Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 28, 2013, 09:53:23 หลังเที่ยง
พี่พจ จะโมเบรคทั้งยวงเลยเหรอ
ตามนัน้ แกบ่นนานแระว่าเบรคเดิมTZM ไม่ดี  อิอิ จะใส่ดิสคู่

Hunterzero

ของผมว่า เดิมๆผมเอาอยู่นะ  ไม่อยากอัพไม่อะไรทั้งนั้น เพราะไม่มีเงินอัพแกลบกิน อิจฉาคนได้ใส่เบรคดีๆวุ้ย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

ของเดิมหมุดจานชอบคลอนโดนไปสองใบละยังไม่ถึงปีเลย
อีกอย่างต้องรีบทำก่อนเดียวกล่องติดเบครแล้วจะไม่ได้ทำ 5555+

นักบิดชนบท

กับจากทำงานกูอยากจะกระเทือบหน้าแม่งจัง ไอ้เหี้ยรถกูจอดอยู่ดีๆเสือกมานั่งเล่นขาตั้งหักและจุดที่เชื่อมกับโครงก็ฉีก
แม่งฝากคนไว้บอกไว้อีก ไปซ่อมแล้วมาคิดเงิน ไอ้สัตว์ตังกูมีแต่ที่มึงทำมันทำร้ายจิตใจกู พรุ่งนี้มึงเจอกูแน่
กูไม่ซ่อมแล้วเดี๋ยวระเบิดขายแม่งเลยเบื่อรถเป็นร้อยเสือกมานั่งรถกู

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มีนาคม 28, 2013, 11:36:07 หลังเที่ยง
กับจากทำงานกูอยากจะกระเทือบหน้าแม่งจัง ไอ้เหี้ยรถกูจอดอยู่ดีๆเสือกมานั่งเล่นขาตั้งหักและจุดที่เชื่อมกับโครงก็ฉีก
แม่งฝากคนไว้บอกไว้อีก ไปซ่อมแล้วมาคิดเงิน ไอ้สัตว์ตังกูมีแต่ที่มึงทำมันทำร้ายจิตใจกู พรุ่งนี้มึงเจอกูแน่
กูไม่ซ่อมแล้วเดี๋ยวระเบิดขายแม่งเลยเบื่อรถเป็นร้อยเสือกมานั่งรถกู
เอาเป็นว่าร่มๆไว้ลุง  ซ่อมกันไป ส่วน คนทำก็เทศเต็มๆไปก็พอ

poy

Hunterzero

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 29, 2013, 04:29:16 ก่อนเที่ยง
ดียามเช้าทุกท่าน
ตื่นแต่เช้าเลยอ่าลุงพจน์   แต่พอดี  มัดยังไม่ได้นอน เลย 55555+

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

@@TaJung@@

ผ้าเบรกอัด  ต้องดูร้านที่อัดด้วยว่าแจ่มหรือเปล่า  เกรดผ้าเบรกดีๆมีให้เลือกเยอะ....แต่ให้เป็นตัวเลือกสุดท้ายที่จะทำ

ลุงนัท  รถพังซ่อมได้  ต่อให้ออกรถคันใหม่มา  ไอ้พวกที่ชอบนั่งรถคนอื่นมันก็จะมานั่งอยู่ดี...ทางที่ดีเคลียร์กะไอ้คนที่ทำเสียก่อนดีกว่า
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Peek2TZ

รถผม ผมเอาหมวกกันน๊อควางไว้บนเบาะ แล้วใช้ตาข่าย คลุมครับ เลยไม่มีที่ให้นั่ง
แต่บ่อยนะที่เจอคนมาจับ คอรถหมุนเล่น ทำท่าหมอบใส่หน้ารถ 555 ขนาดคร่อมไม่ได้นะ หน่ะ
ผมก็เดินเข้าไป บอกมันว่า สงสัยไรถามผมได้นะ รถผมเอง แล้วส่วนมากจะเขินๆแล้วเดินหนี

MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

s325

สวัสดีครับ น้องใหม่มาฝากเนื้อฝากตัว  เคยจับ NSR 150 RRW มาครั้งหนึ่ง แต่ด้วยภาระกิจช่วงนั้นเยอะไม่ค่อยมีเวลา  เลยต้องปล่อยออกไปก่อน  ตอนนี้ลูกโตหมดแล้ว  กะว่าจะหา SER มาขี่ แต่ราคาคันที่สวยๆไปไกลมาก  พอดีข้างบ้านขาย TZM150 สภาพครบ แต่ต้องรื้อชำระล้างและบูรณะบ้าง  เลยได้ TZM มาขี่แทนครับ ตอนนี้กำลังหาอะไหล่  รถจอดอยู่ที่ร้านรื้อเรียบร้อยแล้วครับ 

Vilator

ใจรักทุ่มทุนสร้าง   เดี่ยวมันก็กลับมาหาเราแบบครบๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ มีนาคม 29, 2013, 01:59:57 หลังเที่ยง
รถผม ผมเอาหมวกกันน๊อควางไว้บนเบาะ แล้วใช้ตาข่าย คลุมครับ เลยไม่มีที่ให้นั่ง
แต่บ่อยนะที่เจอคนมาจับ คอรถหมุนเล่น ทำท่าหมอบใส่หน้ารถ 555 ขนาดคร่อมไม่ได้นะ หน่ะ
ผมก็เดินเข้าไป บอกมันว่า สงสัยไรถามผมได้นะ รถผมเอง แล้วส่วนมากจะเขินๆแล้วเดินหนี

ของมัดกระเทยมานั่งด้านขวามือของรถอ่าแทบจะโดดถีบเจ้าของยังไม่เคยนั่งแบบนั้นเลย เห็นแล้วรมณ์ขึ้น

paula

paula

Hunterzero

poy

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

TZR

พี่ๆครับ  ตูดหมดTZR ต้องใส่น๊อดอะไรยึด แล้วยึดกับตรงใหน

ผม ไม่รู้วิธีใส่ เลยเอา เคเบิ้ลทาย ยึดไว้ แนะนำด้วยครับ

chatanan

อ้างจาก: chatanan เมื่อ มีนาคม 23, 2013, 11:11:51 หลังเที่ยง
เดี่ยวผมเปลี่ยนนมหนูเดิม เเล้วทิ้งของเก่าเเล้ววิ่งดู ครับถ้ามีปัญหาเดียวเเจ้งครับ
เเล้วอัตราเร่ง TZR จริง เหมือนน้ำมันลงเยอะไหมครับ เดิมๆๆครับ
ตอนนี้ผมเปลี่ยนคาร์บูเดิม tzr ปาก 31 เข็มล็อค 3 สกรู 1 รอบ นมหนูอากาส 32.5 เมน 150 อาการวอด หาย วิ่งได้ 200 กว่า สั่นเหมือนงุูเรื่อยเลย อิอิ