Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

อ้างจาก: shootme เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 10:18:48 ก่อนเที่ยง
ตาจุงครับ  ycls .ใหม่ๆ เค้าขายกันเท่าไหร่  แนะนำด้วยคัรบ

ขอบ่คุณครับ
เบิกใหม่ไม่รู้ครับ  เพราะผมซื้อของเก่ามาใช้อ่ะครับ...ซื้อที่สุรินทร์มันขาย 100 นึง(มือ 2)

อ้างจาก: sodaban เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 10:24:31 ก่อนเที่ยง
จากอุตรดิตถ์ ไป บ้านท่านโจ ระยะทางเท่าไรหว่า???????
ลอง plot เส้นทางใน googlemap ดูครับท่าน

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

shootme

ได้เสื้อ tzr มาวัดไซด์ได้ 59 มิล ต้องซื้อลูกไซด์ไหนใส่ครับ

ขอบคุณครับ

TZMClub150

อ้างจาก: shootme เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 01:52:17 หลังเที่ยง
ได้เสื้อ tzr มาวัดไซด์ได้ 59 มิล ต้องซื้อลูกไซด์ไหนใส่ครับ

ขอบคุณครับ

59มันสแตนดาดจ้ะ

คว้านใส่ ลูก.25จ้ะ

@@TaJung@@

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 01:56:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: shootme เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 01:52:17 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ

ถ้าเสื้อยังไม่มีรอยลูกติดหิ้วไปร้านเทียบกับไซส์ STD ดูก่อน ใส่แหวนเข้าไปในกระบอกสูบแล้ววัดดูปากแหวนว่าห่างมากเท่าไหร่  ถ้าห่างมากก็คว้านใส่เบอร์ 25 โลด...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

shootme

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 02:31:23 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 01:56:16 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ

ถ้าเสื้อยังไม่มีรอยลูกติดหิ้วไปร้านเทียบกับไซส์ STD ดูก่อน ใส่แหวนเข้าไปในกระบอกสูบแล้ววัดดูปากแหวนว่าห่างมากเท่าไหร่  ถ้าห่างมากก็คว้านใส่เบอร์ 25 โลด...

อ่า good idea

Vilator

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 09:49:21 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 09:26:25 ก่อนเที่ยง
ระหว่างไปเที่ยวทับเบิก กับ ไปตะเวนหาซื้ออะไหล่แล้วไหลต่อ บ้านพี่โจ ตามที่ Tajung จะว่าไปแล้วมันก็น่าสนอยู่ จากกทม ถึงสารคาม ก็หลายร้อยอยู่นะ   แต่ที่สำคัญคือรถวิ่งได้ความเร็วสูงสุด 120 กม/ชม บิดแช่ไม่ได้ด้วย  สงสัยถ้าอยากไปคงต้องใจอย่างเดียว   อ้ออีกอย่างโค-ตะ-ระ ปวดไข่เลย
    ส่วนเครื่องก็ยังไม่ฟิต ตัวคนขี่นี่ละฟิตสุดๆๆ  ฮ่าๆๆๆๆๆ

ปล. สรุปว่าเอาไงดีก๊าบ   อยากหนีเมียเที่ยวแล้วเด้อออออออออออ
ถ้ามีเวลาไปบ้านพี่โจก็จะพาทำรถให้ฟิตขี่กลับ กทม.ได้เลย  สนมั๊ยล่ะ  ขามาเป็น TZM ขากลับกลายเป็น MZR ทำนองนี้น่ะ  ช่วยกันรื้อช่วยกันทำ ถ้าของครบ วันเดียวก็เสร็จถ้าไม่เมาก่อน...หุหุหุ

แถมรับรองหลังจากทำได้ความรู้กลับบ้านไปเพียบซ่อมเองเป็นเลยล่ะ...ซิบอกไห่

ต้นปีหน้าจะทยอยซื้อเครื่องมือแล้ว  ขี้เกียจไปรื้อหาที่บ้านเพราะหลังจากเลิกกิจการร้านไดนาโมก็เก็บของไว้ดีเกินหาไม่ค่อยเจอละ...

