Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MaX_TzR

อ้างจาก: Tajung เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2010, 07:41:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2010, 06:58:25 หลังเที่ยง
อยากทำสวิท ควบคุม มอเตอร์เซอโวดึงวาวล์ .......

เวลาเข้าด่าน จะปิดสวิท เมื่อตำรวจเร่งเครื่อง วาวล์จะไม่เปิด ท่อก็จะไม่ดัง ก็จะไม่โดนจับเรื่องท่อดัง

ต้องทำกับสายเส้นไหนอะ สายมันมี 3 เส้นใช่ป่ะ..
เส้นเดี่ยวๆ ที่ไม่มีปลั๊กนั่นแหล่ะ...

อ้อ.. จัดไป รอบจะได้คาที่ 6500 ถ้ามานบิดหมดปลอก อิอิ

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

sodaban

รับทราบครับ  มีอีกชิ้นที่ยังหาไม่ได้ครับ คือตัวครอบปิดไมล์ด้านข้างของ VR ที่เป็นพลาสติกสีดำ นะครับ  ของเดิมโดน นํามันเบรคหกใส่ กรอบหักไปละ(ฝีมือช่างซ่อมปั๊ม)..... รบกวนดูให้หน่อยนะครับ ถ้ามีจะได้ส่งมาพร้อมๆกันเลย ...
ปล. ชำระเงิน เหมือนคราวที่แล้ว นะครับท่านจุง............ขอบคุณนะครับที่เป็นธุระจัดหาให้ โดนไม่คิดค่าใช้จ่ายอะไร ผลบุญนี้ขอให้ท่านคิดหวังสิ่งใด ขอให้ประสบผลสำเร็จนะครับ...จากใจจริง   ต้อง
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

อ้างจาก: sodaban เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2010, 08:16:13 หลังเที่ยง
รับทราบครับ  มีอีกชิ้นที่ยังหาไม่ได้ครับ คือตัวครอบปิดไมล์ด้านข้างของ VR ที่เป็นพลาสติกสีดำ นะครับ  ของเดิมโดน นํามันเบรคหกใส่ กรอบหักไปละ(ฝีมือช่างซ่อมปั๊ม)..... รบกวนดูให้หน่อยนะครับ ถ้ามีจะได้ส่งมาพร้อมๆกันเลย ...
ปล. ชำระเงิน เหมือนคราวที่แล้ว นะครับท่านจุง............ขอบคุณนะครับที่เป็นธุระจัดหาให้ โดนไม่คิดค่าใช้จ่ายอะไร ผลบุญนี้ขอให้ท่านคิดหวังสิ่งใด ขอให้ประสบผลสำเร็จนะครับ...จากใจจริง   ต้อง

หน้าตามันเป็นแบบไหนหว่า ?????  หารูปตัวอย่างให้ดูด้วยครับ

ปิดท้ายด้านล่างผมเอามา 2 อันสีดำ  ดูเนื้องานแล้วถือว่าใช้ได้  ตอนไปซื้อมี VR จอดหน้าร้านพอดี  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

อยากไปขึ้นภูกระดึงจริง ๆ เลย   ไม่ได้ไปมา 10 กว่าปีแล้ว...
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

sodaban

หน้าตามันก็เป็นอย่างที่เห็นละครับ ท่านจุง อย่างไงก็รบกวนด้วยนะครับ.......ขอบคุณหลายๆเด้อ      

"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

@@TaJung@@

เดี๋ยวจะลองหาดู  พรุ่งนี้ไปบ้านพี่โจด้วย ดูของมือ 2 ดูก่อน  กลับเข้าอุดรฯค่อยไปหาอีกที

Vilator

นั่นนะสิ อย่างที่ผมบอกว่าท่าน Tajung หาของได้เรื่อยๆ เจ๋งมากเลยครับ แถวสุรินทร์นี่ของเหลือเยอะจังวุ้ย
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 12:01:00 ก่อนเที่ยง
นั่นนะสิ อย่างที่ผมบอกว่าท่าน Tajung หาของได้เรื่อยๆ เจ๋งมากเลยครับ แถวสุรินทร์นี่ของเหลือเยอะจังวุ้ย
ร้านตามต่างจังหวัดอะไหล่รุ่นเก่า ๆ จะยังพอมีอยู่แล้วก็สั่งมาได้เรื่อยๆ เหตุผลเพราะคนตามต่างจังหวัดจะไม่ค่อยได้เปลี่ยนรถกันบ่อยเหมือนใน กทม. ครับ
บางคันใช้กันยันหลานบวช...

shootme

ชุดลูกปืนคอ  tzr ใหม่ๆ เค้าขายกันเท่าไหร่ครับ
รถมีอาการ เลี้ยววงแคบขัด ถอดมายัดจารบีแล้วยังมะหายอะ

