Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TONGTZM

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

TONGTZM

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 09:29:05 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 09:25:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 09:01:10 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 08:42:42 ก่อนเที่ยง
หยั๋งหว่า....

ไม่รู้จริงอะลุง มุสานะครับ คิคิ
พอทราบครับ  แต่ขอไม่ยุ่งดีกว่า  เพราะจุดประสงค์ของพี่คือ  อยากได้เพื่อนครับ    เรื่องมันผ่านไปแล้วก็ปล่อยให้มันผ่านไปดีกว่า

ใช่ครับ ผมก็ต้องการเพื่อน
แต่ผมสงใสว่าลากผมเข้าไปทำไมอะครับ  ทั้งๆที่ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วยเลย

ถูกหวยไง 5555555

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: TONGTZM เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 01:23:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 09:29:05 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 09:25:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 09:01:10 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 25, 2013, 08:42:42 ก่อนเที่ยง
หยั๋งหว่า....

ไม่รู้จริงอะลุง มุสานะครับ คิคิ
พอทราบครับ  แต่ขอไม่ยุ่งดีกว่า  เพราะจุดประสงค์ของพี่คือ  อยากได้เพื่อนครับ    เรื่องมันผ่านไปแล้วก็ปล่อยให้มันผ่านไปดีกว่า

ใช่ครับ ผมก็ต้องการเพื่อน
แต่ผมสงใสว่าลากผมเข้าไปทำไมอะครับ  ทั้งๆที่ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วยเลย

ถูกหวยไง 5555555

ป๊าดดดด อย่างงี้ต้องฉลองใช่ไหมฮะ 555+
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 12:10:34 หลังเที่ยง
ล้อกลึงจากล้อแม็ก กะ ล้อเนียม size เดียวกัน แบบไหนแข็งแรงกว่ากัน

ชอบแบบไหนละครับ

ล้อแม็กกลึง       หนา แต่ หนัก
ล้อเนียมกาบโต   บาง แต่ เบา

สำหรับผม มันก็ทนทั้งคู่อะครับ อยูที่เราดูแล

อยากชัวว์ก็เอาล้อแม็กกลึงครับ หนักทั้งยางทั้งล้อ(ออกตัวอืดนิด รอไหลปลาย)

อยากเบาก็เอาล้อเนียมกาบโต เบาล้อหนักยาง(ออกตัวเสถียรกว่า ไม่มีน้ำหนักเยอะ)

ปล.ท่านไหนมีความเห็นต่างที่ดีกว่าแนะนำกันเลยนะครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Peek2TZ

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 01:32:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 12:10:34 หลังเที่ยง
ล้อกลึงจากล้อแม็ก กะ ล้อเนียม size เดียวกัน แบบไหนแข็งแรงกว่ากัน

ล้อแม็กกลึง       หนา แต่ หนัก

สำหรับผม มันก็ทนทั้งคู่อะครับ อยูที่เราดูแล

อยากชัวว์ก็เอาล้อแม็กกลึงครับ หนักทั้งยางทั้งล้อ(ออกตัวอืดนิด รอไหลปลาย)

อยากเบาก็เอาล้อเนียมกาบโต เบาล้อหนักยาง(ออกตัวเสถียรกว่า ไม่มีน้ำหนักเยอะ)

ปล.ท่านไหนมีความเห็นต่างที่ดีกว่าแนะนำกันเลยนะครับ

แบบที่มัน พาน้ำหนัก 110 ลงหลุมแล้วดุ้งน้อยกว่า อ่ะครับ

อ้างจาก: TONGTZM เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 12:49:36 หลังเที่ยง
สอบ มสธ. เสร็จซะที เฮ้ออออ

ผมดรอป ไป 2 เทอมแระ ขี้เกียจ อ่านหนังสือ แถมเร่งทำวิทยานิพนธ์ เดี๊ยว จบโท แล้วจะไปเรียน ตรี ต่อ
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 01:32:44 หลังเที่ยง

