Main Menu

ได้ข่าวแว่วๆมาของ 2T HONDA

เริ่มโดย Runingguy, ธันวาคม 20, 2008, 11:18:24 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Runingguy

หลังจากที่ YAMAHA งดการสต๊อกและสำรองอะไร 2T ไปแล้ว ตอนนี้เป็นทีของ HONDA บ้างแล้วครับ ว่า งดการผลิตและสต๊อกอะไหล่ 2T ภายในประเทศแล้ว เท็จ จริง เพียงใดขออภัยครับ (แว่วๆมาจากพนักงานที่สำโรง) :-\

BERSERKS

คงต้อพึ่ง โรงกลึงแล้ว ครับ เขียนแบบส่งเข้าเครื่อง CNC โลด ครับ แต่คงแพงน่าดู

NNN

:-X

ทำใจไว้ได้เลย  เพราะมันก้อต้องมีล้มหาย ตายจากกันบ้างล่ะ

ไม่มีอะไรที่คงทน ถาวรหรอก.....ถ้ามันหาอะไหล่ไม่ได้จิงๆ ก้อทำให้สวยๆ  แล้วเอาไปจอดในสวน หลังบ้าน

ก้อมีประติมากรรม ชิ้นเอกได้น๊ะ (ปกติจะเป็นพวกรูปปั้น)

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[

SER_NEVERDIE

แบบนี้ทางเลือกสุดท้ายจริงๆอาจจะต้องเป็น   คันกลืนคัน   ละมั้งครับ  ....   :(   :'(

แต่ถ้าไม่ได้จริงคง ใส่กรอบเลี่ยมทอง ไว้เหมือนพระเครื่อง ไว้ส่องเมื่อยามแก่เฒ่าเลยดีมั๊ย.. อิอิ   :-[  :-[

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

love2t

รถใคร คันไหน จะเป็นคันสุดท้ายในไทย  ที่ วิ่งได้ ใช้ได้ดี อุปกรณ์ครบ...........

Runingguy

สภาพรถ อายุการใชงาน และความพร้อมต่างๆในตัวรถ ว่า จะใช้ได้นานแค่ไหน ... เราที่เป็นเจ้าของ เป็นผู้กำหนดครับ..

meengineer2004

กรรมแล้วตู.............
สงใสได้จากหนูแดงก็คราวนี้มั้ง..............
เซง.........จริงๆ......
??? ??? ??? ??? ???

desel

ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ ขนาด TZM ของผมอะไหล่ที่ว่าหายากๆผมยังหาง่ายเลยทั้งๆที่ยามาฮ่าปิดลายน์ผลิตไปนานแล้วก็ยังมีอะไหล่แท้ขายอยู่เลยครับ หรือไม่ก็หาอะไหล่ที่คิดว่าจะต้องเปลี่ยนบ่อยๆเอามาเก็บไว้ จะได้เป็นคันสุดท้ายของประเทศเราครับ

monotaro

:'(

ทำไงดีล่ะเรื่องนี้...

ใครมีงบมากๆ ไปตุนของไว้ก็ดีนะครับ

ถึงยามจำเป็น จะได้มาขายแจกจ่ายกันในครอบครัว 2T ได้ใช้กัน

;D

eak

สำหรับรถยามาฮ่า     ผมไปเบิกอะใหล่ TZM ที่โรงงานใหญ่ ยามาฮ่า  บางนา-ตราด    ตอนนี้อะใหล่ แทบเบิกไม่ได้แล้วนะคับ  เพราะจะได้ยินแต่คำว่า หมด  ไม่มีของแล้ว   และที่แน่ๆ เสื้อสูบ  ลูกสูบ  ไม่มีของแน่นอน...ดังนั้น ก็ต้องไปหาของร้านข้างนอกที่เขาเคยสั่งเก็บใว้ แต่ขายไม่ออก แทนล่ะนะ

เป็นธรรมดาคับ  รถเลิกการขายไปนานแล้ว เขาจะ สตอกอะใหล่ให้จมทำไม    ขายให้หมดๆไปซะ แล้ว เก้บอะใหล่ รถออโต  หรือ 4 จังหว่ะแทนดีกว่า..

แม้แต่ตอนนี้ คาวาซากิ ยังมีอะใหล่ให้เบิกอยู่บ้าง   แต่ตอนนี้ เขาก้เริ่มขาย นินจา 250 และ ดีแทรคเกอร์  และอนาคตอีกหลายรุ่น   ดังนั้นอนาคต  อะใหล่ 2 จังหว่ะ ก้ต้องไม่เก็บเหมือนกัน   เก็บห้องใว้   ให้อะใหล่รถใหม่ๆ ดีกว่า.... :'(   

tzr_speed

ชุดสีที่ผมเพิ่งได้มา มาจากหลายๆที่เลยครับ ขอบอกว่าไม่มีชุดสีแล้วในศูนย์
ร้านข้างนอกเป็นเทียมเก่าๆ  กระจกบังไมล์ไม่มีของแท้แล้ว
ถังน้ำมัน ไม่มีแล้วเหมือนกัน จากหลายๆที่ที่ผมไปลองหาๆมา
ขี่ต้องห้ามล้มอย่างเดียว + ห้ามชน + อย่าอัด
คงจะขี่ได้อีกสัก5-6 ปีแน่นอน

VR_LIMITED

เอาแล้วยุคสูญพันธ์.......มาถึงแล้ว คราวนี้ต้องชำแหละพวกเดียวกันเองซะแล้ว...ใม่งั้นอยู่ใม่ใด้แน่เลย

love2t

เศร้าคับ   ความจริงคือความจริง  :'(  เราคือผู้ท้ากาลเวลา.....

