Main Menu

- - - - อุทธาหรณ์สำหรับการซื้อของและการทำธุรกรรมกับล๊อคอิน ?G-Gamez? - - - -

เริ่มโดย johngoc, มีนาคม 10, 2011, 10:50:31 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

โอม

ก่อนหน้านี้คุณเกมส์นี่ผมไม่รู้พฤติกรรมเหมือนกันนะ เห็นไปประกาศขาย N-pro อยู่ในห้องโซนใต้

แต่เห็นเคสของคุณจอห์นแล้ว เครียดแทนเลยผม

อย่างไรก็ขอให้จบลงที่นี่ด้วยดีนะครับ

DarkEdition

ขอบคุณ  ที่นำมาเล่าเป็นอุทาหรณ์นะคับ 

ข้อมูล หลักฐานแน่นดีมากๆ ดื้นไม่หลุดเลย อิอิ  +1เลย

ปล. ชอบ ข้อความใน ปล.4  ของเจ้าของกระทู้จัง   

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

unoiji

ติ่งเองครับ 08-4035-6003-TRUE MOVE
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพเลขที่บัญชี 415-0-89005-3

johngoc

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:51:38 ก่อนเที่ยง
ชัดเจนในพฤติกรรม
เขาคงเห็นเป็นเรื่องปกติมั้งครับ พฤติกรรมเลยออกมาแบบนั้น

อ้างจาก: Onimusha เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:53:23 ก่อนเที่ยง
ผิดก็ว่าไปตามผิดนะครับ ถ้ายอมรับให้เรื่องมันจบ ก็ยังไม่สายนิครับ
เอาใจช่วยครับ
ไม่สายครับ แต่บัตรประชาชนมันหมดอาุยุไปแล้วครับ โอนไม่ได้ถ้าไม่ตามเจ้าของรถคนเก่า (ราชบุรี) อีกอย่าง ยังไม่ได้เล่มทะเบียนกลับมาครับ

อ้างจาก: NITIPONG เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:56:16 ก่อนเที่ยง

กับชื่อLoginนี้ ผมคนหนึ่งหละที่โดนมาก่อนหน้านี้เงินแค่ 400 กว่าจะได้คืนมันช่างยากเย็นแสนเข็ญจริงๆ..พอกันทีครับกับLoginนี้

ขอบคุณ ข้อมูลคุณอ๊อดครัีบ

อ้างจาก: gu_beat เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 11:58:28 ก่อนเที่ยง
เปนกำลังใจไห้ทุกท่านคัฟ
ขอบคุณครับ
อ้างจาก: G19 เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:08:05 หลังเที่ยง
ก่อนหน้านี้คุณเกมส์นี่ผมไม่รู้พฤติกรรมเหมือนกันนะ เห็นไปประกาศขาย N-pro อยู่ในห้องโซนใต้

แต่เห็นเคสของคุณจอห์นแล้ว เครียดแทนเลยผม

อย่างไรก็ขอให้จบลงที่นี่ด้วยดีนะครับ
ขอบคุณครับ อยากให้เป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ

เงินหาเมื่อไหร่ก็ได้ แต่ความไว้ใจมันเรียกกลับมาไม่ได้แล้วครับ

johngoc

อ้างจาก: npr เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:17:38 หลังเที่ยง
ไม่น่าเป็นคนแบบนี้เลยน้อง

คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:23:26 หลังเที่ยง
ขอบคุณ  ที่นำมาเล่าเป็นอุทาหรณ์นะคับ 
ข้อมูล หลักฐานแน่นดีมากๆ ดื้นไม่หลุดเลย อิอิ  +1เลย

ปล. ชอบ ข้อความใน ปล.4  ของเจ้าของกระทู้จัง  

ขอบคุณครับ ทุกอย่างพิมพ์ตามความรู้สึกครับ

อ้างจาก: unoiji เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:23:49 หลังเที่ยง
รักกันน่ะครับ ห้ามโกงกัน ไม่ให้เล่นด้วยน่ะ....
เล่นแบบนี้คงต้องฟ้องคุณครูให้ทำโทษแล้วครับ

chinawit

เก่ง...แต่ใช้ในทางที่ผิด  ควรดำเนินคดีตามกฎหมายครับ (เป็นบุคคลอันตราย)
[=http:///show/23970949][/url]

bangpoo 88

อ่านจนจบตาลายเลย..ข้อมูลพี่เเน่นมากยังงัยก็ดิ้นไม่หลุดเเต่อย่าให้ถึงกะขึ้นโรงขึ้นศาลกันเลย ใครทำอะไรไว้ก็ตามเเก้ไขให้ถูกต้องเถอะครับ
จะได้จบกันด้วยดีทั้งสองฝ่าย +1 ให้ จขกท ครับกับประสบการณ์ที่ใด้ถ่ายทอดให้ได้รู้เล่ห์เลี่ยมของคนเเบบนี้..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

