Main Menu

แจ้งทีมงาน...ลบกระทู้นี้ได้เลยครับ..ขอบคุณครับ

เริ่มโดย gordon, มิถุนายน 30, 2010, 11:00:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TONG-SE

[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

GENIUS

ตามที่ได้อ่านมานะครับ

หากว่าได้มีการตอบตกลงกันไว้เป็นมั่นเหมาะแล้วไม่น่าทำแบบนี้เลยนะ

(แม้จะเป็นเพียงการพูดคุยกัน แต่ก็ได้มีการตอบตกลงและได้นัดแนะ วัน-เวลา กันไว้เป็นที่แน่นอนแล้ว)

มันน่าโมโหตรงที่รีบขายโน๊ตบุ๊คด้วยราคาถูกๆ เพื่อจะนำเงินมาซื้อรถนี่แหล่ะ

(ไปซื้อใหม่คงต้องหาเพิ่มอีกเยอะครับ)

แล้วยังต้องไปเสียดอกเบี้ยเงินกู้ให้อีก

หวังว่าผู้ขายถ้าอ่านกระทู้นี้

อยากให้นึกถึงเจ้าของกระทู้นี้ด้วยนะครับ

ว่าการขายคนอื่นที่อาจทำให้คุณได้เงินเพิ่มอีกเพียงเล็กน้อย

แต่มันได้ทำให้คนๆ นึง ที่คุณได้ตกลงกับเค้าไว้เสียหายและเสียความรู้สึกนะครับ

ผมพูดแบบกลางนะครับ ไม่เข้าข้างใคร เพราะไม่รู้จักทั้งคู่

เชื่อว่าคุณได้อ่านกระทู้นี้ของ จขกท. แน่ครับ

ใจเขาใจเรานะครับ

@@TaJung@@

ขนาดนี้ยังโดนเหรอเนี่ย...

สงสัยต้องมีมาตรการอะไรสักอย่างบ้างแล้ว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Pannavej

โอวแม่เจ้า..ทำกันได้ลงคอเลย ไม่มีสัจจะครับแบบนี้น่าเห็นใจช่างหนุ่มมาก จะขายแบบประมูลเพื่ออยากได้ราคาดีๆก็ว่าไป แต่นี่ตกลงซื้อขายกันแล้วเบี้ยวเฉยเลย

เอส ณ.โซนรั่ว

bangpoo 88

อืม..เป็นกรณีศึกษา..ถ้ามีเคสเเบบนี้อิกจะมีมาตรการป้องกันยังงัยเนี่ย..
หรือเเล้วเเต่สามัญสำนึกน้อ..คนเรา..นิสัย..จริงๆ..เสียดายโน๊ตบุคอะ...

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

krr150

ผมหากะทู้ เขาไม่เจอนะ ไ่รู้มีใครลบไปรึป่าว

ยัใงขอรายละเอียด หรือ ยูสเซอร์ที่ตั้งอีกทีนึง

stank

มันน่าโมโหตรงที่  ผู้ซื้ออุตส่าห์ตั้งใจที่จะซื้อ  ขายคอม  กู้เงิน  มาซื้อนี่ดิ    ถ้ามีเงินในกระเป๋าไม่เดือดร้อนอะไร จะไม่ว่าสักคำหรอก  เน๊อะ

Tong_2T_150

....คนบางประเภทยอมเสียชื่อเสียง เกียรติยศ ศักดิ์ศรีความเป็นคน(ดี) เพียงแค่เงินไม่กี่บาท มาบังตา
เพราะคิดว่ามันมีค่ากว่าสิ่งที่เป็นนามธรรม(ที่ทำให้คนเรามีค่าขึ้น)
แต่ลืมคิดไปว่าเงินไม่กี่บาทนั้น มันก็ของสมมุติเหมือนกัน

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

ob1st

เงินแค่พันห้าร้อยได้รู้จักคน คนหนึ่งดีขึ้น ก็ดีครับ

ซื้อซื้ออยากได้ราคาถูก

คนขาย อยากขายราคาแพง

แต่ท้ายสุดจะขายหรือไม่ขาย อยุ่ที่ เจ้าของรถ อยู่ดี ไม่ขาย เค้า ก็โทรมาบอกว่า พี่ผมเปลี่ยนใจแล้ว แม่ไม่ให้ขายราคานี้ อะไรก็ว่าไป

ส่วนคนซื้อ ถ้าไม่มีเงินก้อน เงินเย็นเอง ก็ไม่น่าจะซื้อมาเลย หาทุกข์ใส่ตัว

Chilean Rose

ใจเย็นๆกันก่อนครับ น้องปั้นเป็นเด็กในกลุ่มผมเอง

เดี๋ยวผมถามน้องเขาให้นะครับว่ามีปัญหาอะไรยังไง หรือไม่ก็เดี๋ยวไปตามเจ้าตัวออกมาชี้แจงละกันนะครับ

อย่าเพิ่งตัดสินใคร จนกว่าเจ้าตัวจะได้โอกาสพูดบ้าง เผื่อน้องเขามีปัญหาเดือดร้อนเรื่องเงินหรืออะไร?

แต่ละคนนี่ ง้างหมัดมาแต่ไกลทั้งนั้นเลยนะครับ 
:P

Chilean Rose

ฝากถามช่างหนุ่มครับ ยังต้องการแดชคันนั้นอีกรึเปล่าครับ?

ถ้ายังต้องการอยู่ ผมมีวิธีไปเอามาให้ราคา 5500 ตามที่ช่างหนุ่มตกลงกับปั้นไว้

ยังต้องการอยู่หรือไม่ครับ?

ถ้ายังต้องการโทรบอกผมนะครับ 0878858055 /M พอดีเดี๋ยวผมจะเอามังคุดในสวนไปขายล่ะคับ อิอิอิ  :-[

EVOLUTION

มีคนดีๆมาช่วยแล้วนะ....ช่างหนุ่ม...จัดไปผมเอาใจช่วยคับ

yodyos

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

???รอเจ้าของกระทู้ ( ผู้ขาย ) มาชี้แจงก่อนดีกว่าครับ  จยย. ( แปลว่าใจเย็นๆครับ ) >:(
เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

jeab krr150

อ้างจาก: vp1980 (chok) เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 05:27:25 หลังเที่ยง
???รอเจ้าของกระทู้ ( ผู้ขาย ) มาชี้แจงก่อนดีกว่าครับ  จยย. ( แปลว่าใจเย็นๆครับ ) >:(
ตามพี่โชคด้วยคนครับ บ้านหลังนี้ มีแต่เพื่อนครับ ใจเย็นครับ พี่น้องครับ
???
I Love 2 จังหวะ ...
อดีตเคยแรง ตอนนี้เดิมๆ ดีกว่า
15 แรงไก่ ( รถครอบครัว )
Bang Yai Zone
2t นนทบุรี / ท่าน้ำนนท์

HS4RZO เลือด2จังหวะ

ช่วงนี้คือช่วงพัก ครึ่งแรก ครับ รอคำตอบตอนครึ่งหลังอยู่จ๊ะ