อยูที่อุปนิสัยของผู้ขับขี่ด้วยครับ

แต่ถ้าเอาให้ชัวว์ขนาดนั้น ล้อแม็กกลึง ดีกว่าครับ

"ขอเสริมนิดนึงนะครับ ล้อหลังไม่ควรใช้หน้ากว้างเกิน 3.50 นะครับ"

TONGTZM

มันได้เพื่อนอย่างพี่จุงว่า
แต่กลุ่มในเวบทุกกลุ่ม หรือแม้แต่เวบทุกเวบ
มีรวมกัน ย่อมมีสิ้นสุด ตามสายใคร ๆ

ผมพูดตรงนี้เลย

ผมไม่รวมกลุ่ม ไม่มีหัวหน้า ไม่มีผู้นำ ไม่ใช่บริวาร
ไม่ต้องการคนตัดสินใจแทน ไม่มีมติกลุ่ม
อยากขับเท่าไหร่ก็ขับ อยากจอด อยากแวะ ไม่อยากแวะ
อยากกินไร อยากไปไหนก็ไป

ใครจะขับเร็ว ขับเก่ง เทพอะไหล่
ใครจะหวังพึ่งใคร อะไร ประโยชน์ยังไง
ใครจะจิ๊กโก๋มีอายุ ประดับบารมี เรื่องของท่าน

สังคมอาจจะต้องมีผู้นำ แต่คนมีจุดยืนผู้นำไม่จำเป็น
สัตว์ป่าอาจมีจ่าฝูง แต่บางประเภท ไม่รวมฝูงหากินตัวเดียว
ปัญหาของคนอื่น ต่างออกไป อันนี้แนวคิดส่วนตัว

อ้างจาก: TONGTZM เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 02:33:39 หลังเที่ยง
มันได้เพื่อนอย่างพี่จุงว่า
แต่กลุ่มในเวบทุกกลุ่ม หรือแม้แต่เวบทุกเวบ
มีรวมกัน ย่อมมีสิ้นสุด ตามสายใคร ๆ

ผมพูดตรงนี้เลย

ผมไม่รวมกลุ่ม ไม่มีหัวหน้า ไม่มีผู้นำ ไม่ใช่บริวาร
ไม่ต้องการคนตัดสินใจแทน ไม่มีมติกลุ่ม
อยากขับเท่าไหร่ก็ขับ อยากจอด อยากแวะ ไม่อยากแวะ
อยากกินไร อยากไปไหนก็ไป

ใครจะขับเร็ว ขับเก่ง เทพอะไหล่
ใครจะหวังพึ่งใคร อะไร ประโยชน์ยังไง
ใครจะจิ๊กโก๋มีอายุ ประดับบารมี เรื่องของท่าน

สังคมอาจจะต้องมีผู้นำ แต่คนมีจุดยืนผู้นำไม่จำเป็น
สัตว์ป่าอาจมีจ่าฝูง แต่บางประเภท ไม่รวมฝูงหากินตัวเดียว
ปัญหาของคนอื่น ต่างออกไป อันนี้แนวคิดส่วนตัว

หาปุ่ม กด LIKE ไม่เจอ เอาม้าไปก่อนนะคับ +1

ผมก็อยากรู้เหมือนกันคับ ว่าใครเป็นคนต้นคิดเรื่องบ้าๆพวกนี้ อยู่กันมาดีๆ รักกันเหมือนพี่น้อง

จู่ๆ ก็มีคนมายุแยง ให้แตกคอ

ถ้าทำผิดแล้วยอมรับ สมาชิกก็พร้อมที่จะให้อภัย

gomol

ถูกต้อง....นะคร๊าบ....คนยุแยง.....ตอนพบปะกันใหม่ๆ....แทบจาเลียตูดกัน.....ผ่านไปนานหน่อย พูดจา ผิดหูกัน ทั้งๆที่ เคยแซว เล่นกัน กับ กลายเปนว่าไม่เข้าหู.....ผมไม่ยืนช้างคัยคับ...และก้อไม่ได้ สนิทกับใครเปนพิเศษ   ทุกคนเปนเพือนผม ครับ .....ยังอยากไปไหนด้วยกันคับ  แม้จะนานๆครั้ง
............ผมว่า หยุด อคติ  ดีกว่า คับ....เพื่อน กันจิงๆนะ ด่า พ่อ เย็ด แม่ กัน ......มันยังไม่โกรธกันเลยคับ.......หรือว่า ท่านที่ ด่าๆๆกันยุในนี้ ไม่เคยมีเพื่อน......แท้ๆ....กันครับ  ผมอายหมาแทน.....

การ อคติกัน มันก็มาจากความไม่เข้าใจกันไม่ใช่หรอครับ

ดังนั้น มานั่งเคลียร์กันดีกว่าครับ ถกกันเป็นเรื่องๆดีกว่า ด้วยเหตุและผล

อย่างมาเอาพวกเยอะแล้วคิดว่าตัวเองถูก อย่างที่เคยเห็นๆกันอยู่  ลูกผู้ชายที่มีกระดอ ก็ออกมาเคลียร์กันครับ

พวกคุณบางคนในกลุ่มเรา มีการบาดหม่างกัน แล้วมาทำให้สังคมของเราแตกแยกมันถูกแล้วหรอ

ปล. ทั้งๆที่ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เลย แต่ดันมาดึงผมเข้าไปด้วย ดังนั้นเรื่องนี้ผมมีสิทธิ์เสือกได้100%
 และสิ่งที่ทุกคนทำก็รู้อยู่แกใจ ถ้าลูกผู้ชายจริงอย่างที่พูดกันไว้ ก็ออกมาเคลียร์กัน

ไอพวกโลกสวย ถ้าไม่มีปัญญาแก้ไข ก็หุบปากไปเลย ทำให้เด็กมันไม่เคารพ แล้วอย่ามาหาว่าเด็กมันไม่รู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่

ใครจูงจมูกก็ทำตาม เป็นคนหรือเป็นเครื่องมือทำนาครับ

เบื่อมาม่าวะ  เอาไวไวมาแดกดิ ;)

Vilator

ทริปสิ้นปี ขึ้นเหนือไปนอนค้างนครสวรรค์ดีกว่า จากนั้นหยุดขี่แระ ขี่มอไซต์มาก กระเป๋าแบน แฟนจะทิ้งเอา
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 09:48:06 หลังเที่ยง
ทริปสิ้นปี ขึ้นเหนือไปนอนค้างนครสวรรค์ดีกว่า จากนั้นหยุดขี่แระ ขี่มอไซต์มาก กระเป๋าแบน แฟนจะทิ้งเอา
แฟนทิ้ง  หาใหม่  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 09:47:36 หลังเที่ยง
การ อคติกัน มันก็มาจากความไม่เข้าใจกันไม่ใช่หรอครับ

ดังนั้น มานั่งเคลียร์กันดีกว่าครับ ถกกันเป็นเรื่องๆดีกว่า ด้วยเหตุและผล

อย่างมาเอาพวกเยอะแล้วคิดว่าตัวเองถูก อย่างที่เคยเห็นๆกันอยู่  ลูกผู้ชายที่มีกระดอ ก็ออกมาเคลียร์กันครับ

พวกคุณบางคนในกลุ่มเรา มีการบาดหม่างกัน แล้วมาทำให้สังคมของเราแตกแยกมันถูกแล้วหรอ

ปล. ทั้งๆที่ผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เลย แต่ดันมาดึงผมเข้าไปด้วย ดังนั้นเรื่องนี้ผมมีสิทธิ์เสือกได้100%
  และสิ่งที่ทุกคนทำก็รู้อยู่แกใจ ถ้าลูกผู้ชายจริงอย่างที่พูดกันไว้ ก็ออกมาเคลียร์กัน

