Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

OZA

ว่าแต่ ตัวละเท่าใหร่ครับพี่แดงใหม่เอี่ยมเลย :D
ขอดโทษด้วยนะครับ ที่ช่วงนี้หายไปหลายวันเลย พอดีเข้าโรงพยาบาลผ่าตัดนิ่วในถูงน้ำดีต้องพักฟื้น 1 เดือนเต็ม เสียดายมากครับ...ต้องอดออกทริปกับพี่อีกละ :P

Vilator

ท่านโอซ่า    อย่าเพิ่งรีบออกปากว่า อดออกทริปกะลุงแดง  ทริปใหญ่เที่ยวเหนือล่องใต้ ของลุงแดงยังไม่เลื่อนครับ ยังมีโอกาสแก้ตัว ฮ่าๆๆๆๆ รีบหายไว ไว นะครับ ทุกคนให้อภัย  เอ้ยๆๆๆ  เป็นห่วง

ปล. ไม่เคยบอกว่า ตาลุง มีคาร์บูใหม่ TZM ไม่งั้นจะขโมยกลับบ้าน
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

OZA

???ขอบคุณอาจารย์วินมากครับ  รับรองครับว่าหายดีเมื่อไหร่ต้องไปออกทริปด้วยอย่างแน่นอนครับ

@@TaJung@@

จัดเต็มจัดหนัก  เดี๋ยวแว๊นไม่สู้ชาวบ้านชิมิ...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: OZA เมื่อ ตุลาคม 12, 2013, 08:19:00 ก่อนเที่ยง
ว่าแต่ ตัวละเท่าใหร่ครับพี่แดงใหม่เอี่ยมเลย :D
ขอดโทษด้วยนะครับ ที่ช่วงนี้หายไปหลายวันเลย พอดีเข้าโรงพยาบาลผ่าตัดนิ่วในถูงน้ำดีต้องพักฟื้น 1 เดือนเต็ม เสียดายมากครับ...ต้องอดออกทริปกับพี่อีกละ :P
ท่านติ เป็นคนเก็บไว้ให้ครับ  และซื้อมาจากท่านติ ราคา่ 2500 บาท คับท่านโอซ่า...หายป่วยไวไว นะครับท่านโอซ่า..

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 12, 2013, 10:27:07 ก่อนเที่ยง
ท่านโอซ่า    อย่าเพิ่งรีบออกปากว่า อดออกทริปกะลุงแดง  ทริปใหญ่เที่ยวเหนือล่องใต้ ของลุงแดงยังไม่เลื่อนครับ ยังมีโอกาสแก้ตัว ฮ่าๆๆๆๆ รีบหายไว ไว นะครับ ทุกคนให้อภัย  เอ้ยๆๆๆ  เป็นห่วง

ปล. ไม่เคยบอกว่า ตาลุง มีคาร์บูใหม่ TZM ไม่งั้นจะขโมยกลับบ้าน
เรื่องอะไรจะบอกท่านละครับ อ. วิน  บอกที่ไร  อะไหล่แท้ที่หามาเก็บไว้ ก็ใจอ่อนให้ชาวบ้านไป   เก็บไว้ใช้เองบ้างดีกว่าคับ..555+
อ้างจาก: OZA เมื่อ ตุลาคม 12, 2013, 11:08:04 ก่อนเที่ยง
???ขอบคุณอาจารย์วินมากครับ  รับรองครับว่าหายดีเมื่อไหร่ต้องไปออกทริปด้วยอย่างแน่นอนครับ
หวังว่า เราคงได้ออกแว้น กันนะครับท่านโอซ่า...
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 12, 2013, 08:29:52 หลังเที่ยง
จัดเต็มจัดหนัก  เดี๋ยวแว๊นไม่สู้ชาวบ้านชิมิ...
ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ท่านจุง  ใส่คาบูร์ใหม่ เพราะของเก่ามีปัญหา...  และเพื่อเตรียมตัวไว้แว้นทางไกลๆ  ครับท่านจุง..ไม่แน่ อาจจะได้ไปแว้นที่ขอนแก่น ..
หาประสบการณ์ จากต่างแดนบ้าง.....(กล้าที่จะเปลี่ยน เพื่อจะได้พบกับสิ่งใหม่ๆ)..55555  อ่ะจ๊าก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ 

