Main Menu

ชี้แจง นายคนที่หลอกขายรถเน่าให้

เริ่มโดย AUTOMACKR150, มิถุนายน 16, 2010, 12:51:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

AUTOMACKR150

ไอ้ คุณมิงคับ ไม่เสียดายเงินจิงใช่ไหมครับ ได้คับ งั้นก้ดีแล้วครับไม่ต้องเสียเงิน ตอนที่โทรไปถามคุณว่ารถโอเคไหม คุณบอกว่าดีไม่มีปัญหา พอไปถึงถามว่าทะเบียนขาดกี่ปี บอกว่า 2ปี โอเคไม่ต้องเช๊คมากเชื่อใจกุเอา อันนี้กุผิดเองที่ไม่ดูให้ดี กุเอามา คอท่อแตก น๊อตแคร้งขาด ปั้มออโตลูปรั่ว จานไฟแฉะ แคร้งแตก ตามรูน๊อต ขี่มาไอ้คุณครับคุณบอกว่านํามันหล่อลื่นต่างๆ เปลี่ยนให้แล้ว ไอ้คุณครับ โกหก นํามันเก่าเก่าจนเหนียว ออโตลูปไม่มีซักหยดในถัง แผงคอบนแตก นํามันเบลค แห้งค้างอยู่แค่สาย น๊อตยึด ขาจับปั้ม ไม่ใส่มาให้1ตัว ขี่ลากโดยไม่รู้ตัวมาเป็น10ๆโล ยางหลัง รั่วก็ไม่บอกกุ หม้อนํารั่ว หม้อพักนําไม่มี โครงเจาะมาจนพรุน หูยึดขาด แฮนขวาเจาะมาซะเละ สายไฟไอคณครับ ไมมิงไม่บอกกุ หน่อยครับ ว่ามิงต่อ แบบว่าผ่านไปที เอาสายไฟมาต่อมั่วไปหมดไหนขาดกุก็ต่อแม่ง นี่หลอรถไม่มีปัญหา กุเอารถ คุณ มิงมาขายตอนกุขาย ไคที่เข้าไปดูก็เห็นหัวข้อบอกว่าใช้หนี้ หนี้ของมิงไงคับ ไอคุณ ตอแหล และที่ไม่รับยอมรับว่า กุ ผิดหวังกะไอคุณมิงมาก รถต้องบูรณะอีก เท่ารัย ค่าต่อทะเบียนอีกเท่ารัยที่มิงบอกว่าขาดแค่2ปี ไหนกุจะต้องไปให้ ขนส่งเช็คสภาพ แล้วสภาพอย่างที่คุณมิงบอกว่าดีนี่น่ะจะผ่าน และผมต้องเอามาขายเป็นซากเพื่อรวมเงินให้ได้2000 ก่อน  เพื้อเอาไปต่อรอง ไอคุณมิงที่หลอกขายกุและผมขอบอกกับคุณมิงผมผิดหวังกะคุณมิงมากมาหลอกมาย้อมขายรถซาก

พี่น้องครับใครที่เคยมาซื้อของผมเชิญมาดูสภาพ รถไอคุณมิงที่มาหลอกขายผมได้ครับ รถที่มันบอกว่าไม่มีปัญหา

สภาพรถ 

สายไมล์+สายวัดรอบไม่มี
กระปุกสายไมล์ล่างไม่ตรงรุ่นเอาของไรมาใส่ไม่รู้แตกด้วย
แฟริ่งเน่าทั้งหมดบางตัว ใส่น๊อตเกลียวปล่อยมาให้ น๊อตขันไม้ บางตัวไม่ได้ใส่ โป๊วมาทั้งคันสีลอกทั้งคัน มีแค่ถังนํามันที่ดี ส่วนฝาถังเน่าต้องโยกดึงออกใส่ในกุญแจฝาถังไม่มี อันนี้ไม่ว่าเพราะตอนไปเอารู้
ไม่มีถังนําหล่อเย็น หม้อนําไม่มีน๊าเพราะหม้อรั่วไม่ทราบมาก่อนมารื้อดูถึงรู้
สายปั้มออโตลูปรั่วรู้ตอนเติมออโตลู฿ปไป1ลิตร ขี่ต๊อกแต๊ก ไปปากซอยได4วัน โช๊คหลังรั่วพึ่งรู้วันนี้ตอนจะเอาไปล้าง 

