Main Menu

- - - - อุทธาหรณ์สำหรับการซื้อของและการทำธุรกรรมกับล๊อคอิน ?G-Gamez? - - - -

เริ่มโดย johngoc, มีนาคม 10, 2011, 10:50:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

johngoc

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 09:57:52 ก่อนเที่ยง
หลังจากติดตามกระทู้มาตังแต่แรก แต่ตามตอน

ตามที่มี ชื่อผม อ้างถึง   ถึงเรื่องการขายล้อ

จริงครับล้อนั้น ผมได้ซื้อกับ เกมส์ จริงๆครับ
เห็นเค้าบอกว่าเค้าไม่รีบขาย ผมก็เลยบอกว่าไว้ผมได้กทม. แล้วจะไปเอานะครับ รบกวนเก็บไว้ให้พี่หน่อย  
(ผมไม่ทราบจริงๆว่ามีการซื้อ-ขายกันก่อนที่ผมซื้อ  แล้วของยังไม่ได้รับกัน  เห็นว่ามี 2 ชุดด้วยนี่) งง จริงๆครับ
ผ่านไประยะหนึ่งก็เลย โอนตังมัดจำ ไปส่วนหนึ่ง เพราะเกรงใจคนขาย กลัวจะไปตัดหน้าคนอื่นๆที่จะซื้อ
แล้วต่อมา ผมก็ตัดใจขับรถไปเอาแล้วจ่ายตอนรับของเองอีกทีในส่วที่เหลือครับ เพราะจะเอามาใส่KR

ไม่ทราบจริงๆครับว่าน้องเค้ามีพฤติกรรมอย่างนี้ เห็นแล้วก็ต้องระวัง กัน
ไม่รู้ว่าในนี้   จะมีหลบซ่อนอยู่อีกเยอะมากแค่ไหน
หลังๆผมเริ่มเจอแล้วครับบ่อยขึ้น บางครังของไม่ได้คุณภาพ บางของหายบ้างบอกว่าส่งแล้วจริงเราพร้อมส่งแบบธรรมดาถ้าลงทะเบียนเราต้องจ่ายเพิ่ม
          ถึงเงินมันน้อยแต่ก็ เงินนะครับ

ขอแสดงความเสียใจกับคุณจอน ขอให้เรื่องจบลงด้วยดี  
(เซปิโก้ ของท่านผมก็เคยสนใจ เคยโทรไปถาม แต่ดูแปลกๆ ให้ถามน้องเกมส์ งง มันรถของเรา  ทะเบียนอีกอย่างอยู่ราชบุรี  ให้คนอื่นโอน แล้วยังบัตรใกล้หมดอายุ  เห็นแล้วผมก็เลยไม่เหนื่อยดีกว่า แล้วมันเป็นปัญหาจริงๆ รถคันนี้)

อยากให้บ้านหลังนี้มีแต่เพือน

เรื่องนี้คงเป็น ประสบการณ์ตรงและจริงๆ ต่อเพือนสมาชิกทุกท่าน จะได้เป็นเรื่องสอนชีวิต (สปช.)  ตามนั้น สปช.

ว่าอย่าได้ไว้ใจใคร  อย่าเชื่อใจใครมากเกิน  อย่าจ่ายเงินอะไรที่ยังไม่เห็นของ แล้วคิดว่าได้ของถูก  แล้วอย่าเอาเงินของตัวเองไปให้คุณอื่น แค่หวังว่าอยากได้ของเหล่านั้น  แค่ความอยาก  แล้วปัญหาทุกอย่างมันก็จะตามมา (ผมก็คิดเหมือนกันว่าผมเกือบโดน ค่ามัดจำ )

เศร้าจริงๆ

ขอบคุณคุณสิทธิ์ที่กรุณามาชี้แจงให้ทุกท่านได้รับทราบครับ
ผมขอตอบประเด็นคุณสิทธิ์ตามนี้นะครับ