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

poy

@@TaJung@@

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

Hunterzero

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

poy

Mtz

หวัดดียามเช้าครับ  ไปเข้าป่าเข้าดงมา  เอารูปมาฝากชาว ยามาฮ่าครับ (ขออภัยถ้าไปสะกิดใจใคร ของผมสายไม่แบ่งแยกค่าย เลยมีรถทุกรุ่น ทุกยี่ฮ้อ  ขัดใจสาวก "อย่ามาห้าม"  แท้ๆหน่อยเด้อ  เพระาแต่ละท่าน  อย่างผม  ก็มีTZM กับNSR ไว้ใช้งาน  พี่หน่องBangpoo88 แกก็มีNproสีน้ำเงิน แต่ใช้ZXเป็นประจำ  พี่วิทWitt RRW  มีNSR RRW Proarm เลลยมาคบกันได้ไม่ไม่สาวกจ๋า  ) ถ่ายด้วยกล้องมือถือ  ไม่ชัดเท่าไรครับ
  มีวีดีโอ  อาจจะไม่สาย  แต่ได้ฟิลล์  
https://www.facebook.com/photo.php?v=596938450352071&set=vb.100001077632894&type=2&theater

ยานพาหนะที่ผมใช้เดินทางในทริปนี้ NSR RRW (TZMจอดยาวครับ รออะไหล่หรีดวาว  หาไม่ได้เลย หุหุห  เจอแต่หรีดวาวกากๆ ใช้ไม่ได้ เซ็ง เมียบ่นเพระานั่งTZMสบายสุดไม่เมือ่ย   )

สถานที่ไป

อ่างล้างหน้า  แหล่มมากๆ

จุดชมวิว  เขาช้างเผือก

ค่าย ตชด  เนินช้างศึก

ไปเจอลุงสองคนนี้มา  มองตั้งแต่แกขับรถขึ้นเนินมาแล้ว ว่าทำไมขับวีโก้ขึ้นเนินมาเสียงเอื่อยๆ  ไหงไม่เชนเกียร์ขึ้นมาเลย พอลงจากรถมา ถึงบางอ้อเล ย

ยานพาหนะของสองหนุ่ม

ได้คุยกับลุงแกคร่าวๆ  แกเป็นเพื่อนกัน เที่ยวกันมาตั้งแต่หนุ่มๆแล้ว พอแก่มาก็เหลือกันอยู่สองคนที่ยังรักกันอยู่ ไปเที่ยวป่าเที่ยวเขา แคมป์ปิ้งกันตลอด  แกบอกมาเที่ยจวกาญจนบุรีเป็นหระจำ  มีบ้านอยู่ กทม .   เลยทำให้เราถึงสัจธรรมที่ว่า"  มิตรภาพ ใครๆมันก็พุดได้ ให้สวยหรู ดูดี  แต่ จะคบกันได้จริง ความจริงใจ มันต้องมาเป็นที่1 "

เพระาลุงสองคนแกเป็นคนคุยสนุกๆ คบกัน เพระาชอบชื่นชมธรรมชาติ ไปในที่ๆคนน้อยๆ ไม่ชอบความวุ่นวาย  (มีส่วนเหมือนกลุ่มผมวุ้ย  อิอิ  ถึงคนจะน้อย แต่ชอบไปเที่ยวแบบสงบๆ ไม่ชอบโวกเวกเสียงดัง ให้อายชาวบ้านเขา เพราะเรายังรำคาญพวกโชว์พาวเสียงดังเลย คนอื่นก็คงไม่ชอบเช่นกัน )

ช่วงเย็น ก็มาต่อกันที่บ้านอืต่อง (5โมงเย็น แต่หมอกเพียบ)

ตื่นเช้ามา เจอเพื่อบ้านที่น่ารักมาทักทาย ถึงประตูบ้าน

ชื่อ  หวานแหว๋ว

จบทริปนี้ กับระยะทาง810กิโล (แต่ดันไปจับไมล์ที่บางบัวทอง  หุหุ  ไมลืเลยขึ้น700กว่าโล)

