Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Mtz

ตื่นเต๊ล  จะได้ออกทริป  อิอิอิิ
  ระหว่างขับรถได้ กับขับรถเป็น มันต่างกันตรงที่ "คุณ จะเป็นคนควบคุมรถ  หรือ โดนรถควบคุม"

mai1111

สุดยอดการเข้าโค้ง.....ถ้ามาถนนเมืองไทยอาจมีกลิ้ง  555

Mtz

อ้างจาก: mai1111 เมื่อ เมษายน 02, 2014, 10:57:14 ก่อนเที่ยง
สุดยอดการเข้าโค้ง.....ถ้ามาถนนเมืองไทยอาจมีกลิ้ง  555
จะว่าแค่"เข้าโค้งอย่างเดียว" คงไม่ใช่ เพระาเขาต้องควบคุมรถด้วยในทิศทางต่างๆกัน   ที่เขาขับได้คือในสนามฝึกขับรถครับ ในไทยก็มีสามที่ที่ผมรู้จัก คือ
     สนามของยามาฮ่า บางนาตราด  กม23
     สนามฝึกขับสำโรง ของฮอนด้าแล้วก็ที่บางชัน  
     สนามพวกนี้เขาทำพื้นสนามมาค่อนข้าง"ดี"  คือ หินจะ"คม" กว่าถนนทั่วไป ทำให้การเกาะถนนค่อนข้างจะดี ฉะนั้นการที่จะขับได้แบบนี้  มันต้องมีทั้ง"ทักษะ" ที่ฝึกมา และสนามที่เอื้อด้วยครับ
   ส่วนที่บอกว่ามาขับที่เมืองไทย อาจมีกลิ้ง  ท่านลองหาโอกาศไปเรียนขับรถที่สนามยามาฮ่า บางนากม23ดูนะครับ คอร์สละ250 แถมข้าวกลางวัน อาหารว่าง เครื่องดื่มและเสื้อแขนยาว1ตัว คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้ม แล้วท่านจะรู้ว่า    
   การขับรถให้เป็น ไม่ได้ยากและน่ากลัวอย่างที่คิดครับ  อยูี่ที่จะกล้ายอมรับว่าตัวเองนั้น    "ยังอ่อนประสบการณ์พอที่จะยอมรับการสอนหรือเปล่า" แค่นั้นเอง  ถ้าอีโก้สูงคิดว่าตัวเองเก่งก้ไม่ต่้องเรียน   เห็นมาเนยอะครับ  แม้แค่เรื่อง Basic ของการขับรถเช่น Lean in , Lean Out, Lean With ยังไม่รู้จัก แต่ดันทะลึ่งคิดว่าข้าเจ๋ง พอไปขี่เที่ยวขี่ออกทริปจริงๆ หรือเข้าไปเรียนคอร์สระดับ Advance เพราะคิดว่าข้าเจ๋ง ไม่เรียนหรอก Basicมันไม่สมศักดิ์ศรี ลงสนามฝึกไปเป็นเป็ดแถไปกะขี่เลนเลยทีเดียว เขาให้เลี้ยว ดันไม่รู้จักเลี้ยว ให้เบรค ดันเบรคไม่เป็น เพระาคิดว่า   "ชีวิตข้าขี่รถมาเป็น10ปี  คอร์สเบสิค มันของพวกติ๊งต๊องมาหัดขี่รถ"   เวลาโม้กะคนอื่นบอกว่า"ระดับข้า บอิด180-220สบายๆ"  แต่เวลาลงสนามฝึกจริง เขาให้ขี่แค่ไม่เกิน60  ทำไมขี่ไม่ได้  แหกนู้น ชนนี้ตลอดทาง    ก็เลยโดนพวกติ้งต๊องสวนมวยเข้าให้ แทบจะอายมุดแผ่นดินหนี    เพราะขนาดผมเอง ก็ยังไปเรียน  และเริ่มเรีย้ตั้งแต่คอร์ส Basic ด้วย

thaibody

เกิดขึ้นมาอีกหนึ่งครับผมเป็นเด็กหลงยุคครับ รถใหม่ๆๆไม่ชอบดันไปชอบรุ่นเก่าๆๆ เรื่องๆของเรื่องไม่มีเงินซื้อรถใหม่ๆๆสวยๆๆครับอาศัยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกลนิดหน่อย ก่อเลยจับเจ้าอ้วนมาในราคา7พันบาททะเบียนจดใหม่พร้อมโอนแต่ยังไม่ได้โอน555.มั่วแต่ปั้นแต่ซ่อมอยู่เนี่ยแหละไปเอารถครั้งแรกคิดว่าจะไม่คุ้มแล้วลองขี่เพื่อนบอกล้อเบี้ยวไปเบี้ยวมาเราก็ยังเห็นว่ามีล้อมือสองขายถูกๆๆแต่ๆจริงล้อไม่ได้ดุ้งยางมันไม่ขึ้นขอบสบายไปสงสัยเจ้าของจอดนานแล้วสูบยางไม่ได้ดูพอขับกลับหนักใจกว่านั้นอีกบิดเท่าไหล่ก็ได้80กุคุ้มไหมเนี้ยตอนบิดกุญแจเซอร์โวก็ติดนีหว่าหรือวาวล์ไม่ตงมาร์คกลับบ้านมารื้อทันทีเพราะคล่องมากบิดได้80เปิดดูวาวล์มาค์ตรงวาวล์ไม่ขาดไปดูปลายท่อโอโหห อาย่งเท่ไปลายเป็บน้ำอุดด้วยกาวอีพร็อกซี่อิอิใส่ก็ไม่มีแถมเอาลวดทองแดงม้วนอุดทำจุกลดเสียงอีกถึงว่าเครื่องเงียบเกินจัดการยัดเป็บยิงสดไปก่อน555.คาวนี้บิดได้เกิน80สบายใจละ เครื่องเปลี่ยนซีลหมดและย้ำคลัชใหม่ลูกแหวนพอใช้ สีทำเส็จเหลือลงแล็คเกอร์ เออสาทยายมานานเกินครับลืมบอกชื่อ ชื่อ น้องเดี่ยว อายู18ปี อยู่ ดาวคะนอง ครับ   วันนี้โดนแม่ด่ามั่วแต่ทำรถไม่ไปจ่ายค่าสมัครสอบเข้ามหาลัยอิอิ สงสัยจะโดนตัดงบ .....

Mtz

รถสวยครับคุณน้อง  ทำในสิ่งที่เรารัก  มันจะมีความสุขครับ

aoaaued

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 31, 2014, 11:57:11 หลังเที่ยง
ตื่นเต๊ล  จะได้ออกทริป  อิอิอิิ
  ระหว่างขับรถได้ กับขับรถเป็น มันต่างกันตรงที่ "คุณ จะเป็นคนควบคุมรถ  หรือ โดนรถควบคุม"

ชอบคำพูดลุงเอ็ม คำเนี๊ยะ"คุณ จะเป็นคนควบคุมรถ  หรือ โดนรถควบคุม"ได้ใจจริงๆ+1ไป
สำหรับผม ทริปนี้"ขี่รถชมวิว...นอนดูดาว...สะพานมอญ...กาญจนบุรี"(วันที่ 5-6เมย.)คงอดแล้วละ กล่องควบคุมของผม ตัดรอบบ่อย เดี๋ยวจะทำให้เพื่อนๆต้องรอกันเปล่าๆครับ