เป็นไอเดียที่แจ่ม Tajung ลองแพลมแผนหน่อยสิเผื่อจะได้ไปขอ ผบทบ.  วีซ่าจะผ่านหรือป่าว  หุๆๆๆๆ  เอาประมาณว่าจัดทริปแนวกรุ๊ปทัวร์ เผื่อท่านอื่นสนใจ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

@@TaJung@@

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 07:07:29 หลังเที่ยง
จาไปทัวร์หนายกานนนนนนน
ทัวร์บ้านพี่โจ  ไปช๊อปอะไหล่ แล้วมาทำรถกันสดๆที่นั่น กลางคืนออกทัวร์ กลางวันทำรถ  ทำเสร็จขี่ MZR กลับบ้าน อิอิอิ

ปล.ถ้าไปช๊อปแหล่งอะไหล่ รับรองว่าเงินในกระเป๋าท่านจะหดหายกลายเป็นอะไหล่ทำรถ  ตอนมาจาก กทม.เครื่องหลวม ขากลับเครื่องฟิตปั๋ง  อิอิอิ

Mtz

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 07:07:29 หลังเที่ยง
จาไปทัวร์หนายกานนนนนนน
ไปป่าว ขี่ไปกับพี่ก้ได้ ว่าปี่ใหม่จะหาเรื่องออกทัวล์อยู่

@@TaJung@@

จะไปเที่ยวไหนกันดี อิอิอิ  กลุ่ม TZ ปีใหม่นี้อ่ะ

MaX_TzR

แมกรอบางทรายที่เดียวแหละ ช่วงเทศกาลไม่ค่อยอยากออกร่อนเท่าไหร่

พูดตามตรงก็คือไม่บ้าเทศกาล แต่บ้ามีทติ้งแทน 55555+

.

sodaban

แอบดีใจนะที่ กระทู้นี้ เป็นที่พึ่งสำหรับ ผู้ที่มีความสนใจ ในรถยี่ห้อ "ยามาฮ่า" ดูแล้วไม่โดดเดี่ยว มีทั้งกูรู และ ช่างฝ่ายเทคกะนิค +ฝ่ายอะไหล่ คอยให้คำปรึกษา คกลงจะใช้ชื่อกลุ่ม GMJ หรอ ฟังดูก็ โอ นะ หรือท่านว่าไง?.....(อายุดันมากสุด ตัวอักษรเลยตกมาอยู่ท้ายสุดเลยท่านจุง อิ อิ)

ถ้าไปไกลเกิน ต้องพึ่ง รถทัวร์เน้อ ฮา ฮ้า.....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

Mtz

พี่ก็ไม่บ้าเทศกาล ไม่บ้ามิตติ้ง แต่บ้าขับรถเทียว ไปกอดสายลม และแสงแดด

MaX_TzR

อ้างจาก: sodaban เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 08:30:01 หลังเที่ยง
แอบดีใจนะที่ กระทู้นี้ เป็นที่พึ่งสำหรับ ผู้ที่มีความสนใจ ในรถยี่ห้อ "ยามาฮ่า" ดูแล้วไม่โดดเดี่ยว มีทั้งกูรู และ ช่างฝ่ายเทคกะนิค +ฝ่ายอะไหล่ คอยให้คำปรึกษา คกลงจะใช้ชื่อกลุ่ม GMJ หรอ ฟังดูก็ โอ นะ หรือท่านว่าไง?.....(อายุดันมากสุด ตัวอักษรเลยตกมาอยู่ท้ายสุดเลยท่านจุง อิ อิ)

ถ้าไปไกลเกิน ต้องพึ่ง รถทัวร์เน้อ ฮา ฮ้า.....

ส่วนผมก็ฝ่ายรั่ว ขี่เป็นอย่างเดียวซ่อมไม่เป็น ถามอย่างเดียวด้วย 5555555555555555

.

