Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

THE KID

ขอสอบถามท่านสมาชิก TZM ไม่ทราบว่ามีท่านใดใส่ไฟกลมบ้างครับ
แบบ VICTOR และไม่ทราบว่าถ้าจะใส่ ใช้ไฟกลมของอะไรดีครับ
ที่ไม่ต้องแปลงมาก เพราะหาชุดสียากมาก เลยอยากทำไฟกลมไปเลย
จะได้ไม่ต้องตามหาชุดสี หรือท่านใดมีชุดสีเหลือ ของ TZM จะสีใดก็ได้
ผมขาดฝาข้างทั้งซ้ายและขวาครับ แล้วอกไก่ได้มา แต่ไม่ทราบว่าครบป่าว
เพราะตั้งแต่ได้รถมา ยังไม่เคยมีชุดสีเลย มีแต่หน้ากาก เลยไม่ทราบว่าชิ้นไหนครบบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

@@TaJung@@

ชุดสี ผมตามล่าได้เกือบจะครบ  ของใหม่ค้างสต๊อก คละสี  แต่ราคาก็เอาเรื่อง

จากที่ไล่หาในสุรินทร์
ที่สุรินทรืมี หัวแท้ ขายอยู่  แล้วก็พลาสติกดำที่ปิดด้านบนหัว

ที่อุดรฯ ได้อกไก่เปลือกดิบด้านซ้าย กับ ท่อนตูดซ้าย ขวา ไฟท้ายแท้

ตอนนี้ตามล่าบังไมล์แท้ กับ ฝาปิดท้ายเบาะบน กับ กางเกงใน

ใครอยู่จังหวัดอื่น ๆ ช่วยกันหาดูแล้วมาแชร์กัน

หัวแท้ที่สุรินทร์เหลือ  4-5 หัวเอง
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

ของผมก็เเพิ่งโดนชนไปอ่าครับ  TZM  กะว่ารอเท้าหายจากกการเข้าเฝือกก่อนจะไปตามล่าหาชุดสีใหม่ครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ สิงหาคม 25, 2010, 04:47:38 หลังเที่ยง
ของผมก็เเพิ่งโดนชนไปอ่าครับ  TZM  กะว่ารอเท้าหายจากกการเข้าเฝือกก่อนจะไปตามล่าหาชุดสีใหม่ครับ
กำ เป็นไงมั่งละครับ อาการหนักไหมนี้ ไปชนอะไรครับ

jacky chan

"จิตใจ" ก็เหมือนกับนํ้า ถ้าขุ่นมัว ก็ยากที่จะมองเห็น

@@TaJung@@

เพิ่มอีกนิด  ถ้าคิดว่าใช้แท้ก็ได้เทียมก็ได้  ที่สุรินทร์ เท่าที่ถามมีครบทั้งคัน...
ใครจะวานให้ซื้อก็วานได้ไม่มีปัญหาเด้อ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

ถังบุบอ่า  ชุดสีทางขวาหักนดหน่อยแต่สีไปเยอะเหมือนกัน(จากเดิมที่มันโทรมอยู่แล้วอ่านะ ยิ่งโทรมหนักขึ้นไปอีก)  โดนรถกระบะชนครับ
กะหาชุดสีใหม่แล้วถ้าหาส่วนอื่นไม่ได้อาจจะมีทำสีอ่านะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

jacky chan

ลายในรูปลายเซนต์ของคุณTajung สวยดี เหมือนรถ 4สูบเลย
"จิตใจ" ก็เหมือนกับนํ้า ถ้าขุ่นมัว ก็ยากที่จะมองเห็น

@@TaJung@@

คิดไว้ก็จะทำสีกับลายแบบนี้ล่ะ  รถทำสีดำล้วน ใช้สีรถยนต์
ลายก็จ้างร้านมาคาดลายให้ เบื่อก็ลอกทำลายใหม่

Mtz

อ้างจาก: Tajung เมื่อ สิงหาคม 25, 2010, 07:30:48 หลังเที่ยง
คิดไว้ก็จะทำสีกับลายแบบนี้ล่ะ  รถทำสีดำล้วน ใช้สีรถยนต์
ลายก็จ้างร้านมาคาดลายให้ เบื่อก็ลอกทำลายใหม่
เดี๋ยวชิงทำก่อน หุหุ รถเราดำทั้งคัน ได้เปรียบ อิอิ

ชายต้น ณ.ร่มเกล้า

น้ำมันเครื่องเป็นงี้ถ่ายออกจะหายปะครับ เครื่องร้อนจี้พอจอดไหลทะลักเลย ((น้ำมันเครื่อง TZM ใสเท่าไรครับพี่))
จะดี-จะเลว...อยู่ที่2มือทำ  ปล.คนรักช้าง 089-2291109 บัญชีสำหรับการโอนเงิน 020031916370 ออมสิน พิชิต  คชาทอง ครับ
[/u

Mtz

อ้างจาก: tonyad เมื่อ สิงหาคม 25, 2010, 08:05:43 หลังเที่ยง
น้ำมันเครื่องเป็นงี้ถ่ายออกจะหายปะครับ เครื่องร้อนจี้พอจอดไหลทะลักเลย ((น้ำมันเครื่อง TZM ใสเท่าไรครับพี่))
ทำไมน้ำมันเครื่องมันขาวๆอย่างงั้นละ น้ำเข้าเครื่องหรือเปล่า  ผมใส่ 700CC นะ

ชายต้น ณ.ร่มเกล้า

คือมั้นร้อนจี้ตอนขี่ไปซื้อน้ำมันเครื่องกลับมาจอดไหลนองเลยครับทำไงครับ
จะดี-จะเลว...อยู่ที่2มือทำ  ปล.คนรักช้าง 089-2291109 บัญชีสำหรับการโอนเงิน 020031916370 ออมสิน พิชิต  คชาทอง ครับ
[/u

Mtz

อ้างจาก: tonyad เมื่อ สิงหาคม 25, 2010, 08:13:40 หลังเที่ยง
คือมั้นร้อนจี้ตอนขี่ไปซื้อน้ำมันเครื่องกลับมาจอดไหลนองเลยครับทำไงครับ
ตามไปดูในกระทู้ลาดกระบังครับ ตอบไปแล้ว

Em Ranong Tzr

ของผม TZR เหมือนกันคัฟ

shootme

ใครว่า yamaha อะไหล่หายาก  มีตังก็แวะมาดู อิอิ
http://www.pny2000.com/product.asp

ใส่ชื่อรุ่นแล้ว search เลยครับ
ผมว่าจะลองสั่งของดูเหมือนกัน

@@TaJung@@

อ้างจาก: shootme เมื่อ สิงหาคม 27, 2010, 10:18:29 ก่อนเที่ยง
ใครว่า yamaha อะไหล่หายาก  มีตังก็แวะมาดู อิอิ
http://www.pny2000.com/product.asp

ใส่ชื่อรุ่นแล้ว search เลยครับ
เว๊บนี้ลองสั่งแล้ว  ไม่มีของ  กดตรงสั่งซื้อแล้วรายการไม่ขึ้น  ต้องลองโทรสั่งดูว่าจะมีของหรือเปล่า

shootme

อ้างจาก: Tajung เมื่อ สิงหาคม 27, 2010, 11:24:46 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: shootme เมื่อ สิงหาคม 27, 2010, 10:18:29 ก่อนเที่ยง

เว๊บนี้ลองสั่งแล้ว  ไม่มีของ  กดตรงสั่งซื้อแล้วรายการไม่ขึ้น  ต้องลองโทรสั่งดูว่าจะมีของหรือเปล่า
ถูกต้อง ต้องลองโทรสั่งครับ แต่รอตัง ก่อน อิอิ

jacky chan

มี vr แต่ชุดสีแตกหลายจุด จะซ่อมจะคุ้ม หรือป่าวมะรู้