Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Vilator

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน แปลกแต่จริง กทม ยังไม่ท่วม ที่อื่นเค้าพากันท่วมหมดแล้ว  เฮ้อออออแล้วจะไปเที่ยวไนได้ละเนี่ย คาดว่าถนนจะเป็นหลุมเป็นบ่อ ยังไงขับขี่ปลอดภัยกันเด้อครับเด้อ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 30, 2013, 09:27:10 หลังเที่ยง
เพ่ พจ อยากกินลอง กองๆๆ  ไม่รู้ว่าเจ้าของสวนสาวๆๆ มีบ้างป่าว เผื่อจะได้กินฟรี  ฮ่าๆๆๆๆ

จัดไปคับ  อันนี้ลิ้งเจ้าของสวน ที่ผมเพิ่งเข้าไปคับ ว่าจะหาเวลาว่างๆเข้าไปอีกครั้งก่อนลองกองจะวาย
https://www.facebook.com/pok.pakzx

BigChang

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 05:55:39 ก่อนเที่ยง
สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน แปลกแต่จริง กทม ยังไม่ท่วม ที่อื่นเค้าพากันท่วมหมดแล้ว  เฮ้อออออแล้วจะไปเที่ยวไนได้ละเนี่ย คาดว่าถนนจะเป็นหลุมเป็นบ่อ ยังไงขับขี่ปลอดภัยกันเด้อครับเด้อ
หวัดดียามเช้า ที่อากาศอันแสนดี ตากิต แกก็ขี่ระวังๆหน่อย ตกหลุมไปล้อใหม่ๆจะเสียเอา ดุงแล้วดัดยากนะที่จะเหมื่อนเดิม แล้วจะเศร้าจิตนะเพื่อน อาทิตย์ก่อนเอาเจ้าเขียวไปบ้านตากิ๊ก ขากลับตกไป4หลุม จุ๊กก็จุ๊ก ล้อก็เสีย เซงเลย ต้องจัดล้อใหม่ให้น้องเขียวสะแล้วมั้งเนี้ย
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

BigChang

อ้างจาก: poy เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 06:04:10 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 30, 2013, 09:27:10 หลังเที่ยง
เพ่ พจ อยากกินลอง กองๆๆ  ไม่รู้ว่าเจ้าของสวนสาวๆๆ มีบ้างป่าว เผื่อจะได้กินฟรี  ฮ่าๆๆๆๆ

จัดไปคับ  อันนี้ลิ้งเจ้าของสวน ที่ผมเพิ่งเข้าไปคับ ว่าจะหาเวลาว่างๆเข้าไปอีกครั้งก่อนลองกองจะวาย
https://www.facebook.com/pok.pakzx
พี่พจ มานคงไปไม่ทันแล้วมั้ง กองๆ ของตากิต อะ
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

ironkong

อรุณสวัสดิ์จากบ้านริมน้ำครับ น้ำล้อมบ้านแล้ว ไปไหนบ่ได้เลย :)
"BN002"

Vilator

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 12:35:38 ก่อนเที่ยง
ไปจัดยาวเบอร์อะไรมาลงอ่ะจารย์วิน  ลงให้ชมหน่อย....

13 ไม่ได้หยุด  แต่ไปหยุด 16-18 โน่นแน่ะ
ไพลอต สตรีทครับตาจุง  แหมคราวที่แล้วยังยกทีมจากสุรินทร์ มาเที่ยวชมรถแข่งที่โบนันซ่าอยู่เลย เสียดายแย่ถ้าไม่ได้มารำลึกความหลังกัน  แต่คราวนี้ขึ้นเขาใหญ่ด้วยนะ  อิอิ ขึ้นไปถ่ายรูปรวมกลุ่ม TZ กันดีก่า
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Arm TZ

