Main Menu

โซน นราธิวาส LOVE RIDE 2T CLUB

เริ่มโดย bangnara, สิงหาคม 10, 2010, 08:26:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

micronz

CG 125   GX125 นั่น คลาสสิกๆๆๆ ของคอรถ ประจำเว็บเค้าเลยครับ
แถมรถไม่โบราณเกิน จุดระเบิด CDi
----------------
ทรงนั้นจะง่ายมากครับ เพราะไลฟ่าน ทำเครื่อง ลอก หูยึดมาแล้ว ยกเครือ่งเก่าจับยัดลงไปได้เลย
แถมขยาย CC ได้มากถึง 200 CC เลยครับ อิอิ  ถ้าเครือ่งพี่อู่ หลวมๆๆเบื่อๆๆ ขี้เกียจ คว้านแล้วก็สั่ง
เครื่องจีนลงได้เลยมือ 1 ทนทานระดับนึง ครับ เพราะยังไงก็เครื่องมือ 1
-------------------------
  แต่ผมติดใจทรงแคร่คู่ ของ GTO น่ะครับ ผมว่ามันสวยดี และอีกอย่างไฟหน้า วิคเตอร์ ด้วย
ตรงแคร่คู่ มันถ้าเอา ออยล์คูลมาติดก็สวย แต่ เอาไลฟ่าน ลงจะยากกว่า เพราะ จีนเค้าไมไได้ทำเครือ่ง
มาเกยื ให้รุ่นนี้ ต้องแปลงหูยึดเยอะครับ 

micronz

CG   GX  125  คู่กัด กะ GTO 125 เลยยุคนั้น คุณลุง ยังหนุ่ม  ผมเด็กนะจะเล่น คลาสสิค 55+
แต่ยุคนั้น GTO ดูจะล้ำไฮเทคกว่านิดเพราะเครื่อง 2 จังหวะ โรตาลี่วาล็ว   เครื่อง 4 จังหวะยุคนั้นดูโบราณ 555+
ปัจจุบันกลับกัน
-----------------
  แต่พอยามาฮ่า ปล่อย RX-S  RX-Z ก็ทิ้ง GTO ไปเลยเพราะดูจะล้ำกว่าด้วยรูปทรงสปอร์ต (แบบลุงๆๆ อีกแหละ55+)
-----------------
  ผมทันรถพวกนั้นตอนยังเด็กจริงๆๆ ครับ  วัยรุ่นยุคนั้น (ประมาณ 1985) ตอนนี้ก็ลูกโตเป็นหนุ่มหมด แล้ว
วัยรุ่นยุค 90 แบบผม ก็เริ่มแก่  แต่ยังไม่ค่อยแก่    เท่าไหร่ 555+

bangnara

อ้างจาก: micronz เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:44:32 หลังเที่ยง
CG 125   GX125 นั่น คลาสสิกๆๆๆ ของคอรถ ประจำเว็บเค้าเลยครับ
แถมรถไม่โบราณเกิน จุดระเบิด CDi
ทรงนั้นจะง่ายมากครับ เพราะไลฟ่าน ทำเครื่อง ลอก หูยึดมาแล้ว ยกเครือ่งเก่าจับยัดลงไปได้เลย
แถมขยาย CC ได้มากถึง 200 CC เลยครับ อิอิ  ถ้าเครือ่งพี่อู่ หลวมๆๆเบื่อๆๆ ขี้เกียจ คว้านแล้วก็สั่ง
เครื่องจีนลงได้เลยมือ 1 ทนทานระดับนึง ครับ เพราะยังไงก็เครื่องมือ 1
  แต่ผมติดใจทรงแคร่คู่ ของ GTO น่ะครับ ผมว่ามันสวยดี และอีกอย่างไฟหน้า วิคเตอร์ ด้วย
ตรงแคร่คู่ มันถ้าเอา ออยล์คูลมาติดก็สวย แต่ เอาไลฟ่าน ลงจะยากกว่า เพราะ จีนเค้าไมไได้ทำเครือ่ง
มาเกยื ให้รุ่นนี้ ต้องแปลงหูยึดเยอะครับ 