ประเด็นให้ถามน้องเกมส์เรื่องรถ
- ช่วงแรกที่ผมเข้ามาในเวปนี้ ผมเห็นชื่อนี้ล๊อคอินนี้ค่อนข้างบ่อยในห้องซื้อขาย เห็นขายของซื้อของเยอะ ผมก็เลยคิดว่าเขาน่าจะโอเค จึงได้ให้ความไว้วางใจไงครับ

- เรื่องทะเบียนทำไมให้เขาทำ เพราะผมไม่ค่อยมีเวลา บวกกับได้รับคำแนะนำจากช่างกิ๊ง (ขออนุญาตช่างกิ๊งที่ต้องเอ่ยชื่ออีกครั้ง) ว่าเกมส์เดินขนส่งได้ ผมจึงให้เกมส์ทำงัยครับ

- การไว้ใจให้ต่อทะเบียนให้ของผม ผมเชื่อใจจากคำพูดของเกมส์เพราะผมไม่เคยทราบว่าเค้าเป็นแบบนี้มาก่อน ไม่อย่างนั้นผมจะไปฝากทำทำไมครับ ร้านข้างนอกมีให้ทำเยอะแยะ

- การอ้างถึงเรื่องวิ่งเข้าขนส่ง มีพี่ที่รู้จักทำอยู่ มันก็ทำใ้ห้คนที่จะทำมั่นใจได้ บวกกับบอกเรื่องเก่า ๆ ว่าเคยพาช่างกิ๊งไปทำใบขับขี่ (ขออณุญาตช่างกิ๊งอีกรอบครับ) ผมก็เลยเชื่อใจงัยครับ

- เรื่องให้คนอื่นโอนทะเบียนต่างจังหวัด มากรุงเทพ ฯ คนรับทำเยอะแยะครับ ไม่เว้นแม้แต่ขนส่ง ผมจึงไม่ซีเรียสเรื่องนี้งัยครับ

ประเด็นเรื่องล้อแม๊ก
- เรื่องล้อแม๊ก ผมเป็นคนง่าย ๆ สบาย ๆ จ่ายตังไป แต่ยังไม่ได้ใช้ ผมก็เลยไม่รีบตาม อีกอย่างนึงแม๊กชุดนั้นตอนแรกที่ตกลงกัน มีการอ้างอิงว่ายางมีครบ แต่ในรูปที่ส่งมา "มันไม่มียางหน้า" ผมจึงรอให้เค้าวิ่งไปเอายางหน้า (ตามที่เกมส์กล่าวอ้าง) จนผมขายรถได้แล้ว ผมจึงบอกว่างั้นเกมส์ช่วยขายให้พี่หน่อย (เพราะผมขี้เกียจลงขาย เห็นว่าเขาก็ขายของอยู่เหมือนกัน) อีกอย่าง ผมก็ยังไม่ได้ทะเบียนรถ (ในช่วงแรก) ผมเลยยังเกรงใจเขาอยู่น่ะครับ
- เรื่องราคาล้อแม๊ก 4000 บาทนี่ผมคิดว่าราคาไม่ถูกนะครับ ราคากลาง ๆ เพียงแต่นาน ๆ มันถึงจะมีออกมา ผมถึงซื้องัยครับ ไม่ใช่ว่ามันถูกแต่อย่างใด

อยากบอกว่า "ปัญหาเรื่องนี้จะไม่เกิดหรอกครับคุณสิทธิ์ หากผมไม่เจอคนแบบนี้"

pound_thekop

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

johngoc

อ้างจาก: pound_thekop เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 10:14:32 ก่อนเที่ยง
เข้ามา ดู  จะ จบ ยังไง!  :-[ :-[
ผมก็อยากรู้ครับคุณปอนด์
- คุณปอนด์ผมก็เคยซื้อฝา KIPS แต่งกับคุณนะ ใส่กล่องมาน่ารักเชียว มาพร้อมนามบัตรด้วย จำได้บ่

pound_thekop

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 10:20:20 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: pound_thekop เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 10:14:32 ก่อนเที่ยง
เข้ามา ดู  จะ จบ ยังไง!  :-[ :-[
ผมก็อยากรู้ครับคุณปอนด์
- คุณปอนด์ผมก็เคยซื้อฝา KIPS แต่งกับคุณนะ ใส่กล่องมาน่ารักเชียว มาพร้อมนามบัตรด้วย จำได้บ่