ขายูนิแทรกเอาเหล็กแท่งแบนมาทํา
โครงพรุนทั้งคันตอนถอดมาเพิ่งรู้
แผงคอบนแตกเพิ่งสังเกตเห็นตอนเช็ค โช๊คหน้ารั่ว ตอนไปซื้อแรกๆมองอยู่ไม่รั่ว ตอนขี่กลับมาแฉะเลย
ขาเบาะหูยึดเจาะมาพรุนเซ็นเซอร์วัดนํามันเน่า
สวิงอาร์มตอนไปเอาไม่ได้สังเกต กลับมา โซ่เฉีอนเป็นรอยลึก
ระบบไฟสัญญาณ ไม่มีอะไรนอกจากไฟหน้ากับไฟท้ายที่ต่อแบบมั่วๆให้แค่พอติด
เพลาหน้าน๊อตตัวเมีย รูดกว่าจะหมุนออก
เครื่องตอนที่ไปเทสระยะทาง10-20เมตรเครื่องวอดๆต้องยกคันเร่งเยอะโอเคอาจเพราะไม่มีกรองอากาศเลยอาจจะวอดพอกลับเอาของเก่ามาใส่ เหมือนเดิม
ร่องนําเสื้อ+ฝา สะเก็ตคล้ายๆทรายเต็ม ประเก็นฝา ไม่มีร่องระบายนํา 2ช่องข้าง
แคร้งเน่าทั้งแคร้งโดยเฉพาะช่วงท่อไอเสีย ตรงน๊อต ขันจนทะลุออกอีกฝั่ง แล้วเอาน๊อตยาวมาร้อยสวม แก้ยังไงก็ไม่หาบ นํามันกระเด็น
น๊อตแคร้งทั้งคัน 40%ขาดคารูตอนไปซื้อนึกว่าแค่ไม่ได้ใส่ไว้กลับมาจะใส่ดันตัน 20%เกลียวแคร้งหวาน ที่เหลือพอไปได้ จานไฟสนิมเขรอะ ครัชนี่มีปัญหาสุดๆๆ เวลาบีบครัช มันไม่จาก เวลลาผ่อนขณะบีบครัชอย่างกะเอ็นจิ้นเบลคตลอดเวลลาเลยเอนจิ้นดึงแบบเกีร์ย1ด้วย
เครื่องไมล์ไม่มีเลยไม่รู้ว่าวิ่งได้เท่ารัย แต่ลองซัดเกีร์ยต่ำจะแรงแต่พอไล่เกีร์ยแบบขี่ปกติวิ่งไม่เป็นเลย เครื่องจะดังแป้งๆๆๆๆๆๆ ตลอดเหมือนระบบไฟไม่ดีก็อย่างที่บอกตอนแรกนึกว่ากรองอากาศไม่มี
โครงด้านล่าง ขาด เวลลาตั้งขาตั้งไม่ได้เพราะรถจะบิดและอาจหักอันนี้รับรู้ตอนไปเอารถไม่ว่ากันเดี่ยวกุเอามาเชื่อมได้ แค่อยากบอกสภาพ
ท่อบุบล่างไม่มีบอกซักคําตอนถามสภาพท่อโอเคไหม นํามันขับเต็มท่อ
พวกซีลวาร์วต่างๆ ฉีกขาด+รั่ว ถ้าไม่รื้อมาทําก็ไม่รู้
พวกดีเลไรเนี่ยไม่ต้องถาม ไม่มีติดมาเลย จะเอามาบิ้วซื้อสายเมนก็ไม่มีดีเล กุขายทิ้งใช้ค่ารถไอคุรมิงดีกว่าไหม
ประกับแต่งฝาครอบแตก ไม่รู้เพราะมันมียางปิด มองไม่เห็น
กระจกมองข้างไม่มี ไฟเลี้ยวไม่มีอันนี้ไม่เป็นรับรับรู้ตอนไปเอารถแค่อยากให้นึกสภาพออก

