Main Menu

โซน นราธิวาส LOVE RIDE 2T CLUB

เริ่มโดย bangnara, สิงหาคม 10, 2010, 08:26:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

micronz

ลุง คงแก้ ครัชลื่นได้ก่อนครับ
-------------------------------------------------------------
ผมพึ่งซื้อ โซ่ DID มาเปลี่ยน ไป งบจำกัดครับ เดือนหน้า เปลี่ยนแบตตารี่แห้ง ย้วซ๋า
คงงบ หมดแล้วครับ เรื่อง ซ่อม RC วาล์วคงผลัดไปเรื่อยก่อน  แต่ที่แย่ระบบไฟมันรวนๆๆ
ครับ  เซียนบอกว่ามาจาก อาร์ซีวาล์ว ด้วยครับ  อย่างว่ารถเทพ   อิอิ   นั่นแหละข้อดี ของ
คาวา แมนน่วลซิมเปิ้ล ระบบไฟน้อยที่สุด เลยเป็นที่นิยมกันมากครับ 
---------------------------------------------------
  ตอนนี้ก็เล็งๆๆ ช่างเซียน อาร์ซีวาล์ว และ เปลี่ยน เซอโว กันก่อนล่ะครับ ระหว่างที่รองบ

micronz

ชาวนรา พรั่นผรื่อมั่งครับ
  ร้อนมาย    หาดใหญ่ ฝนหายมา 4-5 วัีนแหร่ว

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ เมษายน 28, 2011, 10:48:32 หลังเที่ยง
ลุง คงแก้ ครัชลื่นได้ก่อนครับ
-------------------------------------------------------------
ผมพึ่งซื้อ โซ่ DID มาเปลี่ยน ไป งบจำกัดครับ เดือนหน้า เปลี่ยนแบตตารี่แห้ง ย้วซ๋า
คงงบ หมดแล้วครับ เรื่อง ซ่อม RC วาล์วคงผลัดไปเรื่อยก่อน  แต่ที่แย่ระบบไฟมันรวนๆๆ
ครับ  เซียนบอกว่ามาจาก อาร์ซีวาล์ว ด้วยครับ  อย่างว่ารถเทพ   อิอิ   นั่นแหละข้อดี ของ
คาวา แมนน่วลซิมเปิ้ล ระบบไฟน้อยที่สุด เลยเป็นที่นิยมกันมากครับ 
---------------------------------------------------
  ตอนนี้ก็เล็งๆๆ ช่างเซียน อาร์ซีวาล์ว และ เปลี่ยน เซอโว กันก่อนล่ะครับ ระหว่างที่รองบ

ตามนั้นแหละลุง ทำให้ผมไม่อยากเก็บใว้

เคอาร์ ดีกว่า อิอิ

คันที่ผมแปลงให้เป็น SE 97 ไม่ได้ใส่แบตเตอรี่ด้วยนะเออ 5555 ไม่มีกล่อง วิ่งปรี๊ดๆเลย

micronz

^^
เป้ฯธรรมดา ของรถเทพ ครับ ระบบไฟฟ้าเยอะ อิอิ
-------------------------------------------
  แต่อันที่จริง ตัวแข่งยุค 2T ตัวแชมป์ เนี่ย ระบบวาล์วไฟฟ้า ทั้งนั้น
RG แกมม่า 500 แชมป์ 1 สมัย เควิน ชะแว๊บ    กะ NSR500 แชมป์ 500CC 5 สมัย ลุง ไมค์ ดูฮาน   ก็วาล์วไฟฟ้าทั้งนั้น  อย่างว่าตัว
สนาม เสียมีช่างซ่อมให้ ทันใจ วาล์วไฟฟ้ามันคงเปิดได้เร็วทันใจ ยิ่งในสนามแข่งน่ะครับ
เสีย ก็มี ช่าง ค่าตัวแพงๆๆซ่อมให้อีก  พอ เป็นรถเราที่ถ่ายทอดเทคโนโลยี่สนามแข่งมาให้
เวลาเสีย ดันไม่มีตังค์ จ้าง ช่างซ่อม 5555+
-----------------------------------
  ระบบวาล์วไฟฟ้า แกมม่า 2  และ วันเนี่ย เทพมากครับ เห็นว่าอิอิ เสียก็ซ่อมกันมึนตึ้บไปเลย
วาล์ว เปิด ที่ละ ชิ้นๆๆๆ ทีละชิ้น อีก  สวดยวด เจอ 2T กระป๋องละ 100 เล่นวาล์วเทพ ติดหนึบไปเลย