Mtz

อ้างจาก: poy เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 05:40:15 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 04:38:02 ก่อนเที่ยง
เอามาให้ชม สำหรับคนที่คิดแต่ว่า"รถ 150CC แค่นี้ ไม่พอมือผมหรอก  " ผมถึงพยายามพูดเสมอว่า  " รถผม 150CC ผมยังขับไม่หมดเลย  " ผมไม่กล้าพูดว่าผมขับรถ150 CC ไม่พอมือแล้ว  ตราบใดที่ผมยังใช้ความเร็วสูงสุดของรถไม่ได้ในทุกสภาพทาง เช่น ทางตรง ทางโค้ง ผมไม่เรียกว่ารถไม่พอมือ เพราะผมยังไม่สามารถล๊อคคันเร่งเข้าโค้งได้    (ใครคิดไงช่าง  ไม่สนเพราะผมคิดแบบนี้  ผมอินดี้ จ๊บป๊ะ  :(  )
     รถที่ผมบอกว่าผมขี่ได้หมดคือ เวฟ125เท่านั้น เพราะเวฟ125ผมใช้ความเร็วสูงสุดของมันเข้าโค้งได้โดยไม่ต้องเบรค 
    เพราะอะไร ก็เพราะเหตุการแบบในคลิปนี้ไง ที่จะนำมาเสนอในอีกมุมมมองว่า "รถไม่พอมือ" เป็นอย่างไร  ถ้าคุณสามารถจะควบคุมรถได้ทุกการขับขี่ นั้นหมายถึงว่าคุณ"พอมือกับมันแล้ว"  เพระาถ้าเราคุมรถไม่ได้ คุมใจไม่อยู่ ขี่เวฟยังไม่รอดเลย เพราะ"รถยิ่งใหญ่ ใจต้องยิ่งนิ่ง"  ไม่ใช่ไปอัดแป๊ดๆๆๆโชว์เก๋า โชว์เทพ โชว์กากในเมืองในชาวบ้านเขาด่าเล่น และอุบัติเหตุก็มีโอกาศสูงด้วยในเมือง
( เวลาออกทริปไปเป็นกลุ่ม ในเมือง ผมจะไม่เคยไปอัดแข่งกะคนในก๊วน  อยากเจอกะผม นอกเมืองเท่านั้น หรือในสนามแข่ง เพราะในเมืองรถสัญจรเยอะ คุณไปโชว์พลังบ้าบอคอแหก เกิดไปชนกะชาวบ้านที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่แบบในคลิป  เขาก็เดือดร้อนกัน )

ในคลิป เหตุเกิดที่ถนนในสนามบินสุวรรณภูมิ ทางที่จะออกไปบางนาตราด เป็นถนนเส้นยาว5กิโล มีโค้ง2โค้ง  ที่ปลายถนน ในคลิปเป็นแค่ช่วงต้นของแยกจาก Bus Terminal-ไปปั้ม ปตท.นิดเดียวเอง แล้วมียูเทริน เพื่อเข้าลานฝากรถระยะยยาว ซึ่งก็ถือว่าเป็นเขตชุมนุมชน  แล้วดุในคลิปที่มันบิดซิ มาเต็มซะขนาด  เดือดร้อนชาวบ้าน แบบนี้เห็นได้ชัดว่า  ขี่รถใหญ่ แต่ใจยังเป็นเด็ก ไม่มีความรอบคอบในการใช้รถ
https://www.facebook.com/photo.php?v=1382461788656295&set=vb.221317851322226&type=2&theater

บิดทางตรงอะ ใครก็บิดได้  ต่อให้ตัวพันก็บิดได้ แค่มีเงินซื้อรถ  แล้วมาบิดๆไป   แต่มีปัญญาคุมรถอยู่หรือเปล่านี้แหละประเด็น  เข้าทำนอง  "  แรงทางตรง ทางโค้งย่องเข้า แล้วมาเหมาว่าตัวเองเจ๋ง   แบบนี้อย่าขี่ดีกว่า "          >:(เพราะนั้นหมายความว่า คุณยังคุมรถไม่เป็นเลย  แค่การขับรถเลี้ยวไปเลี้ยวมาคุณยังไม่ผ่าน  >:([/color]ถ้าเจอเหตุฉุกเฉินคุณจะไม่สามารถแก้ปัญหาได้ทันท่วงที  เพระาคุณยังไม่รู้จักรถ คุณดีพอ"
     เวลาผมจะเปลี่ยนรถที  เหตุผลที่ว่า" รถไม่พอมือ  "มันไม่ใช่เหตุผลของการเปลี่ยน

เอามาให้ชมเพื่อเป็นอุทาหรณ์ว่า การใช่รถใช้ถนนในเมือง  ให้ระมัดระวังชั่งใจ ควบคุมตัวเองให้ได้  (ไม่ได้เอามาว่าใคร  แค่เอามาเตือนสติเพื่อนๆที่อยู่ในห้องยามาฮ่าเด้อ เพระาออกทริปด้วยกัน ไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุเวลาไปออกทริปเพระาความคะนอง  ความไม่รู้จักรถ ไม่รู้จักคน ไม่รู่้จักตัวเอง  ) สงสัยให้ถาม อย่าไปจินตนาการเอาเอง  จบน๊ะ  :(

