Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

แงบลุยมาแล้วยันทับเบิกแค่กำแพงชิวๆน่าพี่วิน  อย่าหน้าเลือดลาก140 ยาวๆละกัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Peek2TZ

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 27, 2013, 06:54:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 27, 2013, 09:14:06 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 09:47:36 หลังเที่ยง
การ อคติกัน มันก็มาจากความไม่เข้าใจกันไม่ใช่หรอครับ

ดังนั้น มานั่งเคลียร์กันดีกว่าครับ ถกกันเป็นเรื่องๆดีกว่า ด้วยเหตุและผล

อย่างมาเอาพวกเยอะแล้วคิดว่าตัวเองถูก อย่างที่เคยเห็นๆกันอยู่  ลูกผู้ชายที่มีกระดอ ก็ออกมาเคลียร์กันครับ

พวกคุณบางคนในกลุ่มเรา มีการบาดหม่างกัน แล้วมาทำให้สังคมของเราแตกแยกมันถูกแล้วหรอ

ปล. ทั้งๆที่ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เลย แต่ดันมาดึงผมเข้าไปด้วย ดังนั้นเรื่องนี้ผมมีสิทธิ์เสือกได้100%
 และสิ่งที่ทุกคนทำก็รู้อยู่แกใจ ถ้าลูกผู้ชายจริงอย่างที่พูดกันไว้ ก็ออกมาเคลียร์กัน

ไอพวกโลกสวย ถ้าไม่มีปัญญาแก้ไข ก็หุบปากไปเลย ทำให้เด็กมันไม่เคารพ แล้วอย่ามาหาว่าเด็กมันไม่รู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่

ใครจูงจมูกก็ทำตาม เป็นคนหรือเป็นเครื่องมือทำนาครับ

เบื่อมาม่าวะ  เอาไวไวมาแดกดิ ;)
ยำยำเถอะเยอะกว่า เชื่อผม

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 09:48:06 หลังเที่ยง
ทริปสิ้นปี ขึ้นเหนือไปนอนค้างนครสวรรค์ดีกว่า จากนั้นหยุดขี่แระ ขี่มอไซต์มาก กระเป๋าแบน แฟนจะทิ้งเอา
คงให้ค้างไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่มีที่จะค้าง 555+  ต้องเลยไปทางกำแพงเลย เขื่อนแม่วงศ์อะไรแบบเนี้ย คลองลาน

อิอิ แหมคุณน้องก็ว่าไปโน่น เดินทางไกลแบบนั้นมันก็พักบ้างครับ ลากถึงกำแพง รถคงวิ่งไม่ไหวคงพักแค่นครสวรรค์น่ะแหละ  อีกอย่างเพื่อนพี่ที่เป็นรอง ผอ วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ มันคงไม่ใจร้ายขนาดนั้น  อิอิ วิ่งทางไกลไส้แตกล่ะแย่เลยต้องถนอมกำลังกันหน่อยเน้อ

ช่องเย็นกันมะ

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

ปีนี้หมดตรูดละคร้าบบบบบ ทริปยังไม่แน่ปีหน้าเก็บเงิน ผสมน้อยเพื่อสิ่งใหม่ๆ
แต่ไม่แน่ ได้ข่าวว่าสาวชัยนาท แหล่มนักแล ต้องไปพิสูจน์ซักหน่อย

Peek2TZ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 11:53:44 ก่อนเที่ยง
ปีนี้หมดตรูดละคร้าบบบบบ ทริปยังไม่แน่ปีหน้าเก็บเงิน ผสมน้อยเพื่อสิ่งใหม่ๆ
แต่ไม่แน่ ได้ข่าวว่าสาวชัยนาท แหล่มนักแล ต้องไปพิสูจน์ซักหน่อย

ว่างเมื่อไรมาเลย นางถั่วงอกรออยู่ เมื่อวาน วาวล์ดับไปแระ
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 12:29:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 11:53:44 ก่อนเที่ยง

ว่างเมื่อไรมาเลย นางถั่วงอกรออยู่ เมื่อวาน วาวล์ดับไปแระ
+ +  พี่จะให้ผมขี่กลับหรือพี่จะขึ้นกระบะมาให้เนี้ย วาล์วอะไรดับอีกอ่า

Peek2TZ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 12:54:57 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 12:29:25 หลังเที่ยง

+ +  พี่จะให้ผมขี่กลับหรือพี่จะขึ้นกระบะมาให้เนี้ย วาล์วอะไรดับอีกอ่า

แล้วแต่ สะดวก ypvs อ่ะ ไม่ติด เดี๊่ยวลองถอดมาล้างก่อน กระบะมีหลังคาขึ้นบ่ได้
เดี๊ยว วันอาทิตย์ ขี่ไปชุมแสงดีกว่า ขี่ไปเติมลมยางหลัง

