Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

โยกได้นิดนึง  แต่ถ้ามันโยกได้มากเกินไปแบบหลวม ๆ ต้องถอดมาดูแล้วว่าอะไรมันสึก
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

ขอบ่นหน่อยวันนี้................

หงุดหงิดๆๆๆๆๆ.................

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Vilator

เป็นอะไรครับ Tajung เครียดอะไรมา  บ่นจัง  แล้วเรื่องรอบที่ 5000 ยังวูบอยู่ป่าวเนี่ย  ผมว่าใจเย็นๆ น๊า
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กรกฎาคม 22, 2010, 02:12:44 หลังเที่ยง
เป็นอะไรครับ Tajung เครียดอะไรมา  บ่นจัง  แล้วเรื่องรอบที่ 5000 ยังวูบอยู่ป่าวเนี่ย  ผมว่าใจเย็นๆ น๊า
ไม่มีอะไรมาก  หงุดหงิดกับการซื้อของนิดหน่อย  ถามไปแล้วคำตอบไม่ได้สักที  สงสัยเพราะไม่ใช่คนคุ้นเคยเลยไม่อยากจะขายให้มั๊ง  เซ็งเป็ด...

วิ่งหาอะไหล่แถวบ้านเอาก็ได้  หาไม่ได้เบิกมันของใหม่ไปเลย...

pongpang

เมื่ออาทิตย์ที่ผมมีโอกาศได้ไปขอนแก่นไปเจอ TZM มือ 1 ครับมีทั้งหมด 6 คัน มีสีนำเงิน ดำ และมี เทียร่า เมทอัลฟ่า มือ 1 ทุกคัน ประมาณ7-8 คัน ชื่อร้าน ...ขอโทษครับผมจำชื่อร้านไม่ได้ แต่ร้านอยู่ สาขาถนนหน้าเมือง ครับ ถ้าสมาชิกที่อยู่ขอนแก่น ช่วย
กระจายข่าวด้วยเพื่อให้ผู้ที่สนใจติดต่อได้ (พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดครับ แค่มาบอกต่อเท่านั้นครับ)

Hunterzero

เอิ้ก  อยากทราบว่าTZMตั้งความสูงโคมไฟตรงไหนหรอครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

waiwai752

วันนี้ไปซื้ออกข้างมาของเก่ามันไม่ได้ดั่งใจ ให้ลูกน้องไปซื้อมันบอกมีของเทียม พอเอาเข้าจิงไม่มีของมีแต่ของแท้ ลูกน้องผมเลยเอาของแท้มาด้าน ซ้าย+ขวา ราคาจะอ๊วกเลยกรู :( :( :( :(
ทำไงได้ก้ออยากจะให้เนียนที่สุด

@@TaJung@@

อ้างจาก: waiwai752 เมื่อ กรกฎาคม 22, 2010, 04:41:48 หลังเที่ยง
วันนี้ไปซื้ออกข้างมาของเก่ามันไม่ได้ดั่งใจ ให้ลูกน้องไปซื้อมันบอกมีของเทียม พอเอาเข้าจิงไม่มีของมีแต่ของแท้ ลูกน้องผมเลยเอาของแท้มาด้าน ซ้าย+ขวา ราคาจะอ๊วกเลยกรู :( :( :( :(
ทำไงได้ก้ออยากจะให้เนียนที่สุด
ของแท้จักบาท...  แถวบ้านผมล่ะดันมีแต่ของเทียม..

Hunterzero

เอิ้กต้องรื้อชุดหน้าด้วยหรอเนี่ยอิอิ  เดี๋ยวจัดอ่านะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Cheat Freeman

สวัสดี..ครับ

ขอเข้ากลุ่มด้วยคนนะครับ

เพิ่งได้รถมา..ครับ

สภาพตามที่เห็นนะครับ....น่าหนักใจไม่น้อย

แต่ใจรัก..ครับชอบตั้งแต่สมัยเรียน..นะครับ

อยากได้ชุดสีช่วงหน้าของแท้..ยังไมรู้จะหาที่ไหนเลยครับ

สมาชิกท่านใดทราบ..ขอความอนุเคราะห์..ช่วยชี้แนะด้วย...นะครับ

ขอบคุณครับ

ธ.กรุงไทย บช.เลขที่ 616-0-240-498.ออมทรัพย์ สาขาสุโขทัย.พิเชษฐ์ คำบุศย์.   ID.line. เทวดาหรือซาตาน

shootme

อ้างจาก: 2486 เมื่อ กรกฎาคม 22, 2010, 06:34:25 หลังเที่ยง

สวัสดี..ครับ

ขอเข้ากลุ่มด้วยคนนะครับ

เพิ่งได้รถมา..ครับ

สภาพตามที่เห็นนะครับ....น่าหนักใจไม่น้อย

แต่ใจรัก..ครับชอบตั้งแต่สมัยเรียน..นะครับ

อยากได้ชุดสีช่วงหน้าของแท้..ยังไมรู้จะหาที่ไหนเลยครับ

สมาชิกท่านใดทราบ..ขอความอนุเคราะห์..ช่วยชี้แนะด้วย...นะครับ

ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ ผมว่ารถมันแห้ง สวยดีครับ ชุดสีหาเอา ในเวปนี่แหละครับ

shootme

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กรกฎาคม 22, 2010, 02:37:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ กรกฎาคม 22, 2010, 02:12:44 หลังเที่ยง
ไม่มีอะไรมาก  หงุดหงิดกับการซื้อของนิดหน่อย  ถามไปแล้วคำตอบไม่ได้สักที  สงสัยเพราะไม่ใช่คนคุ้นเคยเลยไม่อยากจะขายให้มั๊ง  เซ็งเป็ด...