พวกเก่งในเมื่อง ผมเรียก เทพ3เกียร์
ทางตรงอาศัยใจ ในโค้งใจช่วยอะไรไม่ได้
อย่างผมไม่ว่ารถอะไรจะใหญ่หรือเล็ก ถ้าใน จ. ที่ผมอยู่ ยืน60 ได้ผมยอมกราบตีนงานๆ (แม้แต่แชมประเทศไทยหลายสมัยยังไม่กล้ารับคำท้า)
ผมก็ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะคับ แค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัว
นั้นแหละพี่ มันเป็นประเด็นไง  ชาวมอเตอร์ไซด์ ชอบไปโชว์พลังอัดในเมือง มันเป็นการทำให้วงการเสื่อมลงๆทุกวัน เพราะมันไปก่อให้เกิดความน่ารำคาญให้ชาวบ้าน อีกอย่างประเภทชอบจอดเบิ๊ลโชว นี่ก็ทำให้ชาวบ้านระอา  เวลาเกืดอุบัติเหตุอะไรขึ้นมา  คนส่วนใหญ่ก้มักจะมองว่า มอเตอร์ไซด์ผิดเสมอ เพระาเขาติดภาพพวกที่ไปแวนส์ๆในเมืองให้เขาหนวกหู

Hunterzero

อ้างจาก: ironkong เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 07:11:20 ก่อนเที่ยง
อรุณสวัสดิ์จากบ้านริมน้ำครับ น้ำล้อมบ้านแล้ว ไปไหนบ่ได้เลย :)
บ้านผมอีกไม่เกินเมตรล้นตลิ่งอ่า

ส่วนกระผมขี่เร็วตามสภาพถนนครับ  จะมีบ้าเลือดด้วยวัยรุ่นก็มีบ้าง แต่อันตรายเริ่มรู้ตัว ละ 555+

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

BigChang

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 08:49:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 12:35:38 ก่อนเที่ยง
ไปจัดยาวเบอร์อะไรมาลงอ่ะจารย์วิน  ลงให้ชมหน่อย....

13 ไม่ได้หยุด  แต่ไปหยุด 16-18 โน่นแน่ะ
ไพลอต สตรีทครับตาจุง  แหมคราวที่แล้วยังยกทีมจากสุรินทร์ มาเที่ยวชมรถแข่งที่โบนันซ่าอยู่เลย เสียดายแย่ถ้าไม่ได้มารำลึกความหลังกัน  แต่คราวนี้ขึ้นเขาใหญ่ด้วยนะ  อิอิ ขึ้นไปถ่ายรูปรวมกลุ่ม TZ กันดีก่า
[/quote
อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 08:49:45 ก่อนเที่ยง

จะระลึกถึงความหลังครั้งเก่าที่เคยหวานอยู่ รึ ตากิต

นักบิดชนบท

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 10:40:14 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ironkong เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 07:11:20 ก่อนเที่ยง
บ้านผมอีกไม่เกินเมตรล้นตลิ่งอ่า