เออ  ครับ ๆ  คลัง แบตเตอรี่  อิ อิ

ขอให้ จบแบบ แฮปปี้ๆ
ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

jeab krr150

I Love 2 จังหวะ ...
อดีตเคยแรง ตอนนี้เดิมๆ ดีกว่า
15 แรงไก่ ( รถครอบครัว )
Bang Yai Zone
2t นนทบุรี / ท่าน้ำนนท์

EOT.

......คนบนทาง

gu_beat

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ผมยอมรับผิด ในเรื่องที่เกิดขึ้น

แต่เรื่องนี้เกิดจากการต่อทะเบียนนะคับเรื่องทะเบียนจากผมผิดจิงและไม่มีข้อโต้แย้ง

ส่วนเรื่อง max ผมมีอยุ่ตอนที่พี่ซื้อผมไปพี่บอกและถามพี่ว่าจะเอากลับไปเลยเปล่า พี่บอกเองว่าเดวรถเส็ดค่อยมายกทีเดวแล้ววันเวลาผ่านไปแฟนพี่เกิดรู้เรืองรถแล้วบอกให้ขายรถผมยังคุยกับพี่เลยนะคับว่า max ของพี่จะเอเอายังไง โอเคพี่บอกผมว่าจัดการขายให้พี่หน่อยผมก็มาถามเพื่อนๆแล้วทุกคนมฃที่ผมรุ้จักในเว็ปว่าใครต้องการ
จิงๆๆผมไม่อยากจะบอกแบบนี้เลยนะคับ

-ผู้ซื้อมีสิทธิ์เลือกนะพี่ถ้าพี่ไม่เห็นของหรือไม่แน่ใจไม่ซื้อผมไม่ว่าอะไรนะคับ แต่ผมขอบคุนคับที่พี่ไว้ใจและยังซื้อของกับผม ซึ่งช่างกิ๊งยังบอกเลยว่าเสื้อยังสวยอยุ่และยังไม่เป็นรอย เป็นไซตเดิมอยุ
-เรื่อง max ผมก้จัดการขายให้พี่ ตามที่ถามตอนแรก  เป็นคุณโต้งภูเก็ตจะเอาโดยที่ตกลงกันว่ารวมส่งให้ทั้งหมด 4350 บาท แต่ในเช้าวันถัดมาพี่โต้งขอผ่านแกบอกว่าเพื่อนยังไม่เอาผมก็หาขายใหม่โดยทีพี่สิทธิ์ได้กล่าวไว้ข้างต้นว่าโดยโอนเงินมามัดจำส่วนหนึ่งและได้เข้ามาเอาแม๊กใน วันที่ 4 มีนาคม 2554  โดยที่พี่สิทธิ์ขับรถมารับเองและจ่ายส่วนต่างที่เหลืออยุ่ ซึ่งผมก็ขายให้พี่ในราคาเดิมที่พี่ซื้อจากผม 4000
ส่วนจิงๆในเรื่องซื้อขายผมว่าไม่น่าจะใช่ประเด็นตรงนี้ประเด็นที่ผมผิดคือเรื่องต่อทะเบียนซึ่งผมบอกแล้วว่าผมผิดโดยที่ไม่มีข้อโต้งแย้งใดๆ

สุดท้ายนี้เรื่องทั้งหมดผิดจากผมเองซึ่งผมขอรับผิดคับ

ขอโทษพี่ จอน ด้วยนะครับ

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

gu_beat

johngoc

อ้างจาก: G-gamez เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 11:11:40 ก่อนเที่ยง
ผมยอมรับผิด ในเรื่องที่เกิดขึ้น

