Main Menu

โซน นราธิวาส LOVE RIDE 2T CLUB

เริ่มโดย bangnara, สิงหาคม 10, 2010, 08:26:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bangnara

อ้างจาก: 123456 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 12:15:08 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bangnara เมื่อ มกราคม 10, 2011, 07:54:52 หลังเที่ยง
น้องโอม พรุ่งนี้จะลองเดินดูรถในหมู่บ้านถ้าเจอ อาวัน จอดทิ้งไว้ใต้ถุนบ้านชาวบ้าน อาจจะขอรบกวนเอารถไปขนให้หน่อยน่ะ ถ้าเจอหลายคันค่อยมาแบ่งกัน55+  

แบ่งผมคัยผมเอาไปขายมันราคาดีเหลือเกิน

พี่โอมประกอบเร็วๆเลยครับอยากเห็นจังๆ

แบ่งอาวันหรืออาก้าครับโย55+

bangnara

อ้างจาก: G19 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 12:16:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bangnara เมื่อ มกราคม 10, 2011, 07:56:01 หลังเที่ยง
อารวันน่ะไม่ใช่อาก้า เดี๋ยวงานเข้า55+

อาก้าที่ผมมีให้ยืม พี่ไม่ต้องไปเดินหาตามทางครับ55+

ยืมเอามายิงแมวข้างบ้านหน่อยสิโอม มันมาเยี่ยวใส่เคอา 55+

bangnara

อ้างจาก: micronz เมื่อ มกราคม 11, 2011, 10:21:36 ก่อนเที่ยง
อาก้า ก๊าก กลุ่มปักษื ใต้เล่นของหนัก จัง น้องขอเข้ากลุ่มด้วยคนครับพี่ อิอิอิ

คุยกันหนุกหนาน ถ้าเจอจริงๆ คงไม่หนุกครับ55+

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ มกราคม 11, 2011, 10:21:36 ก่อนเที่ยง
อาก้า ก๊าก กลุ่มปักษื ใต้เล่นของหนัก จัง น้องขอเข้ากลุ่มด้วยคนครับพี่ อิอิอิ

นั้นแน่ ทำเนียนมาสืบพวกผม หุหุ รู้นะคิดอะไรอยู่...

อ้างจาก: bangnara เมื่อ มกราคม 11, 2011, 11:10:11 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: G19 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 12:16:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bangnara เมื่อ มกราคม 10, 2011, 07:56:01 หลังเที่ยง
อารวันน่ะไม่ใช่อาก้า เดี๋ยวงานเข้า55+

อาก้าที่ผมมีให้ยืม พี่ไม่ต้องไปเดินหาตามทางครับ55+

ยืมเอามายิงแมวข้างบ้านหน่อยสิโอม มันมาเยี่ยวใส่เคอา 55+

เย้ยยยย...พี่อู๋โหด อย่าให้โดนรถล่ะ หาอะหลั่ยยาก

micronz

อ้างจาก: G19 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 02:00:44 หลังเที่ยง

นั้นแน่ ทำเนียนมาสืบพวกผม หุหุ รู้นะคิดอะไรอยู่...

อ้างจาก: bangnara เมื่อ มกราคม 11, 2011, 11:10:11 ก่อนเที่ยง

เย้ยยยย...พี่อู๋โหด อย่าให้โดนรถล่ะ หาอะหลั่ยยาก
ตามน้ำครับ  อิอิ
โห ชุดสีเสร้จแล้ว สีเขียวแป๋นๆๆๆๆ  รอชมต่อ 
ถามหน่อยแล้วเครื่อง มันปลอกไม้ครับ  สงกะสัย หรือว่าเบิกเสื้อใหม่มาบิ้ว  KR เสื้อทอง เจี้ยกคร่อกๆๆๆ

โอม

ถามเจ้าของเก่าว่ามาว่าเสื้อเดิมไม่เคยแกะ เรื่องเครื่องผมจึงไม่อยากไปทำไรเพิ่มแล้ว เครื่องก็ถือว่าดีมาก
ส่วนน้องผมจะเอาไปทำต่อหรือไม่ก็แล้วแต่มันครับ..
ส่วนเบิกเสื้อทองใหม่นี่...ตอนนี้จนอยู่ครับ อิอิ

nai95

ช่วงนี้บีชงานเข้า เลยไม่ได้เข้ามาทักทายกัน พรุ่งนี้ไปกรุงเทพกะว่าจะเข้าไปดูอะไหล่มือสอง ติดไม้ติดมือกลับใต้สัหน่อย ถ้ามีอะไรเด่นโดนใจจะโทรหานะครับ
;D