ส่วนกระผมขี่เร็วตามสภาพถนนครับ  จะมีบ้าเลือดด้วยวัยรุ่นก็มีบ้าง แต่อันตรายเริ่มรู้ตัว ละ 555+
เรื่องน้ำท่วมก็ขอให้ท่วมสมใจครับ
อ้างจาก: Mtz เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 09:13:01 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: poy เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 05:40:15 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 04:38:02 ก่อนเที่ยง
เอามาให้ชม สำหรับคนที่คิดแต่ว่า"รถ 150CC แค่นี้ ไม่พอมือผมหรอก  " ผมถึงพยายามพูดเสมอว่า  " รถผม 150CC ผมยังขับไม่หมดเลย  " ผมไม่กล้าพูดว่าผมขับรถ150 CC ไม่พอมือแล้ว  ตราบใดที่ผมยังใช้ความเร็วสูงสุดของรถไม่ได้ในทุกสภาพทาง เช่น ทางตรง ทางโค้ง ผมไม่เรียกว่ารถไม่พอมือ เพราะผมยังไม่สามารถล๊อคคันเร่งเข้าโค้งได้    (ใครคิดไงช่าง  ไม่สนเพราะผมคิดแบบนี้  ผมอินดี้ จ๊บป๊ะ  :(  )
    รถที่ผมบอกว่าผมขี่ได้หมดคือ เวฟ125เท่านั้น เพราะเวฟ125ผมใช้ความเร็วสูงสุดของมันเข้าโค้งได้โดยไม่ต้องเบรค  
   เพราะอะไร ก็เพราะเหตุการแบบในคลิปนี้ไง ที่จะนำมาเสนอในอีกมุมมมองว่า "รถไม่พอมือ" เป็นอย่างไร  ถ้าคุณสามารถจะควบคุมรถได้ทุกการขับขี่ นั้นหมายถึงว่าคุณ"พอมือกับมันแล้ว"  เพระาถ้าเราคุมรถไม่ได้ คุมใจไม่อยู่ ขี่เวฟยังไม่รอดเลย เพราะ"รถยิ่งใหญ่ ใจต้องยิ่งนิ่ง"  ไม่ใช่ไปอัดแป๊ดๆๆๆโชว์เก๋า โชว์เทพ โชว์กากในเมืองในชาวบ้านเขาด่าเล่น และอุบัติเหตุก็มีโอกาศสูงด้วยในเมือง
( เวลาออกทริปไปเป็นกลุ่ม ในเมือง ผมจะไม่เคยไปอัดแข่งกะคนในก๊วน  อยากเจอกะผม นอกเมืองเท่านั้น หรือในสนามแข่ง เพราะในเมืองรถสัญจรเยอะ คุณไปโชว์พลังบ้าบอคอแหก เกิดไปชนกะชาวบ้านที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่แบบในคลิป  เขาก็เดือดร้อนกัน )

ในคลิป เหตุเกิดที่ถนนในสนามบินสุวรรณภูมิ ทางที่จะออกไปบางนาตราด เป็นถนนเส้นยาว5กิโล มีโค้ง2โค้ง  ที่ปลายถนน ในคลิปเป็นแค่ช่วงต้นของแยกจาก Bus Terminal-ไปปั้ม ปตท.นิดเดียวเอง แล้วมียูเทริน เพื่อเข้าลานฝากรถระยะยยาว ซึ่งก็ถือว่าเป็นเขตชุมนุมชน  แล้วดุในคลิปที่มันบิดซิ มาเต็มซะขนาด  เดือดร้อนชาวบ้าน แบบนี้เห็นได้ชัดว่า  ขี่รถใหญ่ แต่ใจยังเป็นเด็ก ไม่มีความรอบคอบในการใช้รถ
https://www.facebook.com/photo.php?v=1382461788656295&set=vb.221317851322226&type=2&theater

บิดทางตรงอะ ใครก็บิดได้  ต่อให้ตัวพันก็บิดได้ แค่มีเงินซื้อรถ  แล้วมาบิดๆไป   แต่มีปัญญาคุมรถอยู่หรือเปล่านี้แหละประเด็น  เข้าทำนอง  "  แรงทางตรง ทางโค้งย่องเข้า แล้วมาเหมาว่าตัวเองเจ๋ง   แบบนี้อย่าขี่ดีกว่า "         >:(เพราะนั้นหมายความว่า คุณยังคุมรถไม่เป็นเลย  แค่การขับรถเลี้ยวไปเลี้ยวมาคุณยังไม่ผ่าน  >:([/color]ถ้าเจอเหตุฉุกเฉินคุณจะไม่สามารถแก้ปัญหาได้ทันท่วงที  เพระาคุณยังไม่รู้จักรถ คุณดีพอ"
    เวลาผมจะเปลี่ยนรถที  เหตุผลที่ว่า" รถไม่พอมือ  "มันไม่ใช่เหตุผลของการเปลี่ยน

เอามาให้ชมเพื่อเป็นอุทาหรณ์ว่า การใช่รถใช้ถนนในเมือง  ให้ระมัดระวังชั่งใจ ควบคุมตัวเองให้ได้  (ไม่ได้เอามาว่าใคร  แค่เอามาเตือนสติเพื่อนๆที่อยู่ในห้องยามาฮ่าเด้อ เพระาออกทริปด้วยกัน ไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุเวลาไปออกทริปเพระาความคะนอง  ความไม่รู้จักรถ ไม่รู้จักคน ไม่รู่้จักตัวเอง  ) สงสัยให้ถาม อย่าไปจินตนาการเอาเอง  จบน๊ะ  :(