ที่ดี มี 
คาบูแต่ไม่ตรงรุ่น

ถังโอเค อกไก่ 

ท้อใจมากไม่อยากรับโทรศัพ อันนี้รู้ตัว สังคมส่วนใหญ่ต้องให้ผมผิด คิดขายให้ได้เงินสัก2000แล้วโทรไปต่รอง

แต่ตอนนี้ไม่ต้องคุยกันแล้ว มิงมาเอาของมิงไปเดี่ยวกุประกอบคืนให้ แล้วเอาเงินที่มิงหลอกขายกุคืนมา

และไอ้คุณช่วยติดต่อมาทาง PMด้วย เดี่ยวจะประกอบให้คืนแล้ว มิงมาขนไป ให้พ้นๆกุซะ ส่วน3000 กุขอคืน2000 อีก1000 ค่าถังถังนํามัน ที่ขายให้พี่ที่มาเอาไปวันนี้และถ้าคุณมิงจะเอาแบบเดิมทุกอย่าง เดี่ยวกุจะไปขอซื้อถังนํามันคืน และกุขอเงินกุคืนเต็มๆ3000 และขอแจ้งกลับข้อหาช่อโกง ผู้บริโภค ด้วย    ไอ้คุณจะมาเอารถวันไหนบอกมาละกันเตรียมเงินมาคืนด้วยจะเช็ดล้างให้อย่างดี

อ้อแล้วที่บอก พ่อกุตายมิงด่าว่าคนตายดีแล้วหลอแล้วเดี่ยวพ่อคุณมิงจะเป็นเอง แล้วที่คุณมิงมาหาว่ากุหลอกว่า อุบัติเหตุ ใบเสร็จประกันไรผมมีพร้อม พยานที่เห็นเหตุการ ก็มีถ้าคุรมิงไม่เชื่อจะพาไปพบ ใครที่คิดว่าผมโกหก มาดูสภาพรถที่เขาบอกว่าไม่มีปัญหาครับครับ เชิญพี่ที่มาซื้อของผมวันนี้ ถ้าเห็นข้อความนี้ ช่วยบอกสภาพที่เห็นด้วยครับ
::)
ขอโทษทุกท่านที่บางคําไม่สุภาพ และถ้าเห็นนายคนนี้ขายรถในเว็ปนี้หรือที่ไหน อย่าไป หลงซื้อเหมือนผมเดก็ดขาด

ผมคือใคร...?

สงสัยคู่นี้จะเป็นหนังชีวิตครับ ช่วยหาผู้ตัดสินด้วยครับ

AUTOMACKR150

ไม่ต้องให้ใครตัดสินครับ ให้ผมผิดไปเองแต่คนขายต้องมีส่วนรับผิดชอบด้วย เอาของคุณคืนไป แล้วเอาเงินผมคืนมา

ไปรท์ ลูกบอส

น่าเห็นใจ เป็นผมเจอรถสภาพนี้ เครียดมาก แทบโดดตึกฮ่าๆ

pepsi-leo.139

เรื่องคง จะยาว  อ้าว ตกลง กัน ดีๆๆ นะครับ  ปวด หัว แทน  :-*

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

gordon

น่าเห็นใจนะครับ....เมื่อความจริงปรากฎ
ผมก็ขอให้ทั้ง2ฝ่ายตกลงกันอย่างสมานะฉัน...เถอะนะครับโลกนี้มันกลม..ซักวันต้องเจอกันอีก
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

gordon

จะเห็นได้ชัดครับ..ผู้ถูกกล่าวหามีหลักฐาน...แสดงพยาน
เพราะฉนั้น...พวกเราควรรอการแก้ตัว..ของผู้ถูกกล่าวหา
และไม่ควร ไปด่าซ้ำเติมใคร...เพราะเมื่อความจริงปรากฎ
คนที่ด่ากลับต้องนั่งหน้าแตก...กลืนน้ำลายตัวเอง(เราแค่..รับข้อมูลและเป็นหูเป็นตาให้ก็พอ)
ปล...เคารพกฎกติกาเว็ปเสมอ...ช่างหนุ่ม มหาชัย
เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

killerboot

อื้ม ก็เข้าใจความรู้สึกน๊ะครับ ยังไงก็ค่อยๆพูดคุยกันนะครับ บ้านหลังนี้มีแต่เพื่อน   :(

