Main Menu

ทะเบียนขาด6ปี ไปจดไหม่มา เผื่อเป็นประโยชน์ แก่ท่านอื่นๆ

เริ่มโดย heartbeet, พฤศจิกายน 12, 2013, 10:28:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

heartbeet

อ้างจาก: lettuce เมื่อ พฤศจิกายน 13, 2013, 04:13:16 หลังเที่ยง
+ 1 ครับ 

เพื่อนที่เปิดร้านพรบ. เคยเล่วให้ฟังว่า ถึงจะขาดกี่ปี  แต่ขนส่ง เขาจะคิดค่าพาษี และค่าปรับ แค่ 3 ปีแรกครับ ปีต่อจากนั้นไม่เก็บ

อย่างของ จขกท. เขาปรับแค่ 51-52  และ  53  ส่วน 54, 55, ไม่ได้กล่าวถึงเลย 

สงสัยจะจริง หลายคนขาดเป็นสิบปี  คิดว่าคงโดนปรับอานแน่ ๆ เลยจ้างเขาทำหรือไม่ก็จอดเป็นซาก รอให้สมาชิกในเวบ ไปสอยมาทำกำไรซักหน่อย รวมทั้งผมด้วย  อิอิอิ
ขอบคุนครับพี่ อยู่มานานแล้ว มีตั้ง1ม้า ฮ่าๆ
ติดต่อ 087-8174576 ฮาร์ท ตลอด 24ชั่วโมงครับ

armturbo1

ผมก็โดนไปราวๆ 1300 ผมขาด 7 ปี
เห็นว่าเขาคิดหลังจากขาดแค่ 3 ปี เพราะยังไงก็ต้องจดใหม่อยู่แล้วเมื่อขาดเกิน 3 ปี หลังจากนั้นก็เลยไม่คิดเพิ่ม
เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ใครคิดจะเปลี่ยนสี ควรทำสีไปให้เรียบร้อยเลยนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าแจ้งเปลี่ยนสีอีกรอบ
(อาร์ม) 085-9978887
นายอรรณพ คงกลั่น
52/32 หมู่บ้านภานุพงษ์ ซอย 2 ถนน เฉลิมพระเกียรติ ร.9
ม.2 ต.ปากแรต อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี 70110

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: armturbo1 เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2013, 01:30:49 หลังเที่ยง
เห็นว่าเขาคิดหลังจากขาดแค่ 3 ปี เพราะยังไงก็ต้องจดใหม่อยู่แล้วเมื่อขาดเกิน 3 ปี หลังจากนั้นก็เลยไม่คิดเพิ่ม
เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ใครคิดจะเปลี่ยนสี ควรทำสีไปให้เรียบร้อยเลยนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าแจ้งเปลี่ยนสีอีกรอบ

ตามนั้นครับ  คนไ่ม่รู้  ก็  ไม่รู้ อยู่นั่น    ...

ผม ลง ขายรถ  ก็เหมือนกัน   คนมาดู  ติว่า   "โอ้โห  ...ภาษี ขาด ตั้ง  5  ปี  ,7 ปี,    9 ปี ยังงี้  จดใหม่เสียเยอะน่าดู "

คือ  ในชีวิต นี้  ของเขา  นอก จาก เรื่องราว ในซอยบ้านเขาแล้ว   เขาไม่เคย ขนขวายที่จะเรียนรู้อะไร  เพิ่มเติมเลย 

ประมาณ  นั้น 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

125cc.Only

ที่เคยไปเดินเรื่องเอง ในชีวิตนี้น่าจะเกิน10คันแล้วมั้ง
ราคาคนละเรื่องกะจ้างจริงแท้แน่นอน แบบเป็นเท่าตัวเลย

แต่ปัจจุบันจ้างอย่างเดียว ขนาดต่อทะเบียนยังจ้างเลย นี่ถ้ารวมใบขับขี่ผม ถ้าจ้างได้จ้างไปต่อแล้ว
ที่ไม่ได้จ้างเพราะมันเป็นตลอดชีพทุกใบเท่านั้น

ล่าสุดเมื่อวาน จัดการเรื่องเออาร์พึ่งเสร็จ พึ่งเอาเล่มมาส่งที่บ้าน จ้างเค้าครับหมดไป2พันหก
ว่าจะโทรไปเคลียร์อยู่คันนี้แพงจัง ทุกคันก่อนหน้าแค่พัน5
ถ้าไปเองคงจะไม่ถึงพัน  แต่ผมก็จะจ้างเค้าอยู่ดี

armturbo1

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2013, 01:45:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: armturbo1 เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2013, 01:30:49 หลังเที่ยง

ตามนั้นครับ  คนไ่ม่รู้  ก็  ไม่รู้ อยู่นั่น    ...