แต่เรื่องนี้เกิดจากการต่อทะเบียนนะคับเรื่องทะเบียนจากผมผิดจิงและไม่มีข้อโต้แย้ง

ส่วนเรื่อง max ผมมีอยุ่ตอนที่พี่ซื้อผมไปพี่บอกและถามพี่ว่าจะเอากลับไปเลยเปล่า พี่บอกเองว่าเดวรถเส็ดค่อยมายกทีเดวแล้ววันเวลาผ่านไปแฟนพี่เกิดรู้เรืองรถแล้วบอกให้ขายรถผมยังคุยกับพี่เลยนะคับว่า max ของพี่จะเอเอายังไง โอเคพี่บอกผมว่าจัดการขายให้พี่หน่อยผมก็มาถามเพื่อนๆแล้วทุกคนมฃที่ผมรุ้จักในเว็ปว่าใครต้องการ
จิงๆๆผมไม่อยากจะบอกแบบนี้เลยนะคับ

-ผู้ซื้อมีสิทธิ์เลือกนะพี่ถ้าพี่ไม่เห็นของหรือไม่แน่ใจไม่ซื้อผมไม่ว่าอะไรนะคับ แต่ผมขอบคุนคับที่พี่ไว้ใจและยังซื้อของกับผม ซึ่งช่างกิ๊งยังบอกเลยว่าเสื้อยังสวยอยุ่และยังไม่เป็นรอย เป็นไซตเดิมอยุ
-เรื่อง max ผมก้จัดการขายให้พี่ ตามที่ถามตอนแรก  เป็นคุณโต้งภูเก็ตจะเอาโดยที่ตกลงกันว่ารวมส่งให้ทั้งหมด 4350 บาท แต่ในเช้าวันถัดมาพี่โต้งขอผ่านแกบอกว่าเพื่อนยังไม่เอาผมก็หาขายใหม่โดยทีพี่สิทธิ์ได้กล่าวไว้ข้างต้นว่าโดยโอนเงินมามัดจำส่วนหนึ่งและได้เข้ามาเอาแม๊กใน วันที่ 4 มีนาคม 2554  โดยที่พี่สิทธิ์ขับรถมารับเองและจ่ายส่วนต่างที่เหลืออยุ่ ซึ่งผมก็ขายให้พี่ในราคาเดิมที่พี่ซื้อจากผม 4000
ส่วนจิงๆในเรื่องซื้อขายผมว่าไม่น่าจะใช่ประเด็นตรงนี้ประเด็นที่ผมผิดคือเรื่องต่อทะเบียนซึ่งผมบอกแล้วว่าผมผิดโดยที่ไม่มีข้อโต้งแย้งใดๆ

สุดท้ายนี้เรื่องทั้งหมดผิดจากผมเองซึ่งผมขอรับผิดคับ

ขอโทษพี่ จอน ด้วยนะครับ

1. ประเด็นเรื่องล้อแม๊ก พี่ว่าเกมส์เคลียร์ในสิ่งที่เกมส์พิมพ์ในกระทู้ทั้งสองกระทู้นั้นดีกว่าครับ ว่าอ้างอิงอย่างไรไปบ้างแล้ว
กระทู้แรกเกมส์บอกว่าขอพี่ลงหน่อยนะ ในรูปนั่นแม๊กของพี่แหละ ขายพี่แล้วแต่ขอลงหน่อย - ประเด็นนี้สรุปว่าคือเกมส์อยากโชว์ว่าเกมส์มีของ "ถูกมั้ยครับ"
กระทู้ที่สอง เกมส์อ้างอิงว่าขายให้กับคุณโต้ง 4000 บาทและเสียค่าส่ง 350 บาท ตอนที่คุณโอ๊ต Overclock ถาม ถ้าใครมาอ่านก็จะเข้าใจว่าเกมส์ขายคุณโต้งไปแล้ว "ถูกมั้ยครับ"
ประเด็นที่เกมส์บอกว่าไม่ใช่ประเด็นเรื่องล้อแม๊ก - ในวันพุธที่พี่ไปหาเกมส์ที่ห้อง พี่ถามเกมส์ตอนเริ่มต้นเลยก่อนที่พี่จะพูดถึงเคสที่เกมส์ลงในกระทู้ว่า ตกลงเงินค่าแม๊กพี่ว่ายังไง เกมส์ตอบตอนช่วงแรก (22.38 น.) ว่ายังไม่ได้ตังเลยครับพี่ (มีหลักฐานอัดเสียงไว้นะครับเกมส์) นั่นหมายความเกมส์ขายได้แล้วแต่เกมส์จะยังไม่จ่ายพี่หากพวกพี่ไม่บอกให้ไปลงบันทึกประจำวัน "ถูกมั้ยครับ"

