Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

เสี้ยนจัด สมัครเน๊ตรายวัน 49 บาทต่อ AIRCARD เอาก็ได้ฟะ.....

คิดถึงจังฮู๊.......
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

poy

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มิถุนายน 01, 2013, 12:24:35 หลังเที่ยง
เสี้ยนจัด สมัครเน๊ตรายวัน 49 บาทต่อ AIRCARD เอาก็ได้ฟะ.....

คิดถึงจังฮู๊.......

สู้ๆๆๆๆๆ  ผ่านมาม่าก่อนเจอแกลบ 55555+ ล้อเล่นอะคับลุง

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: Shiroki เมื่อ พฤษภาคม 31, 2013, 09:46:03 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 31, 2013, 08:18:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤษภาคม 31, 2013, 07:36:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Shiroki เมื่อ พฤษภาคม 31, 2013, 06:22:08 หลังเที่ยง
อยากถามว่าถ้าผมเจาะรูฝาวาล์วจะเป็นอะไรไหม คิดว่าไม่น่ามีปัญหา แต่ถามดูเผื่อมีอะไรที่ผมไม่ทันคิด
อย่างที่เคยโพสถามครับ ไอเสียรั่วออกทางวาล์ว เลยจะหาอะไรรองด้านในฝาวาล์วดันหัวน็อตยึดพุลเล่ไว้ แล้วเจาะรูระบายไอเสียที่ฝาวาล์ว
ช่วงนี้ไม่มีเวลาว่างยาวพอจะจัดการให้หายขาดครับ อย่างมากก็วันเดียว รถก็ใช้แทบทุกวัน แล้วท่าทางจะไม่ว่างยาวๆเลย หาทางแก้ขัดไปก่อนดีกว่า
งงแต่ดูแล้วคงคิดผิดไปเยอะครับ

ผมหมายถึงส่วนนี้
ส่วนนั้นผมหมายถึงที่เกลียวในแกนวาล์วเสียครับ น็อตยึดไม่ได้แล้วก็เลยหาอะไรยันไว้แทน พุลเล่ก็ยังมีกรอบครอบแกนวาล์วหมุนไปด้วยกันได้

ส่วนเรื่องเจาะรู ที่ผมคิดว่าด้านในมันมีแรงดันเพราะเกลียวฝาด้านซ้ายก็รูดไปแล้วเหมือนกัน เลยคิดว่ามันอาจจะมีแรงดันทำเกลียวเสียเหมือนแกนวาล์ว ถ้ามันมีทางระบายอยู่แล้วก็ไม่ต้องเจาะดีกว่าครับ มันคงผ่านช่างมือหนักขันอัดมาเยอะแล้วเพิ่งออกอาการก็ได้ ผมเห็นควันไอเสียไหลออกมาด้านซ้ายฝาวาล์วเลยคิดไปว่าแรงดันมันอัดเกลียวเสีย

แล้วถ้าผมมีเวลาจัดการจริงๆจังๆ ผมควรจะตีบูทใหม่เลยใช่ไหมครับ ซื้อบูทเดิมๆมาเปลี่ยนไม่ได้เพราะการสึกหรอของเสื้อสูบ?
แล้วผมต้องยกเสื้อไปให้ช่างวัดไหมครับ รู้สึกจะยุ่งยากมากเลย ท่างทางต้องจอดทิ้งยาวหลายวัน รื้อเสื้ออีก
แต่ก็อาจจะเป็นโอกาสเช็คเครื่องเหมือนกัน แต่บานปลายแล้วจะเสียตังค์หนักอีก
เปลี่ยนของใหม่ ใส่ โอริงใหม่ ก็น่าจะจบนะครับ   เรื่องเสื้อ อย่ากังวลมาก เพราะ ไม่ค่อยเกิดปัญหาเท่าไร...
ถ้าคิดว่าสู้ราคาไม่ไหว  ก็หาเสื้อมือ2 พร้อมแกนวาวล์และฝา   ก็ท่าจะดี  และ ไม่เสียเวลามากอย่างที่คิด...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

อ้างจาก: สุดยอด เมื่อ พฤษภาคม 31, 2013, 08:16:01 หลังเที่ยง
เอาแดงน้อยมาโชว์ตัวครับ....หลังจากไปทำหล่อมาซะเกือบ 3 เดือน

ล้างแล้วหล่อกว่าเก่ามากๆ....สวยอ่ะ...
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

@@TaJung@@

หาววววววว.......รถผมพังแล้ว  รออะไหล่อยู่  กำๆๆ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

poy

OZA

สวัสดียามสายครับ..พี่ๆ คงสบายดีกันทุกคนนะครับ พอดีเพิ่งกลับมาจากสงขลาเหนื่อยชะมัดเลย

beat_125

กลับมาเเล้วจ้า ขอนเเก่น-กาฬสินธ์-หนองคาย-นครพนม-หนองคาย-สกลนคร-บึงกาฬ เที่ยวเเบบไปเรื่อยๆ ระยะทาง 1000 กว่าโลครับ

poy

สวัสดียามเช้า.....
เช้านี้ น่านอนต่อจริงๆ..
ผมแถวบ้านตก ตั้งแต่ตี 5 อ่ะครับ  อยากนอนต่อจริงๆๆๆๆ

@@TaJung@@

อยากร่อนล่ะสิ  ปู่แดง  อิอิอิ  รอบนี้กล่องไปด้วยมะ...

poy

maxybobby

สวัสดีตอนเช้าครับ

สึกแล้วครับ

มารายงานตัว

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

Vilator

ยังรักถังและโครงอยู่น๊าาาาาาา  ทิดแม๊ก
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มิถุนายน 04, 2013, 10:59:50 ก่อนเที่ยง
ยังรักถังและโครงอยู่น๊าาาาาาา  ทิดแม๊ก

หาถังกับโครง tzm หรอครับ

ผมพึ่งชังกิโลไป 2 โครงเอง
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

อ้างจาก: maxybobby เมื่อ มิถุนายน 04, 2013, 07:35:15 ก่อนเที่ยง
สวัสดีตอนเช้าครับ

สึกแล้วครับ

มารายงานตัว
สวัสดีครับ สึกแล้วหรอพี่ อิอิ พอดีมีเรื่องจะใช้บริการอยู่

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

flukker

:-[อยากรู้จักทุกคนครับ ชื่ออะไรกันมังครับ ผมฟลุ๊ค อิอิ :-[

998/4 ม.9 ต.นครสวรรค์ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000
เบอร์ 090-2083167 -091-1478606 ฟลุ๊ค tzm

tonynai

มารายงานตัวครับ TZR พึ่งได้มาวันนี้เองครับ อยากลองเสพย์ควัน 2T ดูบ้างว่ามันจะติดจริงหรือติดใจกันแน่น่ะพี่น้อง  :D