ต้อม(THE RINK)ณ.โซนรั่ว

"ไอ้เราก็เห็นว่าหน้าใสๆ ไม่หน้าจะใจร้ายเลย"
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

คบคนพาล พาลพาไปหาผิด
ไม่อยากสูบติด อย่าบิดเกิน Limit เอย...

"หน้าตาไม่ดี ลีลาพริ้วไหว"

vutilert

ไม่นอนตื่นสาย ไม่อายทำกิน ไม่หมิ่นเงินน้อย ไม่คอยวาสนา
ไม่เที่ยว ไม่กิน ไม่ดูด ไม่ดื่ม ไม่ดู อบาย.

SER_NEVERDIE

ไม่น่าเกิดเรื่องแบบนี้เลยครับ  

ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดๆ น้องเกมส์ต้องเคลียตัวเองให้ได้ เคลียปัญหาที่สร้างไว้ให้จบ ( ด้วยดี)  

อย่าคิดหนีปัญหาเด็ดขาด ไม่งั้นคงจะหาที่ยืนลำบาก ไม่ว่าทีไหนๆ  

ยังงัยขอให้จบกันด้วยดี ทั้งสองสามฝ่ายหรือหรือหลายๆฝ่ายนะครับ เอาใจช่วยทุกคนครับ .....

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

johngoc

อ้างจาก: chinawit เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:39:48 หลังเที่ยง
เก่ง...แต่ใช้ในทางที่ผิด  ควรดำเนินคดีตามกฎหมายครับ (เป็นบุคคลอันตราย)
ใช่ครับ ใช้ในทางที่ผิด ผมให้โอกาสมาเดือนกว่าแล้วครับ ลองดูวันที่ลงกระทู้ขายรถเป็นหลักครับ

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:43:34 หลังเที่ยง
อ่านจนจบตาลายเลย..ข้อมูลพี่เเน่นมากยังงัยก็ดิ้นไม่หลุดเเต่อย่าให้ถึงกะขึ้นโรงขึ้นศาลกันเลย ใครทำอะไรไว้ก็ตามเเก้ไขให้ถูกต้องเถอะครับ
จะได้จบกันด้วยดีทั้งสองฝ่าย +1 ให้ จขกท ครับกับประสบการณ์ที่ใด้ถ่ายทอดให้ได้รู้เล่ห์เลี่ยมของคนเเบบนี้..
ผมก็ไม่อยากให้ถึงโรงถึงศาลครับ ขี้เกียจวิ่งไปศาล ไม่ค่อยมีเวลา แต่นั่นเป็นหนทางสุดท้ายครับถ้าไม่จบ
ผมเป็นคนมีเหตุผลพอครับ

อ้างจาก: tom victor เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:44:39 หลังเที่ยง
"ไอ้เราก็เห็นว่าหน้าใสๆ ไม่หน้าจะใจร้ายเลย"
ผมเสียความรู้สึกมาสองเดือนแล้วครับ ทุกครั้งที่โดนผลัดการรับเอกสาร

อ้างจาก: oldserpico เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:44:59 หลังเที่ยง
อีกหนึ่งหัวอกผู้ซื้อ ขอบคุณที่ออกมาตักเตือนครับ
ขอบคุณเช่นกันที่เข้ามาอ่านครับ

อัพเดทล่าสุด - ทางร้านที่เกมส์เอาเอกสารมาทำ (ลาดพร้าว112) แจ้งว่าเกมส์ไม่ได้ติดต่อทางร้านเลยตั้งแต่ทางร้านให้เอาเอกสารมาเพิ่ม จนกระทั่งเช้านี้พึ่งเอามาให้และเร่งเค้ายิก ๆ - ตกลงมันคืออะไรเกมส์ ดองเอกสารพี่ไว้ทำอะไรเหรอ?

