Main Menu

โซน นราธิวาส LOVE RIDE 2T CLUB

เริ่มโดย bangnara, สิงหาคม 10, 2010, 08:26:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bangnara

อ้างจาก: nai95 เมื่อ เมษายน 20, 2011, 10:49:26 ก่อนเที่ยง
หิ้วข้าวแล้ว  :o เมาค้างอีก :P โอยชีวิต >:(

ลุงอู๋หาคลิปสามสาวโชว์นมมาให้ดูหน่อยดิ :-\

กำ นัยยังไม่ได้ดูกันอีกเหรอ ...

โอม

ลุงสิทธ ข้าวยำ ไม่อยู่หลายวัน เซ็งเลย...

bangnara

อ้างจาก: G19 เมื่อ เมษายน 20, 2011, 01:08:19 หลังเที่ยง
ลุงสิทธ ข้าวยำ ไม่อยู่หลายวัน เซ็งเลย...

โทรไปบอกว่าโรงฝึกงานไฟใหม้ เดี๋ยวแกก็รีบมา..

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

กรรม คาร์บอม ตามนั้น จริงๆแล้วผมเบื่อเรื่องแบบนี้ที่สุดสงสารทหาร
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

tanakron

อ้างจาก: G19 เมื่อ เมษายน 20, 2011, 01:08:19 หลังเที่ยง
ทำมัยละโอม เพิ่งตื่นหรอ
อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 20, 2011, 01:13:42 หลังเที่ยง
กรรม คาร์บอม ตามนั้น จริงๆแล้วผมเบื่อเรื่องแบบนี้ที่สุดสงสารทหาร
ท่าจับแตงปอกกะมีดที่จับน่ากลัวกว่าครับตาหมอ 555+1เด้อ

โอม

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 20, 2011, 01:13:42 หลังเที่ยง

ทั้งหมดแหละครับ ตำรวจ ทหาร ประชาชนตาดำๆ แดงๆ(เมาค้าง)

อ้างจาก: G19 เมื่อ เมษายน 20, 2011, 01:16:32 หลังเที่ยง

ทั้งหมดแหละครับ ตำรวจ ทหาร ประชาชนตาดำๆ แดงๆ(เมาค้าง)
..
จริงๆแล้วผมเกิดเลือดรักชาติขึ้นมาทันที ผู้หลักผู้ใหญ่เขาว่ากันว่า เขาตลกกันหมดผมละขำบ่ออก
เมื่อสงบ งบบ่มีเด้อ ตามนั้น

bangnara

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 20, 2011, 01:19:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: G19 เมื่อ เมษายน 20, 2011, 01:16:32 หลังเที่ยง

..
จริงๆแล้วผมเกิดเลือดรักชาติขึ้นมาทันที ผู้หลักผู้ใหญ่เขาว่ากันว่า เขาตลกกันหมดผมละขำบ่ออก
เมื่อสงบ งบบ่มีเด้อ ตามนั้น

ขอบคุณครับสำหรับความหวังดี และกำลังใจ  +1 ครับ

nai95

ลุงอู๋ ช่วยส่งมาให้ดูหน่อยสิครับ ;)

โอม

หนีแฟนไปกินเหล้าดีกว่า ที่ีอ่าวมะนาว

nai95

ลุงโอมไปวันไหนบอกด้วยจะชวนลุงไมไปกัน :D

lek_krab

จริงๆแล้วผมก็เพิ่งรู้ว่าพี่โอมเป็นตำหนวดและอยู่ภาคใต้สถานะการณ์จริง ตามนั้น
แต่ก่อนหล่อมากกกกกกกกกกก ไม่อ้วนด้วย 5555+

lek_krab

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 20, 2011, 02:35:31 หลังเที่ยง
จริงๆแล้วผมก็เพิ่งรู้ว่าพี่โอมเป็นตำหนวดและอยู่ภาคใต้สถานะการณ์จริง ตามนั้น
แต่ก่อนหล่อมากกกกกกกกกกก ไม่อ้วนด้วย 5555+

