Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 27, 2013, 10:41:54 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กันยายน 27, 2013, 07:37:28 หลังเที่ยง
สัวสดีครับลุงๆ น้องใหม่ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปิดเทอมแล้วคับลุยต่อ
เอาวุ้ยๆหล่อลากดินเลยงานนี้  เทพๆเลย   ว่าแต่ขอไม้ท่อนนั้น ที่เธอหนุนยามฝันได้ไหมเอ๋ย  อิอิ

โห ลุง เอาไปแล้วผมจะเอาท่ไหนมาลองละครัช
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 27, 2013, 08:12:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กันยายน 27, 2013, 07:37:28 หลังเที่ยง
สัวสดีครับลุงๆ น้องใหม่ครับขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ไหนกระเดื้องเค้าอ่า อยากเห็นมากกกกก ถ้าดีทำบ้าง 55+
งะปิดเทอมแล้วหรอ  กรรม ผมโดน Iให้ส่งโปรเจ็คจบเทอมหน้าเลยเซ๊งจุงเบย

เดี๊ยวทำเสร็จ ผมถอดขายให้ยกชุด เอาไหมครับ ผมไม่อยากหล่อละครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Mtz

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กันยายน 27, 2013, 11:57:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 27, 2013, 10:41:54 หลังเที่ยง

เอาวุ้ยๆหล่อลากดินเลยงานนี้  เทพๆเลย   ว่าแต่ขอไม้ท่อนนั้น ที่เธอหนุนยามฝันได้ไหมเอ๋ย  อิอิ

โห ลุง เอาไปแล้วผมจะเอาท่ไหนมาลองละครัช

แฮะๆๆ

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ กันยายน 27, 2013, 11:59:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 27, 2013, 08:12:40 หลังเที่ยง

ไหนกระเดื้องเค้าอ่า อยากเห็นมากกกกก ถ้าดีทำบ้าง 55+
งะปิดเทอมแล้วหรอ  กรรม ผมโดน Iให้ส่งโปรเจ็คจบเทอมหน้าเลยเซ๊งจุงเบย

เดี๊ยวทำเสร็จ ผมถอดขายให้ยกชุด เอาไหมครับ ผมไม่อยากหล่อละครับ

เอาแล้วไง  ตาเอกท่าพระแกจัดขนาดนี้ อาตี๋นครสวรรค์ว่างไครับ จัดเลยไหมตี๋น้อย

Hunterzero

กรรมเบย ของเค้าลงตัวแล้ว   วันนี้ อุตส่าห์ กดกิเลศไม่ให้จัดปั้มหลังใหม่แล้วเชี้ยวน้า    จะยุให้เอาอาร์มหลังอีก  ล้อเค้าโตพอแล้วไม่อยากเล่น4.5"อ่า
ยางแพง 555+
ว่าแต่มันต้องเชื่อมโครงอกนิ ทำหูยืดกระเดื้อง :-*

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 28, 2013, 12:05:09 ก่อนเที่ยง
กรรมเบย ของเค้าลงตัวแล้ว   วันนี้ อุตส่าห์ กดกิเลศไม่ให้จัดปั้มหลังใหม่แล้วเชี้ยวน้า    จะยุให้เอาอาร์มหลังอีก  ล้อเค้าโตพอแล้วไม่อยากเล่น4.5"อ่า
ยางแพง 555+
ว่าแต่มันต้องเชื่อมโครงอกนิ ทำหูยืดกระเดื้อง :-*

อยากนมใหญ่ ต้องยัด
อยากหำใหญ่ ต้องฉีด

แต่ถ้าอยากใส่4.5ให้หล่อ ต้องใจถึงครับ

เดี๊ยวทำเสร็จ ขายเลยยกชุด เอาไปเชื่อมใส่เองได้เลย (ชุดคิด)

Mtz

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 28, 2013, 12:05:09 ก่อนเที่ยง
กรรมเบย ของเค้าลงตัวแล้ว   วันนี้ อุตส่าห์ กดกิเลศไม่ให้จัดปั้มหลังใหม่แล้วเชี้ยวน้า    จะยุให้เอาอาร์มหลังอีก  ล้อเค้าโตพอแล้วไม่อยากเล่น4.5"อ่า
ยางแพง 555+