bangpoo 88

อ้างจาก: johngoc เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:52:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chinawit เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:39:48 หลังเที่ยง
ใช่ครับ ใช้ในทางที่ผิด ผมให้โอกาสมาเดือนกว่าแล้วครับ ลองดูวันที่ลงกระทู้ขายรถเป็นหลักครับ

อ้างจาก: bangpoo 88 เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:43:34 หลังเที่ยง
ผมก็ไม่อยากให้ถึงโรงถึงศาลครับ ขี้เกียจวิ่งไปศาล ไม่ค่อยมีเวลา แต่นั่นเป็นหนทางสุดท้ายครับถ้าไม่จบ
ผมเป็นคนมีเหตุผลพอครับ

อ้างจาก: tom victor เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:44:39 หลังเที่ยง
ผมเสียความรู้สึกมาสองเดือนแล้วครับ ทุกครั้งที่โดนผลัดการรับเอกสาร

อ้างจาก: oldserpico เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 12:44:59 หลังเที่ยง
อีกหนึ่งหัวอกผู้ซื้อ ขอบคุณที่ออกมาตักเตือนครับ
ขอบคุณเช่นกันที่เข้ามาอ่านครับ

อัพเดทล่าสุด - ทางร้านที่เกมส์เอาเอกสารมาทำ (ลาดพร้าว112) แจ้งว่าเกมส์ไม่ได้ติดต่อทางร้านเลยตั้งแต่ทางร้านให้เอาเอกสารมาเพิ่ม จนกระทั่งเช้านี้พึ่งเอามาให้และเร่งเค้ายิก ๆ - ตกลงมันคืออะไรเกมส์ ดองเอกสารพี่ไว้ทำอะไรเหรอ?

กำ..สุดท้ายโดนดองเอกสารเหรอเนี่ย..ถ้าพี่ใจเย็นไปเรื่อยๆสงสัยสิ้นปีก็คงไม่ได้ทำ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

NeonoN

ผมดูแล้วเงินมันไม่มาก คิดว่า น้องเค้าไม่มีเจตนาโกงเงิน
แต่เท่าที่อ่านจนจบ เข้าใจความทรมาน ของคนที่รอ อยู่เหมือนกัน ครับ
น้องเขาผิดเต็มๆเลย ที่รับเรื่องมาแล้ว ไม่ยอมดำเนินการให้ ไม่รับผิดชอบ โกหกหลอกลวง บ่ายเบี่ยงไปเรื่อยๆ ซึ่งคนแบบนี้ ไม่มีใครชอบหลอกครับ
อยากให้น้องลองคิดถึงว่า ถ้าตัวเองโดนแบบนี้บ้าง ต้องรออะไรนานๆบ้าง โดยที่ไม่รู้จุดหมายปลายทาง โดนคนอื่นหลอกไปวันๆ ปัดไปเรื่อยๆ น้องจะรู้สึกไงครับ

เพราะฉะนั้น ตกปากรับคำกับใครไว้ ก้ต้องมีสัจจะ ทำได้ ทำไม่ได้ ก้ต้องพูดความจริง จะได้แก้ไขกันไป
อยู่ในเวปมาก้นาน กระทู้เยอะ ม้าก้เยอะ รู้จักคนเยอะ แต่ทำผิดครั้งเีดียว อาจจะทำให้ไม่มีที่ยืนในสังคมได้นะครับ
ยังไงก้รีบๆ ทำเรื่องให้พี่เขาให้เสร็จไวๆ  ผิดแล้วแก้ไข ก้ยังพอทนครับ

ท่านอื่นๆที่เคยโดนใครโกง ถ้าท่านเห็นว่าเล็กน้อยปล่อยผ่าน คนทำผิดก้จะไป ทำกับคนอื่นต่อเพราะเห็นว่าไม่มีใครโวยวาย
ผมอยากให้ทุกคนที่เจอปัญหา ออกมา พูดแบบเจ้าของกระทู้นี้ครับ เราจะได้ระวัง ว่าใครคือคนอันตราย มันมีประโยชน์ต่อคนส่วนรวมมากๆ ครับ +1