ไอพวกโลกสวย ถ้าไม่มีปัญญาแก้ไข ก็หุบปากไปเลย ทำให้เด็กมันไม่เคารพ แล้วอย่ามาหาว่าเด็กมันไม่รู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่

ใครจูงจมูกก็ทำตาม เป็นคนหรือเป็นเครื่องมือทำนาครับ

เบื่อมาม่าวะ  เอาไวไวมาแดกดิ ;)
ยำยำเถอะเยอะกว่า เชื่อผม

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 09:48:06 หลังเที่ยง
คงให้ค้างไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่มีที่จะค้าง 555+  ต้องเลยไปทางกำแพงเลย เขื่อนแม่วงศ์อะไรแบบเนี้ย คลองลาน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 27, 2013, 09:14:06 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ ตุลาคม 26, 2013, 09:47:36 หลังเที่ยง

อย่างมาเอาพวกเยอะแล้วคิดว่าตัวเองถูก อย่างที่เคยเห็นๆกันอยู่  ลูกผู้ชายที่มีกระดอ ก็ออกมาเคลียร์กันครับ

เบื่อมาม่าวะ  เอาไวไวมาแดกดิ ;)
ยำยำเถอะเยอะกว่า เชื่อผม

คงให้ค้างไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่มีที่จะค้าง 555+  ต้องเลยไปทางกำแพงเลย เขื่อนแม่วงศ์อะไรแบบเนี้ย คลองลาน

อิอิ แหมคุณน้องก็ว่าไปโน่น เดินทางไกลแบบนั้นมันก็พักบ้างครับ ลากถึงกำแพง รถคงวิ่งไม่ไหวคงพักแค่นครสวรรค์น่ะแหละ  อีกอย่างเพื่อนพี่ที่เป็นรอง ผอ วิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์ มันคงไม่ใจร้ายขนาดนั้น  อิอิ วิ่งทางไกลไส้แตกล่ะแย่เลยต้องถนอมกำลังกันหน่อยเน้อ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

gomol

ไปแว๊นที่อื่นไม่ได้....แว๊นมันแถวสาย 4.....

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

nana9442

ธเนศร์ ทนุพล  081-3988845
กรุงไทย 734-0-17352-8
ขายชุดสี KAWASAKI ZX SERPICO KR ของใหม่แท้ศูนย์
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=75561.

gomol

ขอแจม.....ต่ออีกหน่อย....หน่อยนึ่ง....ไอ้แดง มัน ไม่เคยทำ รถให้ผมเลย....เพราะผมไม่ได้ขี่ไอ้ยามาห้า   ขี่ nsr   แต่ไปบ้านมันกูไปเจอรถที่....มันทำให้คนอื่นวะถามว่าได้ไรวะ..จะได้หรือไม้ได้กูไม่สน.....สมัยนี้รถ 2t มีร้านไหนอยากทำมั้งวะ....แต่มันมันมีจัยทำให้....แล้วกูก็มาเห็นไอ้รถที่เคยไปบ้านมันนะแหละ..มาเขียนคำทุเรศ........ในห้องนี้

อ้างจาก: gomol เมื่อ ตุลาคม 27, 2013, 08:45:17 หลังเที่ยง
ขอแจม.....ต่ออีกหน่อย....หน่อยนึ่ง....ไอ้แดง มัน ไม่เคยทำ รถให้ผมเลย....เพราะผมไม่ได้ขี่ไอ้ยามาห้า   ขี่ nsr   แต่ไปบ้านมันกูไปเจอรถที่....มันทำให้คนอื่นวะถามว่าได้ไรวะ..จะได้หรือไม้ได้กูไม่สน.....สมัยนี้รถ 2t มีร้านไหนอยากทำมั้งวะ....แต่มันมันมีจัยทำให้....แล้วกูก็มาเห็นไอ้รถที่เคยไปบ้านมันนะแหละ..มาเขียนคำทุเรศ........ในห้องนี้