maxybobby

อ้างจาก: thaibody เมื่อ เมษายน 03, 2014, 08:49:35 หลังเที่ยง
เกิดขึ้นมาอีกหนึ่งครับผมเป็นเด็กหลงยุคครับ รถใหม่ๆๆไม่ชอบดันไปชอบรุ่นเก่าๆๆ เรื่องๆของเรื่องไม่มีเงินซื้อรถใหม่ๆๆสวยๆๆครับอาศัยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกลนิดหน่อย ก่อเลยจับเจ้าอ้วนมาในราคา7พันบาททะเบียนจดใหม่พร้อมโอนแต่ยังไม่ได้โอน555.มั่วแต่ปั้นแต่ซ่อมอยู่เนี่ยแหละไปเอารถครั้งแรกคิดว่าจะไม่คุ้มแล้วลองขี่เพื่อนบอกล้อเบี้ยวไปเบี้ยวมาเราก็ยังเห็นว่ามีล้อมือสองขายถูกๆๆแต่ๆจริงล้อไม่ได้ดุ้งยางมันไม่ขึ้นขอบสบายไปสงสัยเจ้าของจอดนานแล้วสูบยางไม่ได้ดูพอขับกลับหนักใจกว่านั้นอีกบิดเท่าไหล่ก็ได้80กุคุ้มไหมเนี้ยตอนบิดกุญแจเซอร์โวก็ติดนีหว่าหรือวาวล์ไม่ตงมาร์คกลับบ้านมารื้อทันทีเพราะคล่องมากบิดได้80เปิดดูวาวล์มาค์ตรงวาวล์ไม่ขาดไปดูปลายท่อโอโหห อาย่งเท่ไปลายเป็บน้ำอุดด้วยกาวอีพร็อกซี่อิอิใส่ก็ไม่มีแถมเอาลวดทองแดงม้วนอุดทำจุกลดเสียงอีกถึงว่าเครื่องเงียบเกินจัดการยัดเป็บยิงสดไปก่อน555.คาวนี้บิดได้เกิน80สบายใจละ เครื่องเปลี่ยนซีลหมดและย้ำคลัชใหม่ลูกแหวนพอใช้ สีทำเส็จเหลือลงแล็คเกอร์ เออสาทยายมานานเกินครับลืมบอกชื่อ ชื่อ น้องเดี่ยว อายู18ปี อยู่ ดาวคะนอง ครับ   วันนี้โดนแม่ด่ามั่วแต่ทำรถไม่ไปจ่ายค่าสมัครสอบเข้ามหาลัยอิอิ สงสัยจะโดนตัดงบ .....

งามครับ

ยินดีด้วยครับ

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

กาฝาก

mai1111

น่าสนใจครับ....อยากเอาเข่าเช็ดพื้นกับเค้าบ้าง
ตอนนี้ท่าทำแบบนั้นมีหวังหูถูพื้นแน่

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

กาฝาก

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ รื้อ ทำแม่งเองซะ >_<

พอดี ช่วงนี้ว่าง ไม่สวยเพราะสีกระป๋องมันไม่เงา แต่ภูมิใจจังเพราะทำเองหมดเลย ^o^

ปล.ถังเด่วรอบิ้วท์อารมณ์ก่อน ค่อยทำนะครับ 55555+

@@TaJung@@

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Mtz

นักบิดชนบท

ตอนนี้ออนมือถือได้ตลอดแล้วเจอกัน

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

@@TaJung@@

Vilator

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ เมษายน 10, 2014, 05:23:45 หลังเที่ยง
ไหน ๆ ก็ไหน ๆ รื้อ ทำแม่งเองซะ >_<

พอดี ช่วงนี้ว่าง ไม่สวยเพราะสีกระป๋องมันไม่เงา แต่ภูมิใจจังเพราะทำเองหมดเลย ^o^

ปล.ถังเด่วรอบิ้วท์อารมณ์ก่อน ค่อยทำนะครับ 55555+

รถสวยด้วยมือเรา  ขาวนวลเนียนดีแท้น้อ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Mtz

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 11, 2014, 09:59:39 หลังเที่ยง
ตอนนี้ออนมือถือได้ตลอดแล้วเจอกัน
ออนบ่อยแบบนี้ เมียไม่ว่าหรือ  คริ คตริ

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2