แพงก็จริง  แต่หายางดีๆง่ายกว่าเบอร์140นะ  เบอร์140ส่วนใหญ่เทพๆทั้งนั้นใช้กัน  เหลือมือสองมา ขอบแทบไมม่เหลือให้เราใช้แล้ว ยาง160ส่วนใหญ่เป็นพวก650CCขึ้น พวกนี้เขาไม่มาเข้าโค้งดหดๆกัน มันเลยเหลือยางมือสองสวยๆหลุดมาถึงเราบ้าง 

Mtz

ผมชอบฟังเพลงเก่าๆนะ  มิวสิคเขาทำเป็นเรื่องเป็นราวดี
  ลูกสาวผู้การ

อันนี้สงสัยลูกสาวชาวบ้าน  หุหุห

เออนี่ผมหลงเข้ามาในกระทู้วัยทองหรอครับเนี่ย เอิ๊กๆ

Mtz

Mtz

เพลงที่ผมชอบมากๆอีก1เพลง เพราะเสียงขลุ่ยมันเศร้าปนเพราะจับใจ  สำหรับคนต้อยต่ำอย่างเรา ไม่มีเงินเยอะแยะ  รถก็ไม่มีขับ ปิื๊กอัพก้ไม่มีขี่   ได้แต่มองดอกฟ้าไปวันๆ  หนี้สินก้ไม่มีเพราะเขาไม่ให้เป็นหนี้ ติดแบล็คลิสเพราะอยากมีบ้านให้ครอบครัวอยู่(ไม่เคยคิดถึงตัวเองก่อน คิดถึงหน้าพ่อหน้าแม่ก่อนเสมอ )แต่ก็ดีใจที่เราไม่มีเครดิตการ์ดรูดปรื๊ดๆโชว์สาว โชว์ป๋ากะเพื่อนก้็ไม่มี  (ดีเหมือนกัน จะได้ไม่ต่้องมาเสียดอก  จ่ายสด งดเชื่อ เบื่อทวง จำคำผู้ใหญ่เขาว่ามา  ;) อิอิ ไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ )  เสียอย่างเดียวเวลาจีบสาวไม่มีรถไปรับไปส่งสาว แต่สาวที่ได้มาทุกวันนี้ก็ได้มาตอนที่เราจนสุดๆมีจักรยานคันเดียวขี่ทำมาหากิน  อยู่มาด้วยกันได้ก็เพระาไม่ได้มามองที่เปลือก มองที่จิตใจ น้ำใจ ที่มีให้กับเพื่อนร่วมโลก   คนบางคนพยายามหาเปลือกมาหุ้มให้ดูดี  มันเลยมีแต่คนที่เข้ามาเพระาเปลือก   >:((อันนี้เพื่อนสนิทผมเอง จีบสาวทีโชว์ป๋า โดนสาวมาหลอกเอามือถือโนเกียร์ 8310ไปสองเครื่อง เงิ๊บไป)

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 28, 2013, 12:51:02 ก่อนเที่ยง
เพลงที่ผมชอบมากๆอีก1เพลง เพราะเสียงขลุ่ยมันเศร้าปนเพราะจับใจ  สำหรับคนต้อยต่ำอย่างเรา ไม่มีเงินเยอะแยะ  รถก็ไม่มีขับ ปิื๊กอัพก้ไม่มีขี่   ได้แต่มองดอกฟ้าไปวันๆ  หนี้สินก้ไม่มีเพราะเขาไม่ให้เป็นหนี้ ติดแบล็คลิสเพราะอยากมีบ้านให้ครอบครัวอยู่(ไม่เคยคิดถึงตัวเองก่อน คิดถึงหน้าพ่อหน้าแม่ก่อนเสมอ )แต่ก็ดีใจที่เราไม่มีเครดิตการ์ดรูดปรื๊ดๆโชว์สาว โชว์ป๋ากะเพื่อนก้็ไม่มี  (ดีเหมือนกัน จะได้ไม่ต่้องมาเสียดอก  จ่ายสด งดเชื่อ เบื่อทวง จำคำผู้ใหญ่เขาว่ามา  ;) อิอิ ไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐ )  เสียอย่างเดียวเวลาจีบสาวไม่มีรถไปรับไปส่งสาว แต่สาวที่ได้มาทุกวันนี้ก็ได้มาตอนที่เราจนสุดๆมีจักรยานคันเดียวขี่ทำมาหากิน  อยู่มาด้วยกันได้ก็เพระาไม่ได้มามองที่เปลือก มองที่จิตใจ น้ำใจ ที่มีให้กับเพื่อนร่วมโลก   คนบางคนพยายามหาเปลือกมาหุ้มให้ดูดี  มันเลยมีแต่คนที่เข้ามาเพระาเปลือก   >:((อันนี้เพื่อนสนิทผมเอง จีบสาวทีโชว์ป๋า โดนสาวมาหลอกเอามือถือโนเกียร์ 8310ไปสองเครื่อง เงิ๊บไป)

