป็นเพียงเรื่องที่ผ่านไปวัน ๆ ละกัน

ปล.4 เรื่องนี้สอนให้เรารู้ว่า คนที่มีแรงม้าเยอะ ๆ มีกระทู้แยะ ๆ (ไม่รู้เหมือนกันว่าจะปั๊มกระทู้ทำไม) บางทีก็อาจจะไม่ใช่คนที่ดีในเวปนี้่ได้ครับ  ต้องใช้วิจารณญาณในการแยกแยะเองนิดนึง

ขอบคุณอีกครั้งครับ

อัพเดทครั้งที่ 1  11.41 10/03/2554 - ได้รับแจ้งจากผู้อาวุโสท่านหนึ่งว่า เกมส์จะย้ายหอแล้วครับ เรื่องแค่นี้ถึงกับต้องย้ายหอเลยเหรอเกมส์??? งั้นวันนี้พี่ไปให้ ปจว.โรงพักแล้วนะถ้าเกมส์ทำแบบนั้น
อัพเดทครั้งที่ 2  12.43 10/03/2554 - จากการติดตามเรื่องไปยังร้่านที่เกมส์เอาไปฝากต่อทะเบียน ทางร้านแจ้งมาว่าได้ขอเอกสารที่ต้องการเพิ่มเติมไปตั้งแต่ต้นเดือนกุมภาพันธ์แต่เกมส์ก็หายตัวไปเลย และพึ่งจะเอาเอกสารมาให้เช้านี้ (10/03/2554) แล้วรีบเร่งขอให้คนทำตามเรื่องให้ ไหนบอกว่าตามเรื่องตลอดงัยเกมส์แล้วทำไมร้านถึงบอกแบบนั้น?

option09

เอ่อ    การเมืองไม่มีมิตรแท้เเละศัตรูที่ถาวร หลอก    คำนิยาม  จาก   แอ้ดคาราบาว

HS7QBT

คอยเติมกำลังใจให้ครับ ท่าน....

หวังว่าคงไม่จบแบบเลวร้าย

เสียชีพอย่าเสียสัตย์...นะ ลูกผู้ชาย
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

johngoc

อ้างจาก: option09 เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:00:29 ก่อนเที่ยง
เอ่อ    การเมืองไม่มีมิตรแท้เเละศัตรูที่ถาวร หลอก    คำนิยาม  จาก   แอ้ดคาราบาว
เปรียบเปรยผิดตรรกกะครับ เรื่องนี้ไม่ใช่การเมืองครับ นี่เรื่องเข้าข่ายฉ้อโกงครับ

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:02:45 ก่อนเที่ยง
ผมย้ายไปห้องกะทู้ซื้อขายมีปัญหาก่อนนะคับ
ตัวมันแดง คนจะได้เห็นชัดๆ
ยังอ่านไม่ละเอียดเลบ  เด่วอ่านอีกที

ตามแต่วิจารณาณของ ADMIN ครับ แต่ผมมองว่ายังไงห้องซื้อขายก็ตรงประเด็นกว่าอยู่ดีเพราะ Login นี้ชอบฝังตัวอยู่ในห้องซื้อขายและมีหลายท่านไม่รู้เรื่องครับ

sp2157

เมืองปราสาทหิน ถิ่นภูเขาไฟ ผ้าใหมสวย รวยวัฒนธรรม บุรีรัมย์บ้านเกิดผมเอง 

johngoc

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:06:16 ก่อนเที่ยง
คอยเติมกำลังใจให้ครับ ท่าน....

หวังว่าคงไม่จบแบบเลวร้าย

เสียชีพอย่าเสียสัตย์...นะ ลูกผู้ชาย

ขอบคุณครับ แต่ผมเจอคำว่าเสียสัตย์ไปประมาณเกือบร้อยครั้งแล้วครับสำหรับ Login นี้

johngoc

อ้างจาก: sp2157 เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:08:19 ก่อนเที่ยง
เยี่ยมครับ มีประโยชน์มาก เดี๋ยวนี้ขยะสังคมมันเยอะ

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ ผมคิดเผื่อ Login ท่านอื่นที่อาจไม่มีโอกาสได้มาตามเรื่องแบบผมครับ สงสารแทน เงิน 10 บาท 100 บาท 1000 บาท มันก็คือเงินครับ

option09

ผู้ตรวจการออกมาตรวจแล้วหรอครับ   รับฟังปัญหาเเล้วหรอครับ     :D         :D          :D          

johngoc

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:12:20 ก่อนเที่ยง
ห้องซื้อขาย กะทู้ตกใวคับ