พวกเก่งในเมื่อง ผมเรียก เทพ3เกียร์
ทางตรงอาศัยใจ ในโค้งใจช่วยอะไรไม่ได้
อย่างผมไม่ว่ารถอะไรจะใหญ่หรือเล็ก ถ้าใน จ. ที่ผมอยู่ ยืน60 ได้ผมยอมกราบตีนงานๆ (แม้แต่แชมประเทศไทยหลายสมัยยังไม่กล้ารับคำท้า)
ผมก็ไม่ได้พาดพิงถึงใครนะคับ แค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัว
นั้นแหละพี่ มันเป็นประเด็นไง  ชาวมอเตอร์ไซด์ ชอบไปโชว์พลังอัดในเมือง มันเป็นการทำให้วงการเสื่อมลงๆทุกวัน เพราะมันไปก่อให้เกิดความน่ารำคาญให้ชาวบ้าน อีกอย่างประเภทชอบจอดเบิ๊ลโชว นี่ก็ทำให้ชาวบ้านระอา  เวลาเกืดอุบัติเหตุอะไรขึ้นมา  คนส่วนใหญ่ก้มักจะมองว่า มอเตอร์ไซด์ผิดเสมอ เพระาเขาติดภาพพวกที่ไปแวนส์ๆในเมืองให้เขาหนวกหู
อันนี้ไม่รู้ครับผมไม่เคยทำครับ ผมทำรถไม่เป็นโดนช่างหลอกมาก็ไม่รู้กี่ครั้ง
แต่ก็คิดว่าจ้างช่างทำดีกว่าครับ ทำเองไม่ได้ครับเสียตังสบายกว่าเยอะ
และที่สำคัญผมเป็นคนไม่ชอบจำอะไรที่มันไม่ควรจำครับ โดนช่างหลอกยำมาอย่างไงก็ปล่อยมันไปครับ
ไม่งั้นผมคงไม่ไปทำใหม่หลอกครับ ไม่อยากให้มันอยู่ทั้งในรถ และในความทรงจำครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Nont_TZ

tzr ใครเอ่ยมาซุ่มทำสีที่ร้านช่างเป๋ลาดปลาเค้า สภาพเดิมมากๆวิ่งแค่4หมื่นกว่าเอง เครื่องไม่เคยผ่า สีเดิม ล้อเดิม
ถ้าเป็นผมสภาพอย่างนี้ใช้อีกนาน

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ

Arm TZ

เดิมสุดๆเลยครับ ยางยังเดิมๆติดรถมาเลย

ว่าแต่รูปในลายเซ็นนี่มันกำลังจูนรถให้หรอครับ :( :( :(

Vilator

อย่าเก็บความสวยไว้คนเดียวครับ มามิตติ้ง 2t กันเสาร์นี้ ที่ปั้มปตท ดีกว่าครับ

BigChang

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 03:29:47 หลังเที่ยง
อย่าเก็บความสวยไว้คนเดียวครับ มามิตติ้ง 2t กันเสาร์นี้ ที่ปั้มปตท ดีกว่าครับ
จะไปเหรอเสาร์นี้อะ ตากิต ตาลุงก็ไป สงสัยตรูก็คงไม่พลาด

Latthachai

อ้างจาก: BigChang เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 05:48:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 03:29:47 หลังเที่ยง
จะไปเหรอเสาร์นี้อะ ตากิต ตาลุงก็ไป สงสัยตรูก็คงไม่พลาด

ไปไหนกันคับลุงช้าง....

เจ๋ง ๆ ต้อง 2 stroke...ซุ้มไร้สังกัด..จัดไปดิ...

@@TaJung@@

วิ๊วๆๆ ยามหัวค่ำ....ขอตัวไปปั๊ม level ก่อน  ค่อยมาโจ๊ะๆกันใหม่
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 06:54:27 หลังเที่ยง
วิ๊วๆๆ ยามหัวค่ำ....ขอตัวไปปั๊ม level ก่อน  ค่อยมาโจ๊ะๆกันใหม่
ว้ายเด็กติดเกมส์

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 07:09:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 06:54:27 หลังเที่ยง
ว้ายเด็กติดเกมส์

ตามนั้น   ติดเกมส์ตอนแก่  อิอิอิ

BigChang

อ้างจาก: Latthachai เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 05:55:35 หลังเที่ยง
อ้างจาก: BigChang เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 05:48:06 หลังเที่ยง

ไปไหนกันคับลุงช้าง....
ไปมิตติ้ง ปตท ที่เดิมเอ็ก ไปเปล่า  :'( :'( :'(