Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thekop koh tao

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 03:54:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Thekop koh tao เมื่อ มกราคม 12, 2011, 03:52:00 หลังเที่ยง
วันนี้มีเวลาเปลี่ยนโช๊คหลังที่ได้จากคุณกิ๊ฟ แล้วครับ
สุดยอดตูดโด่งสมใจผมจริงๆครับ 555555

โหลดหน้าอีกนิด แจ่มเลยคุณเล็ก

คงไม่โหลดแล้ว เดี๋ยวเวลาขี่จะเมื่อยแขนครับ
ตอนนี้เวลาขี่รู้สึกน้ำหนักจะกดลงไปที่มือทั้งสองข้างมากเลยครับ

ปล. ตอนนี้มือสองข้างบวมเบ่งเลยครับ อาทิตย์หนึ่งแล้วยังไม่หายเลยครับ อิอิอิ

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มกราคม 12, 2011, 04:02:28 หลังเที่ยง
โด่งแล้วดีดไม๊ครับ  เห็นหลายคนบอกดีด ที่แน่ๆของผมโด่งแล้วเบรกทีท้ายสะบัดครับ แต่ก็เอาอยู่ เมื่อเช้าทดสอบมาครับเจอแท็กซี่เบรกกระทันหัน กดเบรกแทบไม่ทันท้ายสะบัดนิดหน่อยแล้วเอาอยู่ครับ  อ้อวานท่านกิฟ ช่วยบอกสเต็บการจูนอากาศหน่อยครับ เริ่มต้นยังไงแล้วบิดกี่รอบแล้วหมุนสกรูกันกี่รอบครับ

ไม่มีปัญหาครับ ที่เกาะเต่า ขับได้ไม่ถึง 60 เลยครับ อิอิอิ

TZMClub150

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มกราคม 12, 2011, 04:02:28 หลังเที่ยง
โด่งแล้วดีดไม๊ครับ  เห็นหลายคนบอกดีด ที่แน่ๆของผมโด่งแล้วเบรกทีท้ายสะบัดครับ แต่ก็เอาอยู่ เมื่อเช้าทดสอบมาครับเจอแท็กซี่เบรกกระทันหัน กดเบรกแทบไม่ทันท้ายสะบัดนิดหน่อยแล้วเอาอยู่ครับ  อ้อวานท่านกิฟ ช่วยบอกสเต็บการจูนอากาศหน่อยครับ เริ่มต้นยังไงแล้วบิดกี่รอบแล้วหมุนสกรูกันกี่รอบครับ

อิอิ มันไม่ดีดนะครับ เพราะไม่ได้ใส่ตัวยก

ถ้าใส่ตัวยก มันสูงเกิน ดีด แน่นอนจ้ะ

ส่วนเรื่องจูน รอบมันไม่ตายตัวอ่ะสิครับ

ผมฟังรอบเครื่อง เอาเวลาจูน

ก็เร่งไว้ซักห้าพันรอบ แล้ว ลดสกรูอากาศลงจนสุด

ช่วงเวลานี้แหละ ที่รอบจะค่อยๆ ลงตาม

แล้ว คลายสกรูอากาศออก

รอบเครื่อง จะค่อยๆ เร่งขึ้นครับ

อาศัยช่วงที่ดีที่สุดนั่นแหละ คือ การจูนได้ที่แล้ว

ถ้าหมุนเยอะไป มันจะวอดๆ เด้อ ให้ ค่อยๆ หมุนเข้าเอา

ผมอธิบายยากมะหนิ

พิมพ์เยอะ เริ่มจะ งงๆ ตัวเองแระ

อิอิ

TZMClub150

อ้างจาก: Thekop koh tao เมื่อ มกราคม 12, 2011, 04:04:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 03:54:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Thekop koh tao เมื่อ มกราคม 12, 2011, 03:52:00 หลังเที่ยง
วันนี้มีเวลาเปลี่ยนโช๊คหลังที่ได้จากคุณกิ๊ฟ แล้วครับ
สุดยอดตูดโด่งสมใจผมจริงๆครับ 555555

คงไม่โหลดแล้ว เดี๋ยวเวลาขี่จะเมื่อยแขนครับ
ตอนนี้เวลาขี่รู้สึกน้ำหนักจะกดลงไปที่มือทั้งสองข้างมากเลยครับ

ปล. ตอนนี้มือสองข้างบวมเบ่งเลยครับ อาทิตย์หนึ่งแล้วยังไม่หายเลยครับ อิอิอิ

เดี๋ยวก็ชิน อิอิ

ตอนนั้น ออกทริป ห้าร้อยกว่าโล หน้าโหลด กว่านี้ อีกคุณเล็ก

ยังชิวๆ ปวดก้นซะมากกว่า อิอิ

Vilator

เอามือค้ำที่แฮนด์เหรอครับ  เวลาขี่คงปวดทั้งแขนน่าดู ถ้าโหลดหน้าอีกนิด แล้วไปเล่นกล้ามท้องอีกหน่อย ผมว่าไม่ปวดหลังไม่ปวดมือแน่ครับ เพราะว่าเวลาก้มขี่ จัดท่านั่งเหมือนรถใหญ่ขี่สนุกมากครับ แบนโค้งงี้  วิ๊วววววววววววววววว  เจ๋งสุดแล้ว
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

stank

อ้างจาก: Thekop koh tao เมื่อ มกราคม 12, 2011, 04:04:07 หลังเที่ยง

เวลาขี่  อย่าทิ้งน้ำหนักไปที่มือและแขนครับ   เพราะ  tzm  จะก้มมาก  ถ้าทิ้งน้ำหนักไปที่แขน  จะปวดไหล่  และปวดมือคับ  

ให้ทิ้งน้ำหนักลงที่ก้น  แล้วแขนก้อเบา ๆ สบายๆ  จะไม่ปวดคับ  

TZMClub150

อ้างจาก: stank เมื่อ มกราคม 12, 2011, 04:09:32 หลังเที่ยง

เวลาขี่  อย่าทิ้งน้ำหนักไปที่มือและแขนครับ   เพราะ  tzm  จะก้มมาก  ถ้าทิ้งน้ำหนักไปที่แขน  จะปวดไหล่  และปวดมือคับ  

ให้ทิ้งน้ำหนักลงที่ก้น  แล้วแขนก้อเบา ๆ สบายๆ  จะไม่ปวดคับ  

ทิ้งน้ำหนักลงที่ ไข่  แทนได้มั้ย พี่ต้น ไข่จะได้บวมๆ ใหญ่ๆ อิอิ

Vilator

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 04:06:56 หลังเที่ยง

อิอิ มันไม่ดีดนะครับ เพราะไม่ได้ใส่ตัวยก

ถ้าใส่ตัวยก มันสูงเกิน ดีด แน่นอนจ้ะ

ส่วนเรื่องจูน รอบมันไม่ตายตัวอ่ะสิครับ

ผมฟังรอบเครื่อง เอาเวลาจูน

ก็เร่งไว้ซักห้าพันรอบ แล้ว ลดสกรูอากาศลงจนสุด

ช่วงเวลานี้แหละ ที่รอบจะค่อยๆ ลงตาม

แล้ว คลายสกรูอากาศออก

รอบเครื่อง จะค่อยๆ เร่งขึ้นครับ

อาศัยช่วงที่ดีที่สุดนั่นแหละ คือ การจูนได้ที่แล้ว

ถ้าหมุนเยอะไป มันจะวอดๆ เด้อ ให้ ค่อยๆ หมุนเข้าเอา

ผมอธิบายยากมะหนิ

พิมพ์เยอะ เริ่มจะ งงๆ ตัวเองแระ

อิอิ
พอเข้าใจครับ แล้วต้องจูนช่วงเวลาแดดออก หรือแดดไม่ออกหรือเช้า หรือช่วงเวลาไหนครับ  เพราะว่าเท่าที่เคยใช้มาตลอดระยะเวลานึงตั้งแต่ปลุกปล้ำกันมา   ช่วงกลางคืนเวลาบิดคนเร่งรู้สึก หนืดๆมือ  แต่พอตอนกลางวันบ่ายแดดออกจะร้อน บิดเร่งติดมือดีมาก    กำลังศึกษาหาจุดที่เหมาะสมและกำลังเก็บประสบการณ์ครับ  ท่านกิฟขอเพิ่มเติมด้วยครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

TZMClub150

ผมจูนช่วง เครื่องร้อนอ่ะครับ

เพราะส่วนมาก ต้องใช้รถทุกวันอยู่แล้ว

Vilator

เข้าใจแล้วครับจะรับทราบนำไปปฏิบัติครับ  ขอบคุณหลายๆ เด้อ

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มกราคม 12, 2011, 04:08:38 หลังเที่ยง
เอามือค้ำที่แฮนด์เหรอครับ  เวลาขี่คงปวดทั้งแขนน่าดู ถ้าโหลดหน้าอีกนิด แล้วไปเล่นกล้ามท้องอีกหน่อย ผมว่าไม่ปวดหลังไม่ปวดมือแน่ครับ เพราะว่าเวลาก้มขี่ จัดท่านั่งเหมือนรถใหญ่ขี่สนุกมากครับ แบนโค้งงี้  วิ๊วววววววววววววววว  เจ๋งสุดแล้ว

เดี๋ยวเปลี่ยนแฮนด์ ชอปเปอร์ ใส่น่าจะดี อิอิอิ

อ้างจาก: stank เมื่อ มกราคม 12, 2011, 04:09:32 หลังเที่ยง

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ เดี๋ยวจัดระเบียบท่านั่งใหม่ครับ

@@TaJung@@

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับทุกท่าน  วันนี้เดินทางไปตามเอกสาร TZM ให้คุณตี๋ที่บุรีรัมย์มา  กลับมาปาเข้าไป 102 หน้า แหม๋ๆ

ตาเอ็มรถแว๊ดมากมายจับอัตราบริโภคด้วยเด้อ  แล้วเสื้อพึ่งคว้านมาแล้วมาแต่งพอร์ตยังไงหว่า  หรือจะใส่เดิม ๆ แทนฮึ....
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

chimkul01

สงใสไม่เกินเดือนนี้คงต้องอำลา ทีแซดและ เห้อ มีแต่คนสนใจ ขายคู่กับมีโอ 2คัน 2หมื่น

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

OOD OOD

@@TaJung@@

อ้างจาก: OOD OOD เมื่อ มกราคม 12, 2011, 05:14:19 หลังเที่ยง
สั่งเสื้อสูบtzmหน่อยครับ
ต้องหาที่ห้องซื้อขายล่ะครับท่าน  ของเดิมมันเป็นอะไรครับ...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Vilator

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 12, 2011, 05:03:52 หลังเที่ยง
ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับทุกท่าน  วันนี้เดินทางไปตามเอกสาร TZM ให้คุณตี๋ที่บุรีรัมย์มา  กลับมาปาเข้าไป 102 หน้า แหม๋ๆ

ตาเอ็มรถแว๊ดมากมายจับอัตราบริโภคด้วยเด้อ  แล้วเสื้อพึ่งคว้านมาแล้วมาแต่งพอร์ตยังไงหว่า  หรือจะใส่เดิม ๆ แทนฮึ....

HBD   ท่าน Jung

tzr133

คุนจีอย่าลืม อะไหล่ 3ma  นะครับ ส่งรายละเอียดให้ทีครับ

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

OOD OOD

พี่ๆครับเสื้อสูบtzmตีปลอกมีผลต่อการระบายความร้อนของเครื่องยนต์ไหมครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: OOD OOD เมื่อ มกราคม 12, 2011, 08:14:42 หลังเที่ยง
พี่ๆครับเสื้อสูบtzmตีปลอกมีผลต่อการระบายความร้อนของเครื่องยนต์ไหมครับ
ไม่มี  รถผมก็เสื้อตีปลอกหนาอยู่  ถ้ารถมีอาการตัวร้อน  เช็คหม้อน้ำก่อนเลยเอาไปผ่าแยงช่องทางน้ำให้โล่ง
แล้วเช็ควาล์วน้ำบนฝาสูบดูไม่ก็ถอดออกไปเลยก็ได้