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ เมษายน 28, 2011, 11:27:23 หลังเที่ยง
^^
เป้ฯธรรมดา ของรถเทพ ครับ ระบบไฟฟ้าเยอะ อิอิ
-------------------------------------------
  แต่อันที่จริง ตัวแข่งยุค 2T ตัวแชมป์ เนี่ย ระบบวาล์วไฟฟ้า ทั้งนั้น
RG แกมม่า 500 แชมป์ 1 สมัย เควิน ชะแว๊บ    กะ NSR500 แชมป์ 500CC 5 สมัย ลุง ไมค์ ดูฮาน   ก็วาล์วไฟฟ้าทั้งนั้น  อย่างว่าตัว
สนาม เสียมีช่างซ่อมให้ ทันใจ วาล์วไฟฟ้ามันคงเปิดได้เร็วทันใจ ยิ่งในสนามแข่งน่ะครับ
เสีย ก็มี ช่าง ค่าตัวแพงๆๆซ่อมให้อีก  พอ เป็นรถเราที่ถ่ายทอดเทคโนโลยี่สนามแข่งมาให้
เวลาเสีย ดันไม่มีตังค์ จ้าง ช่างซ่อม 5555+
-----------------------------------
  ระบบวาล์วไฟฟ้า แกมม่า 2  และ วันเนี่ย เทพมากครับ เห็นว่าอิอิ เสียก็ซ่อมกันมีนไปเลย

อาร์จีแกมม่าเนี่ยดิบๆเถื่อนๆเลย รอบมาจัดจ้านกระชากกว่าเอ็น RR เห็นๆ

------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนเทคโนโลยีสนามแข่ง มาลงรถตลาดก็ถูกตอนไปมากโข จนเหลือแต่หน้าตาที่ยังเป็นระดับโลกอยู่ ส่วนเครื่องในผมว่าไม่ถึงครึ่งของเทคโนโลยีสนามฯ
(ลุงไมค์ลองคิดดู เอ็นโปรฯยังมี น๊อตขันสี่ตัวเลย 5555 ไม่เป็นเซ็นเตอร์ล๊อกสักหน่อย)

micronz

อ้างจาก: G19 เมื่อ เมษายน 28, 2011, 11:35:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ เมษายน 28, 2011, 11:27:23 หลังเที่ยง
^^
  ระบบวาล์วไฟฟ้า แกมม่า 2  และ วันเนี่ย เทพมากครับ เห็นว่าอิอิ เสียก็ซ่อมกันมีนไปเลย

อาร์จีแกมม่าเนี่ยดิบๆเถื่อนๆเลย รอบมาจัดจ้านกระชากกว่าเอ็น RR เห็นๆ

------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนเทคโนโลยีสนามแข่ง มาลงรถตลาดก็ถูกตอนไปมากโข จนเหลือแต่หน้าตาที่ยังเป็นระดับโลกอยู่ ส่วนเครื่องในผมว่าไม่ถึงครึ่งของเทคโนโลยีสนามฯ
(ลุงไมค์ลองคิดดู เอ็นโปรฯยังมี น๊อตขันสี่ตัวเลย 5555 ไม่เป็นเซ็นเตอร์ล๊อกสักหน่อย)
ขืนใส่ มาเต็ม ๆๆ ราคา ก็ซื้อไม่ไหว สิครับ อิอิอิ แค่นี้ ราคาอะไหล่ เค้าก็ยกให้เทพ สุดแล้ว
แต่ว่า ราคาอะไหล่ คาวา แซงทางโค้ง  เอ็นโปรแล้วนะจ้า อิอิ
------------------------------
ลุงโอม ไม่มีปํยหาชิมิ  ตุน รถไว้ระเบิดทำอะไหล่เพียลแล้ว อิอิ
----------------------------------------------------
  ปล. เทคโนไม่ถึงครึ่ง จะถึงเสี้่ยวไม่รู้ถึงรึเปล่าครับ อิอิ ตัว NSR 500 V ตัวสุดท้าย เนี่ย หัวฉีดสูบ V
วิ่งกัน 300 กม. / ชม. censor อีกสารพัด  ตัว 150 SP ยังคาร์บูเรเตอร์อยู่เลย อิอิแข่งกันมันส์ กระจาย 10 กว่าปีก่อนนู่ ดูประจำ 
หวางนี้ โมโตจีพีไม่ได้ติดตามเลย จริง ๆ

