Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chatanan

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 03, 2013, 10:46:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ เมษายน 03, 2013, 10:40:29 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ พึ่งได้TZMมา ขอเข้ามาเก็บความรู้ด้วนะครับ
ครับน้องใหม่ ทำอะไรก็ฟังพี่ๆในกลุ่มบ้างนะครับไม่งั้นมีเจ็บ 55555+

ฝึกงานเป็นยังไงบ้างอ่าครับ
ดี ครับ เพื่อนพาไปฝึกงาน เเต่ที่ฝึกงานเป็นรถยนต์ครับ มีช่างใหญ่ 1 คน กับ ช่างผู้ช่วย 3 คน ตอนแรกฝึกงานเรื่องยาวมากเเต่ผมพูดจิงๆเขาดูถูกเรามาก กับ เพื่อน เหมือนขัดเกลาเเต่ไม่มีใครชอบสักคนรวมช่างผู้ช่วย 3 คน ลาออกหมดเหลือเด็กฝึกงาน 4 คน 2 คน เทคนิคมาบตาพุด 2 คนผมเพื่อน เทคนิคระยอง ตอนนั้นรถเยอะเล่นเอาเราเป็นช่างช่วยไม่มีใครช่วย รถเยอะ ช่างใหญ่พูดกวนทำยังนี้รู้ป่าวนี่อะไรถามที่เราไม่รู้ พึ่งฝึกงาน4 สัปดาห์ ถึง 16 สัปดาห์ ถึงจบ ในเเง่รวมดีเเต่ไม่มีใครชอบช่างใหญ่สักคน คนลาออก เขาว่า ออกไปก็ไม่บอกไม่ลาหวังว่าจะทำอะไรเจริญป่าวคุย กับ ลูกค้า คนออกทนไม่ไหวทำงาน 10 กว่าปี ได้12000 มีที่ไหน ผมออกมาเหมือนออกจาก นรก ถ้าอยู่อีกยาว ที่นั้นคงมีเเต่ลูกกระสุน กับ ไฟเพลิงเเน่นต้องขอโทษนะที่นี้ด้วยเเรงหน่อยเเต่จิง ถ้าคนในเว็ปอ่านอยู่คิดยังไงครับ 8) 8)

chatanan

ชีวิตที่ลำบาก เเต่นำมาด้วยความน้ำอดน้ำทนที่สอนเตือนใจเราให้อดทนเเละเข้มเเข็ง เเละนำมาด้วยความสำเร็จด้วยครับ :-*

chatanan

จิงคับอยากเเข่ง สัก 2-3 โล เเต่อย่างว่า คุยเหมือนสักศึกเข้าหาตนเองถ้าคุยต่อไปชอบเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาคุยเลยตัดปัญหาเลยไม่อยากมีเรื่อง ปล่อยวาง ซะ อนาคตเเจมใสกว่าเยอะ

~{ Eak_ThaPra }~

โอ้. . . ! ผมน้องใหม่ เข้ามาปุ๊บได้เจอของแรงเลย

คุณ chatanan แรงจริงๆ  ผมยอมครับ ผมยังเด็กครับ

ถามพี่ๆในนี้ได้ครับ ว่าผมอะ เด็กน่ารัก เรื่องแรงไม่มีให้เห็นเลย...จริงๆครับ

ผมก็เคยฝึกงานในศูนย์รถยนต์ครับ สนุกดีครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

chatanan

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 03, 2013, 10:22:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 03, 2013, 10:16:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: chatanan เมื่อ เมษายน 03, 2013, 10:07:24 หลังเที่ยง
ก็อยากขี่ทั่วริ่งนะครับ กลัวปลอกเเฮนด์เเตก อิอิ
:o

อ้อ..การขี่แบบทั่วริง  มันไม่เกี่ยวกับปอกแฮนต์นะครับท่าน  มันอยู่ที่ท่านจัดหาอะไหล่แบบไหน  แท้/เทียม /เทียมเกรดไหน...
ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี แท้/เทียม  มันต่างอะไรกับขี่แบบทั่วริง    มันคนละโลกกันนะครับ.....เห็นรู้มาเยอะ ผ่านช่างมาแยะ (ไม่น่าตอบแบบกินหญ้าเลยนะท่าน)
แท้ทั้งคันเค้ามีไว้จอดโชว์ขี่สวยครับลุงประมาณเงียบทั้งคัน เบิกใหม่หมด   
เสริมทัวริ่งก็ขี่เที่ยวนิแหละแต่ในจุดประสงค์การขี่เที่ยวคือถึงที่หมาย  ไปพร้อมกันไม่ได้ขี่แข่งกับใคร
แต่พอดีในโจทย์ข้อที่ว่าไปพร้อมกันก็อาจจะมี 1กลุ่มที่ยืนพื้นกันโหดเนื่องจากลักษณะนิสัยการขี่เป็นคนที่
ขี่ยืนพื้นเร็วกกว่าคนอื่น ก็จะเรียกกลุ่มนำหรือกลุ่มขี่เร็ว  ส่วนกลุ่มขี่ช้า ก็จะเป็นกลุ่มที่ความเร็วปกติ(มั่ง?)
อยู่ข้างหลังค่อยๆขี่กันไปแล้วแต่ศรัทธาคนนำของกลุ่มนี้ว่าจะขี่ยังไงกันแต่ที่แน่นอนมีจุดหมายเดียวกัน
มีการนัดแนะรอกันเมื่อถึงจุดหมายสำคัญที่ต้องเลี้ยวอย่างสี่แยกเป็นต้น
พวกออกทริปแล้วแข่งกัน สั้นๆ  พอมาเจอของจริงๆที่เค้าใช้ยาวๆกันไป เซ๊ทไม่ดีก็พังกันไปตามระเบียบ
ออกทริปเราไปด้วยกันไม่ทิ้งกันครับแต่ไม่ได้ขี่แข่งนะ ต้องเข้าใจตรงนี้ด้วย
พอดีผมเป็นคนคิดล้วงหน้าครับปลอกเเฮนเเตกในสาย ถ้าไปทัวริ่ง ก็จอดกลางทางเเต่ก็จิงครับ ถ้าใครรถเป็นอะไรไปคนในกลุ่มทัวริ่งก็ช่วยกันใช้ไหมครับ

