Main Menu

แจ้งทีมงาน...ลบกระทู้นี้ได้เลยครับ..ขอบคุณครับ

เริ่มโดย gordon, มิถุนายน 30, 2010, 11:00:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tarzan

อดีตราคาเงินผ่อนเป็นแสน         ปัจจุบัน มีค่ามีกี่พันเอ้อ !!!!!!
        โปรดฟัง อีกครั้ง โปรดช่วยกันอนุรักษ์ 2 จังหวะให้อยู่คู่กับสงคมไทยตลอดไป อิอิ

ก้องขอนแก่น

อ้างจาก: Chilean Rose เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 03:57:43 หลังเที่ยง
ใจเย็นๆกันก่อนครับ น้องปั้นเป็นเด็กในกลุ่มผมเอง
เดี๋ยวผมถามน้องเขาให้นะครับว่ามีปัญหาอะไรยังไง หรือไม่ก็เดี๋ยวไปตามเจ้าตัวออกมาชี้แจงละกันนะครับ
อย่าเพิ่งตัดสินใคร จนกว่าเจ้าตัวจะได้โอกาสพูดบ้าง เผื่อน้องเขามีปัญหาเดือดร้อนเรื่องเงินหรืออะไร?
แต่ละคนนี่ ง้างหมัดมาแต่ไกลทั้งนั้นเลยนะครับ 
:P

:D :D :D :D :D :D
ยังไงก็ถามเหตุผลน้องเค้า  ให้ช่างหนุ่ม  หน่อยแล้วกันน่ะพี่
-------------------------------------------------
เหนื่อยแทนครับ ช่างหนุ่ม  :-*
โน๊ตบุค  3000  โอ้วแม่เจ้า
กู้เงินอีก 5500   :P

ผมคิดว่าช่างหนุ่ม  เสียความรู้สึก
ก็ตรงที่ให้เพื่อนโทรไปถามแล้วบอกว่าจะขาย  7000  นี่ล่ะครับ (แม่ขายไปก่อน  นี่ยังไม่เท่าไหร่)
ถ้ารถไม่อยู่แล้ว (จริง ๆ )
แค่คำขอโทษก็ยังดีครับ (ดีกว่าไม่ได้แสดงความรับผิดชอบอะไรเลย)
+ขายอะไหล่มอไซด์ 2 จังหวะทุกรุ่นมากมาย+
         อยากเห็นของดี ๆ ก่อนใคร 
แอดมาครับ  Facebook " ก้อง ขอนแก่น "

086-4552533        ( LINE )
063-6924081

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

อ้างจาก: HS4RZO เลือด2จังหวะ เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 05:46:11 หลังเที่ยง
ช่วงนี้คือช่วงพัก ครึ่งแรก ครับ รอคำตอบตอนครึ่งหลังอยู่จ๊ะ
..
ฮา...ตามนั้น
-------

ส่วนกรณีซื้อขาย
หากมีความซื่อสัตย์ ไม่คดโกงกันและกัน ปัญหาไม่มีทางเกิด
มีคุณธรรม
เวรกรรมชีวิต ช่างหนุ่ม มหาชัย
ขารั่วแห่ง 20จังหวะเมืองไทย
หากเป็นผม ผมไม่ยอมหรอก บอกตรงๆ
ผมจะให้คนที่ไม่รักษาสัญญา ไปจ่ายดอกเบี้ยให้ ฮ่วย เราไม่ผิดนี่หว่า
ตามนั้น
+1 ม้าเพื่อเป็นแรงใจไปอูกานดา
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

gordon

เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

ละครรักแท้®

Chilean Rose

เดี๋ยวน้องปั้นเข้ามานะครับ ตอนนี้น้องเขาอยู่ห้องแล็บ กำลังเรียนอยู่

ผมรู้ครับ ว่าช่างหนุ่มเสียความรู้สึก แต่จะเอามาบอกคนอื่นทำไมครับ?

มาตั้งกะทู้บีบน้ำตาว่าตัวเองไปกู้หนี้ยืมสินมาซื้อรถคันละ 4-5พัน ? แล้วเขาไม่ขายให้อย่างนั่นเหรอ?

ลองมองเป็นกลางนะครับ ปั้นเขาไม่ได้บังคับให้ซื้อ ไม่ได้บังคับให้ไปกู้เงินมา แล้วเอามาบอกชาวบ้านทำไมครับ?

เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นทุกวันนี่ครับ ที่คนขายเขาจะขายให้ใครก็ได้

สมมุติว่าผมจะซื้อรถต่อจากช่างหนุ่ม 3หมื่นบาท แต่ผมเงินไม่พอ ผมต้องไปปล้นเขามา

พอถูกจับได้ ผมต้องโยนความผิดไปที่ช่างหนุ่มว่าช่างหนุ่มนั่นแหล่ะผิด ที่ทำให้ผมต้องไปปล้นเขามา ใช่มั้ยครับ?

" มันเป็นความพอใจของผู้ขาย "  ( จำล้อ se ราคา 1200 ได้มั้ยครับ? ) ช่างหนุ่มเคยพูดกับใครไว้

แบบเดียวกับที่ช่างหนุ่มทำกับเขาไว้เลยครับ เพียงแต่เขาไม่ออกมาโวยวาย แบบช่างหนุ่ม

ผมอ่านกระทู้นี้ก็งง ระดับช่างหนุ่ม ซื้อรถมาระเบิดขายเป็นว่าเล่น แต่ทำไมต้องไปกู้เงินมาซื้อแดชคันละ 5พันด้วยก็ไม่รู้?

SAB_KR

ขอแสดงความเสียใจกับความรู้สึกที่เสียไปกับ ช่างหนุ่ม ด้วยนะครับ   :-X

ถอย..ดีกว่า ไม่เอา..ดีกว่า
เธอเล่นเปลี่ยนใจทุกครั้ง หลังอาหาร
ก็ใครจะไปทานทนได้
ถอย..ดีกว่า..ไม่เอา..ดีกว่า

แสบ ระยอง  ;)
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

gordon

อ้างจาก: kongkung999 เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 07:13:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Chilean Rose เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 03:57:43 หลังเที่ยง
ใจเย็นๆกันก่อนครับ น้องปั้นเป็นเด็กในกลุ่มผมเอง
เดี๋ยวผมถามน้องเขาให้นะครับว่ามีปัญหาอะไรยังไง หรือไม่ก็เดี๋ยวไปตามเจ้าตัวออกมาชี้แจงละกันนะครับ
อย่าเพิ่งตัดสินใคร จนกว่าเจ้าตัวจะได้โอกาสพูดบ้าง เผื่อน้องเขามีปัญหาเดือดร้อนเรื่องเงินหรืออะไร?
แต่ละคนนี่ ง้างหมัดมาแต่ไกลทั้งนั้นเลยนะครับ 
:P

:D :D :D :D :D :D
ยังไงก็ถามเหตุผลน้องเค้า  ให้ช่างหนุ่ม  หน่อยแล้วกันน่ะพี่
-------------------------------------------------
เหนื่อยแทนครับ ช่างหนุ่ม  :-*
โน๊ตบุค  3000  โอ้วแม่เจ้า
กู้เงินอีก 5500   :P

ผมคิดว่าช่างหนุ่ม  เสียความรู้สึก
ก็ตรงที่ให้เพื่อนโทรไปถามแล้วบอกว่าจะขาย  7000  นี่ล่ะครับ (แม่ขายไปก่อน  นี่ยังไม่เท่าไหร่)
ถ้ารถไม่อยู่แล้ว (จริง ๆ )
แค่คำขอโทษก็ยังดีครับ (ดีกว่าไม่ได้แสดงความรับผิดชอบอะไรเลย)

ขอบคุณครับ...เมื่อ1ชั่วโมงที่แล้วผมโทรไปเบอร์แม่..คู่กรณี...(ผมได้เบอร์มาจากสมาชิกในเว็ปท่านหนึ่ง)..เขาคุยแบบไม่เต็มใจคุย..เขาไม่รู้หรอกผมเป็นใคร
มีถามว่ารู้มาจากไหนอีก...แต่สุดท้ายเขาตอบว่า..ขายไปแล้ว แต่ไม่บอกว่าขายไปเมื่อไหร่..และรีบวางสายทันที...ผมนั่ง งง แต่ไม่ติดใจเป็นกิเลส
อย่างงี้จะให้ผมคิดไง...แล้วที่เขาขายๆอะไร กระทู้ลมหรือ....หรืออยากเป็นนาธานปั่นกระทู้......
แล้วถ้าพี่ซื้อรถให้ผมได้....ถ้าเจ้าของรู้ เราจะมองหน้ากันติดหรือครับ.....เราเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว...