micronz

หวาง นี้ ไม่ค่อยได้ขับ ครับ 2 จังหวะ น้ำมันราคาน้ำมันไทย โหด ชิบ 
สายส่งน้ำมัน มาเลย์ ก็ไม่ส่ง ของอีก งอนผม ล้อต ก่อน โดนผสม เลยต่อว่าไปนิด ลุงโอม
----------------------------------------
กำลัง หา สายส่ง น้ำมันใหม่ อยู่ครับ อิอิ  พอมีไม้  ลุง โอม จัดมาสักคน

โอม

เรื่องสายส่งเนี่ยเพื่อนผมก็มีนะ แต่ไปไม่ถึงหาดใหญ่ ไปสุดแถวๆตานีครับ อิอิ

หาดใหญ่ น้ำมันมาเลฯเข้าทางปาดังฯครับ ไปดักรอได้ทางไปบ้านพรุ เจอแน่ครับลุง ...

------------------------------------------------------------------------------------------------

ว่าแต่เอ็นโปรนี่อะหลั่ยเทพจริง ยอมกับราคามันเลย ขี่ต่อไปอีกมีหวังจนแน่ๆ 55555+

micronz

หุหุ นั่นมันแต่ก่อน ครับ ตอนนี้
คาวาก็เทพ กว่าแล้วนา ถ้าเบิกศูนย์พระราม 9 อิอิ ถ้าลุง ไม่ตุนรถเก่า ก็จนเหมือนกานแหละ
มาน อัพ ราคาอะไหล่ บ่อยกว่าฮอนด้า แย้ว
     ฐานผลิตย้าย อินโดแหล่ว คาวา 2T เนี่ย
----------------------------------------
อะไหล่ ตรงรุ่น บางรุ่น คาวา ก็มีไม่ครบด้วย นะ SERPICO  ZX เนี่ย  ถ้าเป้น KR ยังครบกว่า
แต่ก็ แพงงงงงงงงงงงงงง พอกันแหละ อิอิอิ

micronz

หวัง ว่า GTO คงเซมๆๆ นะ รุ่นนี้ สงวนไว้หน่อย รถส่ง GAS
อะไหล่ไม่ควรแพง 55+
   วาล์ว KIPS ไม่มี ดันล่อโรตาลี่ วาล์วเลย แพงไม้ฟะ

ปล. เล้งกันต่อ ครับ GTO เบิกเงินได้แต่ บิ้วเอ้ฯโปรก่อน

โอม

นั่นแหละครับเป็นสาเหตุที่ผมตุนอะหลั่ยเครื่องไว้แล้วอีกสองลูกครับ แพงเอาๆ ขึ่นแบบหน้าเลือดเลย อิอิ

------------------------------------------------------

ส่วน GTO เครื่องโรตารี ดี ทน ถึก บำรุงดีๆขับได้ชั่วลูกชั่วหลานเลย อิอิ (เวอร์)

