Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

poy

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ เมษายน 03, 2013, 12:21:31 ก่อนเที่ยง
วาวติดลมบนมันเลยขาดดดดด  ฟิ้วววววววววววววววววววววววววววววว  อิๆๆ

กำ อากาศร้อนจัด ทำ ลุงวินเปลี่ยนไปปปปป

BigChang

คุยไรกัน เคน ไม่รู้เรื่อง เคน ไปดีกว่า เคน เบื่อรถแรงแต่ท่า ล้อไม่หมุนนี่อะสิ กำ เคน รถไม่แรงไปเรื่อยๆๆ กลัวรถพัง จะลำบากเพื่อนเอา ต้องมาขนรถเอาไปทำที่สำคัญน้องมานต้องเข็นรถเข้าออกบ้านทุกวันสงสารตากิ๊กมาน นั่งดูตอนค่ำตอนมานต้องเก็บรถ กูสงสารมานมาก รถเต็มร้าน สงสารมาน เก็บรถก็เป็นชั่วโมงละ เคน เห็นละเหนื่อยแทน
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

seilencer_TZR

ท้อ เริ่มจะทำรถไม่ไหวละ KR วาว์ลไม่เปิด ขี่ได้แค่ 6000 รอบ T0T  :P

maxybobby

ช่างyamaha thai  ที่ทำรถ tzm แข่ง สมัยก่อน

ผมได้มีโอกาศพูดคุยด้วย

เค้าบอกว่า เกียร์6tzm มันห้อยทุกคัน  ถ้าเพิ่มเสตอร์ ก็มีผลกระทบที่รอบต้นตัน

เค้าแนะนำให้เอา เกียร์ 6 ของ tzr  มาใส่  บอกว่าใหลเร็ว  ไหลลึกครับ

จัดเลยทุกท่าน  อยากทราบข้อมูลอะไรอีกผมจะสอบถามให้

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

paula

อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ เมษายน 03, 2013, 09:10:53 ก่อนเที่ยง
ท้อ เริ่มจะทำรถไม่ไหวละ KR วาว์ลไม่เปิด ขี่ได้แค่ 6000 รอบ T0T  :P
เสื้อตึกเลยพี่ :-[

paula

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ เมษายน 03, 2013, 09:53:02 ก่อนเที่ยง
ช่างyamaha thai  ที่ทำรถ tzm แข่ง สมัยก่อน

ผมได้มีโอกาศพูดคุยด้วย

เค้าบอกว่า เกียร์6tzm มันห้อยทุกคัน  ถ้าเพิ่มเสตอร์ ก็มีผลกระทบที่รอบต้นตัน

เค้าแนะนำให้เอา เกียร์ 6 ของ tzr  มาใส่  บอกว่าใหลเร็ว  ไหลลึกครับ

จัดเลยทุกท่าน  อยากทราบข้อมูลอะไรอีกผมจะสอบถามให้
ขอบคุณครับ ผมก็ว่าแล้ว ไม่ได้รู้สึกเองไปคนเดียวจริงๆ เดี๋ยวถ้าทำ จะลองลงเสื้อ TZR และก็ VR ดูด้วยครับ

BigChang

แหะๆ เคน ไม่รู้เรื่องรถอะไรสักอย่าง เคน แอบมาดูดความรู้ จ๊วบบบบบบบ
ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

seilencer_TZR

อ้างจาก: paula เมื่อ เมษายน 03, 2013, 10:23:29 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: seilencer_TZR เมื่อ เมษายน 03, 2013, 09:10:53 ก่อนเที่ยง
เสื้อตึกเลยพี่ :-[

เอาเสื้อคอนโดไปเ้ลย  ;)

Hunterzero

จำข้อมูลไม่ได้เกียร์หกของzmzr   อัตราทดเท่าไหร่ใครมีข้องมูลบ้าง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Peek2TZ

เวลาเลือกโช๊คหลังมือสอง ดู อะไรบ้างครับ นอกจาก ไม่รั่ว ไม่ซึม
อีตัวที่ใช้ก็ไม่รั่วแต่ไ่ม่เด้ง เหมือนขี่ หลังแข็งเลย
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

*นักการภารโรง*..TZ..

ผมว่าเจ้าตัวหนี้ ตอบโจทน์ผมได้ลงตัว....

แต่ปัญหา๕ือ   ผมยังหาข้อมูลเบื้องลึกไม่ได้เลยครับ..555555

ใจ๋อยากได้อ่ะ....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Hunterzero

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ เมษายน 03, 2013, 01:06:44 หลังเที่ยง
เวลาเลือกโช๊คหลังมือสอง ดู อะไรบ้างครับ นอกจาก ไม่รั่ว ไม่ซึม
อีตัวที่ใช้ก็ไม่รั่วแต่ไ่ม่เด้ง เหมือนขี่ หลังแข็งเลย
ไม่รั่วไม่เด้ง ก็เจ๊งไงครับ ส่วนของมือสองต้องลองกดดูถ้ายังพอให้ตัวได้ก็ยังพอใช้ได้ละมั่ง 555+

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 03, 2013, 07:04:25 หลังเที่ยง
ผมว่าเจ้าตัวหนี้ ตอบโจทน์ผมได้ลงตัว....

แต่ปัญหา๕ือ   ผมยังหาข้อมูลเบื้องลึกไม่ได้เลยครับ..555555

FJRหรอลุง  ลองหาตระกูลเฟเซอก็ได้นิ  FZ1 อ่า  FJมันออกทัวรั่วเต็มๆเลย

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ เมษายน 03, 2013, 07:35:04 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ เมษายน 03, 2013, 01:06:44 หลังเที่ยง
ไม่รั่วไม่เด้ง ก็เจ๊งไงครับ ส่วนของมือสองต้องลองกดดูถ้ายังพอให้ตัวได้ก็ยังพอใช้ได้ละมั่ง 555+

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ เมษายน 03, 2013, 07:04:25 หลังเที่ยง

FJRหรอลุง  ลองหาตระกูลเฟเซอก็ได้นิ  FZ1 อ่า  FJมันออกทัวรั่วเต็มๆเลย
ก็จะเอามาไว้ออกทัวย์ไงย๊ะ.....
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Hunterzero

ทัวหนักอ่าจbลุง   FJR 1300CC ข้อดีเป็นระบบเพลาขับ ไม่ต้องเปลี่ยนโซ่นอกนั้น ตามทั่วริ่งเลย5เกียร์  แรงม้ามากกว่าตัว600 นิดหน่อยแต่น้ำหนัก
เกือบ264โล   http://www.motorcyclespecs.co.za/model/yamaha/yamaha_fjr1300%2013.htm

ขณะที่เฟเซอเครื่องตัวเดียวกับR1ละมั่ง  น้ำหนักเบากว่า  น่าจะขี่ง่ายกว่านะครับ
http://www.motorcyclespecs.co.za/model/yamaha/yamaha_fz1%20fazer%2013.htm

paula

fjr เขียนไว้ 145 แรงม้าคร้าบบบ ;)

V-max

ทัวริ่ง ผมว่า 2สูบV ลูกโตแรงบิดเยอะๆ ขี่สบายกว่านะครับ เพราะใช้รอบต่ำ ยิ่งไปขึ้นดอยนี่สบายๆเลย
แต่ผมตัวเล็ก ชอบรถเตี้ยๆ คุมง่ายๆ น้ำหนักเบาๆ ไม่เกิน  600CC
ผมเคยเห็นทัวร์วิ่งไปเจดี3องค์ cb400 กวด สูบVไม่ทันเลยครับ เสียงสูบV ไปเนิบๆมากชิวๆ ตับๆๆๆ  CB400 อัดตามแว้นนนนน ยังไม่ทัน อิอิ

Honda CB 600F Hornet

Hunterzero

อ้างจาก: paula เมื่อ เมษายน 03, 2013, 08:42:42 หลังเที่ยง
fjr เขียนไว้ 145 แรงม้าคร้าบบบ ;)

V-max

ทัวริ่ง ผมว่า 2สูบV ลูกโตแรงบิดเยอะๆ ขี่สบายกว่านะครับ เพราะใช้รอบต่ำ ยิ่งไปขึ้นดอยนี่สบายๆเลย
แต่ผมตัวเล็ก ชอบรถเตี้ยๆ คุมง่ายๆ น้ำหนักเบาๆ ไม่เกิน  600CC
ผมเคยเห็นทัวร์วิ่งไปเจดี3องค์ cb400 กวด สูบVไม่ทันเลยครับ เสียงสูบV ไปเนิบๆมากชิวๆ ตับๆๆๆ  CB400 อัดตามแว้นนนนน ยังไม่ทัน อิอิ

Honda CB 600F Hornet

จะเล่น200แรงม้าเลยหรอ V-Maxอ่า

Hunterzero

สอบถามในห้องครับ  ผมจะทำมูเล่ห์อลูใช้แล้วกำลังติดปัญหาเรื่อง จะทำจุดยืดสายดึงวาล์วเช่นไรใครพอมีแนวความคิดช่วยผมบ้างครับ

Hunterzero

ผมต้องการใช้อลูครับลุงไม่ใช่แผน่เหล็กพับ  แบบอันนั้นก็ใช้ได้แต่ แบบที่มัดจะทำมันจะหนากว่า
กำลังเล็งๆๆจะใช้อลูแผ่นบางหรือเอาแผน่หนาดีด้วยอ่า   ช่วงนี้ยังไม่ค่อยมีเวลา ถ้าทำเดี๋ยวเอามาลงให้ดูละกันครับ