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์
"เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร"  + ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง +

http://th.wikipedia.org/wiki/แผนลับแหกคุกนรก

จบข่าว

johngoc

อ้างจาก: NeonoN เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 01:03:16 หลังเที่ยง
ผมดูแล้วเงินมันไม่มาก คิดว่า น้องเค้าไม่มีเจตนาโกงเงิน
แต่เท่าที่อ่านจนจบ เข้าใจความทรมาน ของคนที่รอ อยู่เหมือนกัน ครับ
น้องเขาผิดเต็มๆเลย ที่รับเรื่องมาแล้ว ไม่ยอมดำเนินการให้ ไม่รับผิดชอบ โกหกหลอกลวง บ่ายเบี่ยงไปเรื่อยๆ ซึ่งคนแบบนี้ ไม่มีใครชอบหลอกครับ
อยากให้น้องลองคิดถึงว่า ถ้าตัวเองโดนแบบนี้บ้าง ต้องรออะไรนานๆบ้าง โดยที่ไม่รู้จุดหมายปลายทาง โดนคนอื่นหลอกไปวันๆ ปัดไปเรื่อยๆ น้องจะรู้สึกไงครับ

เพราะฉะนั้น ตกปากรับคำกับใครไว้ ก้ต้องมีสัจจะ ทำได้ ทำไม่ได้ ก้ต้องพูดความจริง จะได้แก้ไขกันไป
อยู่ในเวปมาก้นาน กระทู้เยอะ ม้าก้เยอะ รู้จักคนเยอะ แต่ทำผิดครั้งเีดียว อาจจะทำให้ไม่มีที่ยืนในสังคมได้นะครับ
ยังไงก้รีบๆ ทำเรื่องให้พี่เขาให้เสร็จไวๆ  ผิดแล้วแก้ไข ก้ยังพอทนครับ

ท่านอื่นๆที่เคยโดนใครโกง ถ้าท่านเห็นว่าเล็กน้อยปล่อยผ่าน คนทำผิดก้จะไป ทำกับคนอื่นต่อเพราะเห็นว่าไม่มีใครโวยวาย
ผมอยากให้ทุกคนที่เจอปัญหา ออกมา พูดแบบเจ้าของกระทู้นี้ครับ เราจะได้ระวัง ว่าใครคือคนอันตราย มันมีประโยชน์ต่อคนส่วนรวมมากๆ ครับ +1

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์
น้องเค้าไม่มีเจตนาโกงคงไม่ได้ดึงเงินไว้ตั้งแต่เดือนมกราคมจนถึงเดือนมีนาคมหรอกครับ เมื่อวานถ้าไม่เค้นก็ยังบอกว่าเงินยังไม่ได้จนต้องให้แฟนเค้าคุยกับเค้าเองถึงจะยอมบอกว่าได้เงินแล้ว

อย่างงี้คงไม่เรียกโกงครับ แต่เรียกว่า "อม" ครับ

อ้างจาก: ทีมยึด ซื่อตรงฯ เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 01:05:24 หลังเที่ยง
อย่าเอาเปรียบกันเลย

เพราะ  บ้านหลังนี้มีแต่เพื่อน
ใช่ครับ ผมมาที่นี่เพราะอยากมีเพื่อนที่ชอบแบบเดียวกันทั้ง ๆ ที่ตัวเองก็เล่นรถใหญ่อยู่ แต่มาเจอแบบนี้ เซ็งครับ...

micronz

อืม ตามน้ำเลย
อ่านแล้วก็หนาว ม้าก็มาก  คนรู้จักเยอะ  ทำผิดไม่มีที่ยืน
รีบออกมาแก้ไขด่วนเลยนะครับ  สังคมยังให้อภัย

TONG-SE

กำ....แม๊ก SER SE ผมไม่ได้ซื้อคับ ออกมาบอกก่อน มาอ้างชื่อว่าผมซื้อได้ไงว่ะเกมส์
ทำแบบนี้มีเรื่องต้องเคลียร์กับผมอีกยาวเลยคับเจ้าเนี่ย
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

2 สโป๊ก

อ้างจาก: TONG เมื่อ มีนาคม 10, 2011, 01:38:04 หลังเที่ยง
กำ....แม๊ก SER SE ผมไม่ได้ซื้อคับ ออกมาบอกก่อน มาอ้างชื่อว่าผมซื้อได้ไงว่ะเกมส์
ทำแบบนี้มีเรื่องต้องเคลียร์กับผมอีกยาวเลยคับเจ้าเนี่ย
งานงอกอีกแล้ว