อ่านแล้วซึ้ง...อย่างว่า ชีวิตของแต่ละคน  สายทางของชีวิตมันมีให้เดินไม่เหมือนกัน
มันขึ้นอยู่ที่ (บุญทำ กรรมแต่ง)....วันนี้ใช่ พรุ้งนี้อาจไม่ใช่ (วันนี้ไม่ดี  พรุ้งนี้อาจเป็นวันที่โชคดีของเราก็ได้)
เพราะทุกอย่างมันขึ้นอยู่ที่ความคิด    อย่างน้อย ท่าน คิดดี ทำดี พูดดี ความเจริญข้างหน้าก็จะตาม..
ใครคิดไม่ดี พูดไม่ดี หรือทำไม่ดี  ก็ต้องปล่อยเขา  เพราะกาลเวลา ก็จะให้คำตอบ กับ ชีวิตเขาเอง.. 
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Arm TZ

นักบิดชนบท

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กันยายน 28, 2013, 12:35:28 ก่อนเที่ยง
อันนี้  ต้องตานัทเลย  55555!!!!

อะไรไม่ดีนะโยนมาให้ลุงเลยครับ เพราะลุงเป็นคนไม่เคยทำสิ่งดีๆกับเค้าหลอกครับ
คนบวชพระเป็น 10 พรรษายังทำตัวเลวเลย อย่ายึดติดถือติดเลยครับ ตาเอ็ม เรายืนด้วยขาของเราได้ดีที่สุดครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

@@TaJung@@

กลายเป็นห้องคาราโอเกะไปซะแล้ว  แถมภาพรุ่นอุ้มแตงไปมาอีก  ฮ่าๆๆๆ   

หวัดดียามเที่ยง  ช่วงนี้ติดเกมส์ไปซะแล้ว  กรรม...

ไปอัพเลเวลก่อน  แว๊บๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

นักบิดชนบท

จัดเจ้าถั่วดำใหม่ทุกส่วนแล้วครับ คลัชพังจริงๆครับ วิ่งไม่ออกเลย  ไหนๆทำแล้วเลยจัดของใหม่เลยครับของเก่าเอาทิ้งหมดครับ
ประกอบเสร็จเมื่อไหร่คงเอาไว้ขี่เที่ยวใกล้ๆบ้านครับ ไปไกลกลัวพังครับ 555

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

@@TaJung@@

สปริงคันสตาร์ทขาดเหรอนั่น  แล้วสีส้มๆมันคืออีหยั๋งหว่า
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

นักบิดชนบท

ไม่รู้ครับแต่มันก็ยังใช้ได้อยู่ ไอ้สีส้มๆนั้นไม่รู้ครับ

Witt-RRw

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ กันยายน 28, 2013, 11:56:23 ก่อนเที่ยง
ไม่รู้ครับแต่มันก็ยังใช้ได้อยู่ ไอ้สีส้มๆนั้นไม่รู้ครับ
หนังไก่ทอด

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Vilator

เข้าสู่ช่วงท่องเที่ยวอีกแล้ว ข่าวน้ำท่วม ถนนมีปัญหาอาจจะมีการซ่อมบำรุง หรือทำถนนหนทางกันหลังน้ำท่วม ไปเที่ยวไหนกัน ก็ขอให้เดินทางปลอดภัยกันนะครับ ท่านสมาชิกทุกท่าน  ถ้ามีโอกาสผมอยากลงใต้ไปเยี่ยม ท่านพี่ทางใต้ซักครั้ง หลังจากที่เคยไป โซนอีสาน บ้าง ทางตะวันออกบ้าง เฉี่ยวๆทางเหนือบ้าง ลงไปใต้นิดเดียว และไปทางตะวันตกราชบุรี นิดหน่อย  อิอิ 
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง