Main Menu

แจ้งทีมงาน...ลบกระทู้นี้ได้เลยครับ..ขอบคุณครับ

เริ่มโดย gordon, มิถุนายน 30, 2010, 11:00:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gordon

ถึง....คุณปั้น.(pantpavat).กระทู้ขายแด็ช(กลับมาขายอีกครั้ง).....เมื่อวานนี้ ถึงตี1(ก่อนกระทู้ขายได้หายไป)
ตามที่เราตกลงซื้อ-ขายรถHONDA DASH..สีเขียวกันใว้(ผมเป็นฝ่ายซื้อ)และตกลงราคาเป็นที่เรียบร้อยคุณและผมจึงทำการปิดกระทู้การขาย
และผมได้เตรียมเงินจำนวน5500บาท(ไปยืม..ร้อยละยี่มา2500+ขายโน๊ตบุ๊ค3000ให้เพื่อนเพื่อรวมเงินให้คุณ5500)เพื่อไปจ่ายค่ารถคุณในวันรุ่งขึ้น
แต่..ไฉน.!.!.อีกประมาณ2ชั่วโมงคุณโทรกลับมาบอกผมว่า..รถแม่คุณขายไปแล้ว.?.?.?..ผมเลยแย้งว่าตอนตกลงขายคุณบอกรถอยู่ เอกสารครบ
ทะเบียนเพิ่งขาดเดือนมีนาคมที่ผ่านมา...(คุณกำลังโกหก..)และให้ผมรีบไปรับรถเร็วๆคุณต้องการใช้เงิน...ผมขอเวลาไม่เกิน..เที่ยงวันพฤหัสบดี
แต่วันนี้(พุธ)ถ้าผมไปรับไม่ทันผมจะโอนเงินมัดจำ5000บาท..ล่วงหน้าไปก่อน..
คุณทำเสียงอึกอัก..ไม่ชี้ชัด ว่าแม่คุณขายรถไปเมื่อไหร่...แล้วให้คำตอบผมว่า..จะโทรมาบอกผมอีกที...
และวันนี้(วันพุธ)ผมได้ทำการสุ่มสำรวจการดัดหลังของคุณอีกครั้ง...(ผมโทรหาคุณ..4ครั้ง4ช่วงเวลา..แต่คุณไม่ยอมรัยสายผม)
ผมจึงให้เพื่อนผมโทรซื้อรถของคุณ..แต่ได้รับคำตอบว่ารถยังอยู่.!.ขาย7000..หมายความว่าไง..?(ผมเสียเงินดอกเบี้ยฟรีๆและขายด่วนโน๊ตบุ๊คเพื่อเงินให้คุณ)
ผมจึงอยากบอกคุณว่าคนเราโตๆกันแล้ว มีอะไรก็น่าจะบอกกัน ตกลงกันได้เพราะผมได้ถามความพอใจก่อนตกลงกับคุณ
คุณน่าจะพิจารณาให้ดีๆๆๆกับการอยู่ในเว็ป2Stroke กฎระเบียบเขามี หลายคนเขายึอถือปฎิบัติ...ส่วนชื่อเสียงผมเอง..หลายคนในเว็ปทราบ..
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

จบข่าว

ไปรท์ ลูกบอส

กำ เจอแบบนี้เสียความรู้สึกเลย เป็นผมเจอแบบนี้จะบุกไปรั่วให้ถึงที่ ฮ๋าๆ

gordon

เสียความรู้สึก...อย่างแรง.....
1 เสีย..โน๊ตบู๊ค..ให้เพื่อน..เพื่อแลกกับเงินซื้อรถที่ขาดแค่3000
2 เสียดอกเบี้ยเงินยืม2500..+ดอกร้อยละยี่
เสียความเชื่อใจคุณที่หลอกผมเสียทรัพย์

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

จุ้ย ปช.

"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

โก้ โคราชครับ

โก้ โคราชครับ โทร.088-5693954
เฟซบุ้ค: ผู้ยิ่งใหญ่ แห่งความจน /ไลน์ ไอดี: koh450
ธนาคารกรุงไทย บัญชีเลขที่ 323-015-219-0 นาย วราดล พรหมเทพ
(ขออนุญาตปิดเครื่อง 12.00-17.00 นะครับ นอนครับ โทรไม่ติด ฝากข้อความทาง Facebook หรือ Line ไว้ก็ได้นะครับ)

gordon

คนอย่างผม..เป็นคนพูดตรงๆ..ไม่ชอบอ้อมค้อม ตกลง คือตกลง คำไหน คำนั้นครับ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

