Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sodaban

อ้างจาก: bobjee เมื่อ สิงหาคม 07, 2010, 07:43:04 หลังเที่ยง
ผมมีvrครับ กำลังจะตื่นจากหลับ แต่ไม่รู้ว่าจะทำให้จี๊ดตีนต้นได้อย่างไรบ้าง ใครมีข้อมูลขอคำแนะนำครับ

อยากได้สูตรแต่ง vr ไปโหลดที่กระทู้ DIY นะครับ มีหลายรุ่นครับไปเห็นมาน่าเก็บ........
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

พี่ๆๆ

คับ

ล้อ DID 1.8 17" ลงยางเล็กสุดเท่าไหร่ ครับ?

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

ชายต้น ณ.ร่มเกล้า

ลงด้วยครับ tonyad อยู่ ซ.มีสทีน กำลังปั้น TZM อยู่ น้ำเงิน - ขาว ทำสีอยู่ 1-2 วันน่าจะเสร็จ((ทำเองด้วยนะ)) เด่วเสร็จจะมาลงให้ดูคร๊าบ.บ...
จะดี-จะเลว...อยู่ที่2มือทำ  ปล.คนรักช้าง 089-2291109 บัญชีสำหรับการโอนเงิน 020031916370 ออมสิน พิชิต  คชาทอง ครับ
[/u

Mtz

อ้างจาก: tonyad เมื่อ สิงหาคม 17, 2010, 08:13:49 หลังเที่ยง
ลงด้วยครับ tonyad อยู่ ซ.มีสทีน กำลังปั้น TZM อยู่ น้ำเงิน - ขาว ทำสีอยู่ 1-2 วันน่าจะเสร็จ((ทำเองด้วยนะ)) เด่วเสร็จจะมาลงให้ดูคร๊าบ.บ...
ที่บ้านมีกาพ่นสีหรือครับ เดี่ยวจะขอรบกวนเอารถไปทำสีหน่อย ว่าจะจ้างเขาพ่น เอาแพงเหลือเกิน 3500แนะ

ชายต้น ณ.ร่มเกล้า

จะดี-จะเลว...อยู่ที่2มือทำ  ปล.คนรักช้าง 089-2291109 บัญชีสำหรับการโอนเงิน 020031916370 ออมสิน พิชิต  คชาทอง ครับ
[/u

Thanee

ผมเข้ามาเป็นสมาชิก TZR ใหม่อีกคนนึงครับ ไม่รู้จะโพสรูปที่นี่ได้หรือเปล่าเพราะที่บริษัทบล็อคไว้ครับ เพิ่งทำสีและประกอบเสร็จครับ และอยากถามคำถามเพื่อนๆและน้องๆดังนี้ครับ
1) TZR RR ใช้แผ่นคลัทช์กี่แผ่นครับ
2) เนื่องจากมีไฟรั่วไปแตะกับเฟรมเลยทำให้ฟิวส์ใหญ่จากแบตขาด พอเปลี่ยนฟิวส์แล้วขี่เปิดไฟกลางคืนเหยียบเบรคแล้วไฟหน้าดับวูบมืดไปเลย ปล่อยเบรคก็สว่างดังเดิม แตรก็ ติดๆ ดับๆ ใช่อาการแผ่นชาร์ตเสียไม๊ครับ
ขอบคุณครับ
ธานี ชาวสวน

Thanee

Mtz

อ้างจาก: Thanee เมื่อ สิงหาคม 20, 2010, 08:53:23 ก่อนเที่ยง
ผมเข้ามาเป็นสมาชิก TZR ใหม่อีกคนนึงครับ ไม่รู้จะโพสรูปที่นี่ได้หรือเปล่าเพราะที่บริษัทบล็อคไว้ครับ เพิ่งทำสีและประกอบเสร็จครับ และอยากถามคำถามเพื่อนๆและน้องๆดังนี้ครับ
1) TZR RR ใช้แผ่นคลัทช์กี่แผ่นครับ
2) เนื่องจากมีไฟรั่วไปแตะกับเฟรมเลยทำให้ฟิวส์ใหญ่จากแบตขาด พอเปลี่ยนฟิวส์แล้วขี่เปิดไฟกลางคืนเหยียบเบรคแล้วไฟหน้าดับวูบมืดไปเลย ปล่อยเบรคก็สว่างดังเดิม แตรก็ ติดๆ ดับๆ ใช่อาการแผ่นชาร์ตเสียไม๊ครับ
ขอบคุณครับ
ธานี ชาวสวน
ไฟช๊อทสายใหม้หรือเปล่าพี่ ลองไล่สายไฟเมนดีๆ หรือถ้าให้ดี ถ้าสงสัยว่าแผ่นชาร์ทเจ้ง ลองหาแผ่นชาร์ทที่มันดีๆ ยืมของรถคนอื่น มาลองเสียบดู ถ้าหาไม่ได้จริงๆ บอกผม เดี๋ยวส่งไปให้ลอง จะได้ไม่เสียตังฟรี พอดี มีอะไหล่เหลืออีกอัน