สรุปค่าใช้จ่ายรายหัว  
  กับข้าว สามมื้อ รวมค่าที่พัก คนละ460 บาท (จะถูกไปไหนหว่า หุหุ ไม่ต้องแบกเต๊นท์ไปเอง ให้เป็นภาระ และหนีักรถสองจังหวะซึ่งมีแรงน้อยอยู่แล้ว  ขนคนยังแย่เจอสัมภาระเข้าไปอีก เงิ๊บ เต๊นท์ก็อยู่แบบถูกๆได้นะ ถ้าเรารู้จักเลือกที่จะพัก )
    กินแบบไฮโซเลยนะจะบอกให้(ไฮโซของผม คือแบบบ้านนอกครับพวกผมกินกันง่ายๆ หลายๆคนไม่ทานเนื้อ  เราก็สั่งหมุกะปลามากิน Happy  อิอิ ใครไม่ทานเผ็ด เราก็สั่งปล่าย่างไก่ย่างมา  ใครอยากเผ็ดก็จิ่มแจ่มไป อิอิ )  หหุหุ  ไปนั่งMK กินKFC กินแม็กโดนัล นั่งร้านอาหาร อะไรแนวนั้นไม่ค่อยเป็น(ก็คนบ้านนอกน้อ  เที่ยวแบบบ้านนอกๆ)   แต่เวลาออกทริป ไปกินร้านในอุทยาน  นั่งตามร้านชาวบ้าน สั่งกับข้าวมากินรวมกัน  เลยประหยัด เพระาถ้าสั่งแยกกับแยกข้าวแยกน้ำต่างคนต่างกินจะแพงกว่านี้เพระากินกันเยอะ  หุหุห  อาหารเที่ยงของวันที่ 12 อาหารเย็นวันที่12  และอาหารเช้าวันที่13
   ค่าน้ำมัน  อิอิ ไม่อยากเหลา   เติมไป  240+240+300+310+320+300 =1710 บาท กะการเดินทาง810กิโล  งุงิ  ศิริรวมแล้ว ตก2000กว่าบาท กับการไปเที่ยวในครั้งนี้ ถูกกว่าตอนไปลงแพที่ศรีสวัสดิ์อีก  ที่นั้น  แพงบรรลัย ไปรอบนั้นหมดไป5000    เฮ๊อ 
   เน้นหนักก็ๆค่าน้ำมันนี่แหละ ค่ากินไม่เท่าไร แต่เรารักจะเที่ยวด้วยรถสองจังหวะต้องทำใจ แค่นี้เราก้อยู่ได้แล้ววววววว  

Hunterzero

Peek2TZ

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

กาฝาก

Mtz

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ ตุลาคม 14, 2013, 04:06:54 หลังเที่ยง
ไปเที่ยว กันหรา ....
ไปเที่ยวกันกลุ่มเล็กๆครับผม เพราะระยะทางไกล 800กิโล   มีผม  พี่วิท RRW และพี่หน่องBangpoo88  ไปกัน  รวมทั้งแม่บ้านสามเหล่าทัพ   ทริปแม่บ้านอยากไปเที่ยวครับ  ตามนั้น  หุหุ

OZA

Mtz

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ตุลาคม 14, 2013, 04:22:29 หลังเที่ยง
มีนกเงือกด้วยอ้ะ

ครับผม มันจะมีสองตัว  ตอนเช้าๆมันจะบินมาเอาปากจิกประตู  ถ้าบ้านไหนยังไม่ตื่น  หุหุ

อ้างจาก: OZA เมื่อ ตุลาคม 14, 2013, 05:47:15 หลังเที่ยง
:Dดูอบอุ่นดีจังเลยครับพี่เอ็ม
ขอบคุณครับ อากาศหนาวก็จริง  อุณหภูมิ16องศา  แต่ คนที่ไปด้วยกันมีแต่พี่ๆน้องๆ  อุ่นใจครับ ไม่ต้องกลัวมีภัย  (แต่ตอนลงมาจากดอยประมาณ2ทุ่ม ขี่รถฝ่าหมอกลงเขามา  ระยะทาง10กิโลมาที่อุทยาน เพื่อนๆเสียวสันหลังกันวาบๆ  เพระามองเห็นทางข้างหน้าไม่ถึง10เมตรเพระาหมอกหนามากๆ   แถมถนนอันตรายด้วย เพระา แคบ โค้งเยอะ  หลุมเยอะ ข้างทางถ้าแหกไปนี่เหวตลอดทางครับ แต่ใจสู้ เลยผ่านมากันได้ 

@@TaJung@@

ชิชะ  เข้ามาดู  หยุดนี้หนีเที่ยวดีกว่ามั๊ง