แต่ปัจจุบันหมวดโอม กินเหล้า กับแกล้ม แล้วก้อนอน งานทำแป๊บเดียวก้อชิ่งไปทำงาน อิอิ

ว่าจะถามอันหนึ่งแหน่ เป็นหยัง เขาทำมไม่บรรจุ ak 47 เข้าประจำการน้อ
ปืนรุ่นนี้ดีมาก ทน ด้ามไม้ ฝนตก แดดออก สบายๆ ฝุ่นเขรอะ ไม่มีขัดรังเพลิง

bangnara

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ เมษายน 20, 2011, 02:41:33 หลังเที่ยง
ว่าจะถามอันหนึ่งแหน่ เป็นหยัง เขาทำมไม่บรรจุ ak 47 เข้าประจำการน้อ
ปืนรุ่นนี้ดีมาก ทน ด้ามไม้ ฝนตก แดดออก สบายๆ ฝุ่นเขรอะ ไม่มีขัดรังเพลิง

-----------------------------------------------------------

ขอตอบนืดนึงน่ะครับ อย่างแรกเลย คืออัตราการจัด หรือ อจย.  เราใช้แบบเดียวกับระบบโลกเสรีตั้งนานแล้ว ส่วนประเทศเพื่อนบ้านใช้ระบบของโลกคอมมิวนิสต์  มันจึงส่งผ่านกันมาเรื่อย อาก้าเป็นปืนที่ทนมากสามารถใช้งานได้เกือบทุกสภาพ  ใช้กระสุน ขนาด7.62 มม.ระยะยิงหวังผลไกลสุดน่าจะประมาณ 400 เมตร อัตราเร็วในการยิงประมาณ 600 นัดต่อนาที ความเร็วปากกระบอกประมาณ715เมตรต่อวินาที 

เอ็ม16 ปัจจุบันใช้กันต่อเนื่องมาจนถึง รุ่นเอ4 ใช้กระสุนขนาด 5.56มม. ระยะยิงไกลสุด 550เมตร อัตราเร็วในการยิงประมาณ950นัดต่อนาที ความเร็วปากกระบอประมาณ 910เมตรต่อวินาที

ถ้าหากโดนยิงด้วยกระสุนอาก้า จะเกิดบาดแผลขนาดใหญ่ เข้าตรงไหนออกตรงนั้น ส่วนเอ็ม16 จะเกิดปาดแผลเข้าขนาดเล็ก แต่บาดแลลออกขนาดใหญ่ และจะไม่ตรงกับรูที่ลูกกระสุนเข้า เนื่องจากขนาดเล็กและความเร็วของลูกกระสุน เมื่อกระทบกระดูกหรือกล้ามเนื้อ จะทำให้กระสุนหักเหอย่างรวดเร็ว อาจจะถูกยิงที่หน้าอกแต่รูกระสุนอาจจะออกที่เอว

อาก้าเป็นปืนที่ทนทานมาก  เอาแช่ในโคลนยังสามารถนำขึ้นมายิงได้  เอ็ม 16 เป็นปืนต้องคอยดูแลแต่ไม่ถึงกับต้องเช็ดถูทุกวัน ถ้าไม่สกปรกเพราะเอาไปวางบนพื้นดินบ่อยๆทำความสะอาดปีล่ะครั้งก็ได้

------------------------------------------------------------------------

การยิงของปืนอาก้าเท่าที่ได้สัมผัสมา เป็นปืนที่ค่อนข้างหยาบ หวังผลได้ยาก เนื่องจากมีลูกกระสุนขนาดใหญ่ และระบบรับแรงกระแทกถอยหลังไม่ดี ยิ่งถ้าเรายิงแบบอัตโนมัติ เลิกคิดว่ามันจะเข้าเป้า แต่อาจจะอาศัยเสียงเป็นเพื่อนได้ เพราะเสียงดังมาก   เอ็ม 16 เป็นปืนที่ยิงแล้วนิ่มมาก เนื่องจากระบบรับแรงกระแทกถอยหลังทำงานได้ดี มือใหม่มายิงก็เข้าเป้าได้ไม่ยาก