ZeeS_TZ(R)

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 20, 2010, 06:39:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Thanee เมื่อ สิงหาคม 20, 2010, 08:53:23 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับ
ธานี ชาวสวน
ไฟช๊อทสายใหม้หรือเปล่าพี่ ลองไล่สายไฟเมนดีๆ หรือถ้าให้ดี ถ้าสงสัยว่าแผ่นชาร์ทเจ้ง ลองหาแผ่นชาร์ทที่มันดีๆ ยืมของรถคนอื่น มาลองเสียบดู ถ้าหาไม่ได้จริงๆ บอกผม เดี๋ยวส่งไปให้ลอง จะได้ไม่เสียตังฟรี พอดี มีอะไหล่เหลืออีกอัน

ตามนั้นครับ

อิอิ

Mtz

อ้างจาก: kikluxtae เมื่อ สิงหาคม 17, 2010, 06:26:14 หลังเที่ยง
พี่ๆๆ

คับ

ล้อ DID 1.8 17" ลงยางเล็กสุดเท่าไหร่ ครับ?

นั่้นแนะ จะทำขอบโต ยางเล็กละซิ สมัยเรียนเคนทำใส่อยู่ อิอิ แนะนำ อย่าให้เล็กกว่า 2.50 กำลังพอดี หน้ายางจะสัมพัสเต็มหน้าพอดี  แต่ขี่ได้แต่ทางตรงนะ ทางโค้งไม่ดี เพราะขอบยางจะตรง แก้มยางจะเหลือน้อย ถ้าเอาแบบโค้งได้นิดๆพอเสียว ลองขยับไปยางเบอร์ 2.75  ดู เรื่องแก้มยางนี้ก็ต้องดูที่ลักษณะของยางอีกที เมื่ิอก่อนเคยใส่ ล้อขอบ 1,85 ยาง 2.50 ก็ดีนะ แต่ผมใช้ยาง มิชลิน M85 เกาะหนึบ แต่ดอกหมดเร็ว เดี๋ยวนี้ไม่มีขายแล้ว

shootme

ท่านใด เคยเปลี่ยนชุดสายไฟ tzr เป็นของใหม่มั่ง แพงมั้ย

Mtz

อ้างจาก: shootme เมื่อ สิงหาคม 22, 2010, 12:56:35 หลังเที่ยง
ท่านใด เคยเปลี่ยนชุดสายไฟ tzr เป็นของใหม่มั่ง แพงมั้ย
ไม่เคย เพราะไม่มีให้เบิกครับ อิอิ น่าจะ800++ นะของแท้ เพราะของเทียมที่เคยถาม ปาไป480แล้ว ดันไม่มีของอีกหายากหลายๆ แถวบ้านท่านมีไหม สายไฟเมน TZM

Ti

อิอิ  มารายงานตัวครับ เพิ่งได้ VR คันที่ 2 มาหมาดๆ

เพราะคันแรกโดนขโมยตั้งแต่ตอนเรียน ปวส. เสียดายสุดๆ

ส่วนคันนี้รอ งบประมาณ นำมาบิ้วใหม่ครับ

ติ...ศรีราชา
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71614.0

ไม่อยากเป็นคนฉลาดในหมู่คนโง่ แต่จะขอเป็นคนโง่ในหมู่คนฉลาด เพื่อที่จะพัฒนาความรู้ของตนให้เพิ่มมากขึ้น

waiwai752

sodaban

อยากได้สายไฟเมน TZM เหมือนกัน ใครเจอ ตะโกนดังๆ บอกด้วยนะจะ......ขอบคุณหลายๆล่วงหน้า
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

phantom 102

ผม tzm 150 เชียงราย สีน้ำเงิน ขาว ครับ ซื้อมาไม่ถึงปี กำลังศึกษาเครื่องอยู่ครับตอนนี้มีปัญหาที่สตาร์ทคือสตาร์ทแล้วติดๆดับๆครับ

waiwai752

วันนี้ยังไม่ได้ไป ขอเป็นพรุ่งนี้รู้ผล

@@TaJung@@

ตอนนี้เตรียมทำเซอร์ TZM รอทำสี สงสัยได้ทำพร้อมเซอร์ แหง๋ม ๆ  อิอิอิ
สายไฟเมนเดี๋ยวลองหาดูอีกแรงเด้อ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Thanee

อ้างจาก: Ti เมื่อ สิงหาคม 22, 2010, 10:36:07 หลังเที่ยง
อิอิ  มารายงานตัวครับ เพิ่งได้ VR คันที่ 2 มาหมาดๆ

เพราะคันแรกโดนขโมยตั้งแต่ตอนเรียน ปวส. เสียดายสุดๆ

ส่วนคันนี้รอ งบประมาณ นำมาบิ้วใหม่ครับ

ติ...ศรีราชา

ดีใจด้วยครับติ....ทำเสร็จเมื่อไหร่แล้วเจอกันครับกับ TZR Transformer project ของพี่....อิ....อิ....