มีเพื่อนสมาชิกใหม่ๆหลายท่าน (เกือบ 10 คน) โทรมาเรื่องทำรถ หาร้านที่ไว้ใจได้ ต้องการคำแนะนำเรื่องรถ และมีฝีมือ

ผมก็แนะนำไปว่า (พุทธมณฑลสาย3)มีคนเก่ง ไว้ใจได้ หาอะไหล่ได้ ให้ไปทำกับคนนี้นะ ก็คือลุงแดงที่ผมเคารพมาก(ผมบอกแม่ว่าผมว่าผมนับถือลุงแดงเหมือนพ่อ ก่อนวันที่ผมบวช)

และที่ผ่านมาเมื่อไม่นานมานี้ ผมก็ยังแนะนำสมาชิกให้ไปหาขอความรู้จากลุงแดงอยู่

และผมก็โทรไปบอกลุงแดงว่า "ผมแนะนำสมาชิกที่ต้องการความช่วยเหลือเรื่องรถ มาให้หลายท่าน"
โดยที่ไม่ได้ปรึกษาลุงแดงก่อนต้องขอโทษลุงแดงด้วยนะครับ (เพราะผมเชื่อในฝีมือและประสบการณ์)

ลุงแดงก็บอกว่าไม่เป็นไร ยินดีให้ความช่วยเหลือสมาชิกทุกท่าน ตามที่ตัวเองช่วยได้ และที่ผ่านมาลุงแดงก็ไม่เคยบอกผมเลยว่าลุงแดงอึดอัดใจ

ดังนั้น ผมคงทำให้ลุงแดงอึดอัดใจ ที่ต้องมารับทำรถ จนทำให้ตัวลุงแดงไม่มีเวลาพักผ่อน

ผมกราบขอโทษในความผิดด้วยครับ (กราบได้จริงๆครับ ให้ออกสือยังได้)

ผมเป็นคน ที่ไปทำ(ประกอบ)เครื่องTZR ของลุงแดง เองแหละครับ
ถ้าจำไม่ผิด เพราะลุงแดงบอกว่าจำไม่ได้ ขอคำแนะนำจากสมาชิกหน่อย ผมจึงอาสาไปช่วยถึงที่บ้าน (ลุงแดง ดูแลตอนรับเป็นอย่างดีครับ)

ผมทั้งล้าง เช็ค ประกอบ บอกเทคนิค ที่ผมพอทราบ ให้กับลุงแดง และก็ยังแบ่งปันของมูลใหม่ๆต่างๆให้เสมอ
(ผมไม่เคยคิดจะสอน"จระเข้"ว่ายน้ำหรอกนะครับ
เท่าที่ฟังจากที่ลุงแดงเล่าประสบการณ์มา และดูความพร้อมของเครื่องมือ คงทำเป็นแน่นอน แต่วางมือไปนานแล้ว)

โดยวันนั้นมี ลุงแดงคอยช่วยอยู่ข้างๆ ตลอด

แต่ก็มีสมาชิกหลายท่าน มาถามผมว่า ผมเป็นคนสอนลุงแดงผ่าเครื่องใช่ไหม
เพราะลุงแดงบอกเพือนสมาชิกว่าทำไม่เป็น แต่ได้ผมไปช่วนสอน

ผมก็ตอบไปว่า ไม่ได้สอนคับ แค่ทำให้ดูเป็นตัวอย่าง ที่เหลือลุงแดงเป็นคนค้นคว้าเพิ่มเติมเอง

แล้วที่ผ่านมาเป็นปี ผมสั่งเกตุว่า สมาชิกส่วนใหญ่ไม่คุยกับผม เป็นอะไรหรอครับ ผมอยากรู้

ผมทำอะไรไม่ดีไว้

บอก เตือน สั่งสอน อบรมณ์ ผมได้นะครับ ถ้าผมทำอะไรผิดไป