รถ2Tคันไหน  จะเป็นคันสุดท้าย......

แต่ช่างเถิด  เชื่อนะว่า ยังไงซะ... ผู้ผลิตอะไหล่  เทียมแท้  แท้เทียม อุปกรณ์อื่นๆ  ยังอยู่ตลอด   ตราบเท่าที่มีคนไปซื้อ  (ยกเว้นที่ยากจริงๆ เช่น เสื้อสูบ แคร๊งค์ ....)

เพราะฉะนั้น  เราคือ ผู้ท้ากาลเวลา   เว้นแต่เราเลิกเองครับ :-*   (ผมว่านะ)

non

banjaong

อ้างจาก: NoN เมื่อ ธันวาคม 21, 2008, 11:20:34 หลังเที่ยง
เกิดขึ้น   ตั้งอยู่ ดับไป

;)เห็นด้วยอย่างยิ่งมากๆๆ ;)

สงสัยได้ใช้แต่ของเทียมละพวกเสื้อสูบลูกสูบจะหาได้จากหนใดหน่อ ??? ??? ???

love2t

ปลอกเสื้อสูบ ลูกสูบ ผมว่า มีตลอดแน่  ทุกวันนี้N-Pro,RRW,Kr ก็รับสภาพจำตีปลอกกันก็เยอะแล้ว .....จะหาไม่ได้จริงก็พวกฝาแคร้งค์,เฟืองเกียร์  อะไรอีกล่ะ นึกไม่ออก  ??

banjaong

อ้างจาก: love2t เมื่อ ธันวาคม 22, 2008, 12:26:53 ก่อนเที่ยง
ปลอกเสื้อสูบ ลูกสูบ ผมว่า มีตลอดแน่  ทุกวันนี้N-Pro,RRW,Kr ก็รับสภาพจำตีปลอกกันก็เยอะแล้ว .....จะหาไม่ได้จริงก็พวกฝาแคร้งค์,เฟืองเกียร์  อะไรอีกล่ะ นึกไม่ออก  ??

N-Proมันตีได้ด้วยหลอครับพี่ แฮะๆๆของผม0เขาให้เปลี่ยนเลยอะหรือว่าเพราะเราไป0หว่า - -!

love2t

ตีได้  ถ้าเราตัดใจได้ว่า ไม่มีชุบ ไม่มีเคลือบผนังกระบอกสูบเหมือนของแท้ ไม่ใช่เนื้ออะลูฯทั้งหมด  และจำเป็นต้องทำ  ...เช่น ไม่มีงบ ขี้เกียจรอ หาของยาก แต่ต้องตีปลอกดีๆหน่อยนะ เช่น ได้ฉาก แน่นสนิทกับเนื้อเดิม ช่องพอร์ทเป๊ะๆ  ...(ขึ้นกับช่าง)   :-*

banjaong

อ้างจาก: love2t เมื่อ ธันวาคม 22, 2008, 08:05:37 ก่อนเที่ยง
ตีได้  ถ้าเราตัดใจได้ว่า ไม่มีชุบ ไม่มีเคลือบผนังกระบอกสูบเหมือนของแท้ ไม่ใช่เนื้ออะลูฯทั้งหมด  และจำเป็นต้องทำ  ...เช่น ไม่มีงบ ขี้เกียจรอ หาของยาก แต่ต้องตีปลอกดีๆหน่อยนะ เช่น ได้ฉาก แน่นสนิทกับเนื้อเดิม ช่องพอร์ทเป๊ะๆ  ...(ขึ้นกับช่าง)   :-*

พี่เคยทำได้หลอครับ ตอนผมสูบพังไปกี่ร้านๆๆก็บอกต้องเปลี่ยนงะพี่ :( :( :(เลยงงว่าโปรอาร์มละเอียดอ่อนขนาดนี้เลยหลอ :'( :'( :'(

Witt-RRw

;Dตีได้สิครับ ของผมเนี่ยไปตีปลอกมาแล้ว แต่ฝีมือยังไม่เทพ ปากพอร์ทไอเสียออกด้านข้างมากไปหน่อย แล้วก็หลวมช่วงล่าง ฟิตช่วงบน ต้องหาร้อนที่ทำดีๆหน่อยครับ อัตราเร่งก็พอได้ ใช้มาสองเดือนแล้ว ลองซัดดูก็ 150-160Km/Hr แค่ขณะนึงแค่นั้นเองยังไม่หมดปลอก กลัวลูกติดครับ :-[

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000