ไม่ต้องไปเครียดเรื่องวาล์วมาก เอาไปเครียดอย่างอื่นแทน หุหุ

ปล.ตั้งแต่รถแนวแทกเกอร์เข้ามา ราคาเจ้า GTO สูงขึ่นเห็นๆเลยครับลุงไมค์ ... เน๊าะ

micronz

ห้า แนวแทรคเกอร์ ใช้่ครับฮิต มาก   
กรรม GTO ราคาขึ้นเรอะเนี่ย    กรรมๆๆๆๆ
-------------------------------
เอ้าเปลี่ยนเรื่องลุงโอม  เดี่ยวหา ว่าเราชวนคุยเครียด
พยาบาล สบายดี อยู่นะครับ หุหุหุ แล้วตกลง มาวันไหนครับ หาดใหญ่
เดี่ยได้จัดไพล่พล มาครับ

micronz

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

รบกวนด้วยนะครับโซนทางใต้ ใครพอจะมีรูปปัจจุบัน
ของ สงขลา-หาดใหญ่-ยะลา-ปัตตานี พอจะเหลือบ้างในคอมพ์ลงให้ผมดูหน่อยครับ
ผมคิดถึง อยากจะรู้ว่าตอนนี้ เป็นยังไงกันบ้างแล้ว
เปลี่ยนไปมากใหม ผมบรรจุเริ่มแรกที่นั่น ปี 46
..
หลังไมค์ หรือ หน้าไมค์ก็ใด้ครับ ตามนั้น
ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

micronz

โทรศัทพ์ มือถือ  ไม่ได้มีไว้ซุก ในลิ้น ชัก นะครับ 555+
เบอรื แปลกๆๆ นั่น เบอร์ พ่อผมครับ ไม่ใช่เบอร์  แนวร่วม RKK

micronz

ฮ่้วย  หมอหมี 
ผมโพสต์ รุป ไม่เป้นครับ เรื่องจริง เดี่ยวให้ลุงโอม โพสตืรูป นราธิวาสไปก่อน
เรื่องจริง สังเกตุ ดู ผมโพสต์ ยาวหางว่าวแต่ไม่ยักกะมีรูป
  หาดใหญ่ เจิริญ ครับ คอนโดเพียบ

โอม

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 29, 2011, 12:18:22 ก่อนเที่ยง
รบกวนด้วยนะครับโซนทางใต้ ใครพอจะมีรูปปัจจุบัน
ของ สงขลา-หาดใหญ่-ยะลา-ปัตตานี พอจะเหลือบ้างในคอมพ์ลงให้ผมดูหน่อยครับ
ผมคิดถึง อยากจะรู้ว่าตอนนี้ เป็นยังไงกันบ้างแล้ว
เปลี่ยนไปมากใหม ผมบรรจุเริ่มแรกที่นั่น ปี 46
..
หลังไมค์ หรือ หน้าไมค์ก็ใด้ครับ ตามนั้น
ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง

สวัสดีครับลุงหมอ จะเอาจุดไหนบ้างครับ...

ขอเวลาสองวัน คอมพ์ผมอเดปเตอร์เสีย ตอนนี้ใช้เครื่องแฟนอยู่ มีภาพไม่มากจะพยามดูให้ละกัน

แต่ตอนนี้ผมจะออกไปทำงานแล้วครับ

ขอบคุณมาก แล้วพบกันใหม่

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ เมษายน 29, 2011, 12:17:24 ก่อนเที่ยง
ฮ่วย ลุง รับสายด้วยผมโทรไป ครับ

อ่าว....โทรมาเมื่อไรแล้ว...เมื่อกี๊อาบน้ำอยู่ จะออกไป ลว.แล้วลุง เดี๋ยวผมโทรหาละกัน จุ๊บๆ

micronz

เดี่ยว สัก 2-3 วันครับไปเอาโค้ดแปะรูปมาก่อน จะโพสต์้เมืองหาดใหญ่ ให้ดู

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

โอ้.. ขอบคุณล่วงหน้าครับผม เดี๋ยวส่งเบียร์ไปให้
เมื่อวานจับเบียร์-เหล้าใด้มาเยอะมาก ไปแจมกับ นปพ.[ ไปกับเขาทำไมไม่รู้ -*-ผมบ่ใด้เป็นตำหนวดเด้อ ]
ขอชื่อ-ที่อยู่ หลังไมค์ เดี๋ยวส่งไปให้
ตามนั้น
082-1107766 รั่ว เบอร์ผมนะครับ
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