2. ประเด็นเรื่องเสื้อสูบ - พี่ไม่ได้ว่าเกมส์เลยแม้แต่นิดเดียว ลองอ่านดูครับ มีแต่จะขอบคุณในกระทู้ขายรถว่าขอบคุณเกมส์ที่ช่วยเป็นธุระหาของให้ ดังนั้น อย่าเอามาเป็นประเด็นครับ อีกอย่าง พี่ไม่ได้พูดถึงเคสก่อนหน้าที่พี่รับแจ้งจากเกมส์เรื่องเสื้อใหม่ราคา 3,500 บาทนะครับ ดังนั้นเรื่องนี้อย่าโยงครับ

3. เรื่องที่ผิดเต็ม ๆ "เรื่องทะเบียน" เกมส์บอกพี่ว่าเกมส์วิ่งขนส่งเอง ทำที่ขนส่งเอง และพี่เค้าอยู่ขนส่งต้องส่งสองสามทอด "ถูกมั้ยครับ" แต่กลับกลายเป็นว่าเกมส์สารภาพมาวันพุธว่าเอามาให้ร้านที่ลาดพร้าว 112 ทำ ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้น พี่ก็ทำได้ครับ ร้านแถวบ้านพี่ก็มี พี่คงไม่ต้องมานั่งเสียเวลาไป ๆ มา ๆ โทรตามเกมส์แบบนี้หรอกครับ

และที่โมโหที่สุดคือ ร้านทีเกมส์ไปต่อบอกว่า เกมส์ไม่ยอมเอาเอกสารมาให้ที่ร้่านตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ ทางร้านก็รออยู่ว่าจะเอายังไง แต่พึ่งเอามาให้เมื่อเช้าวันพฤหัส หลังมีเรื่องตรงนี้
"เกมส์เอาเอกสารของพี่ไปดองไว้ทำไมครับ?"
"เกมส์ก็รู้ว่าเอกสารบัตรประชาชนจะหมดอายุปลายเดือนกุมภาพันธ์ แล้วเกมส์เอาไปดองทำไมครับ?"
"เกมส์หลอกพี่กับหนูว่าให้มารับ ๆ ๆ ๆ สี่ห้าครั้งแล้วสุดท้ายก็อ้างว่าพี่เค้าไม่มา เกมส์ไม่สบาย พี่เค้าให้มาเอาอีกวัน เกมส์ยังไม่เข้าไปหาเค้า เกมส์อ้างทำไมครับ"

ประเด็นของพี่กับหนู (เจ้าของ SER คนใหม่) คือพี่ต้องการให้เกมส์ตามเรื่องเอกสารให้ได้ภายในวันศุกร์และหากมีปัญหาเรื่องบัตรประชาชน พี่คงต้องให้เกมส์เป็นผู้รับผิดชอบในการติดตาม (ถ้าไม่ว่าง มีคนรับตาม เสีย 1,500 บาทครับ)