ผมชอบเครื่องเดิม เพราะไม่มีงบแล้ว 55+

micronz

อ้างจาก: bangnara เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:52:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:44:32 หลังเที่ยง
CG 125   GX125 นั่น คลาสสิกๆๆๆ ของคอรถ ประจำเว็บเค้าเลยครับ

ผมชอบเครื่องเดิม เพราะไม่มีงบแล้ว 55+

ส่วนมากคอรถ คลาสิค จริงๆๆ จะเน้นเครื่องเดิมแหละครับ ถ้ายังพอหาอะไหล่ได้
-----------------------------------
  แต่ผม จะเน้นทรงเดิม ส่วนเครื่องใหม่ๆๆแรงง ไฮเทค หน่อย เครื่องจีนซัก 150-200 +คาร์บิว เอ็นโปร
บิ้ดยกล้อไปเลย อิอิ 
-----------------------------
  ที่กรุงเทพ มี 2T 150 โดน รถลุง ป้อป 70  สวนไปหลายคัน งงตาแตก  ไม่พ้น  lifan อีกนะแหละ เสียวแต่ตอน
เบรค หุหุไม่รู้จะเอาอยุ่ไม้ครับ   

bangnara

อ้างจาก: micronz เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:01:56 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bangnara เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:52:10 หลังเที่ยง

ส่วนมากคอรถ คลาสิค จริงๆๆ จะเน้นเครื่องเดิมแหละครับ ถ้ายังพอหาอะไหล่ได้
-----------------------------------
  แต่ผม จะเน้นทรงเดิม ส่วนเครื่องใหม่ๆๆแรงง ไฮเทค หน่อย เครื่องจีนซัก 150-200 +คาร์บิว เอ็นโปร
บิ้ดยกล้อไปเลย อิอิ 
-----------------------------
  ที่กรุงเทพ มี 2T 150 โดน รถลุง ป้อป 70  สวนไปหลายคัน งงตาแตก  ไม่พ้น  lifan อีกนะแหละ เสียวแต่ตอน
เบรค หุหุไม่รู้จะเอาอยุ่ไม้ครับ  

ถ้าแต่งมากไป มันจะไม่คลาสสิกครับ มันจะกลายเป็นเด็กแวนซ์ อายเค้า 5555+

micronz

หน้าด้านครับพี่ไม่แคร์ สื่อ อิอิอิ
------------------
จริงๆๆ ถนน ในหาดใหญ่ จำเป็นต้องใช้เครื่องแรงๆๆ ครับพี่ ไม่ได้เอาไว้แวีนซ์
แต่เป้นจังหวะ แซง เปลี่ยนเลน  รถเก๋ง หรือรถมอไซด์ (ใหม่ๆๆพวก 125 110 แรงๆๆต้นจัดๆๆทั้งนั้น)
  อย่างเจ้าดรีม ตูดมน ผมไว้ขี่ในซอยเสียแล้ว เพราะ ไปถนนหลักนี่ ขับรู้สึกไม่ค่อยปลอดภัย
เพราะเวลาอยาก แซง กลับแซงไม่ได้ น่ะครับ
--------------------------------
  ตัวรถนี่ ที่ไทเกอร์ มีบิ้ว GTO อยู่เรื่อย ๆๆ สนน 9 พัน  นี่ก็ยังไม่กำเงิน ก้รอเรื่อยๆๆ รอนานๆๆเปลี่ยนรุ่นอีก 55
ถ้าเอารุ่นนี้จริง งบหลายแน่ ค่าเครื่องไลฟ่าน ตก ประมาณ 8000 ขึ้เนครับ ตัว 150   ค่าแปลงไรอีก
  แต่นั่นแหละ ความสนุกของมัน   ถ้าได้ทำเองก็แจ่ม   เดี่ยวว่าจะไปติดต่อหลวงประธาน ราฏนิกรดู  ถ้าได้เรียนซัก
คอร์ส ก็แจ่มครับ
------------------------------