Vilator

ประสบการณ์ดีๆต้องมาเล่าสู่กันฟังบ่อยๆ  แต่ถ้าอยากจะแนบแน่นและลองของจริง  มาเลยมาออกทริปกัน  พังก็ถีบครับ เพลินๆเสียดายทริประยองล่ม  ไม่งั้นได้เจอกันและได้ลองขี่กันสนุกๆครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

doung

มาแอบฟังผู้ใหญ่คุยกัน อิอิ จะไปใช้กับรถตัวเอง :)

BigChang

เคน ไม่รู้ เคน ไม่เกี่ยว เคน ไปดีกว่า เคน รถไม่แรงไม่เคยแซงใคร
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

poy

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ เมษายน 04, 2013, 01:05:31 ก่อนเที่ยง
ประสบการณ์ดีๆต้องมาเล่าสู่กันฟังบ่อยๆ  แต่ถ้าอยากจะแนบแน่นและลองของจริง  มาเลยมาออกทริปกัน  พังก็ถีบครับ เพลินๆเสียดายทริประยองล่ม  ไม่งั้นได้เจอกันและได้ลองขี่กันสนุกๆครับ
ระยองล่ม มาทางนี้ก็ได้ 555+

poy

มาช่วยโหว ให้เค้าและเธอได้ตำแหน่ง พริตตี้ แห่งปีกันหน่อยนะคับ

Peek2TZ

เก็บไว้ก่อน นังมัด แท้ทั้งคันมีไว้จอดโชว์ แก ว่าใครวะ
ตอนนี้ขี่ได้แล้ว แต่ไม่เกิน 20 โลนะ 555

ถึงน้องใหม่ทั้งหลาย ห้องนี้มีตั้งแต่ ป.4 ถึงว่าที่ดอคเตอร์ แต่ทุกคนให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ
เพราะรักในสิ่งเดียวกัน จะตั้งหัวข้ออะไร ก็คิดให้มันสร้างสรรค์หน่อยนะครับ

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Peek2TZ

อ้างจาก: poy เมื่อ เมษายน 04, 2013, 04:40:01 ก่อนเที่ยง
มาช่วยโหว ให้เค้าและเธอได้ตำแหน่ง พริตตี้ แห่งปีกันหน่อยนะคับ

น่าจะไปเป็น พริตตี้ Buell นะครับ ล่ำถึก
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Vilator

พี่พจ  เมษา ปีหน้า ถ้าโอกาสลงตัวผมอยากแว๊นๆๆๆๆไปเที่ยวครับพี่
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อ้างจาก: BigChang เมื่อ เมษายน 04, 2013, 02:53:17 ก่อนเที่ยง
เคน ไม่รู้ เคน ไม่เกี่ยว เคน ไปดีกว่า เคน รถไม่แรงไม่เคยแซงใคร
เคนไม่เคยแซงใคร  เพราะเคนขี่อยู่หน้าตลอด
อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ เมษายน 04, 2013, 07:37:32 ก่อนเที่ยง
เก็บไว้ก่อน นังมัด แท้ทั้งคันมีไว้จอดโชว์ แก ว่าใครวะ
ตอนนี้ขี่ได้แล้ว แต่ไม่เกิน 20 โลนะ 555

ถึงน้องใหม่ทั้งหลาย ห้องนี้มีตั้งแต่ ป.4 ถึงว่าที่ดอคเตอร์ แต่ทุกคนให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ
เพราะรักในสิ่งเดียวกัน จะตั้งหัวข้ออะไร ก็คิดให้มันสร้างสรรค์หน่อยนะครับ

โดนทุกประโยค  เแาม้าไปเลย     วันที่8เคลียงาน แล้วไปเที่ยวท่าตะโกกัน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

สวัสดีครับ  ผมน้องใหม่พึ่งเข้ามาครับ  พึ่งขี่ 140 ตามไมล์อ่อนๆ 360 กิโลฯ เวลากลางวันร้อนนรกแตก...อิอิอิ
จากที่ไม่เคยจอดพักยังต้องจอด เพราะรถไหว  แต่คนไม่ไหวจริงๆ 55555+

คุยไรกัน  หลายหน้าแท้....รถผมไม่แรง  แต่เหนียวครับ...เพราะใช้รถตามสภาพที่มันสนองเราได้
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

gomol

สุดยอด

น้องใหม่เข้ามาเสพข้อมูลดีดีคับ....พึ่งได้ซาก TZR มาคันนึ่งสภาพเน่าบรรลัย ตอนนี้กำลังรีแพรกระชับสัดส่วนอยู่คับ สำเร็จเมื่อไหร่จะเอารูปมาฝากครับ
ฝานเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ :( :( :(

BigChang

เคน ตามใครไม่ทันจริงๆรถ เคน รถไม่แรง ตามตูดสะอาดตลอดเลย แซงไม่ได้ซักที สะอาดขี่100 ยังแซง เคน เลย   :'( :'( :'( :'( :'(
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Vilator

กระทู้เริ่มออกเดินทางไกลแลัวครับ ฮ่าๆๆหลังจากเงียบไปนาน