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

ผมมีข้อสงสัยบางประเด็นเกี่ยวกับท่านผู้ซื้อน่ะครับ

สายไมล์+สายวัดรอบไม่มี
กระปุกสายไมล์ล่างไม่ตรงรุ่นเอาของไรมาใส่ไม่รู้แตกด้วย
แฟริ่ง เน่าทั้งหมดบางตัว ใส่น๊อตเกลียวปล่อยมาให้ น๊อตขันไม้ บางตัวไม่ได้ใส่ โป๊วมาทั้งคันสีลอกทั้งคัน มีแค่ถังนํามันที่ดี ส่วนฝาถังเน่าต้องโยกดึงออกใส่ในกุญแจฝาถังไม่มี อันนี้ไม่ว่าเพราะตอนไปเอารู้
ไม่มีถังนําหล่อเย็น หม้อนําไม่มีน๊าเพราะหม้อรั่วไม่ทราบมาก่อนมารื้อดูถึงรู้
สายปั้มออโตลูปรั่วรู้ตอนเติมออโตลู฿ปไป1ลิตร ขี่ต๊อกแต๊ก ไปปากซอยได4วัน โช๊คหลังรั่วพึ่งรู้วันนี้ตอนจะเอาไปล้าง

ขายูนิแทรกเอาเหล็กแท่งแบนมาทํา
โครงพรุนทั้งคันตอนถอดมาเพิ่งรู้
แผงคอบนแตกเพิ่งสังเกตเห็นตอนเช็ค โช๊คหน้ารั่ว ตอนไปซื้อแรกๆมองอยู่ไม่รั่ว ตอนขี่กลับมาแฉะเลย
ขาเบาะหูยึดเจาะมาพรุนเซ็นเซอร์วัดนํามันเน่า
สวิงอาร์มตอนไปเอาไม่ได้สังเกต กลับมา โซ่เฉีอนเป็นรอยลึก
ระบบไฟสัญญาณ ไม่มีอะไรนอกจากไฟหน้ากับไฟท้ายที่ต่อแบบมั่วๆให้แค่พอติด
เพลาหน้าน๊อตตัวเมีย รูดกว่าจะหมุนออก
เครื่อง ตอนที่ไปเทสระยะทาง10-20เมตรเครื่องวอดๆต้องยกคันเร่งเยอะโอเคอาจเพราะไม่มี กรองอากาศเลยอาจจะวอดพอกลับเอาของเก่ามาใส่ เหมือนเดิม
ร่องนําเสื้อ+ฝา สะเก็ตคล้ายๆทรายเต็ม ประเก็นฝา ไม่มีร่องระบายนํา 2ช่องข้าง
แคร้งเน่าทั้งแคร้งโดยเฉพาะช่วงท่อไอเสีย ตรงน๊อต ขันจนทะลุออกอีกฝั่ง แล้วเอาน๊อตยาวมาร้อยสวม แก้ยังไงก็ไม่หาบ นํามันกระเด็น
น๊อต แคร้งทั้งคัน 40%ขาดคารูตอนไปซื้อนึกว่าแค่ไม่ได้ใส่ไว้กลับมาจะใส่ดันตัน 20%เกลียวแคร้งหวาน ที่เหลือพอไปได้ จานไฟสนิมเขรอะ ครัชนี่มีปัญหาสุดๆๆ เวลาบีบครัช มันไม่จาก เวลลาผ่อนขณะบีบครัชอย่างกะเอ็นจิ้นเบลคตลอดเวลลาเลยเอนจิ้นดึงแบบ เกีร์ย1ด้วย
เครื่องไมล์ไม่มีเลยไม่รู้ว่าวิ่งได้เท่ารัย แต่ลองซัดเกีร์ยต่ำจะแรงแต่พอไล่เกีร์ยแบบขี่ปกติวิ่งไม่เป็นเลย เครื่องจะดังแป้งๆๆๆๆๆๆ ตลอดเหมือนระบบไฟไม่ดีก็อย่างที่บอกตอนแรกนึกว่ากรองอากาศไม่มี
โครงด้านล่าง ขาด เวลลาตั้งขาตั้งไม่ได้เพราะรถจะบิดและอาจหักอันนี้รับรู้ตอนไปเอารถไม่ว่ากันเดี่ยวกุเอามาเชื่อมได้ แค่อยากบอกสภาพ
ท่อบุบล่างไม่มีบอกซักคําตอนถามสภาพท่อโอเคไหม นํามันขับเต็มท่อ
พวกซีลวาร์วต่างๆ ฉีกขาด+รั่ว ถ้าไม่รื้อมาทําก็ไม่รู้
พวกดีเลไรเนี่ยไม่ต้องถาม ไม่มีติดมาเลย จะเอามาบิ้วซื้อสายเมนก็ไม่มีดีเล กุขายทิ้งใช้ค่ารถไอคุรมิงดีกว่าไหม
ประกับแต่งฝาครอบแตก ไม่รู้เพราะมันมียางปิด มองไม่เห็น
กระจกมองข้างไม่มี ไฟเลี้ยวไม่มีอันนี้ไม่เป็นรับรับรู้ตอนไปเอารถแค่อยากให้นึกสภาพออก
ที่ดี มี คาบูแต่ไม่ตรงรุ่นถังโอเค อกไก่ 