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

gordon

ผมฝากขอโทษด้วยละกันที่ทำให้เขาเสียหน้า....เพราะกระทู้ที่ลงใว้และอยู่ในช่วงสนทนาถามเขาดีๆ...กระทู้ได้หายไป
แต่...ตอน8โมงกว่าๆผมได้โทรไป...4ช่วงเวลา...ทำไมเขาถึงไม่รับสาย แต่เพื่อนผมโทรไปขอซื้อรถ..รถยังอยู่และขาย7000
(ผมขอให้พี่อ่านที่หัวข้อกระทู้นี้ต้นๆ..ผมลำดับเหตุการณ์แล้ว )ผมพูดความจริง..และไม่มีเจตนากลั่นแกล้งใคร
แล้วทางสุดท้าย..ผมต้องเริ่มกระทู้ใหม่เพื่อสื่อคุยกับเขา..แค่อยากบอกว่าขอบใจที่ทำให้พี่เหนื่อย...และขายโน๊ตบุ๊คไปแล้ว+เสียดอก
...
และสุดท้ายนี้..ผมอยากบอกกับพี่ว่า..ผมไม่ได้มีเงิน และรวยได้ทุกวัน ผมมีภาระค่าเช่าบ้านและหลายๆอย่าง..มาดูที่บ้านผมได้..แล้วพี่จะเข้าใจ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

Chilean Rose

ที่แม่เขาเสียอารมณ์น่ะครับ เป็นเพราะ ช่างอะไรแล้ว จำชื่อไม่ได้ อยู่ในเวปเรานี่แหล่ะ

นัดเขาจะไปดูรถ แม่ของน้องปั้นก็ไปนั่งรออยู่ 3ชั่วโมง สุดท้ายช่างคนนั้นก็ไม่มา

แกเลยเสียอารมณ์ครับช่างหนุ่ม เลยเอารถไปขายคนอื่นแทน แล้วรถเจ้าปัญหาคันนี้น่ะ  อยู่ กทม.

ส่วนน้องปั้นเรียนมหาลัยอยู่ที่นครศรีฯครับ  เพราะงั้นเลยไม่ได้นั่งเฝ้ารถตลอด 24 ชม.

ขออภัยมาแทนน้องเขาด้วยนะครับ  ???

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

gordon

อ้างจาก: Chilean Rose เมื่อ มิถุนายน 30, 2010, 08:23:44 หลังเที่ยง
ที่แม่เขาเสียอารมณ์น่ะครับ เป็นเพราะ ช่างอะไรแล้ว จำชื่อไม่ได้ อยู่ในเวปเรานี่แหล่ะ

นัดเขาจะไปดูรถ แม่ของน้องปั้นก็ไปนั่งรออยู่ 3ชั่วโมง สุดท้ายช่างคนนั้นก็ไม่มา

แกเลยเสียอารมณ์ครับช่างหนุ่ม เลยเอารถไปขายคนอื่นแทน แล้วรถเจ้าปัญหาคันนี้น่ะ  อยู่ กทม.

ส่วนน้องปั้นเรียนมหาลัยอยู่ที่นครศรีฯครับ  เพราะงั้นเลยไม่ได้นั่งเฝ้ารถตลอด 24 ชม.

ขออภัยมาแทนน้องเขาด้วยนะครับ  ???

ไม่เป็นไรครับ.....แค่ขอให้พี่ไปบอกน้องปั้นด้วย ว่าผมไม่โกรธ..แค่เสียความรู้สึกนิดหน่อย..
และขอให้เขารู้จักกฎ กติกาเว็ป (จะซื้อ-ขายอะไร-ชี้เป้าอะไรต้องมีมูลแห่งความจริง)
และสุดท้าย.....บ้านหลังนี้ มีแต่เพื่อนครับ....ขอแสดงความนับถือ ช่างหนุ่ม มหาชัย

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

pound_thekop

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

แดงสมคิด

เพิ่งว่างเข้ามาดู อ้าวงานเข้าช่างหนุ่มซะแล้ว เสียใจด้วยนะครับที่เจอเหตุการแบบนี้...จริงใจครับ
รู้..ก็บอกว่ารู้...ไม่รู้..ก็บอกว่าไม่รู้...จึงจะเป็นคนรู้จริง

gordon

แจ้งทีมงาน.....ลบกระทู้นี้ได้เลยครับ
ผมไม่อยากให้กระทู้นี้...สร้างความเสียหายต่อชื่อเสียงใครอีกครับ
และผมไม่ขอตอบให้ความเห็นไดๆในกระทู้นี้อีก......
ผมขอบคุณสมาชิกเว็ปทุกๆท่าน...