เอาให้เคลียร์ครับ ๆ และอย่าตอบผิดประเด็น

gu_beat

ยาวไป

ยาวไป

เปนกำลังใจนะคัฟ

พี่  รายหว่า

อย่าใจร้อน  ค่อยๆๆพูดและเค้าจาเกรงใจเราเอง

SIT_KRR-SSR

สรุปว่าเป็นแม็กของคุณจอน ที่ฝากน้องเค้าขายหรือครับ

แล้วคุณจอน ได้รับเงินค่าแม็กจากน้องเค้าหรือยังครับ ผมจ่ายให้น้องเค้าครบแล้วนะครับ
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

johngoc

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:06:30 หลังเที่ยง
สรุปว่าเป็นแม็กของคุณจอน ที่ฝากน้องเค้าขายหรือครับ

แล้วคุณจอน ได้รับเงินค่าแม็กจากน้องเค้าหรือยังครับ ผมจ่ายให้น้องเค้าครบแล้วนะครับ

เป็นแม๊กที่ผมซื้อจากเกมส์ครับ
ลำดับเรื่องราวให้ครับ
1. ผมตามหาแม๊ก ZX ในเวปได้โทรไปคุยกับคุณ kongkung999 และบอกเกมส์มี
2. ผมโทรไปหาเกมส์ เกมส์บอกมี 2 ชุด
3. ผมนัดเจอเกมส์ร้านช่างกิ๊งเพราะเอารถมาผ่าเครื่องพร้อมชำระเงินค่าแม๊กและค่าเสื้อ แต่ไม่ได้แม๊กกลับเพราะเกมส์บอกว่าของเพื่อน
4. ผมถามเกมส์ว่าแม๊กได้หรือยัง เกมส์บอกว่าได้แล้ว
5. อีกสามวันต่อมามีรูปแม๊กขาย เกมส์อ้างว่าของพี่ครับ
6. ปิดกระทู้ขาย โดยไม่มีผู้ซื้อ
7. ผมขายรถได้จึงบอกเกมส์ว่าถ้ามีคนเอาก็ขายไปเลย
8. มาลงขายใหม่อีกที คราวนี้อ้างชื่อคุณโต้ง
9. เรื่องราวต่อไปเป็นยังไงผมไม่รู้ แต่ทุกครั้งที่ผมโทรไปตาม หรือไปหาที่ห้องถามเรื่องแม๊กผมจะได้รับคำตอบว่า เขายังไม่มาเอา ๆ
10. จนวันพุธที่ผ่านมา ผมจึงทราบว่าขายแล้วหลังจากที่ต้องเค้นนานพอสมควร ทั้ง ๆ ที่ตอนแรกของการเริ่มสนทนาบอกว่าเงินยังไม่ได้

10 ข้อเหตุการณ์เฉพาะเรื่องแม๊กครับ ไม่เกี่ยวกับเรื่องทะเบียนครับ

SIT_KRR-SSR

เรื่องมันมากเลยจริงๆๆครับ

ผมอยากจะรู้ว่าเงินที่ผมจ่ายไปนี่มันถึงมือเจ้าจริงๆๆหรือยังครับ จะได้ไม่มาเก็บกับผมอีก หรือว่าผมซื้อของโจร

ผมซื้อคิดว่าผมซื้อ-ขายกับเกมส์ซะอีก ที่แท้ของคุณจอน  นึกว่าจบการซื้อ-ขายไปแล้ว     ที่แท้เรื่องมันยาวมากๆ

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

johngoc

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:27:42 หลังเที่ยง

ผมอยากจะรู้ว่าเงินที่ผมจ่ายไปนี่มันถึงมือเจ้าจริงๆๆหรือยังครับ จะได้ไม่มาเก็บกับผมอีก หรือว่าผมซื้อของโจร

ผมซื้อคิดว่าผมซื้อ-ขายกับเกมส์ซะอีก ที่แท้ของคุณจอน  นึกว่าจบการซื้อ-ขายไปแล้ว     ที่แท้เรื่องมันยาวมากๆ

ของเริ่มต้นเป็นของใครผมไม่ทราบครับ เพราะเกมส์บอกว่าเป็นของเพื่อน
ส่วนเงินของคุณสิทธิ์ผมพึ่งได้จากเกมส์ด้วยความยากลำบากเมื่อวันพุธที่ผ่านมาหลังจากต้องไปตามเอาถึงห้องพักครับ