MaX_TzR

อ้างจาก: shootme เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 10:31:45 ก่อนเที่ยง
ชุดลูกปืนคอ  tzr ใหม่ๆ เค้าขายกันเท่าไหร่ครับ
รถมีอาการ เลี้ยววงแคบขัด ถอดมายัดจารบีแล้วยังมะหายอะ

แบนโค้งช่วยจิ
อิอิ

.

shootme

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 11:18:25 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: shootme เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 10:31:45 ก่อนเที่ยง

แบนโค้งช่วยจิ
อิอิ

ว่าไปนั่น บัณฑิตฟู
จะแบนเหมือนกัน แต่มันวูบเลยอะ ตกใจๆ

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

MaX_TzR

เหมือนกันเลย พอจะแบน มันเหมือนพับลงท่าเดียว วูบได้อีก เหวอแดกเลย 555

.

@@TaJung@@

นั่งอยู่บ้านพี่โจอยู่เด้อ เอิ๊ก ๆๆๆๆ

Vilator

ไปนั่งซดยาดองเหรอครับ Tajung  อย่าลืมมะขามเปียกเด้อ

ไปรท์ ลูกบอส

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2010, 06:58:25 หลังเที่ยง
อยากทำสวิท ควบคุม มอเตอร์เซอโวดึงวาวล์ .......

เวลาเข้าด่าน จะปิดสวิท เมื่อตำรวจเร่งเครื่อง วาวล์จะไม่เปิด ท่อก็จะไม่ดัง ก็จะไม่โดนจับเรื่องท่อดัง

ต้องทำกับสายเส้นไหนอะ สายมันมี 3 เส้นใช่ป่ะ..

ก็ชี้ สติ๊กเกอร์ ตรงประกับให้มันดูดิ ก่อนมันจะบิดบอก "มึงอ่าน" 55+

แล้วย้ำด้วย อ่านออกไหม ถ้าไม่ออกเดี๋ยวอ่านให้ฟัง 55+

MaX_TzR

อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 07:16:28 ก่อนเที่ยง

ก็ชี้ สติ๊กเกอร์ ตรงประกับให้มันดูดิ ก่อนมันจะบิดบอก "มึงอ่าน" 55+

แล้วย้ำด้วย อ่านออกไหม ถ้าไม่ออกเดี๋ยวอ่านให้ฟัง 55+

ไม่กล้าชี้ว่ะ เดี๋ยวมันบิกสติ๊กเกอร์แบบนี้ใครๆก็ติดได้

ใกล้ชิดคนในเครื่องแบบแล้วชอบตื่นเต้นนน 555+

.

seilencer_TZR

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 12:42:47 หลังเที่ยง
เหมือนกันเลย พอจะแบน มันเหมือนพับลงท่าเดียว วูบได้อีก เหวอแดกเลย 555

เทพไม่พอไง ได้แต่ทางตรง  5555+

seilencer_TZR

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 09:14:12 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ไปรท์ ลูกบอส เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 07:16:28 ก่อนเที่ยง

ไม่กล้าชี้ว่ะ เดี๋ยวมันบิกสติ๊กเกอร์แบบนี้ใครๆก็ติดได้

ใกล้ชิดคนในเครื่องแบบแล้วชอบตื่นเต้นนน 555+

มันเป็นมาตรฐานอยู่แล้ว วัดเสียงท่อจากรอบเครื่องที่ 5250 รอบ(มั้ง)

ถ้าเมิงบริสุทธิ์ใจจิง ก้ออย่าไปกลัวดิ แต่กูกลัว เพราะว่าวัดรอบกูเพี้ยน

THE KID

รบกวนถามหน่อยครับ ผมขับ TZM

รถผมมีอาการเสียงเครื่องดัีง ไปให้ร้านทำเค้าบอกต้องตีปลอกใหม่ ผมก็ให้ร้านทำครับ ทำมา 3500 บาท เปลี่ยนหลายรายการ ใช้มาได้ประมาณ 800 โล เสียงดังอีกแล้ว ไม่รู้เป็นที่ก้านหรือเปล่าครับ ผมก็ไม่แน่ใจ ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องด้วยครับ เครื่องมีเสียงดังอีกแล้ว ไม่ทราบว่าต้องแก้ไงต่อครับ แล้วพอจะมีร้านแนะนำได้มั๊ยครับ แถวๆ แจ้งวัฒนะยิ่งดีครับ ได้ยินเสียงเครื่องแล้วไม่ค่อยสบายใจ ก่อนทำก็บิดขึ้นดีครับ แต่พอตีปลอกมา เร่งไม่ค่อยขึ้น ร้านเค้าบอกต้องรอรอบ แต่ไม่เห็นเหมือนตอนก่อนทำเลยครับ

ขอบคุณครับ