1.  ท่านที่ซื้อรถท่านไม่ได้ตรวจสอบรถก่อนซื้อหรอครับ ( สภาพตามที่ท่านว่ามามองดูด้วยสายตาก็น่ามองออกแล้วครับว่ารถสภาพไม่ดี )
2.  กรณีที่ท่านไม่พอใจสินค้า ท่านน่าจะเก็บรถคันนั้นไว้ในสภาพเดิมๆที่ซื้อมา เพื่อรอการตรวจสอบในภายหลัง ( แต่ท่านระเบิดขาย )
3.  รถท่านซื้อระบบเงินผ่อน ไม่พอใจก็ไม่ต้องจ่ายส่วนที่เหลือได้นี่ครับ

อันนี้คือกระทู้คู่กรณีท่านใช่ป่ะครับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=17313.0

ผิดพลาดประการใดขออภัยทั้ง 2 ท่านครับ เพราะผมแสดงความคิดเห็นในส่วนของผมครับ

เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

yawada

รักษากฏระเบียบในการซื้อขายที่ท่านผู้ดูแลเวปกำหนดมาให้ ตรงนี้น่าจะช่วยให้การซื้อขายไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง ???

ใจเย็นๆนะครับผม :'(
เกิดเป็นคนยากจนก็ช่างมัน
ข้อสำคัญอย่าได้เจ็บ อย่าได้ไข้
มีเหล้ากิน มีคนเอาใจ
เทลงไปยกขึ้นทันที
เอ้า กรึ๊บ กะ ระ รึ้บ กรึ๊บๆ

ople

เห็นใจจริงๆครับ คนขายแสดงความรับผิดชอบหน่อยครับ
ไม่โหดแต่กรูร์....เอาจริง

deaw

TZMClub150

ตามพี่โชคว่าครับ
รถไม่ดี มองตอนแรกก็รู้แล้ว ว่าเป็นยังงัย

เมื่อดู กระทู้ ทั้ง 2 คน เนี่ย ก็ไม่อยากคิดเข้าข้างใครอยู่แล้วครับ

เคลียร์ กันเอาเอง หลังไมค์  ตามนั้น

oh_nan

อ้างจาก: TZMClub150 เมื่อ มิถุนายน 16, 2010, 08:17:48 ก่อนเที่ยง
ตามพี่โชคว่าครับ
รถไม่ดี มองตอนแรกก็รู้แล้ว ว่าเป็นยังงัย

เมื่อดู กระทู้ ทั้ง 2 คน เนี่ย ก็ไม่อยากคิดเข้าข้างใครอยู่แล้วครับ

เคลียร์ กันเอาเอง หลังไมค์  ตามนั้น

เห็นด้วยครับ

Freedom First

เน่าขนาดที่ว่า ไม่น่าจะดูไม่รู้นะครับ แล้วรถมีมีปัญหาทำไมไม่ติดต่อกันก่อนล่ะครับ ถ้าจะขอขายคืนก็ว่ากันไป

เล่นเอามาระเบิดขาย แล้วก็ตั้งกระทู้ด่าแบบนี้ผมว่ามันเกินไปครับ ท่านเล่นลงแต่ตัวหนังสือ ไม่มีรูปมาลงสักรูป

แบบนี้เชื่อยากครับ จะบอกว่าไม่ใด้ถ่ายรูปเอาไว้(ตอนยังทั้งคัน)ผมว่ามันก็ออกจะเปินไปหน่อย

ยังไงผมขอ ข้อมูลผู้ขาย - ซื้อ  รูปรถตอนยังไม่แยก   ไม่งั้นก็คงเชื่อไม่ใด้ครับ ผมว่าสมาชิกอีกหลายๆท่านก็คงคิดเช่นเดียวกัน

เด็กชาย_โหน่ง_

ยัง ไง ขอรูปครับ

ทั้งสองฝ่าย เลย

ทั้งก่อนขาย และ หลังขาย

จะได้รู้กัน ว่าใคร ตอ...

อะเค๊

โหน่งครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

nick452

ได้อ่านกระทู้ทั้งสองฝ่ายก็น่าเห็นใจ ลองเคลียร์กันดีๆ ก็แล้วกันครับ

LomyenJung0

อ้างจาก: Freedom First เมื่อ มิถุนายน 16, 2010, 08:22:05 ก่อนเที่ยง
เน่าขนาดที่ว่า ไม่น่าจะดูไม่รู้นะครับ แล้วรถมีมีปัญหาทำไมไม่ติดต่อกันก่อนล่ะครับ ถ้าจะขอขายคืนก็ว่ากันไป

เล่นเอามาระเบิดขาย แล้วก็ตั้งกระทู้ด่าแบบนี้ผมว่ามันเกินไปครับ ท่านเล่นลงแต่ตัวหนังสือ ไม่มีรูปมาลงสักรูป

แบบนี้เชื่อยากครับ จะบอกว่าไม่ใด้ถ่ายรูปเอาไว้(ตอนยังทั้งคัน)ผมว่ามันก็ออกจะเปินไปหน่อย

ยังไงผมขอ ข้อมูลผู้ขาย - ซื้อ  รูปรถตอนยังไม่แยก   ไม่งั้นก็คงเชื่อไม่ใด้ครับ ผมว่าสมาชิกอีกหลายๆท่านก็คงคิดเช่นเดียวกัน

ผมก็ ว่า งั้น อะ ครับ ขอรูป ดู หน่อย  แย่ นะ แบบ นี้ ผม กำ ลัง จะ ประกอบLs ขาย กำ เลย เดี๋ยว ไม่มีใคร ซื้อ เจอแบบนี้ เข้า ไป

ตอนคุณ ไปรับ รถ ทำมัย รับรถกลับ มา ได้ อะ แล้ว บอก ระ เน่ามาก คุณ ไม่ได้เช็ค ก่อน ซื้อ หรอ ครับ  หรือ ว่า คนขาย หมก จนคุณมอง ไม่เห็น ว่า เน่า แล้ว มา โต้ตอบ แบบไม่มีรูป ตอนซื้อขาย เริ่ม ๆ ตอนแรก ผม จะ เชื่อใคร หละนี่ งง
นะ ณ.โซนรั่ว  โทร..  0843361992

pleew

การซื้อ-ขาย เป็นความพอใจของทั้งสองฝ่าย ต้องตกลงกัน(ดีดี)นะครับ