SIT_KRR-SSR

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:30:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:27:42 หลังเที่ยง

ผมซื้อคิดว่าผมซื้อ-ขายกับเกมส์ซะอีก ที่แท้ของคุณจอน  นึกว่าจบการซื้อ-ขายไปแล้ว     ที่แท้เรื่องมันยาวมากๆ

ของเริ่มต้นเป็นของใครผมไม่ทราบครับ เพราะเกมส์บอกว่าเป็นของเพื่อน
ส่วนเงินของคุณสิทธิ์ผมพึ่งได้จากเกมส์ด้วยความยากลำบากเมื่อวันพุธที่ผ่านมาหลังจากต้องไปตามเอาถึงห้องพักครับ

โอเค ครับ งั้นผมสบายแล้วครับ
ว่าเงินที่ผมจ่ายไป มันได้ถึงมือเจ้าที่ล้อที่แท้จริงแล้ว
นึกว่าน้องมันยังไม่ได้ให้  ไม่งั้นวันนี้จะได้บุกไปที่บ้านมัน โอเค มันจ่ายให้แล้ว
ผมไม่ชอบ ให้คนมาอ้างให้ผมเสียหายไปด้วย หรือหาเรื่องเดือดร้อนให้ ผมไม่ชอบเรื่องแบบนี้

johngoc

อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:35:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:30:57 หลังเที่ยง

ว่าเงินที่ผมจ่ายไป มันได้ถึงมือเจ้าที่ล้อที่แท้จริงแล้ว
นึกว่าน้องมันยังไม่ได้ให้  ไม่งั้นวันนี้จะได้บุกไปที่บ้านมัน โอเค มันจ่ายให้แล้ว
ผมไม่ชอบ ให้คนมาอ้างให้ผมเสียหายไปด้วย หรือหาเรื่องเดือดร้อนให้ ผมไม่ชอบเรื่องแบบนี้

ผมเองก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ โต ๆ กันแล้ว มันต้องมีความรับผิดชอบ และความซื่อสัตย์ครับ
ยังเหลืออีกเรื่องคือเรื่องทะเบียนรถครับ ก็คงต้องให้เวลา ตามที่เจ้าของใหม่เค้ายื่นคำขาดไว้ครับ

ยังไงก็ตาม ขอบคุณคุณสิทธิ์ที่อุตส่าห์เข้ามาโพสข้อความครับ

gordon

ผมเข้ามาอ่าน...(ก็เป็นกำลังใจให้กับท่านจอร์น)....ส่วนเกมส์ ก็คงผิดไปตามที่ท่านจอร์นกล่าว...(หลักฐานมัดดิ้นแทบลิ้นแลบ)
และประเด็นเรื่องล้อแม็กSE นั้นผมคิดว่าเรื่องคงจบแล้ว (ท่านจอร์นรับเงินคืนเรียบร้อย)..ผมก็ขอให้ทุกอย่างจบลงโดยเร็ว ด้วยดีนะครับ
และจากนี้ไปก็เป็นเรื่องพูดคุยเรื่องทะเบียนรถต่อไป....
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

Virus

gordon

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:50:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: SIT_KR-ssr เมื่อ มีนาคม 11, 2011, 12:35:44 หลังเที่ยง

ผมเองก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ โต ๆ กันแล้ว มันต้องมีความรับผิดชอบ และความซื่อสัตย์ครับ
ยังเหลืออีกเรื่องคือเรื่องทะเบียนรถครับ ก็คงต้องให้เวลา ตามที่เจ้าของใหม่เค้ายื่นคำขาดไว้ครับ

ยังไงก็ตาม ขอบคุณคุณสิทธิ์ที่อุตส่าห์เข้ามาโพสข้อความครับ
สรุปว่าเคลียร์กันแล้วนะครับ....
ปล.ผมเข้าใจทุกๆท่านนะครับว่าไม่มีใครอยากเป็นดาราหน้าเว็ป
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