Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

อ้างจาก: THE KID เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 10:03:27 ก่อนเที่ยง
รบกวนถามหน่อยครับ ผมขับ TZM

รถผมมีอาการเสียงเครื่องดัีง ไปให้ร้านทำเค้าบอกต้องตีปลอกใหม่ ผมก็ให้ร้านทำครับ ทำมา 3500 บาท เปลี่ยนหลายรายการ ใช้มาได้ประมาณ 800 โล เสียงดังอีกแล้ว ไม่รู้เป็นที่ก้านหรือเปล่าครับ ผมก็ไม่แน่ใจ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องด้วยครับ เครื่องมีเสียงดังอีกแล้ว ไม่ทราบว่าต้องแก้ไงต่อครับ แล้วพอจะมีร้านแนะนำได้มั๊ยครับ แถวๆ แจ้งวัฒนะยิ่งดีครับ ได้ยินเสียงเครื่องแล้วไม่ค่อยสบายใจ ก่อนทำก็บิดขึ้นดีครับ แต่พอตีปลอกมา เร่งไม่ค่อยขึ้น ร้านเค้าบอกต้องรอรอบ แต่ไม่เห็นเหมือนตอนก่อนทำเลยครับ

ขอบคุณครับ

^^ รอเทพ TZM มาน๊จ๊ ^^ ป๋าเบิดร์ ซ่อมไม่เป็น น๊จ๊

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

MaX_TzR

ตีปลอกมาแล้วเจาะช่องพอร์ตไม่เนียนมั้ง..

เรื่องเครื่องดัง เป็นปรกติแหละครับ ผมก็ดัง เพิ่งเปลี่ยนก้านมา [ไมไ่ด้คว้านไม่ได้เปลี่ยนลูก] ก็ดังเหมือนกัน ขี่จนชินแล้วครับ

.....เงียบพัง    ดังวิ่ง.....

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 10:38:30 ก่อนเที่ยง
ตีปลอกมาแล้วเจาะช่องพอร์ตไม่เนียนมั้ง..

เรื่องเครื่องดัง เป็นปรกติแหละครับ ผมก็ดัง เพิ่งเปลี่ยนก้านมา [ไมไ่ด้คว้านไม่ได้เปลี่ยนลูก] ก็ดังเหมือนกัน ขี่จนชินแล้วครับ

ถูกเลยเธอว์ เงียบพัง ดังวิ่ง คริคริ

TZMClub150

อ้างจาก: THE KID เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 10:03:27 ก่อนเที่ยง
รบกวนถามหน่อยครับ ผมขับ TZM

รถผมมีอาการเสียงเครื่องดัีง ไปให้ร้านทำเค้าบอกต้องตีปลอกใหม่ ผมก็ให้ร้านทำครับ ทำมา 3500 บาท เปลี่ยนหลายรายการ ใช้มาได้ประมาณ 800 โล เสียงดังอีกแล้ว ไม่รู้เป็นที่ก้านหรือเปล่าครับ ผมก็ไม่แน่ใจ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องด้วยครับ เครื่องมีเสียงดังอีกแล้ว ไม่ทราบว่าต้องแก้ไงต่อครับ แล้วพอจะมีร้านแนะนำได้มั๊ยครับ แถวๆ แจ้งวัฒนะยิ่งดีครับ ได้ยินเสียงเครื่องแล้วไม่ค่อยสบายใจ ก่อนทำก็บิดขึ้นดีครับ แต่พอตีปลอกมา เร่งไม่ค่อยขึ้น ร้านเค้าบอกต้องรอรอบ แต่ไม่เห็นเหมือนตอนก่อนทำเลยครับ

ขอบคุณครับ

งะ ไปทำตั้งสามพันห้าเค้าไม่ได้เปลี่ยนก้านให้หรอ

ผมว่าไม่ไดดังที่ก้านหร อกครับ เป็นที่ชามคลัชดังมากกว่า

chimkul01

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 09:18:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 09:14:12 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 07:16:28 ก่อนเที่ยง

ก็ชี้ สติ๊กเกอร์ ตรงประกับให้มันดูดิ ก่อนมันจะบิดบอก "มึงอ่าน" 55+

แล้วย้ำด้วย อ่านออกไหม ถ้าไม่ออกเดี๋ยวอ่านให้ฟัง 55+

ไม่กล้าชี้ว่ะ เดี๋ยวมันบิกสติ๊กเกอร์แบบนี้ใครๆก็ติดได้

ใกล้ชิดคนในเครื่องแบบแล้วชอบตื่นเต้นนน 555+

มันเป็นมาตรฐานอยู่แล้ว วัดเสียงท่อจากรอบเครื่องที่ 5250 รอบ(มั้ง)