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี

pantpavat

ผม ปั้น นะคับ
ตามที่พี่หนุ่มพูด ผมก้อรู้เข้าใจคับว่าพี่ต้องหาเงินมา เพื่อเอารถผม
แต่ผมขอเกริ่นเรื่องก่อนนะคับ เริ่มจากที่ต้องปิดการขาย ครั้งแรกไป
โดยระบุว่า มีญาติผู้ใหญ่ ต้องการนำรถไปใช้อ่ะคับ
ที่จริงคือ พี่ยูเซอร์ท่านนึง ผมไม่ขอเอ่ยนามนะคับ
เขาติดต่อมาหาผม โดยโทรมา และส่งข้อความใน PM มาหาผม
ต่อราคา ลงมาจาก 7500 เป็น 6500 และเค้าบอกว่าเค้าจะเอาเลย
ผมก่อบอกว่า ยังเอาเลยไม่ได้ เพราะกุญแจกับเอกสารทั้งหมด อยู่กับผม
แต่ผมมาเรียนอยู่ต่างจังหวัด ต้องขอเวลาในการส่งเอกสารเหล่านั้นกลับไปที่บ้าน
พี่คนนั้น เค้าก้อบอกตกลง และจะรอ..

พอเอกสารมาถึงบ้านผมที่ กทม. ผมก้อให้คุนแม่ หาวันว่าง เพื่อที่จะนัดเจอพี่คนนั้น เพื่อดูรถและเอกสารเหล่านั้น
และวันนั้นมาถึง ผมก้อโทบอกพี่เค้าให้มาดูรถ พี่เค้าก้อบอกว่าจะมา ผมก้อเลยให้แม่ไปรอตั้งแต่สิบเอ็ดโมง
แต่พอถึงเวลาที่นัด คือเวลาเที่ยง พี่เค้ากลับไม่มา โทหาก้อไม่ติด สักเกือบบ่ายโมง เค้าก้อโทกลับมาว่า
"ไม่เอารถแล้ว พี่ขอบายก่อนนะคับ พอดีได้รถมาแล้ว "
ผมก้ออารมเสีย อุส่าให้แม่ไปรอ เลยโทหาแม่ ว่าลองคุยกับพี่เค้าให้หน่อย ให้ผู้ใหญ่คุยกันเองดีกว่า อะไรประมานนี้
พอแม่ผมโทรไป เค้าบอกว่าเดี่ยวเค้าจะออกมาคุยเลย ให้แม่รอก่อน
แล้วคุนแม่ผม ก้อรอถึง บ่ายสองโมงกว่าๆ เค้าก้อยังไม่มา แถมยังปิดโทรสัพหนีด้วย
ทำให้คุนแม่ผมเสียความรู้สึกอย่างมาก และห้ามผมซื้อขายของในอินเตอร์เน็ตอีก

นี่คือเรื่องของ พี่คนนึง ที่เค้าบอกว่าเค้ามีความเป็นผู้ใหญ่ ไม่เบี้ยวแน่นอน

แต่ผมก้อต้องกลับมาขาย เพราะต้องการนำเงินไปใช้หนี้เพื่อนที่ติดค้างไว้นาน

แล้วส่วนเรื่องพี่หนุ่ม อาจเกิดจากที่ผม ไม่ได้ตรวจสอบข้อมูลก่อน เลยบอกพี่ไปว่ายังไม่ขาย

ส่วนเรื่องที่เพื่อนพี่โทมา ผมยอมรับว่าผิด ที่บอกเค้าไปว่ายังไม่ขาย แต่ก่อนวางสาย ผมบอกพี่เค้าว่า"ยังไงผมจะโทรกลับ ต้องลองถามคุนแม่ก่อน"