ผม ลง ขายรถ  ก็เหมือนกัน   คนมาดู  ติว่า   "โอ้โห  ...ภาษี ขาด ตั้ง  5  ปี  ,7 ปี,    9 ปี ยังงี้  จดใหม่เสียเยอะน่าดู "

คือ  ในชีวิต นี้  ของเขา  นอก จาก เรื่องราว ในซอยบ้านเขาแล้ว   เขาไม่เคย ขนขวายที่จะเรียนรู้อะไร  เพิ่มเติมเลย 

ประมาณ  นั้น 

.

ถูกต้องครับท่าน
ขาด 20 ปี ก็คิดแค่ 3 ปีครับ
ร้านแถวๆบ้านผม คิดค่าทำ เพิ่มมากขึ้นเมื่ออายุการขาดต่อมากขึ้นไปด้วย ผมละเข้าใจเลย เพราะคนไปทำไม่รู้เรื่องครับ
(อาร์ม) 085-9978887
นายอรรณพ คงกลั่น
52/32 หมู่บ้านภานุพงษ์ ซอย 2 ถนน เฉลิมพระเกียรติ ร.9
ม.2 ต.ปากแรต อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี 70110

thaiteamz

ของผมขาด 10 ปี วันที่ 17 นี้ ขนส่งนัดตรวจสภาพรถ ป้ายทะเบียนตกหายด้วยครับ

saravut

ผมโดนไป 2 กว่า รู้อย่างนี้ไปเองดีกว่าแค่ย้าย เปลี่ยนเล่ม

aoaaued

nuandjoy

สำหรับใครเปลียนสีรถแล้วอย่าลืมใบเสร็จค่าทำสีไปด้วยนะครับถ้าไม่มีผมไปขอซื้อที่ร้านตรวจสภาพรถ 50 บาทเอง
รถผม krr ขาด 3 ปีกว่า จดใหม่ โอน เปลี่ยนสี เสียไป 914 บาทครับผม  :-[
# ชีวิตลิขิตเอง #

นครินทร์ แก้วกล้า
Tel.0915187027
ธ. กรุงเทพ ออมทรัพย์
No.5970267653

panda07

ในกรณีรถทะเบียนขาด5ปี ต้องจดทะเบียนใหม่ใช่ไหมครับ แล้วสามารถไปจดทะเบียนที่ไหนก็ได้หรือเปล่า อย่างเช่น รถเป็นของจังหวัดอุตรดิตถ์ แต่ตอนนี้นำรถมาใช้ที่อยุธยา สามารถนำไปจดทะเบียนใหม่ที่อยุธยาได้เลยหรือเปล่าครับ

nattawat

banjong

zeroone0056

พี่พอรู้ไหมครับ ว่าจดทะเบียนใหม่และโอนรถ เสียเท่าไรรถผมซื้อมาขาดเกิน3ปีครับและยังไม่โอนด้วย
☺☺☺2จังหวะขับสนุก

data1

ขอสอบถามด้วยครับ

1.กรณีไปต่อทะเบียนที่ขาด เราจะได้เลขทะเบียนเดิม  หรือเลขทะเบียนใหม่เลยครับพอจดแล้ว

2.ต่อทะเบียนขาด+โอน เสร็จในวันเดียวไหมครับ  อยากลองไปเองบ้าง

jame

สมัยก่อนเจ็ดปีที่แล้วยังคิดทุกเดือนดีล่ะคิดแค่สามปีจะได้เอาtzrขาดมาสิบยปีไปจดใหม่ซะที ใครอยู่กทมถ้าย้ายรถต่างจัหวัดเข้ากทมเอารถไปตรวจได้เลยพร้อมโอนแล้วรอรอรับป้ายตามวันนัดนะครับที่จตุจักรไม่ต้องเอารถไปหลายรอบเพิ่งไปทำมาครับขูดเลขอย่างเดียวไม่เขี้ยวเหมือนบางจังหวัด