Mtz

อ้างจาก: sodaban เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 08:30:01 หลังเที่ยง

GMJ แยกย้อยตามนี้
  G เจ้ากิฟ แผนกอะไหล่
  M แผนกมั่ว+รั่วอย่างเดียว
  J  ตาจุง ฝ่ายเทคนิคและคิดค้น(R@D) นวัตกรรมหลุดโลกของชาวyamaha

ช่างกิ๊ก

มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ...

กันสะบัดรั่วหาช่างกิ๊กนะจ๊ะ..
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

Mtz

อ้างจาก: ช่างกิ๊ก เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 08:40:35 หลังเที่ยง
มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ...

กันสะบัดรั่วหาช่างกิ๊กนะจ๊ะ..
...........มายังไงหว่า ไม่เฉพาะกันสะบัดรั่วครับ เรื่องระบบไฟ ตาลุงกิ๊กก็เก่ง

@@TaJung@@

ฮัดชิ้วๆๆๆ  อายุยังน้อยครับ  พึ่งจะ 3 รอบเองง่ะ.....

เพราะใจมันรักในยี่ห้อ"ยามาฮ่า"นี่แหล่ะ  แต่เจ้าของยี่ห้อมันดันไม่สำรองอะไหล่ไว้ขายเหมือนเขา....

ณ.วันใดวันนึงถ้าไม่มีอะไหล่สำรองให้ใช้แล้วล่ะก็ mega project ก็จะเกิดอีกนั่นล่ะ  ยกเครื่อง 4T 250 ลงมันซะเลย ถ้ามีเครื่องราคาไม่แรงนะ...พวกเครื่องรถวิบาก 4 จังหวะ

ถ้าไม่มีกระทู้นี้ ยามาฮ่า ก็คงกระจัดกระจายกันล่ะ  รั่วบ้าง สาระบ้าง มันส์ดี  ตาเอ็มสนมัยไปเล่นบ้านพี่โจกัน  แล้วไหลไปรั่วกับ หมอมีต่อที่อุดรฯก็ได้  ที่นอนไม่มีไปนอนบ้านผม เอิ๊ก ๆๆๆ พากันทำรถที่บ้านผมก็ได้ด้วย  แต่ต้องขนอะไหล่ไปทำ  ไม่ทำรถก็ขี่รถไปทัวร์หนองคายกันต่อก็ได้ ฮี่ๆ รับรองตูดบานกันแน่ ๆ

ที่ผมกำลังคิดๆไว้ ทัวร์อะไหล่บ้านพี่โจ ทำรถกันสักหน่อย เย็นๆจิ๊บเบียร์ท่องราตรีสารคาม เช้าไปอุดรฯขี่รถเที่ยวหนองคาย ค่ำๆร่ำสุรากับหมอมี อิอิอิ  ต่อจากนั้นพักผ่อนเอาแรงขี่รถกลับกันล่ะทีนี้

sodaban

เริ่มแรกจะไปหาช่างกิ๊ก เราจะต้องหา"กันสบัด"ที่รั่วๆก่อน ถึงจะไปหาได้ ไม่งั้นอดเจอ ออ..ถ้าไม่มีกันสบัด ก็ ขอให้เป็นเด็กสาวๆ หรือ น้องๆผู้หญิงที่หน้าตาดีๆหน่อย .....แค่นี้ก็ได้เจอละ
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

Mtz

อ้างจาก: sodaban เมื่อ ธันวาคม 16, 2010, 08:50:19 หลังเที่ยง
เริ่มแรกจะไปหาช่างกิ๊ก เราจะต้องหา"กันสบัด"ที่รั่วๆก่อน ถึงจะไปหาได้ ไม่งั้นอดเจอ ออ..ถ้าไม่มีกันสบัด ก็ ขอให้เป็นเด็กสาวๆ หรือ น้องๆผู้หญิงที่หน้าตาดีๆหน่อย .....แค่นี้ก็ได้เจอละ
บ้านท่านกิ๊ก ห้ามพาหญิงเข้าครับ ไม่งั้นงานเข้า ท่านกิ๊กเขาธรรมมะธรรมโม๊ะ