แต่ผมก้อไม่ได้โทรกลับไป

ผมขอโทดด้วย ที่ทำให้พี่ต้องเสียทั้งเวลา ทั้งเงิน ทั้งความรู้สึก

แต่เรื่องอย่างนี้จะไม่เกิดขึ้นเด็ดขาด จากคนที่ไม่รับผิดชอบคนแรก ที่ต้องให้คุนแม่ผมไปนั่งรอ
ทำให้แกไม่ชอบ การซื้อขายในอินเตอร์เน็ต แกเลยจัดการขายเสียเอง

ขอโทดพี่หนุ่มด้วยคับ

สุดท้ายนี้ ผมคิดว่า ในเว็บนี้ อาจจะไม่มีที่ให้ผมอยุ่อีกต่อไปแล้ว ผมก้อขอลาพี่ๆ ทุกคน
ขอบคุนเว็บมากคับ ที่ให้ผมได้มาเก็บเกี่ยวความรู้ ฯลฯ

ขอโทดพี่ๆทุกคนด้วยนะคับ ขอบคุณพี่เอ็ม มากๆ ที่มาตอบแทน ผม

Prifile : นายปาณัส ทองคำปลิว "ปั้น"

เลขที่ 0032244790 ธ.ทหารไทย
ชื่อบัญชี นางพรทิพย์ ทองคำปลิว
ที่อยู่ 172/18 ถ.ริมทางรถไฟเก่า
บางนา กรุงเทพฯ 10260
โทร.082-8018072

เด็กชาย_โหน่ง_

ก็นะ กระทู้นี้ ผม อยากให้เก็บไว้ ครับ

เก็บไว้ให้คนที่จะทำการซื้อขาย ต่อๆไป อยากให้มีความรับผิดชอบนิดนึงครับ

คนขายก็อยากขาย คนซื้อก็ อยากจะซื้อ

ถ้าตกลงซื้อขายกันแล้ว "โอเค ผมขายให้คุณ"

นั่นหมายถึง คนซื้อเค้ามีสิทธิ์เป็นเจ้าของ เหลือแค่ยังไม่จ่ายตัง แต่ถ้าคนจะขาย ต้องการใช้เงินจริงๆ แนะนำครับ โทรคุยกันเลย

ผมจะขอขายก่อนนะ บลาๆๆๆ คนซื้อก็เหมือนกัน ถ้าไม่ไหว ก็บอกเค้าไปตรงๆ คนขายก็รอเก้อ เหมือนกัน

ผมเอง เห็นใจน้องเค้านะ รถก็ไม่มี แถมโดนด่าฟรีอีก อะๆๆๆๆ

โหน่งครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

GasTurbines

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กรกฎาคม 04, 2010, 01:10:59 ก่อนเที่ยง
ก็นะ กระทู้นี้ ผม อยากให้เก็บไว้ ครับ

เก็บไว้ให้คนที่จะทำการซื้อขาย ต่อๆไป อยากให้มีความรับผิดชอบนิดนึงครับ

คนขายก็อยากขาย คนซื้อก็ อยากจะซื้อ

ถ้าตกลงซื้อขายกันแล้ว "โอเค ผมขายให้คุณ"

นั่นหมายถึง คนซื้อเค้ามีสิทธิ์เป็นเจ้าของ เหลือแค่ยังไม่จ่ายตัง แต่ถ้าคนจะขาย ต้องการใช้เงินจริงๆ แนะนำครับ โทรคุยกันเลย

ผมจะขอขายก่อนนะ บลาๆๆๆ คนซื้อก็เหมือนกัน ถ้าไม่ไหว ก็บอกเค้าไปตรงๆ คนขายก็รอเก้อ เหมือนกัน

ผมเอง เห็นใจน้องเค้านะ รถก็ไม่มี แถมโดนด่าฟรีอีก อะๆๆๆๆ

โหน่งครับ

แรงอะ ตะเอง

มารบูรพา ???

pantpavat

Prifile : นายปาณัส ทองคำปลิว "ปั้น"

เลขที่ 0032244790 ธ.ทหารไทย
ชื่อบัญชี นางพรทิพย์ ทองคำปลิว
ที่อยู่ 172/18 ถ.ริมทางรถไฟเก่า
บางนา กรุงเทพฯ 10260
โทร.082-8018072