123456

ช่วงนี้ฝนหยุดแล้ว มีฝุ่นเยอะเลยจัดการส่งกันฝุ่นให้พี่โอมเมื่อช่วงบ่ายๆ รอรับได้เลย(ไม่รู้ใส่กับรถพี่ได้ไหมนะ ลองดู) ค่าเสียหายขอเป็นรูปรถพี่ก็แล้วกันอยากเห็นแล้ว   ส่วนลูกพี่อู๋เดี๋ยวหาให้อีกทีครับ

โอม

อ้างจาก: 123456 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 07:55:51 หลังเที่ยง
ช่วงนี้ฝนหยุดแล้ว มีฝุ่นเยอะเลยจัดการส่งกันฝุ่นให้พี่โอมเมื่อช่วงบ่ายๆ รอรับได้เลย(ไม่รู้ใส่กับรถพี่ได้ไหมนะ ลองดู) ค่าเสียหายขอเป็นรูปรถพี่ก็แล้วกันอยากเห็นแล้ว   ส่วนลูกพี่อู๋เดี๋ยวหาให้อีกทีครับ

เอาไปเลยค่าเสียหายเรียกน้ำลายเล่นๆ
พึ่งตัด-ติด เมื่อตะกี๊นี้เอง สดๆร้อนๆ
ฉีดแชมพูหน่อย ติดยากดี หลังจากนั้นไม่ใช้แชมพูแล้ว ติดลำบาก ไดร์เป่าผมก็ไม่มี

อุปกรณ์ และทำแบบ

micronz

อ้างจาก: G19 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 02:14:48 หลังเที่ยง
ถามเจ้าของเก่าว่ามาว่าเสื้อเดิมไม่เคยแกะ เรื่องเครื่องผมจึงไม่อยากไปทำไรเพิ่มแล้ว เครื่องก็ถือว่าดีมาก
ส่วนน้องผมจะเอาไปทำต่อหรือไม่ก็แล้วแต่มันครับ..
ส่วนเบิกเสื้อทองใหม่นี่...ตอนนี้จนอยู่ครับ อิอิ
อยู่ไมลืแหละครับว่าเท่าไหร่  ถ้าไม่มาก เคลือบไม่หลุด ก็โอเค ล่ะ  อะไหล่ KR พอกะเอ็นโปรแล้วจ้า
-------------------------------------
เจอ SER ถังปาด แปลงจาก KRR (เสียดาย)
ที่หาดใหญ่วันนี้ เข้าไปคุยรู้พิกัด แล้วว่าจะเข้าไปทักทายแหละครับ  เอเพื่อจีบ ด้วย   ดันใช้ชุดหน้า SER
ได้รูปค่อยเอามาโชวื
ครับผม อิอิ

micronz

ห้อง สงขลา ร้างผีหลอก ครับ ผมกลัว ผี ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มาอยู่ห้องเด็กนรา ซะ 555555+
กรรมตามนั้น

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ มกราคม 12, 2011, 12:54:52 ก่อนเที่ยง
ห้าง สงขลา ร้างผีหลอก ครับ ผมกลัว ผี ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กรรมตามนั้น

มาเลยครับ ห้องนราครึกครื้นมีกันไม่กี่คนก็ฮาได้ครับ

อ้างจาก: nai95 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 04:14:45 หลังเที่ยง
ช่วงนี้บีชงานเข้า เลยไม่ได้เข้ามาทักทายกัน พรุ่งนี้ไปกรุงเทพกะว่าจะเข้าไปดูอะไหล่มือสอง ติดไม้ติดมือกลับใต้สัหน่อย ถ้ามีอะไรเด่นโดนใจจะโทรหานะครับ
;D

พี่อู๋เข้าป่าครับ เห็นว่าไปหามูสัง กลับมาคงจะเป็นวันศุกร์ครับ
ปล.พี่nai95 ก็อยู่หาดใหญ่นิ ติดต่อป๋าข้างบนเลย แกใจดี

micronz

อ้างจาก: G19 เมื่อ มกราคม 12, 2011, 01:05:42 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: micronz เมื่อ มกราคม 12, 2011, 12:54:52 ก่อนเที่ยง
ห้าง สงขลา ร้างผีหลอก ครับ ผมกลัว ผี ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กรรมตามนั้น

มาเลยครับ ห้องนราครึกครื้นมีกันไม่กี่คนก็ฮาได้ครับ

อ้างจาก: nai95 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 04:14:45 หลังเที่ยง
;D

