Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

black9916

ผมลองใช้ผ้าชุบน้ำมันเช็ดคราบเก่าออกแล้วคอยดูก็ไม่ไหลแต่เวลาออกไปวิ่งกลับมามันเยิ้มเติมไปหมดเลยครับ

Hunterzero

อ้างจาก: black9916 เมื่อ มกราคม 29, 2013, 10:11:47 หลังเที่ยง
ผมลองใช้ผ้าชุบน้ำมันเช็ดคราบเก่าออกแล้วคอยดูก็ไม่ไหลแต่เวลาออกไปวิ่งกลับมามันเยิ้มเติมไปหมดเลยครับ
ถ้าวิ่งแล้วรั่วแสดงว่ามีการไหลจากตอนปั้มทำงานครับฟรีเครื่องทิ้งไว้แล้วลองขยับสายแร่งปั้มดูแล้วดูซักพักว่าหยดจากตรงไหน TZRหรือTZMหว่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

black9916

รถผม tzr ครับ ผมรองทำอยา่งที่บอกแล้วครับแต่ไม่หยดเลยครับเลยเปลี่ยนซีลบั้มใหม่หมดลองสตราทเครื่องทิ้งไว้ก็ไม่หยดคิดว่าเรียบร้อยแล้ว
แต่เอาไปวิ่งก็กลับมาหยดอีก ไม่รู้ว่ามีตรงไหนที่ต้องดูอีก  อ้อรถผมเพิ่งฝ่าเครื่องเปลี่ยบครัชมาแต่เอาไปให้ช่างเช็คช่างก็หาสาเหตุไม่เจอเหมือนกันครับ
เหมือนมันรั่วแต่ตอนวิ่งถ้าจอดไว้นานๆก็หยุดไหล

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Vilator

แหม  มีปัญหากันจุ๊กๆๆ จิ๊กๆๆๆ  หาตังค์กันดีกว่าไม๊ 
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

poy

*นักการภารโรง*..TZ..

สวัสดียามเช้า...ง่วงอ่ะ..ง่วงมากๆๆๆ  ขอบอก....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Peek2TZ

แหงล่ะ ลุงแดง ตี1 ยังไม่นอน

ตูดเป็ด TZR หาไฟท้าย อารัย ใส่ดี อยากได้ เดิมแบบใสๆ ใส่ LED มีใคร เห็น บ้างไหม ผมยังหาไม่เจอเลย
ถ้าไม่มีเอาไร ใส่ดี ของ มีโอ คือ บ่
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

blue_jrs

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

@@TaJung@@

อ้างจาก: black9916 เมื่อ มกราคม 29, 2013, 10:00:16 หลังเที่ยง
น้ำมัน 2t ผมรั่วใต้เครื่องเวลาใช้รถแล้วมาจอดจะไหลเยาะมาก ผมเปลี่ยนสายยาง 2t ใหม่ทั้งสองเส้นใหญ่กับเล็กเปลี่ยนซีลปั้ม 2t  แล้วยังไม่หายจะทำไงดีครับ
แล้วฐานปั๊มได้เช็คไหมว่ารั่วหรือเปล่า
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

siam44

อาการกล่องไฟเสียของ TZR เป็นยังไงหรอครับ ??

Mtz

อ้างจาก: siam44 เมื่อ มกราคม 30, 2013, 06:11:11 หลังเที่ยง
อาการกล่องไฟเสียของ TZR เป็นยังไงหรอครับ ??
เคยเจออยู่สองอาการ
   1 ไฟไม่ออกจากกล่อง สตาร์ทไม่ติด
   2 ไฟออก แต่สตาร์ทไม่ติด
   ถ้ารถท่านสตาร์ทไม่ติด ให้สังเกตุว่า มีไฟออกไหม ถ้าไม่มี ก้ต้องไล่ตั้งแต่หัวเทียน ลงไปที่คอย ลงไปที่กล่อง ลงไปที่มัดไฟ
   ส่วนถ้ารถสตาร์ทติด ขี่ได้ แต่สงสัยว่ากล่องไฟเสีย ก้อาจจะมีอาการไฟอกไม่แหล่ม ไฟอ่อน ก็จะเรียกว่า "อาการกล่องไฟ ไฟอ่อน"  ถ้าให้ดีลองหากล่องไฟอีกตัวมาไว้ลองสับดูครับ

BigChang

ไม่สบายวันเอารถเจ้ากิ๊กไปทามงานนึกว่ามีน้ำมัน เกยวัดน้ำมานเสีย เห็นขึ่นก็นึกว่ามี ขี่ไปหมดระหว่างทางเข็นไปเกือบ1กม สบายไป

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Hunterzero

อ้างจาก: BigChang เมื่อ มกราคม 30, 2013, 11:50:02 หลังเที่ยง
ไม่สบายวันเอารถเจ้ากิ๊กไปทามงานนึกว่ามีน้ำมัน เกยวัดน้ำมานเสีย เห็นขึ่นก็นึกว่ามี ขี่ไปหมดระหว่างทางเข็นไปเกือบ1กม สบายไป

ทรมานตัวเองชะมัดคันไหนอ่าที่เกจ์พัง

Mtz

กำ อิอิ เจอเกย์น้ำมันตอแหลเข้าให้แล้วไง  หุหุ อย่าเพลอ

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Hunterzero

555+กรรม เวฟมันเกจ์ตอแหลเก่งจะตายถ้าเก่าๆ ติดตัวมาจากลุงโนวาอ่าแหละ

poy

Kittipong.S

:-[
อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ มกราคม 29, 2013, 10:10:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Kittipong.S เมื่อ มกราคม 29, 2013, 12:21:28 หลังเที่ยง
พี่ครับอยากทราบว่าตัวยกหลังของฮอนด้า  จะใส่กับของ tzr ได้หรือปล่าวครับ เพราะที่เชียงใหม่ไม่มีขายเลย วันนี้ไปถามตัวยกหลังกับ ใส้ท่อ  คนขายหัวเราะ แล้วพูดว่ายังมีคนขี่อีกเหรอ ฟังแล้วเจ็บใจ :-*

ชัยนาท ก้อยังมีขายอยู่เลย ของ VR แต่แพงอ่ะ ขายตัวละ 150
ถ้าไม่เป็นการรบกวนฝากซื้อได้หรือเปล่าครับ ได้โปรด พลีส :-[

Vilator

ตาช้าง  แกต้องหัดขึ้นรถเมล์ไปทำงานบ้างแระ  รู้สึกจับอะไรเป็นเจ๊งงงงหมดช่วงนี้
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง