Main Menu

ได้ข่าวแว่วๆมาของ 2T HONDA

เริ่มโดย Runingguy, ธันวาคม 20, 2008, 11:18:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

SIT_KRR-SSR

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

Freedom First

อ้างจาก: mook_srn เมื่อ มีนาคม 30, 2010, 04:24:59 หลังเที่ยง
แต่ผมว่า JR อาจจะหมดช้าที่สุด ไปหาเอากับพวกเล่่น พารามอเตอร์ เห็นว่าชอบเอาเครื่อง JR ไปทำไม่รู้จริงหรือเ่ปล่า
ใช่แล้วครับ เพราะเครื่องของ JR กะRGV สามาทกลับหัวใด้โดยที่เครื่องไม่ดับ รุ่นอื่นทำไม่ใด้ครับ

ผมมันเด็กเลยแพ้ผู้ใหญ่

] ก็มัน จี๊ดสปู๊ด จู๊ดสป๊าด มันวุ๊ดๆๆ สุดๆ อะ อิอิ
เลขที่ 5 ซ.ประชาอุทิศ 5 แยก 3-5

pichet

เอาเครื่องรุ่นใหม่ยัดใส่แทนเลย...หาอะไหล่ยากนัก

OishiNova_Phuket

ตามนั้นแระครับ แตยังไงก็ไม่เหมือน ของเดิม
- อดีตกับเทคโนโลยี ยืดชักในสองจังหวะ
-
- https://www.facebook.com/char24p

bass

คงจะเป็นไปตามกาลเวลา เพราะตอนนี้อะไรก็ 4 จังหวะ แต่อะไหล่ 2 จังหวะ ยังไม่หมดง่ายๆแน่คับ แต่บางอย่างอาจจะหายากหน่อย แต่อะไหล่ honda น่าจะหาง่ายกว่า yamaha-kawa แต่ suzuki ไม่แน่คับ อาจจะหายาก หรือไม่ก็หาไม่ได้เลย จากทีผมสังเกตมา คงต้องติดตามข่าวสารกันให้ดีคับ

lnw_jant

ไม่น่ะ...ไม่.........

ผมพึ่งจะมาเล่น2Tเอง...อะไหล่อย่างพึ่งหมดซิ :P

autotakls

คนไช้รถ2จังหวะก็ยังเยอะอยู่นี้ครับทำไมเขาเลิกผลิตอะไล่ หว่า

แล้วแบบนี้ผมจะขับได้อีกกี่ปีอ่า.........

nick452

ถือซะว่าเป็นเวรกรรมของเราที่มารัก 2 จังหวะ และเราก็จะต้องหาทางทุกอย่างที่จะให้รถของเรายังอยู่สู่ต่อไป

Thanee

ตอนนี้พฤติกรรมการเดินตลาดนัดของผมเปลี่ยนไปคือเมื่อก่อน ไม่มีเป้าหมายอะไร เจอของถูกใจก็ซื้อ ตอนนี้ไปทีไรมองหาแต่อะไหล่ 2T เพื่อซื้อมาเก็บไว้ยามฉุกเฉิน หรือแบ่งให้เพื่อนๆหรือแม้กระทั่งซื้อขายในเวปของเรา ลูกชายผมตอนนี้อายุ 13 ปีแล้วคาดว่าหากพ่ออย่างผมไม่เก็บ 2T ไว้ให้เค้าคงจะเสียโอกาส เพราะตอนนี้มีแต่ 4T เต็มไปหมด.....สู้ต่อไปทาเคชิ....

chann30

N'PRO ของผมก็ตีปลอกมา ก็สามครั้งและ.....วิ่ง 150-160 ไม่มีสะดุด แต่ถ้าหากเป็นเสื้อเดิมๆ 190 ขึ้นทุกคันเลยครับ หรือหากหาเสื้อ N'PRO ไม่ได้ ใช่ N ธรรมดาก็ได้ครับ.......ต่างกันไม่มาก หรือถ้าหากมันยากส์ จริงๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อเอาเครื่อง CBR 150 4 จังหวะมาใส้เลยครับ.....เซียงกงเค้าขาย 7-8 พัน สตาร์ทมือ
ชีวิตที่มีความสุข มันเต็มไปด้วยประสปการณ์และก็ความทรงจำครับ

ชาญณรงค์ พิมละมาศ

ธ.กสิกรไทย หมายเลขบัญชี 3722-566-458 ติดต่อ* 080-795-3738 ชาญญ โคราช

surasit_574

อ้างจาก: chann30 เมื่อ มิถุนายน 20, 2010, 10:32:09 หลังเที่ยง
N'PRO ของผมก็ตีปลอกมา ก็สามครั้งและ.....วิ่ง 150-160 ไม่มีสะดุด แต่ถ้าหากเป็นเสื้อเดิมๆ 190 ขึ้นทุกคันเลยครับ หรือหากหาเสื้อ N'PRO ไม่ได้ ใช่ N ธรรมดาก็ได้ครับ.......ต่างกันไม่มาก หรือถ้าหากมันยากส์ จริงๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อเอาเครื่อง CBR 150 4 จังหวะมาใส้เลยครับ.....เซียงกงเค้าขาย 7-8 พัน สตาร์ทมือ
เครื่อง CBR 150 7-8 พัน จริงหรือครับ จะเอามาใส่ n-pro น่ะครับ ไม่มีตังห์ซื้อเสื้อ n-pro

RAB BJ8.

ผมว่าไม่น่าวิตก เพราะพี่ไทยเราเก่งอยู่แล้วเรื่องmo.. 8)

เราไม่ได้เกิดมาเพื่อยอมจำนน  สู้ต่อไปไม่ยอมเเพ้ >:( >:( >:( ใจรักไม่กลัวอยู่เเล้วคร๊าฟ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

ละครรักแท้®

ไม่กลัวครับ อะไหล่ไม่มีก้อไม่ขี่จอดดูก้อได้ ยังน้อย ตรูก้อมี 2จังหวะ รักมันมาก ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว ดัดแปลงสบาย

ViPArMLP

babay_blue

ถ้าอะไหล่ หมดจริง ยัดเครื่อง CBR 150 ก็ไม่เลว ครับ ถ้าราคาตามที่บอก
เดี่ยวจะลองไปสืบข่าวดูด้วยเหมือนกัน  ครับ ถ้าเป็นไปได้อยากรวมตัวกันไปขอร้อง honda ไทยให้เค้าผลิตต่อก็ดีนะครับ
เพราะเครื่อง บล็อคนี้มีหลาย รุ่น phantom  N pro  rw  FSX   ไม่น่าใจร้ายกะลูกค้านะครับ เลิกผลิตไม่ถึง 10 ปีทีนะครับ
- อย่างหนึ่งที่เห้นชัวร์ ๆๆ โครง TWIN SPAR   NSR หย่ายๆๆๆ มากๆๆ เทียบกับรถของ honda รถไทยไม่เกิน 200 cc จะ
มีรุ่นไหนเฟรมหย่าย แข็งแรง กว่านี้อีก ผมชนกับเวฟ มาแล้ว เบี้ยวบูดๆๆ ไปเลย เวฟนะ  ส่วน nsr แค่ไฟเบอร์แตกนิดหน่อย
- แล้วจะให้เอาเฟรมแบบนี้ไปชั่งกิโลขายได้ยังไง กัน  ผมคนนึงไม่อยู่เฉย ต้องมีการร้องขอ (ขอร้อง) กันหน่อยเห็นแก่ผู้บริโภค
เพราะไงคุณก็ร่ำรวย จากลูกค้า อยู่แล้ว จะดูแลกันอีก 10 ปีไม่ได้เหรอ

Heem_Onnut39

ถ้าจะหาอะไล่จะเจอของแท้ไหมเนี่ยยย 555*

polrapat

ปิดถนน ประท้วง! ประท้วง! :-[ อิอิ   >:( >:( อุบัติใหม่ ม๊อบ 2T

autotakls

อ้างจาก: polrapat เมื่อ สิงหาคม 28, 2010, 06:49:31 หลังเที่ยง
ปิดถนน ประท้วง! ประท้วง! :-[ อิอิ   >:( >:( อุบัติใหม่ ม๊อบ 2T

ผมคนนึงละครับ ที่จะไปร่วมด้วย คิคิ