ถ้าเมิงบริสุทธิ์ใจจิง ก้ออย่าไปกลัวดิ แต่กูกลัว เพราะว่าวัดรอบกูเพี้ยน

ถอดสาย วัดรอบออก ฉุกเฉินก็ โยนกุญแจทิ้ง  บอกรถพัง ถอดสายเหมือนรถผม ต้องกระตุกจะดับ

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

MaX_TzR

กุญแจคล้องคอไว้กับสร้อยพระ เวลาจะติด&จะดับ ต้องก้มคอมาเสียบกุญแจ

อยู่ 4 แยก พี่แกไม่มีทางที่จะดับรถพี่ได้ 555+

.

stank

อ้างจาก: kikluxtae เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 10:40:36 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 10:38:30 ก่อนเที่ยง

ถูกเลยเธอว์ เงียบพัง ดังวิ่ง คริคริ

แต่ของเค้า 

ดังอย่างเดียว  ไม่วิ่งเลย หุหุ 

MaX_TzR

กระทู้ตกแล้ว ขุดๆๆๆ

รถผมกลายเป็นที่ส่องกระจกของนกมานไปแระ..

นกไรอะ ใครรู้จักบ้าง

ผมรู้แต่ว่า รังมันจะอยู่ตามต้นดอกธูป [แถวบ้านผมเรียกต้นปือ]

จะทำรังอยู่แถวๆกลางต้น

.

chimkul01

love berd ปล่าวไม่มั่นไจ มีแม๊กอยากได้ปะกับแบบรถพี่อ่า คู๋เท่าไหร่

403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

MaX_TzR

มือจับน่้ะรึ..พี่ซื้อมาจากในเว็ปเนี่ยแหละ 300.- มีที่รองแฮนด์ด้วยแต่ไม่ได้ใส่

หายากละ

.

chimkul01

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ธันวาคม 01, 2010, 05:23:04 หลังเที่ยง
มือจับน่้ะรึ..พี่ซื้อมาจากในเว็ปเนี่ยแหละ 300.- มีที่รองแฮนด์ด้วยแต่ไม่ได้ใส่

หายากละ

หาไห้ผมอันจิ หาไม่ได้เอาของพี่มา ส่งต่อผมเดกว่าน่ะ

MaX_TzR

.

jacky chan

ใครมีบังไมล์ TZR ใหม่ หรือ สภาพดีๆ ที่พอจะแบ่งกันใช้ได้บ้าง อยากได้มั๊กๆ .......ถ้าพอมีอยากเห็นช่วยลงรูป+แจ้งราคาหน่อย จ๊ะ...ขอบคุณหลายๆ
"จิตใจ" ก็เหมือนกับนํ้า ถ้าขุ่นมัว ก็ยากที่จะมองเห็น

chimkul01

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ธันวาคม 01, 2010, 06:17:11 หลังเที่ยง
ข้างละ 500

ตังมาของไป

โอ้โห 2ข้าง1พัน ได้ท่อรีดวีอาร์เลย เอาดีๆๆดิ หาไห้ด้วยน่ะพี่

MaX_TzR

หายาก ที่ได้มานี่ก็ฟลุ๊กได้มานะเนี่ย

.

http://www.youtube.com/v/PoiQIts1qes?fs=1&amp

รถผมเองครับ ทางมีแค่ 200เมตรเอง ไม่ถึงด้วนครับแค่ 180กว่าเมตร ขอโท๊ดทีครับที่กล้องสั่นไหวไปหน่อย คริคริ

MaX_TzR

เอาไรมัด

ดูได้แค่ 20 วิ ก็ปิดละ ปวดตามาก

.

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ธันวาคม 01, 2010, 09:27:30 หลังเที่ยง
เอาไรมัด

ดูได้แค่ 20 วิ ก็ปิดละ ปวดตามาก

ไม้แขวนเสื้อ+สก๊อตเทป ตอนแลกจะให้ลูกเตยถ่ายลูกเตยมันกลัว ยืนดูอย่างเดียว

MaX_TzR

น่าจะเคยเห็นของพี่แล้วมั้ง ที่ถ่ายมาตอนคันแดง

เอากล่อง กับขวดรั้งไว้

ฮามาก 55555555555+

.