Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Shiroki

ปรึกษาหน่อยครับ
ถ้าผมยกเสื้อ tzr มาลง ปัญหาวาล์วจะน้อยกว่าใช่ไหมครับ

ตอนนี้ไอเสียรั่วออกด้านข้างวาล์ว คราบน้ำมันเยิ้มไปหมด เปลี่ยนซีลยังอยู่ได้ไม่ถึงวันเลย เกลียวยึดพุลเล่ในวาล์วก็รูดหมดแล้ว ถ้าซ่อม ก็ไม่เชื่อมพอก-เจาะใหม่ ก็คงต้องซื้อเปลี่ยนทั้งลูก ซึ่งหายากและแพงมาก แล้วเปลี่ยนมาก็ไม่แน่ว่าจะหาย เพราะไม่รู้ว่ามันหลวมที่ส่วนไหน อาจจะเป็นรูที่เสื้อสึกจนหลวมก็ได้ ถ้าเป็นงั้นเปลี่ยนไปก็ไม่หาย

เลยคิดว่ายกเสื้อ tzr มือสองมาลง นอกจากราคาไม่สูงเท่าวาล์วใหม่และแก้ปัญหาได้แน่ๆแล้ว ยังตัดปัญหาระยะยาวด้วย ผมคิดถูกไหมครับ ปัญหาวาล์วเจอมาเยอะจนปวดหัวแล้วครับ

Hunterzero

อ้างจาก: Shiroki เมื่อ กันยายน 15, 2013, 02:38:39 หลังเที่ยง
ถ้าผมยกเสื้อ tzr มาลง ปัญหาวาล์วจะน้อยกว่าใช่ไหมครับ

ตอนนี้ไอเสียรั่วออกด้านข้างวาล์ว คราบน้ำมันเยิ้มไปหมด เปลี่ยนซีลยังอยู่ได้ไม่ถึงวันเลย เกลียวยึดพุลเล่ในวาล์วก็รูดหมดแล้ว ถ้าซ่อม ก็ไม่เชื่อมพอก-เจาะใหม่ ก็คงต้องซื้อเปลี่ยนทั้งลูก ซึ่งหายากและแพงมาก แล้วเปลี่ยนมาก็ไม่แน่ว่าจะหาย เพราะไม่รู้ว่ามันหลวมที่ส่วนไหน อาจจะเป็นรูที่เสื้อสึกจนหลวมก็ได้ ถ้าเป็นงั้นเปลี่ยนไปก็ไม่หาย

เลยคิดว่ายกเสื้อ tzr มือสองมาลง นอกจากราคาไม่สูงเท่าวาล์วใหม่และแก้ปัญหาได้แน่ๆแล้ว ยังตัดปัญหาระยะยาวด้วย ผมคิดถูกไหมครับ ปัญหาวาล์วเจอมาเยอะจนปวดหัวแล้วครับ
ผมยกเปลี่ยนไปแล้วครับ ใส่เสื้อTZR  สั้นๆ ได้ใจความนะ ครับอิอิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

มันเป็นวิธีที่ทำให้เราได้ขี่รถดีกว่ารถจอดอยู่เฉยๆแบบหาอะไหล่ไมได้  แล้วฟิลลิ่งเป็นยังไงบ้าง ขอข้อมูลมาแจ้งแถลงไขกันหน่อยตาตี๋
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 15, 2013, 03:07:33 หลังเที่ยง
มันเป็นวิธีที่ทำให้เราได้ขี่รถดีกว่ารถจอดอยู่เฉยๆแบบหาอะไหล่ไมได้  แล้วฟิลลิ่งเป็นยังไงบ้าง ขอข้อมูลมาแจ้งแถลงไขกันหน่อยตาตี๋
อืด  ยังไม่พ้นรันอินด้วยมั่งพี่รอสมบูรณ์ๆก่อนน่าจะตอบได้หมด   ส่วนโช้คหลังใส่ละนะ  นิ่มเว่อร์  ยังขันน้อตตั้งความแข็งสปริงไม่ได้เลยมันติดตาย
ถ้าลองตั้งให้แข็งขึ้นมาอีกเยอะๆน่าจะเท่าของเดิมได้   นิ่ม ช่วงยุบเยอะ น่าจะมาจาก มันติดมากับรถที่มีกระเดื้องพอมาใส่กับรถปกติมันเลยนิ่มกว่าเดิม

Mtz

เซ็ง กินนมปั่นกะช่างอินดี้  ท้องเสียมาสองวันแระ  แบน7ชั่วโครตเลย ร้านนมหน้าวัด

Hunterzero

Arm TZ

อ้างจาก: Shiroki เมื่อ กันยายน 15, 2013, 02:38:39 หลังเที่ยง

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 15, 2013, 02:44:27 หลังเที่ยง

ผมยกเปลี่ยนไปแล้วครับ ใส่เสื้อTZR  สั้นๆ ได้ใจความนะ ครับอิอิ
ลงเสื้อ tzr เลยครับ ไม่มีปัญหา ผมก็ใช้อยู่ อิอิ

poy

*นักการภารโรง*..TZ..

สวัสดียามเช้าวันจันทร์ที่น่าเบื่อ  รถก็ติด ฝนก็ตก..อย่างนี้ใช่เปล่า ที่เรียกว่า ประเทศไทยพัฒนาแล้ว..555555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Vilator

ตาตี๋  ช่วงของขดสปริงมันห่างกว่าของเดิมระยะยุบเลยมากกว่า  เข้าโค้งท่าจะดีไม่ดีด  ดึ๋งๆๆๆ  ส่วนเรื่องเสื้อทำไมใส่แล้วมันอืดๆเหรอ  เซอร์โวสีเหลืองป่ะ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 16, 2013, 10:02:45 ก่อนเที่ยง
ตาตี๋  ช่วงของขดสปริงมันห่างกว่าของเดิมระยะยุบเลยมากกว่า  เข้าโค้งท่าจะดีไม่ดีด  ดึ๋งๆๆๆ  ส่วนเรื่องเสื้อทำไมใส่แล้วมันอืดๆเหรอ  เซอร์โวสีเหลืองป่ะ
ตั้งแข็งแล้วครับโอเค ระดับหนึ่ง เดี๋ยวต้องลอง 
เซอโวสีเหลือง แล้วนะแต่ความรู้สึกมันก็อืดๆ สงสัยมัดหนักไป 555+ 

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 16, 2013, 04:43:15 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ กันยายน 16, 2013, 10:02:45 ก่อนเที่ยง
ตาตี๋  ช่วงของขดสปริงมันห่างกว่าของเดิมระยะยุบเลยมากกว่า  เข้าโค้งท่าจะดีไม่ดีด  ดึ๋งๆๆๆ  ส่วนเรื่องเสื้อทำไมใส่แล้วมันอืดๆเหรอ  เซอร์โวสีเหลืองป่ะ
ตั้งแข็งแล้วครับโอเค ระดับหนึ่ง เดี๋ยวต้องลอง  
เซอโวสีเหลือง แล้วนะแต่ความรู้สึกมันก็อืดๆ สงสัยมัดหนักไป 555+  
ไม่ต้องสงสัย...มัดตัวหนักจริงๆ.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Shiroki

ขอบคุณครับ งั้นจะหาเสื้อซักตัวควรจะเลือกยังไงครับ

Vilator

ใส่แล้วพอดีไม่ขึ้นขอบขาว  ส่วนตัวตีปลอกครับ รอความเห็นอื่นๆๆ  จริงวาล์วมันน่าจะสร้างใหม่ได้นะครับ

Hunterzero

CNCเบย   ใช้สแตนเลส  สรุปสุดท้าย  ค่าทำวาล์ว3พัน เอิ้กๆ ปัญหาวาล์วรั่ว ที่จริงมันมีทางแก้ครับลองหาข้อมูลเจอแล้ว แต่....
วาล์วTZMมันดันทำไม่ได้น่าเจ็บใจชิบ

ยุบนิ่มอ่าตัวดีเบย   มันกดล้อให้ติดกับถนนไม่อยู่มันก็จะดีดครับ ไอ้ที่เรียกว่า ย้วยนั้นแหละ เข้าหนักๆแล้วออกอาการเหวอ

Hunterzero

@@TaJung@@

แกนวาล์วไม่พัง  เกลียวไม่รูด  แค่หยอดกาวล๊อกเกลียว  เอาอยู่
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

poy