-----------------------------------

แต่ทั้งหมดอาจจะหาข้อมูลได้ทางกูเกิ้ล ขอเข้าเรื่องเลยก็แล้วกัน อาก้าก็เปรียบเสมือนผู้หญิงเซ็กซี่ ร้อนแรง แต่เอ็ม 16 เปรียบเสมือน ผู้หญิงน่ารัก   นุ่มนวล อยู่ที่เราต้องการคู่ชีวิตแบบไหน  เป็นผมเลือกผู้หญิงน่ารักนุ่มนวลเป็นคู่ชีวิตครับ แต่ก็มีบ้างที่แอบมองสาวเซ็กซี่ 5555+

lek_krab

tanakron

+1000ม้าเลยลุงอู๋ สุดยอด อัจฉริยะ อะไรอีก โคตรๆ บรรยายไม่ถูก 5555555+++

แสดงว่า แรงถีบ -*- ปอลิง.ภาษาบ้านนอกอุดร เหล่าเสนารักษ์เขาให้ไปฝึก เขาประหยัดงบ ใช้ .22 แทนลูกจริง
แบบนี้แสดงว่าเขา อุ๊บอิ๊บงบประมาณแม่นบ่ครับ
ส่วนปืนประจำตำแหน่งเชียร์กันจัง glock
ผมอยากใด้ .357 มากกว่าครับ แต่เขาบอกว่าเกินงบเลยต้องทำเรื่องซื้อเอง
ส่วนตอนขอใบ ป. ขอยากมาก เขากลัวผมเอาไปปล้นมั้ง 5555+
ขอบคุณครับผมสำหรับความรู้ ตามนั้น

lek_krab

M16
ชนิด   ปืนเล็กยาวจู่โจม (Assault Rifle)
สัญชาติ    สหรัฐอเมริกา
สมัย   สงครามเวียดนาม - ปัจจุบัน
การใช้งาน   อาวุธประจำกาย
เป้าหมาย   บุคคล
เริ่มใช้   พ.ศ. 2500 (ค.ศ. 1967)
ช่วงผลิต   พ.ศ. 2500 - ปัจจุบัน
ช่วงการใช้งาน   พ.ศ. 2503 - ปัจจุบัน
ผู้ปฏิบัติการ   NATO
สงคราม   สงครามเวียดนาม, สงครามอ่าวเปอร์เซีย, สงครามอิรัก
ขนาดลำกล้อง   5.56 มิลลิเมตร (0.223 นิ้ว) 6 เกลียว เวียนขวา
ระยะครบรอบเกลียว   A1: 12 ฟุต ,A2/A3/A4 : 7 ฟุต
ความยาวลำกล้อง   508 มิลลิเมตร (20 นิ้ว)
กระสุน   5.56x45 mm. NATO
ซองกระสุน   ซองกระสุนแบบ STANAG ความจุ 20, 30 นัด และแบบ Drum ความจุ 100 นัด
ระบบปฏิบัติการ   ขับดันด้วยก๊าซ (Gas-operated) ขัดกลอนด้วยลูกสูบหมุนตัว (Rotating Bolt) ปลดกลอนด้วยแรงดันก๊าซเป่าห้องลูกเลื่อนโดยตรง (Direct Impingement)
อัตราการยิง   600 - 900 นัด/นาที (แล้วแต่รุ่น)
ความเร็วปากลำกล้อง   975 m/s (3,200 ft/s Ball M193)
930 m/s (3,050 ft/s Ball M855)
ระยะหวังผล   A1 = 460 เมตร
A2,A3,A4 = 550 เมตร
น้ำหนัก   แล้วแต่แบบ
ความยาว   A1=990.6 มม.
A2=1006 มม.
แบบอื่น   M4,AR-15