micronz

อีกนิด  พี่  GTO มันมีพ่อ ด้วยหว่า ถอดแบบมาจาก บิ้กไบท์รุ่นใหญ่ เลย
หน้าตาคล้ายกันมาก
---------------------
KR 150 มันก็มีพ่อด้วยนะ ถอดแบบมากันเดี๋ยะ ทราบไม้ว่ารุ่นอะไรเอ่ย

nai95

สวัสดีลุงอู๋และลุงไมคร่อม คุยกันแต่รถเก่าจริงๆๆ >:(

micronz

อ้างจาก: nai95 เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:33:24 หลังเที่ยง
สวัสดีลุงอู๋และลุงไมคร่อม คุยกันแต่รถเก่าจริงๆๆ >:(
เสาร์ นี้ล้อค คอดู จูนคาบิว ให้ผม หน่อยหวา  เดินเบามีปัญหาแน่ครับ
อยากดุเวลาจูนได้จูนเป็นเองด้วยครับ นาย    เครื่อง สโลวื แล้ว กลับเร่ง แอ้ร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปเลย

nai95

ยังไม่รับปากก่อนนะ ว่างจะจัดการจูนให้ดู  :D

งานเข้าไปทำก่อนครับ

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

โอม

เข้ามาดูคนแก่รำลึกความหลัง

แล้วเดินออกไปอย่างไม่รู้เรื่อง 55+

อ้างจาก: G19 เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:30:58 หลังเที่ยง
เข้ามาดูคนแก่รำลึกความหลัง

แล้วเดินออกไปอย่างไม่รู้เรื่อง 55+

งั้นเอาไปกิน 1 ม้าละกันจะได้นึกออก  5555+++

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

micronz

ตอนนั้นผมยังเด็ก ครับจำรถคลาสิกพวกนั้นได้ตะหาก  ตอนนี้ก็รุ่นๆ เดียวกับโอมแหละ  อิอิอิ

อ้างจาก: micronz เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:39:43 หลังเที่ยง
ตอนนั้นผมยังเด็ก ครับจำรถคลาสิกพวกนั้นได้ตะหาก  ตอนนี้ก็รุ่นๆ เดียวกับโอมแหละ  อิอิอิ

กลายเปนกระทู้เช็คอายุซะแล้ว  555+++

micronz

อ้างจาก: G-gamez เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:44:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:39:43 หลังเที่ยง

กลายเปนกระทู้เช็คอายุซะแล้ว  555+++
หวัดดี พี่เขย ต้องไปละครับ  ค่อยมาต่อ ค่ำๆๆๆ

โอม

อ้างจาก: G-gamez เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:44:46 หลังเที่ยง

ไม่ครับ ผมยังอยู่ ม.5 อยู่เลย

อ้างจาก: G19 เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:53:49 หลังเที่ยง

55555+++  เอากันใหญ่ๆๆๆ

โอม

อ้างจาก: G-gamez เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:55:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: G19 เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:53:49 หลังเที่ยง

55555+++  เอากันใหญ่ๆๆๆ

พวกน้าๆคุยกัน ผมนี้งงเลย??

bangnara

อ้างจาก: micronz เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:22:15 หลังเที่ยง
อีกนิด  พี่  GTO มันมีพ่อ ด้วยหว่า ถอดแบบมาจาก บิ้กไบท์รุ่นใหญ่ เลย
หน้าตาคล้ายกันมาก
---------------------
KR 150 มันก็มีพ่อด้วยนะ ถอดแบบมากันเดี๋ยะ ทราบไม้ว่ารุ่นอะไรเอ่ย

ผมจะให้รถผมมันตามหาพ่อมันให้ได้ 55+