ห้องนี้ ยังเข้ามาดันได้เรื่อยๆ

แถมเห็นชัด เพราะในบอร์ดรวม จะขึ้นตัวแดงคับ

ขอบคุณครับ คุณเอก
เรื่องนี้มีผู้โดนพาดพิงหลายคนครับ ต้องขอโทษท่านเหล่านั้นด้วยนะครับ

sp2157

เสียเวลาไม่เท่าไหร่ เสียเงินกับเสียความรู้สึกนี่สิ แย่มาก ๆเอาใจช่วยนะครับจนกว่าเรื่องจะจบ เอากฎหมายมาสั่งสอนมั่งก็ดี จะได้สำนึก
เมืองปราสาทหิน ถิ่นภูเขาไฟ ผ้าใหมสวย รวยวัฒนธรรม บุรีรัมย์บ้านเกิดผมเอง 

johngoc

อ้างจาก: sp2157 เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:14:40 ก่อนเที่ยง
เสียเวลาไม่เท่าไหร่ เสียเงินกับเสียความรู้สึกนี่สิ แย่มาก ๆเอาใจช่วยนะครับจนกว่าเรื่องจะจบ เอากฎหมายมาสั่งสอนมั่งก็ดี จะได้สำนึก

ถูกต้องครับ สำหรับผม เสียความรู้สึกมาก่อน เสียเวลาเป็นรองและเสียเงินท้ายสุดครับ ผมเชื่อว่ามีคนโดนหลายคนแต่ไม่มีใครมาโพสเล่าให้ฟังหรอก เพราะอาจจะเห็นว่ามันเล็กน้อยก็ได้ แต่สำหรับผม มันไม่ใช่ครับ

wvuitews

เป็นกำลังใจให้ครับ  ยาวมากแต่ก็อ่านจนจบ  เก็บไว้เป็นอุทาหรณ์เตือนใจได้อย่างดี

โครตชอบเลยคำนี้  "ปล.4 เรื่องนี้สอนให้เรารู้ว่า คนที่มีแรงม้าเยอะ ๆ มีกระทู้แยะ ๆ (ไม่รู้เหมือนกันว่าจะปั๊มกระทู้ทำไม) บางทีก็อาจจะไม่ใช่คนที่ดีในเวปนี้่ได้ครับ  ต้องใช้วิจารณญาณในการแยกแยะเองนิดนึง"

johngoc

ถึงน้องเกมส์

ไม่ต้องโทรมาหาพี่หรอก เพราะพี่คงไม่รับสายเรา
เราไปเคลียร์กับเจ้าของ SER คนใหม่ให้เรียบร้อยก่อน
เอาให้เอกสารทุกอย่างมันถึงมือเขา ให้เขาหายเครียดก่อน
กระทู้นี้ถึงอาจจะลบออก โดยตัวพี่เอง

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับเกมส์ เรื่องราวเมื่อวานมันอยู่ใน mp3 แล้ว
พี่ยังไม่อยากเอามาเผยแพร่ตรงนี้เพราะพี่ยังให้โอกาสอีก 1 อาทิตย์

ตามนั้น...

Gate ลัลล้า

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

Virus

no comment คับ
แต่ก้ ติดตาม เรื่อยๆคับ
เอาใจช่วยคับ

johngoc

อ้างจาก: NINJA 250 R เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:39:24 ก่อนเที่ยง
ตามนโยบาย

กะทู้ในห้องนี้   จะไม่ลบนะคับ

เพราะจะให้เป็นตัวอย่าง แก่คนอื่นต่อไป

ถึงแม้จะเคลียร์กันจบแล้วก็ตาม   แต่นิสัยบางคนมันยังเหมืิอนเดิม

เวลาเขาขายของอีก  ผู้ซื้อ จะได้รอบคอบมากขึ้นคับ

รับทราบครับคุณเอก แจ้งข่าวนะครับ ล่าสุดมีผู้ใหญ่ของเวปนี้โทรมาเตือนผมว่าเกมส์กำลังจะเตรียมย้ายหอกลับบ้านครับ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

Onimusha

ผิดก็ว่าไปตามผิดนะครับ ถ้ายอมรับให้เรื่องมันจบ ก็ยังไม่สายนิครับ

เอาใจช่วยครับ

EOT.

กับชื่อLoginนี้ ผมคนหนึ่งหละที่โดนมาก่อนหน้านี้เงินแค่ 400 กว่าจะได้คืนมันช่างยากเย็นแสนเข็ญจริงๆ..พอกันทีครับกับLoginนี้

......คนบนทาง