Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gomol

ใคร จะ ทำอะรัย...คัย อยาก เป็นอะไร...ก็เป็นไป...แต่ขอร้องว่า...อย่า เปน โจร...น๊า....เพราะ ข่อย ย่าน....

Hunterzero

อ้างจาก: gomol เมื่อ เมษายน 06, 2013, 05:09:58 หลังเที่ยง
ใคร จะ ทำอะรัย...คัย อยาก เป็นอะไร...ก็เป็นไป...แต่ขอร้องว่า...อย่า เปน โจร...น๊า....เพราะ ข่อย ย่าน....
สวัสดีครับอ้าย  อ้ายเป็นจังได๋บ้างครับ อิอิอิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

gomol

เอ่อ..อ่า...ลุ่มๆ ดอนๆ...เลื่อยๆ เปื่อยๆ

gomol

...ขอเตือนใว้อีกอย่าง...สงกรานต์นี้ ขอเตือน สาวๆอย่าได้ใส่กระโปรง สั้น ไปเล่นน้ำเด้อ...ฮ่าๆๆ เด๋วซิโดนไอ่หนุ่มมันซิ หล่อยฮ้วง ดาก...เอา..ฮ่าๆๆๆ

Hunterzero

อ้างจาก: gomol เมื่อ เมษายน 06, 2013, 07:25:59 หลังเที่ยง
...ขอเตือนใว้อีกอย่าง...สงกรานต์นี้ ขอเตือน สาวๆอย่าได้ใส่กระโปรง สั้น ไปเล่นน้ำเด้อ...ฮ่าๆๆ เด๋วซิโดนไอ่หนุ่มมันซิ หล่อยฮ้วง ดาก...เอา..ฮ่าๆๆๆ
5555+   ผมแปลไม่หมดอ่ากรรมเลย

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: gomol เมื่อ เมษายน 06, 2013, 07:25:59 หลังเที่ยง

ภาษาไทยวิบัติกันพอดี  เด็กสมัยนี้.555555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 06, 2013, 08:14:02 หลังเที่ยง

ภาษาไทยวิบัติกันพอดี  เด็กสมัยนี้.555555
คงไม่เด็กแล้วละลุง

นักบิดชนบท

พรุ่งนี้ทำรถดีกว่า...ไม่รู้จะทำอะไร

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 07, 2013, 12:31:59 ก่อนเที่ยง
พรุ่งนี้ทำรถดีกว่า...ไม่รู้จะทำอะไร

เบนซิล1ลิตร   ไม้ขีดอีกก้านส่วนผสมอันเหมาะเจาะ

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

nuttakit

เเวะมาชมรถสวยๆ  :'( :'( :'(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

keus1

"เบรคสะบัด คลัทช์เสีย เกียร์หลุด
เฟืองไม่ฉุด เพลาหัก สลักหาย
หัวเทียนห่าง ยางแฟบ แหนบกระจาย
ไฟไม่จ่าย ไดฯไม่ชาร์จ สตาร์ทพัง

น้ำมันแห้ง ลูกปืนแตก กำลังตก
แกนกระดก วาล์วกระเดิด ระเบิดสวน
ก้ามปูแยก ข้อเหวี่ยงแยก กล่องไฟรวน
ลูกลอยป่วน น้ำมันตัน สามวันพัง .."

ยังดีที่รถผมมันยังไม่ถึงขั้นนี้  >:(

ป.ล. สรุปตอนนี้ ไฟหนเาไม่ติด หลอดไม่ขาด ไฟหลังก็ไม่ติด ไฟหน้าปัดไมล์ก็ไม่ติดด้วย ติดแต่ไฟเลี้ยว ไฟเบรค กับไฟแสดงสถานะบนไมล์

ท่าทางระบบไฟคงรวนไปหมดแล้ว คงได้เอาเข้าร้านไล่ไฟใหม่แหง แต่แปลกดีที่หลังจากไฟดับ ตอนเร่งเครื่องดันหายสะอึกซะงั้นจากที่เคยสะอึกมาก งงครับงง :-*

รอเธอมา...R15 สีแดง....

poy

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 07, 2013, 12:44:07 ก่อนเที่ยง
กวนเท้าอีกแล้วไง 555

เค้าขอโทษช่วงนี้เครียด 55555+

อ้างจาก: keus1 เมื่อ เมษายน 07, 2013, 04:06:19 ก่อนเที่ยง
"เบรคสะบัด คลัทช์เสีย เกียร์หลุด
เฟืองไม่ฉุด เพลาหัก สลักหาย
หัวเทียนห่าง ยางแฟบ แหนบกระจาย
ไฟไม่จ่าย ไดฯไม่ชาร์จ สตาร์ทพัง

น้ำมันแห้ง ลูกปืนแตก กำลังตก
แกนกระดก วาล์วกระเดิด ระเบิดสวน
ก้ามปูแยก ข้อเหวี่ยงแยก กล่องไฟรวน
ลูกลอยป่วน น้ำมันตัน สามวันพัง .."

ยังดีที่รถผมมันยังไม่ถึงขั้นนี้  >:(

ป.ล. สรุปตอนนี้ ไฟหนเาไม่ติด หลอดไม่ขาด ไฟหลังก็ไม่ติด ไฟหน้าปัดไมล์ก็ไม่ติดด้วย ติดแต่ไฟเลี้ยว ไฟเบรค กับไฟแสดงสถานะบนไมล์

ท่าทางระบบไฟคงรวนไปหมดแล้ว คงได้เอาเข้าร้านไล่ไฟใหม่แหง แต่แปลกดีที่หลังจากไฟดับ ตอนเร่งเครื่องดันหายสะอึกซะงั้นจากที่เคยสะอึกมาก งงครับงง :-*

เป็นเยอะอ่า

อ้างจาก: poy เมื่อ เมษายน 07, 2013, 04:17:45 ก่อนเที่ยง
ดีเช้าๆทุกท่าน
สวัสดียามเช้าครับผม

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 05, 2013, 11:35:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ เมษายน 05, 2013, 04:53:01 หลังเที่ยง
แบบนี้เลยมะตาเอ็ม แดงทองของแท้  เครดิตรถลุงดอน gold serie

คือ ไม่รู้เจ้าของรถเขาคิดยังไง อาจจะสวยในสายตาเขา แต่ในสายตาผม...............  ทำรถแบบนี้ ผมไม่ทำดีกว่า หุหุหุ

ขอบใจเด้อพอลล่าที่อุตส่าเอาล้อทองมาฝาก 
แต่งแบบไม่แคร์สื่อไง  อิอิอิ  พอดีลุงแกชอบแบบนี้  ซ่อมรถได้ OTOP มากๆ สิบอกให้...ฝีมือซ่อมชุดสีเนียนเลยล่ะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Shiroki

เพิ่งได้รถกลับมา เลยเช็คครั้งใหญ่(เท่าที่ทำเป็น จริงๆมันก็ไม่ใหญ่หรอกครับ  >:()
หยอดน้ำมันโซ่แล้วลองหมุนล้อดู มันแปลกๆ โซ่มันไม่ลงล็อกกับฟันเสตอครับ มันจะมีช่วงนึงที่ไม่ลงล็อกปีนขึ้นยอดเสตอ พอผ่านช่วงนั้นไปมันจะเด้งกลับลงล็อคดังแก๊กเลยครับ
ลองสตาร์ทเข้าเกียร์เดินเบาดู เสียงโซ่ตีดังแก๊กๆๆ เลยครับ อาการแบบนี้โซ่ฝืดหรือเสตอหมดหรือเปล่าครับ เพิ่งเสียเงินซ่อมชุดสีไป ต้องเปลี่ยนโซ่เสตออีกเหรอเนี่ย
เพิ่งหยอดน้ำมันโซ่ไป หวังว่าซึมเข้าข้อแล้วจะหาย ไม่งั้น เสียตังค์อีกแน่ :-*

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

อ้างจาก: Shiroki เมื่อ เมษายน 07, 2013, 03:09:14 หลังเที่ยง
เพิ่งได้รถกลับมา เลยเช็คครั้งใหญ่(เท่าที่ทำเป็น จริงๆมันก็ไม่ใหญ่หรอกครับ  >:()
หยอดน้ำมันโซ่แล้วลองหมุนล้อดู มันแปลกๆ โซ่มันไม่ลงล็อกกับฟันเสตอครับ มันจะมีช่วงนึงที่ไม่ลงล็อกปีนขึ้นยอดเสตอ พอผ่านช่วงนั้นไปมันจะเด้งกลับลงล็อคดังแก๊กเลยครับ
ลองสตาร์ทเข้าเกียร์เดินเบาดู เสียงโซ่ตีดังแก๊กๆๆ เลยครับ อาการแบบนี้โซ่ฝืดหรือเสตอหมดหรือเปล่าครับ เพิ่งเสียเงินซ่อมชุดสีไป ต้องเปลี่ยนโซ่เสตออีกเหรอเนี่ย
เพิ่งหยอดน้ำมันโซ่ไป หวังว่าซึมเข้าข้อแล้วจะหาย ไม่งั้น เสียตังค์อีกแน่ :-*
ปีนยอดเลยน่าจะเป็นที่โซ่ตายนะครับ

Shiroki

Hunterzero

อ้อพังครับลองใช้ดู  โซ่เส้นหนึ่ง200กว่าบาทเปลี่ยนเถอะครับ