Main Menu

สองจังหวะกับการขึ้นเขา

เริ่มโดย Porrr, พฤศจิกายน 01, 2013, 04:59:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KenJi

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ สิงหาคม 05, 2014, 09:48:40 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: KenJi เมื่อ สิงหาคม 04, 2014, 04:52:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: fluke32 เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2013, 12:15:39 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: KenJi เมื่อ พฤศจิกายน 01, 2013, 11:29:39 หลังเที่ยง
4 จังหวะ แรงบิด แรงม้า มันเรียกออกมาในรอบต่ำได้เยอะกว่า 2 จังหวะ มันจึงขึ้นสะพานชันๆ เนินชัน หรือเขา ได้ดีกว่า
2 จังหวะ แรงบิด แรงม้า ส่วนใหญ่มันอยู่ในรอบสูงเวลาขึ้นสะพานชันๆ เนินชัน หรือเขา มันจึงต้องบิดรอบให้สูงหน่อยเพื่อเรียกแรงมันออกมา เวลารอบมันสูงแรงมันออกมามันถึงจะขึ้นได้สบายๆ ถ้ารอบมันต่ำมันจะไม่มีแรง

แต่ถ้าคุณพูดถึง Initial D นี่ผมมีครบเลยนะ 4 ภาค แต่ภาค 5 รอมันออกซับไทยอยู่อิอิ...
Initial D  หลายๆภาค พอมีเว็ปดูหรือโหลดไหมคับผมหาอยู่ไม่เจอสักที
ดูออนไลท์ก็มีนะครับ แต่หาส่วนใหญ่จะเป็นซับไทย

ผมโหลดเก็บครบ 5 ภาคแล้ว แต่โหลดเสร็จแล้วเว็บที่โหลดมันดันโดนบล็อกไปซะแล้วอ่าครับ

อะ อะ อะไร นะ

อินี่เสียว ดี เหรอ

คิกๆ เมือก่อน เคยดูออนไลน์ทางอยู่ตูบ โรสเขาเข้ามาลบเกลี้ยงเบย

ซิก ซิก ซิก

ตอนนี้ภาค 1 - 4 หาโหลดยากครับเพราะการ์ตูนมันเก่ามาแล้ว แต่ภ่ค 5 เพิ่งออกมาได้ไม่นาน ยังมีให้โหลดเยอะอยู่....

pikky_team

ถ้าจะเอารถไปซิ่งขึ้นเขาเล่นบ้าง ไม่ทราบเส้นทางไหน ไกล้กทม.ที่สุดครับ เอาแบบไป-กลับในวันเดียวเลยนะ(ถ้าไม่อัดจนรถพัง อิอิ) เวลาหยุดงานไม่ค่อยมี อยากลองออกทริปไปไกล้ๆดูก่อนน่ะครับ ท่านใดพอรู้ ขอคำชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ปล.อยากได้ initial-D ภาค 3-4-5 อิอิ

thaiteamz

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ สิงหาคม 06, 2014, 11:54:03 หลังเที่ยง
ถ้าจะเอารถไปซิ่งขึ้นเขาเล่นบ้าง ไม่ทราบเส้นทางไหน ไกล้กทม.ที่สุดครับ เอาแบบไป-กลับในวันเดียวเลยนะ(ถ้าไม่อัดจนรถพัง อิอิ) เวลาหยุดงานไม่ค่อยมี อยากลองออกทริปไปไกล้ๆดูก่อนน่ะครับ ท่านใดพอรู้ ขอคำชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ปล.อยากได้ initial-D ภาค 3-4-5 อิอิ

เขาใหญ่ครับ เขาด้วยโค้งด้วย

Bazooka

..มาเก็บความรู้ บ้านผมไม่ค่อยมีภูให้ขึ้น.. ;D  ;D

เรามันเสื้อตึก

ยืมของพี่เค้ามาให้ดูครับ ดูๆเหมือนเค้าจะขึ้นสบายๆเลยนะครับ55

นาย สุนทร จรลี  27 หมู่11 ต.ป่างิ้ว อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130 T.0807882656