Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vilator

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 11, 2011, 08:48:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 11, 2011, 08:17:05 หลังเที่ยง
ซีลแกนเกียร์หรือเปล่าครับ ดูดีๆ ส่วนใหญ่มันจะซึม

เครื่องไม่รั่วนะครับ ไม่มีน้ำมันหยดพื้น

หรือมันไม่หยดครับถ้ามันรั่ว

น้ำมันหาย ก็รั่ว แต่ที่ไม่หยดพื้น   อันนี้งง  แฮะสงสัยมันหลวมจนน้ำมันเครื่องปนออกไปที่ห้องเผาไหม้ แน่ๆๆ เลย  ว่าแต่ถ้ามันรั่วจริงมันจะออกตรงไหน
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Mtz

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 11, 2011, 08:48:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 11, 2011, 08:17:05 หลังเที่ยง
ซีลแกนเกียร์หรือเปล่าครับ ดูดีๆ ส่วนใหญ่มันจะซึม

เครื่องไม่รั่วนะครับ ไม่มีน้ำมันหยดพื้น

หรือมันไม่หยดครับถ้ามันรั่ว
แล้วน้ำมันเครื่องมันหายไปไหนครับ
  ป.ล ถ้าซิลจานไฟรั่ว รถท่านจะเดินเบาแบบรัวๆ แล้วพอเร่งจะดับ สตาร์ทจะยาก เพราะอากาศรั่วเข้าไปในห้องข้อเหวี่ยง ไปๆมาๆขับไม่ได้แล้วแหละนะ อีกอย่าง ซิลจานไฟรั่ว น้ำมันเครื่องมันไม่รั่วนะครับ เพราะอยู่คนละห้องกัน  ลองดูที่แถวๆแกนเกียร์ กับแกนสเตอร์ดีๆครับ เอาเบนซิลล้างออกดีๆ ดูรอยน้ำมันที่ติดบนแคร๊งแถวๆซิล ถ้ามีรอยไหลด่างๆสัญนิฐานว่าอาจจะไปแล้ว หรือไม่ก็ลองทิ้งไว้ดู สตาร์ทแป๊บๆ 5นาที มันก็ซึมออกมาให้เห็นแล้วแหละ ถอดงัดเปลี่ยนง่ายครับ และก็รั่วง่ายด้วยตัวนี้  ยามาฮ้าชอบรั่ว ใครไม่รั่วให้เตะตูดเลยเอ้า

narokawayg

โทดทีครับ เข้าใจผิด หมายถึงซีลข้อเหวี่ยง ที่มันกั้นห้องเกียร์กับห้องแคร้ง

พอรั่วแล้วเครื่องมันเลยดูดน้ำมันเกียร์เข้าไปเผาไหม้ครับ

สงสัยต้องผ่าเครื่อง

Mtz

อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 11, 2011, 09:59:38 หลังเที่ยง
โทดทีครับ เข้าใจผิด หมายถึงซีลข้อเหวี่ยง ที่มันกั้นห้องเกียร์กับห้องแคร้ง

พอรั่วแล้วเครื่องมันเลยดูดน้ำมันเกียร์เข้าไปเผาไหม้ครับ

สงสัยต้องผ่าเครื่อง
ผ่าโลด สนับสนุน1เสียง ทำไปอย่าให้เสีย

~{ Eak_ThaPra }~

พี่คับ วันที่15นี้ที่จะไป ใครมีแผนที่บ้างคับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Mtz

อ้างจาก: backawer เมื่อ มกราคม 11, 2011, 10:54:20 หลังเที่ยง
พี่คับ วันที่15นี้ที่จะไป ใครมีแผนที่บ้างคับ
พิมในกูเกิลหาเส้นทางเลย แต่ถ้าท่านอยู่ฝั่งธน แนะนำ ทำยังไงก้ได้ให้ตัวเองมาอยู่แถวปากน้ำ บางนา แล้ววิ่งเส้นบางนาตราดไปยาวๆเลยครับ ถึงชลบถรีก็ไม่หลงแล้ว เพราะมันเป็นถนนเส้นเดียว ผ่ากลางเมืองเลย

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

TZMClub150

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 09:20:36 หลังเที่ยง
ใครเคยเล่น 3maมั่ง ขอข้อมูลหน่อยครับกำลังทำเลย ของขาดเยอะ กะทำแดรก จะขี่ไหวไหม นิ
ตัวนี้อะ

โอ้ ขาดไรอ่ะ

มีอะไหล่ยกเครื่องเลย

แฟริ่งยกคันก็มีเด้อ

อย่าทำเลยครับ แดรก ทำครบๆ เดิมๆ ขี่ดีกว่า

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 06:39:58 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: tzr133 เมื่อ มกราคม 11, 2011, 09:20:36 หลังเที่ยง
ใครเคยเล่น 3maมั่ง ขอข้อมูลหน่อยครับกำลังทำเลย ของขาดเยอะ กะทำแดรก จะขี่ไหวไหม นิ
ตัวนี้อะ

อย่าทำเลยครับ แดรก ทำครบๆ เดิมๆ ขี่ดีกว่า
ตามน้ำ ครบๆ เดิมๆ สวยกว่าครับ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

TZMClub150

พี่ก้อ ยังไม่นอนหรอพี่

รึว่า ตื่นนานแล้ว

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 06:45:17 ก่อนเที่ยง
พี่ก้อ ยังไม่นอนหรอพี่

รึว่า ตื่นนานแล้ว
ตื่นแล้ว ไปอาบน้ำ ทำงานดีกว่า ฝันดีนะลุงกิ๊ฟ อิอิ

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

tzr133

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 06:39:58 ก่อนเที่ยง
ตัวนี้อะ

พี่มีอะไหล่อะไรมั้งครับผมขาดหลายย่างครับ
เรื่อนไมล์
เบาะหน้าหลัง
ชุดสียกคัน
มอเตอร์วาล์ว
เสื้อฝาใหม่พร้อมชุดวาวล์
หม้อกรองอากาศ
******ประมานนี้ครับอย่างอืนอีกเยอะเลยเล็กน้อยๆพี่มีหรอครับ********

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

TZMClub150

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ มกราคม 12, 2011, 06:56:41 ก่อนเที่ยง
ตัวนี้อะ

พี่มีอะไหล่อะไรมั้งครับผมขาดหลายย่างครับ
เรื่อนไมล์
ชุดสียกคัน
******ประมานนี้ครับอย่างอืนอีกเยอะเลยเล็กน้อยๆพี่มีหรอครับ********

หม้อกรองมีจ้ะ แต่ช่วงปากที่ต่อกะยางปากคาร์บูโดนหนูแทะ

เรือนไมล์ สถิตที่รถพี่จุงแล้ว

มอเตอร์ มี ชุดสายไฟทั้งคันมีจ้ะ

ฝาเนี่ย ทำไมไม่เอาไปทั้งเครื่องเลยอ่ะ

แฟริ่งยกชุด

ท่อ

เดี๋ยวขายยกกองให้ถูกๆ เลย

Mtz

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 07:07:30 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: tzr133 เมื่อ มกราคม 12, 2011, 06:56:41 ก่อนเที่ยง
ตัวนี้อะ

เรื่อนไมล์
ชุดสียกคัน

หม้อกรองมีจ้ะ แต่ช่วงปากที่ต่อกะยางปากคาร์บูโดนหนูแทะ

มอเตอร์ มี ชุดสายไฟทั้งคันมีจ้ะ

ฝาเนี่ย ทำไมไม่เอาไปทั้งเครื่องเลยอ่ะ

แฟริ่งยกชุด

ท่อ

โช๊คกับล้อหน้า เอามาขายพี่นี้มะ อิอิ

TZMClub150

ออิ สงสัยอยากหล่อแล้ว

รถเสร็จร้อยเปอร์เซนต์แล้วชิมิพี่เอ็ม

Mtz

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 07:20:00 ก่อนเที่ยง

รถเสร็จร้อยเปอร์เซนต์แล้วชิมิพี่เอ็ม
ช่างบอก แวีดมากมาย สะบัดกระจาย เพราะอาร์มหลังไม่ได้ยึดน๊อต5555+ มันไขไม่ออกนี้หว่า สนิมกิน

seilencer_TZR

TZMClub150

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ มกราคม 12, 2011, 08:02:46 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 07:20:00 ก่อนเที่ยง

ช่างบอก แวีดมากมาย สะบัดกระจาย เพราะอาร์มหลังไม่ได้ยึดน๊อต5555+ มันไขไม่ออกนี้หว่า สนิมกิน

เหอๆ

คันเก่าผมก็เป็นแบบนี้แหละพี่เอ็ม

เจอแก๊สตัดซะ เอาอาร์มใหม่มาใส่

จบ

อิอิ

เอ้า วันนี้งานวันเกิดพี่จุงหรอเนี่ย

งั้นก็ สุขขี สุขขัง สุขคารัง สุขคารู เด้อพี่จุง

(การมีความสุขคารู เป็นลาภอันประเสริฐ)

สา..........ธุ

shootme

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 12, 2011, 07:07:30 ก่อนเที่ยง
ตัวนี้อะ

เรื่อนไมล์
ชุดสียกคัน

แฟริ่งยกชุด

ท่อ

แล้ว 3ma ของคุณกิฟขาดอะไรครับ ทำไมไม่ปลุกขึ้นมา

TZMClub150

ขาดชุดหน้าหลัง ครับ

อิอิ

ใส่ tzm ไปแล้ว