พี่อู๋เข้าป่าครับ เห็นว่าไปหามูสัง กลับมาคงจะเป็นวันศุกร์ครับ
ปล.พี่nai95 ก็อยู่หาดใหญ่นิ ติดต่อป๋าข้างบนเลย แกใจดี
พิมพ์ผิดยังอุตส่าห์แปล ถูก ผมรัวคีย์บอร์ด เร็วมาก งานจบไม่มีเด็ก(สาวมาช่วย)เลยพิมพ์เองหมด
--------------------------------------------------
รถมันสีสะดุดตามาก แถมแปลกด้วย พวก150 2T ระวังตัวด้วยนะครับ เป็นห่วงว่าจะล่อเป้า ล่อปืนเอาครับ
ทำสีลาย ทหาร ดีไม้ครับพลางตาดี อิอิอิ
----------------------------------------------------------------------------
ได้ครับเดี่ยวจะ PM ไปทักทาย  แต่ห้องสงขลา เหมือนจะมี แค่ nai95 เองนะ คนอื่นไม่รู้มีใครอีกบ้างครับ

micronz

ถ้าคนโซนจังหวัด  ยะลา สงขลา นรา  มัน้อย จับ ยุบรวมกับ
  ปัตตานีเป็น โซน 4 จังหวัดไปซะเลยได้ไม่เหงา เนอะ อิอิ

ขำๆๆ เนอะ

โอม

อ้างจาก: micronz เมื่อ มกราคม 12, 2011, 01:19:30 ก่อนเที่ยง
ถ้าคนโซนจังหวัด  ยะลา สงขลา นรา  มัน้อย จับ ยุบรวมกับ
  ปัตตานีเป็น โซน 4 จังหวัดไปซะเลยได้ไม่เหงา เนอะ อิอิ

ขำๆๆ เนอะ

พี่อู๋ก็พูดๆอยู่ครับ จะรวมกับกลุ่มยะลาเพราะแกโทรไปคุยกับทีมยะลาหลายคนแล้ว แต่หาตัวแทนปัตตานีไม่ได้ที
ส่วนชื่อผมเสนอพี่อู๋ไปแล้วว่า "2จังหวะ จชต." 55+ ผมล้อพี่อู๋แกเล่นๆครับ ฟังแล้วเหมือน กอ.รมน. , ศอ.บต. ฯลฯ ไรแบบนี้ครับ
อ่อ...คันสีน้ำเงินข้างล่างนี่ของพี่ชายผมครับ ซุ่มอยู่นาน พอดีผมไม่้ได้ถ่ายรูปใว้ หากเอ็นโปรผมยังอยู่ครบๆ2คัน จะน่าดูกว่านี้มากครับ

micronz

ปัตตานี ก็ผี หลอกแฮะ ไปแวะแล้ว   หาดใหญ่สงขลา เข้ามากี่ ที ผีหลอกหว่า ๆๆ
  เท่าที่ดุ คิดว่าน่าจะยุบโลดครับ อิอิ 
--------------------------------------------------------
  ที่หาดใหญ่ผมเที่ยวอยู่กลับกลุ่ม นิวCBR 150 หาดใหญ่ ครับ มีกัน 3 หน่อ
ถ้าแวะ มาหาดใหญ่จะระดมพล มาได้แน่นอน คงไม่รังเกียจ นะครับ 2 ล้อเพื่อนกัน
น่ารักทุกคน  ไม่เคยเถียงกันเรือ่ง 2T 4T
----------------------------------------
  ที่จริงสวนยางผมอยู่ นราครับ ลอยต่อ ยะลา ไม่กล้าเข้ามา 10 กว่าปี แล้ว
จนสวนปีนี้พ่อขายแล้ว คงจะได้เข้าไปนรา ยากมากนะครับ   

โอม

อันที่จริงนราฯก็หลายคันอยู่ แต่พอถึงเวลาจริงก็แค่นี้อะครับ

ผม , พี่อู๋ และแอ ช่างซ่อมรถในกลุ่ม

โอม

เงียบเชียบ พี่อู๋ไปหามูสังยังไม่กลับ
อึ๊บๆ ดันๆ

โอม

อ้างจาก: G19 เมื่อ มกราคม 12, 2011, 01:00:39 หลังเที่ยง
เงียบเชียบ พี่อู๋ไปหามูสังยังไม่กลับ
อึ๊บๆ ดันๆ

ตามนั้น
เข้ามาดัน อิอิ

micronz

อ้างจาก: G19 เมื่อ มกราคม 13, 2011, 10:23:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: G19 เมื่อ มกราคม 12, 2011, 01:00:39 หลังเที่ยง
อึ๊บๆ ดันๆ

ตามนั้น
เข้ามาดัน อิอิ
เล่นอาไร ครับ คุยกับตัวเอง ก็ได้ด้วย อิอิ