วิ่งหาอะไหล่แถวบ้านเอาก็ได้  หาไม่ได้เบิกมันของใหม่ไปเลย...
ผมก็เจอ เหมือนกันครับ ได้แต่ทำใจ
หาซื้อแบบ เห็นของ แล้วจ่ายตังค์ ดีกว่า ครับ

แต่ก็ยังนึกถึง คอนเซฟ พี่เอกเรา "บ้านหลังนี้มีแต่เพื่อน"

waiwai752

อ้างจาก: Tajung เมื่อ กรกฎาคม 22, 2010, 05:36:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: waiwai752 เมื่อ กรกฎาคม 22, 2010, 04:41:48 หลังเที่ยง
ของแท้จักบาท...  แถวบ้านผมล่ะดันมีแต่ของเทียม..
เฉพาะแฟริ่งโดนไปเยอะแล้วหมดคันคงหลายอยู่คับ

Mtz

สภาพดี ปั้นไม่ยากครับ ถังน้ำมันกับเฟรมยังสวยอยู่เลยได้มาเท่าไรครับ ส่วนแฟริ่ง ลองติดต่อคุณต้น STANK ดูครับ เห็นแกบอกมียกคันเลย ขาย1200หรือ1500 นี้ละ ลองดูครับ

Cheat Freeman

ได้มาไม่รู้แพงไปรึเปล่า..ราคา  6000 บาทครับ

รถจอดเก็บไว้ในห้องเก็บของ....เจ้าของบอก

จอดไว้ตั้งแต่ปี 2545..นะครับ  ไมล์ได้แค่  16,000 ก่าวนิดหน่อย..ครับ

วันนี้ทำความสะอาด เปลี่ยนของเหลวต่างๆ  แล้วลองสดาตร์  กด 4 ที่ติดเลยครับ

เสียงเครื่องแน่นครับ...ช่างบอกครื่อง เดืมสภาพ..100 % เลยครับ

เดียวลองหาชุดสีตามที่ท่านแนะนำ..ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ..ครับ

ได้ไม่ได้..ชุดสี..อย่างไรจะมาบอกกล่าวรายงานให้ทราบ..นะครับ

ธ.กรุงไทย บช.เลขที่ 616-0-240-498.ออมทรัพย์ สาขาสุโขทัย.พิเชษฐ์ คำบุศย์.   ID.line. เทวดาหรือซาตาน

waiwai752

อ้างจาก: 2486 เมื่อ กรกฎาคม 23, 2010, 01:28:50 ก่อนเที่ยง

ได้มาไม่รู้แพงไปรึเปล่า..ราคา  6000 บาทครับ

รถจอดเก็บไว้ในห้องเก็บของ....เจ้าของบอก

จอดไว้ตั้งแต่ปี 2545..นะครับ  ไมล์ได้แค่  16,000 ก่าวนิดหน่อย..ครับ

วันนี้ทำความสะอาด เปลี่ยนของเหลวต่างๆ  แล้วลองสดาตร์  กด 4 ที่ติดเลยครับ

เสียงเครื่องแน่นครับ...ช่างบอกครื่อง เดืมสภาพ..100 % เลยครับ

เดียวลองหาชุดสีตามที่ท่านแนะนำ..ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ..ครับ

ได้ไม่ได้..ชุดสี..อย่างไรจะมาบอกกล่าวรายงานให้ทราบ..นะครับ
ดันเข้าไป จะได้เอามาแบ่งกันชม

@@TaJung@@

ได้มาราคาไม่แรง  แถมเครื่องเดิม ๆ ถ้ายังไม่เคยเปิด แถมเครื่องยังแน่น  แค่นี้ก็คุ้มแล้ว  ชุดสีถ้าไม่เกี่ยงว่าแท้หรือเทียม  ก็จัดของเทียมใส่ก็ได้  เดี๋ยวผมก็คงต้องพึ่งของเทียมเหมือนกัน  แต่ต้องรอเดือนหน้า   คันที่ใช้อยู่ก็เหลือแต่ จูนเครื่อง(ฟิตมาใหม่ เสื้อตีปลอกไปแล้ว) กับไล่เก็บงานสีล่ะครับ...

อีกคันที่ซื้อไว้รอ เล่นแร่แปรธาตุเรื่องทะเบียนอยู่...ใจมันรัก TZM นี่นาทำไงได้ ปั้นมันทั้ง 2 คันเลย..

maxybobby

TZM 150 จงเจริญครับ

ช่วงนี้tzm มาแรงมากเลยที่เดียว

สู้ ๆ เพื่อฝันครับ

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

@@TaJung@@

มาใช้กันเยอะ ๆ ตอนนี้อะไหล่มันก็ถูกกว่าชาวบ้านพอสมควร
เสื้อสูบไม่ดียัดของ TZR ไปเลย  ปั๊ม 2T เสียก็ใช้ของ TZR อีกนั่นแหล่ะ