Hunterzero

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 12:59:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 12:54:57 หลังเที่ยง

แล้วแต่ สะดวก ypvs อ่ะ ไม่ติด เดี๊่ยวลองถอดมาล้างก่อน กระบะมีหลังคาขึ้นบ่ได้
เดี๊ยว วันอาทิตย์ ขี่ไปชุมแสงดีกว่า ขี่ไปเติมลมยางหลัง
โหดจัด ขี่มาร้อยโล 555+ ใครจะมารับละ

Peek2TZ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 02:02:01 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 12:59:40 หลังเที่ยง

โหดจัด ขี่มาร้อยโล 555+ ใครจะมารับละ

:o ดูอาการ ก่อนดิ ....

Shiroki

ถามหน่อยครับ
ถ้าผมจะหาแม็กหลัง FZR250 มาใส่ ต้องมาพร้อมดุมเสตอและจานเบรคด้วยไหมครับ เห็นจานเบรครูปร่างคล้ายๆของTZM แต่ดุมเสตอไม่แน่ใจ
เผื่อถ้าไปเจอแบบของไม่ครบ หรือแยกเพื่อลดราคาได้ จะได้ตัดสินใจถูกครับ

blue_jrs

ฝากๆสมาชิกช่วยชี้เป้า TZR จบๆด้วยนะครับ งบหมื่นปลายครับ ขอบคุณครับผม

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

@@TaJung@@

อ้างจาก: Shiroki เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 04:39:41 หลังเที่ยง
ถ้าผมจะหาแม็กหลัง FZR250 มาใส่ ต้องมาพร้อมดุมเสตอและจานเบรคด้วยไหมครับ เห็นจานเบรครูปร่างคล้ายๆของTZM แต่ดุมเสตอไม่แน่ใจ
เผื่อถ้าไปเจอแบบของไม่ครบ หรือแยกเพื่อลดราคาได้ จะได้ตัดสินใจถูกครับ
ล้อเหมือน tzm ใช้ดุมเดิมได้ จานก็เหมือนกัน
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

อ้างจาก: blue_jrs เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 04:55:57 หลังเที่ยง
ฝากๆสมาชิกช่วยชี้เป้า TZR จบๆด้วยนะครับ งบหมื่นปลายครับ ขอบคุณครับผม
กำเงิน  เดี๋ยวก็มีมาเอง
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Vilator

อ้างจาก: Shiroki เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 04:39:41 หลังเที่ยง
ลองถามตาแม็คสารคาม ครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่ามัน 18หรือป่าว  รอท่านผู้รู้มาตอบต่อไป
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

กาฝาก

อ้างจาก: blue_jrs เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 04:55:57 หลังเที่ยง

เอาของผมไปทำต่อมะ? เหลือแค่ทำสี ต่อทะเบียน ซ่อมก๊อก แค่นั้นเอง

ตั้งแต่ทำเครื่องเส็ด ต้นปีจนป่านนี้วิ่งไป 500 ก่าโล ตอนนี้จอดเปงราวตากผ้าเลย  :-*

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,84492.0.html

แต่เรียนไว้ก่อนว่า ทั้งหมดนี่ ทำไปแล้ว 1.5 หมื่นแน่ะ ยังไม่เส็ดเลย  :-*

ส่วนรถที่เอาจบ แบบจบจิง ๆ เลย คือบิ้วท์ใหม่หมด ทั้งข้างใน - ข้างนอก งบที่หมื่นปลาย น่าจะพอหาได้นะครับ แต่อาจต้องดูกันดี ๆหน่อย

เพราะถ้าราคามันถูก เค้าอาจจะยัดอะไรลงไปเอาแค่พอใช้ได้ ลูกสูบถูก ๆ ชุดละ 4-5 ร้อย ก็มีแต่คนที่คิดจะปั้นใช้เอง ... จะกล้าใ่ส่ไหม? คิดแค่นี้ก็พอ

ลูกปืนตับต่าง ๆ ซื้อของถูก ๆ ซีลของเทียม ปะกับเทียม ชุดสีเทียม ฯลฯ กดต้นทุนให้ต่ำ ๆ ราคาก็จบถูก แต่เวลาใช้จริง ......  :-*

ผมเคยลงขาย แล้วมีคนซื้อโทรมาคุย พอบอกราคาเค้าก็ว่า " แพง " (หมายถึงจะจบที่สองหมื่นรวมไอ่ข้างบนที่บอกมาเพราะผมทำเกือบจบแล้ว)

ผมก็เลยได้แต่แนะนำเค้าไปหารถที่ราคาต่ำกว่าหมื่น จะได้ตรงความต้องการของเค้า ไม่รู้่ว่าป่านนี้เจอค่าซ่อมอ้วกไปยัง?

แต่เดาว่าถ้าซื้อแบบที่ผมแนะนำ เพื่อให้ตรงวัตถุประสงค์ ป่านนี้คงนอนคิดว่า " กุจ่ายแพงหน่อยดีกว่า " เพราะมันบานไม่จบ

รถราคาถูก มีเยอะ แต่โดนหมกเม็ดมาไม่รู้เท่าไร อย่างคันนี้ ผมก็โดนหมกเม็ดมา เปลี่ยนเกือบทุกชิ้นเหมือนกัน

เพราะเท่าที่เคยสัมผัสมา รถทำจบแบบสมบูรณ์ ทะลุ 3 หมื่นกันทั้งนั้นน่ะครับ  ???

Shiroki

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 05:22:42 หลังเที่ยง
ล้อเหมือน tzm ใช้ดุมเดิมได้ จานก็เหมือนกัน
ครับ ขอบคุณมากครับ

Mtz

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 05:23:54 หลังเที่ยง
กำเงิน  เดี๋ยวก็มีมาเอง
ตามนั้น  กำๆรูดๆ  ปี๊ดๆ น้ำพุ่ง ชิมิตาลุง

Peek2TZ

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ตุลาคม 28, 2013, 08:05:43 หลังเที่ยง

เอาของผมไปทำต่อมะ? เหลือแค่ทำสี ต่อทะเบียน ซ่อมก๊อก แค่นั้นเอง

ตั้งแต่ทำเครื่องเส็ด ต้นปีจนป่านนี้วิ่งไป 500 ก่าโล ตอนนี้จอดเปงราวตากผ้าเลย  :-*

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,84492.0.html

แต่เรียนไว้ก่อนว่า ทั้งหมดนี่ ทำไปแล้ว 1.5 หมื่นแน่ะ ยังไม่เส็ดเลย  :-*

ส่วนรถที่เอาจบ แบบจบจิง ๆ เลย คือบิ้วท์ใหม่หมด ทั้งข้างใน - ข้างนอก งบที่หมื่นปลาย น่าจะพอหาได้นะครับ แต่อาจต้องดูกันดี ๆหน่อย

เพราะถ้าราคามันถูก เค้าอาจจะยัดอะไรลงไปเอาแค่พอใช้ได้ ลูกสูบถูก ๆ ชุดละ 4-5 ร้อย ก็มีแต่คนที่คิดจะปั้นใช้เอง ... จะกล้าใ่ส่ไหม? คิดแค่นี้ก็พอ

ลูกปืนตับต่าง ๆ ซื้อของถูก ๆ ซีลของเทียม ปะกับเทียม ชุดสีเทียม ฯลฯ กดต้นทุนให้ต่ำ ๆ ราคาก็จบถูก แต่เวลาใช้จริง ......  :-*

ผมเคยลงขาย แล้วมีคนซื้อโทรมาคุย พอบอกราคาเค้าก็ว่า " แพง " (หมายถึงจะจบที่สองหมื่นรวมไอ่ข้างบนที่บอกมาเพราะผมทำเกือบจบแล้ว)

ผมก็เลยได้แต่แนะนำเค้าไปหารถที่ราคาต่ำกว่าหมื่น จะได้ตรงความต้องการของเค้า ไม่รู้่ว่าป่านนี้เจอค่าซ่อมอ้วกไปยัง?

แต่เดาว่าถ้าซื้อแบบที่ผมแนะนำ เพื่อให้ตรงวัตถุประสงค์ ป่านนี้คงนอนคิดว่า " กุจ่ายแพงหน่อยดีกว่า " เพราะมันบานไม่จบ

รถราคาถูก มีเยอะ แต่โดนหมกเม็ดมาไม่รู้เท่าไร อย่างคันนี้ ผมก็โดนหมกเม็ดมา เปลี่ยนเกือบทุกชิ้นเหมือนกัน

เพราะเท่าที่เคยสัมผัสมา รถทำจบแบบสมบูรณ์ ทะลุ 3 หมื่นกันทั้งนั้นน่ะครับ  ???

ตามนั้น ของผมก็น่าจะเกิน 2 หมื่นแล้วก็ทยอยทำไปเรื่อยๆ

Hunterzero

ต้องปั้นเองถึงจะรู้ครับ หมดไปกี่แสน แต่ที่แน่ๆ แสนสาหัส