SIT_KRR-SSR

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

Kyoko

ตังค์มีไร้สติ ตังต์ไม่มีสติมา

ให้เช่าบูชาพระเครื่อง พระกรุเก่าๆหายากครับ
http://www.taradpra.com/store.aspx?StoreNo=6258

prawit_l

ผมก็เพิ่งจะเจอกรณีแบบนี้จากท่านสมาชิกคนนึงเหมือนกัน (ขาย N-pro) ไม่อยากขายให้ก็น่าจะบอกกันตามตรง ไม่น่าทำให้เสียความรู้สึกเลย แถมเจ้าของกระทุ้ไม่ยอมมาปิดกระทู้อีกตะหาก จำไว้เลยยยยยยยยยยย

<< ZenSoNic >>

LomyenJung0

เหอะ ๆ เจอแบบ นี้ เซ็ง แทน เลย ครับ     รถ Ls ผมขาย 5500 เอง พร้อมทะเบียน ยัง ไม่ นึกเสียดาย เรื่องราคา เลย ถึง ราคา Ls ช่วง นี้ จะ ดี ผม ก็ ไม่ เคย ตามกระแส มีคนให้ 6500 ผมก็ไม่ขาย เพราะ ผมตกลงกับคนแรกไว้ แล้ว ที่ 5500 และยืนยันไปแล้วแบบนี้เปลี่ยนคำพูดไม่ได้

มา เจอ แบบนี้ ตกลงขาย แล้ว ไม่ ขาย เห็นว่าราคา น่าจะได้ เพิ่มอีกนิด เสียดายหรอครับ   แค่ นั้น สั้น ๆ    เสียดายราคา
นะ ณ.โซนรั่ว  โทร..  0843361992

ศิวนคร

ทำงี้กับช่างหนุ่มของเราได้ไง... เรียกมาเขกกะบาลสักที คนเราก็มีบางคนมีอย่างนี้ อยากเพิ่มเงินก็ควรแจ้งให้ทราบเพื่อคนซื้อจะได้เข้าใจ อย่างนี้ต้องล็อคไม่ซื้อ

Narakorn

gordon

อ้างจาก: LomyenJung0 เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 11:38:35 ก่อนเที่ยง
เหอะ ๆ เจอแบบ นี้ เซ็ง แทน เลย ครับ     รถ Ls ผมขาย 5500 เอง พร้อมทะเบียน ยัง ไม่ นึกเสียดาย เรื่องราคา เลย ถึง ราคา Ls ช่วง นี้ จะ ดี ผม ก็ ไม่ เคย ตามกระแส มีคนให้ 6500 ผมก็ไม่ขาย เพราะ ผมตกลงกับคนแรกไว้ แล้ว ที่ 5500 และยืนยันไปแล้วแบบนี้เปลี่ยนคำพูดไม่ได้

มา เจอ แบบนี้ ตกลงขาย แล้ว ไม่ ขาย เห็นว่าราคา น่าจะได้ เพิ่มอีกนิด เสียดายหรอครับ   แค่ นั้น สั้น ๆ    เสียดายราคา

อ้างจาก: ศิวนคร เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 11:44:53 ก่อนเที่ยง
ทำงี้กับช่างหนุ่มของเราได้ไง... เรียกมาเขกกะบาลสักที คนเราก็มีบางคนมีอย่างนี้ อยากเพิ่มเงินก็ควรแจ้งให้ทราบเพื่อคนซื้อจะได้เข้าใจ อย่างนี้ต้องล็อคไม่ซื้อ
อ้างจาก: Narakorn เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 11:46:44 ก่อนเที่ยง
มาอ่านดู แล้วโมโหแทนเลยครับ
เวร......มันน่าจะคิดและนึกถึงภายภาคหน้าบ้าง...

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

ปุ๊_ทาลิ

ทำงี้ได้ไง อยากได้ราคาก้ตั้งไว้ซิครับ ไม่ใช้ปิดการขายแล้วอยากได้เพิ่ม
นิสัยๆ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

nate3

แจ้งเลขบัญชีครับ

ธ.กรุงไทยสาขาอ้อมใหญ่ เลขที่ 741-0-13466-6  นที  ชื่นชม

หรือใครจะสะดวกเป็นเติมเงินมือถือให้ก็ได้ครับ...0838067013 ทรูมูฟ

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

pepsi-leo.139

คำพูด..ไม่เป็น คำ พูด  เวน เสีย ความรู้ สึก แทน !!   จัดไปหนึ่ง..ดอก ครับ ช่างหนุ่ม :-\

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน