Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

เดี๋ยวยกเครื่องลงดีกว่า กันไส้แตก
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

keus1

มีคำถามครับ

ไฟหน้า TZM ไม่ติดครับ ถ้าจะพูดให้ถูกคือดับมากกว่า

อาการคือเวลาเครืองเย็นหรือจอดทิ้งไว้ซักพัก หลังจากสตาร์ทเครื่องไฟจะติด เร่งเครื่องไฟก็สว่างตาม

หลังจากนั้นไม่ถึงนาทีมันก็จะดับวูบไปเองดื้อๆ ดับเครื่องสาร์ทใหม่ไฟก็ไม่ติด ต้องดับเครื่องจอดไว้ซักพักใหญ่ๆ ไฟถึงจะติดอีกทีแล้วก็เป็นอาการเดิมครับ

หลอดไฟหน้าคงไม่ขาดแน่นอนเพราะพอเครื่องเย็นสตาร์ทใหม่ไฟก็ติด สายไฟทั้งขยับทั้งถอดใส่ใหม่ทุกจุดที่มองเห็นแล้ว

พี่ๆ และๆ ลุงๆ  คิดว่าอาการนี้มันคืออะไร และจะแก้ได้ไงอะครับ????

(ถ้าแก้เองไม่ได้คงต้องไปตามร้ามอไซค์ข้างทางละ ขับกลางคืนบ่อยด้วย)
รอเธอมา...R15 สีแดง....

@@TaJung@@

เปลี่ยนหลอดใหม่ก่อน  หุหุหุ  หลอด H4 เวลาขาดมันดูไม่ออก เพราะแค่ไส้มันดิ้นๆมาแต่ะกันมันก็สว่าง  สะเทือนๆหน่อยมันหลุดก็ดับ...

ถ้ามี TEST LAMP ก็เอามาต่อคร่อมแทนหลอดไฟหน้าแล้วทดสอบใหม่ดู..
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

keus1

ถ้างั้นยังไงก็คงต้องถอดหลอดออกมาดูก่อนสินะครับ = ="
รอเธอมา...R15 สีแดง....

Witt-RRw

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: keus1 เมื่อ เมษายน 04, 2013, 05:38:23 หลังเที่ยง
มีคำถามครับ
ไฟหน้า TZM ไม่ติดครับ ถ้าจะพูดให้ถูกคือดับมากกว่า
อาการคือเวลาเครืองเย็นหรือจอดทิ้งไว้ซักพัก หลังจากสตาร์ทเครื่องไฟจะติด เร่งเครื่องไฟก็สว่างตาม
หลังจากนั้นไม่ถึงนาทีมันก็จะดับวูบไปเองดื้อๆ ดับเครื่องสาร์ทใหม่ไฟก็ไม่ติด ต้องดับเครื่องจอดไว้ซักพักใหญ่ๆ ไฟถึงจะติดอีกทีแล้วก็เป็นอาการเดิมครับ
หลอดไฟหน้าคงไม่ขาดแน่นอนเพราะพอเครื่องเย็นสตาร์ทใหม่ไฟก็ติด สายไฟทั้งขยับทั้งถอดใส่ใหม่ทุกจุดที่มองเห็นแล้ว
พี่ๆ และๆ ลุงๆ  คิดว่าอาการนี้มันคืออะไร และจะแก้ได้ไงอะครับ????
(ถ้าแก้เองไม่ได้คงต้องไปตามร้ามอไซค์ข้างทางละ ขับกลางคืนบ่อยด้วย)

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ เมษายน 04, 2013, 06:19:15 หลังเที่ยง
เปลี่ยนหลอดใหม่ก่อน  หุหุหุ  หลอด H4 เวลาขาดมันดูไม่ออก เพราะแค่ไส้มันดิ้นๆมาแต่ะกันมันก็สว่าง  สะเทือนๆหน่อยมันหลุดก็ดับ...
ถ้ามี TEST LAMP ก็เอามาต่อคร่อมแทนหลอดไฟหน้าแล้วทดสอบใหม่ดู..

ตามที่น้าจุงแนะนำเลยครับ เปลี่ยนหลอดไฟ

ขั้วหลอด(เคี้ยวหลอด)หลวมครับ ไม่เกี่ยวกับปลั๊กสายไฟนะครับ

จึงเกิดการสปาร์คที่ขั้วหลอด ทำให้เกิดความร้อนมากเป็นพิเศษ หลอดเลยดับ

แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมหลอดถึงดับไป แต่พอจอดไว้ซักพัก หลอดมีอุณหภูมิเย็นลง สตาร์ทเครื่องหลอดก็ติดอีกครั้ง

พอซักพักก็ดับอีก  ตามประสบการณที่เคยเป็นครับ

ลองแก้ไขดูนะครับ  น้องใหม่พอทราบมาเท่านี้ครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

Mtz

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ เมษายน 04, 2013, 07:37:32 ก่อนเที่ยง
เก็บไว้ก่อน นังมัด แท้ทั้งคันมีไว้จอดโชว์ แก ว่าใครวะ
ตอนนี้ขี่ได้แล้ว แต่ไม่เกิน 20 โลนะ 555

ถึงน้องใหม่ทั้งหลาย ห้องนี้มีตั้งแต่ ป.4 ถึงว่าที่ดอคเตอร์ แต่ทุกคนให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ
เพราะรักในสิ่งเดียวกัน จะตั้งหัวข้ออะไร ก็คิดให้มันสร้างสรรค์หน่อยนะครับ

ป๊าดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!!  กระทืบLIKE  ให้เลยครับครูปิ๊ก  เป็นประโยคที่ชัดเจน และกระฉับมากเลย

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: paula เมื่อ เมษายน 04, 2013, 09:17:49 หลังเที่ยง

อิอิ

มีแอบถ่ายด้วยอ่ะ   ....ใครหว่า ยืนโคตรเท่...พับผ่าสิ เท่ไม่รอใครจริงๆๆๆ..55555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

นักบิดชนบท

เข้ามาอ่านแล้วปวดหัว เบื่อไอ้พวกอวดเก่ง ผมนะไม่เก่งครับแต่มีเพื่อนก็เพราะคนในกลุ่มนี้ และไม่เคยลืมกัน
น้องเอกขายชิวหน้าแท้ TZR ในราคาทุนพร้อมส่งแบบไม่เสียหาย
ื่ท่านจูงหาคาร์บูกับเซอร์โวให้ในราคาถูกพร้อมคุณภาพ
ท่านเอกนานาให้เครื่อง TZM ทั้งเครื่องไม่คิดเงินสักบาท
หลานมัดช่วยแนะนำเรื่องคาร์บู
ท่านวินนั่งเป็นเพื่อนยามผมมีปัญหา
ตาช้างให้กำลังใจในทุกเรื่อง
ช่างกิ๊กให้คำปรึกษาเรื่องรถ
พี่พจน์คอยโทรถามสาระทุกข์
ตาเอ็มที่คอยยุให้เป็นหนี้ (ซื้อรถใหม่)
และที่สำคัญที่สุดครับ ลุงแดงสายสามครับ ทำรถให้ผมแบบไม่คิดตัง รถผมมาจบที่ลุงแดงครับ
ที่กล่าวมานี้อยากจะให้น้องๆทุกท่านที่เข้ามาใหม่ทราบว่า พวกเราคบกันด้วยใจครับ
รักกันนับถือน้ำใจกัน รถพังกลางทางเราก็ซ่อมตรงนั้นครับไม่เคยทิ้งกันครับ
พวกผมเป็นกันอย่างนี้ถ้าไม่เชื่อลองมาออกทริปกับพวกผมสิครับ แล้วจะได้รู้ว่าคนที่เค้ารักกันด้วยใจเป็นอย่างไง

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 05, 2013, 12:02:17 ก่อนเที่ยง
เข้ามาอ่านแล้วปวดหัว เบื่อไอ้พวกอวดเก่ง ผมนะไม่เก่งครับแต่มีเพื่อนก็เพราะคนในกลุ่มนี้ และไม่เคยลืมกัน
น้องเอกขายชิวหน้าแท้ TZR ในราคาทุนพร้อมส่งแบบไม่เสียหาย
ื่ท่านจูงหาคาร์บูกับเซอร์โวให้ในราคาถูกพร้อมคุณภาพ
ท่านเอกนานาให้เครื่อง TZM ทั้งเครื่องไม่คิดเงินสักบาท
ท่านวินนั่งเป็นเพื่อนยามผมมีปัญหา
ตาเอ็มที่คอยยุให้เป็นหนี้ (ซื้อรถใหม่)
และที่สำคัญที่สุดครับ ลุงแดงสายสามครับ ทำรถให้ผมแบบไม่คิดตัง รถผมมาจบที่ลุงแดงครับ
ที่กล่าวมานี้อยากจะให้น้องๆทุกท่านที่เข้ามาใหม่ทราบว่า พวกเราคบกันด้วยใจครับ
รักกันนับถือน้ำใจกัน รถพังกลางทางเราก็ซ่อมตรงนั้นครับไม่เคยทิ้งกันครับ
พวกผมเป็นกันอย่างนี้ถ้าไม่เชื่อลองมาออกทริปกับพวกผมสิครับ แล้วจะได้รู้ว่าคนที่เค้ารักกันด้วยใจเป็นอย่างไง

- -   จริงดิ      ทริปตรูดบานพร้อมกันแล้วชิมิ

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ เมษายน 05, 2013, 01:02:28 ก่อนเที่ยง
และแล้ว มัดซี่ ก็พาลงบ่อทอง
แฮะๆ เอกกี้ แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจเลยเชียว

poy

Hunterzero

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ เมษายน 05, 2013, 12:02:17 ก่อนเที่ยง

อากาศคงจะร้อนมาก  ทำให้ท่านนัทกับน้องมัด เปลี่ยนไป..55555555
เป็นเอาหนักทั้งคู่ .....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

BigChang

แหะๆๆ เคนไม่รู้ เคนไม่เกี่ยว เคนช่วงนี้เจ็บรายอาทิตย์ 555555 ;) ;) ;) ;) ;) ;)
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน