Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

~{ Eak_ThaPra }~

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ พฤษภาคม 29, 2013, 12:02:33 ก่อนเที่ยง
คืนนี้สนุกจัง อัดกะ  CBR 150 คงจะอัดมาเป็นร้อย พอเราแซงตอนววล์เปิดถึงกับตกใจ
จะไล่แซงคืนก็ไม่ทัน ถึงบ้านตูพอดี 2-3 กิโลพอไหว ยาวๆยอมครับ สร้างมาคนล่ะแบบ
ถ้าเข้าใจรถ ใช้กันได้อีกยาวครับ 

ไหนลุงบอกขับไม่เกิน 80 ไง
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

เอ้งี้ต้องขี่ตามพี่สะอาดอีกรอบ จะได้ชัดๆกันไป

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ พฤษภาคม 29, 2013, 12:02:33 ก่อนเที่ยง
คืนนี้สนุกจัง อัดกะ  CBR 150 คงจะอัดมาเป็นร้อย พอเราแซงตอนววล์เปิดถึงกับตกใจ
จะไล่แซงคืนก็ไม่ทัน ถึงบ้านตูพอดี 2-3 กิโลพอไหว ยาวๆยอมครับ สร้างมาคนล่ะแบบ
ถ้าเข้าใจรถ ใช้กันได้อีกยาวครับ 
ต้องล้างตา กับ สะอาดแล้วงานนี้..5555
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

chatanan

TZR

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ พฤษภาคม 28, 2013, 11:09:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: paula เมื่อ พฤษภาคม 28, 2013, 02:34:04 หลังเที่ยง
ปั้มออโต้ลูปพังครับ เฟืองรูด เสียงดังเลยถอดออก ใส่กันน้ำมันไว้ก่อน ว่าจะไปอุดอะลูมิเนี่ยมด้วย และก็อุดวัดรอดเฟืองด้วย
ฟันเฟืองสึกหรอหมดแล้วเสียงเงือบลงเยอะครับที่รื้อ.ออก
และก็โละระบบปั้มออโต้ลูปออก มันเลอะเยิ้มมากๆ
สุดท้ายรถทั้งคัน สายน้ำมันเส้นเดียว
เอDTพี่เอกนี่ เคยเจอปัญหา เข้าเกียรว่างไม่ได้บ้างมั้ยครับ

DT ของผม ตอนติดเครื่อง แล้วเข้าเกียร์ว่างยาก แต่สามารถเข้าได้
แต่พอดับเครื่อง สามารถเข้าเกียร์ว่างได้ง่ายปกติครับ

เท่าที่ศึกษามา เป็นเพราะชิ้นส่วนก้ามปูสึกหรอมากครับ

เหมือนผมเลย  อากานเดียวกัน ตอนผ่าออกมา มันซึกหมดแล้ว
แต่ก็ใช่ต่อไป เพราะมันไม่ติด เบิกใหม่มันสู้ของเก่าไม่ได้

poy

TZR

Hunterzero

เมื่อวานลองลากดูครับ โหได้ร้อยเก้า อ่า :D  2โล พอขึ้นโลที่สามก็ไหลขึ้น.........................................
110 ;)

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤษภาคม 30, 2013, 12:19:08 หลังเที่ยง
เมื่อวานลองลากดูครับ โหได้ร้อยเก้า อ่า :D  2โล พอขึ้นโลที่สามก็ไหลขึ้น.........................................
110 ;)
กรรม....................................................เวร..จริงๆ
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Hunterzero

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ พฤษภาคม 30, 2013, 03:22:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤษภาคม 30, 2013, 12:19:08 หลังเที่ยง
เมื่อวานลองลากดูครับ โหได้ร้อยเก้า อ่า :D  2โล พอขึ้นโลที่สามก็ไหลขึ้น.........................................
110 ;)
กรรม....................................................เวร..จริงๆ
อุตส่าห์ลุ้นช่ายปะลุง 555+

@@TaJung@@

คู่ผัวเมียเดี๋ยวมีไส้แตกแน่ๆ  ห้าวจัด  อิอิ  ไปล่ะ  แว๊บ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

gomol

เก่ง..ขึ้น อินิด...เกล้า ขึ้นอิหน่อย.......เด๋วจาแก่เกิน...แกง
.....ช้าเกินไป...เด๋วหาว่า หล่อไม่เตือน...แฮ่ๆๆๆๆๆ

Vilator

แรงกานไปไส้แตก  ก็เหนื่อยกันอีกรอบ ฮิๆๆๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

poy

poy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤษภาคม 30, 2013, 11:02:43 หลังเที่ยง
แรงกานไปไส้แตก  ก็เหนื่อยกันอีกรอบ ฮิๆๆๆๆๆๆๆ

ความแรงไม่ใช้จะได้มาฟรีๆต้องมีอะไรมาแลก
ท่องคาถาผมไว้ดิคับใช้ได้ทุกเมื่อ         ความมันบังเกิด ความชิบหายจะตามมา      55555555+

อ้างจาก: poy เมื่อ พฤษภาคม 31, 2013, 04:34:19 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤษภาคม 30, 2013, 11:02:43 หลังเที่ยง

ความแรงไม่ใช้จะได้มาฟรีๆต้องมีอะไรมาแลก
ท่องคาถาผมไว้ดิคับใช้ได้ทุกเมื่อ         ความมันบังเกิด ความชิบหายจะตามมา      55555555+

55555555555555555555555+++++++++++++++++++++++++

Vilator

ตอนนี้เสื้อ ลูกแหวนก็หลวมบักโกรกแล้วเหมือนกันครับ  กะว่ามีโอกาสหา ลูกกะแหวนใหม่จะได้วิ่งมันส์ๆๆๆ  เฮ้อ  ตังอีกแล้วสิเนี่ย
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง